๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 07:03:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมทางหลวงลุยตัดไม้สักอายุกว่า 80 ปี เพื่อขยายถนนสุโขทัย-ตาก  (อ่าน 52297 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #330 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:15:16 PM »

ที่คุณกระบือฯ  พูด - เถียง  นี่คือ หาเหตุผลขับแช่ขวาโดยไม่ผิดกฎหมายใช่มั้ยครับ   Cheesy 

ผมไม่สามารถหาเหตุผลใดๆ  มาหักล้างกฎหมายได้หรอกครับ

ที่พูดและ เถียงมาทั้งหมด ก็เพราะบอกถึงความจำเป็นที่ต้องแช่ขวา   จำเป็นที่ต้องทำผิดกฎหมาย

และอยากทราบเหตุผล ของคนที่ชอบขับรถไว เกินกฎหมายกำหนด  จะจะพยายามแซงผมในช่วงที่ผิวถนนชำรุด  ว่านอกจากรีบจะมีคนจะเป็นจะตายแล้ว  ยังมีเหตุผลอื่นหรือปล่าว
เพราะเท่าที่เห็นมา ยังมีคนขับรถไว โดยไม่มีความจำเป็นอีกมากมาย   
อยากทราบถึง ความจำเป็นในการใช้ช่องจราจรทางขวา  ว่าความจำเป็นของใครมากกว่ากัน 
ระหว่าง รถที่บรรทุกสินค้า ที่ขับแช่ขวาในช่วงที่ผิวถนนด้านซ้ายไม่ดี ซึ่งผิดกฎหมาย     กับรถที่ขับเร็วเกินกฎหมายกำหนดเพราะ ? ยังไม่ทราบ  ซึ่งก็ผิดกฎหมายทั้งคู่ ใครสมควรที่จะใช้ช่องจราจรด้านขวามากกว่ากัน   
1 รถบรรทุกสินค้า
2 รถที่ขับเกิน กฎหมายกำหนด

และแนวทางการแก้ไขปัญหานี้ จะทำอย่างไร
 รถบรรทุกสินค้า เร่งความเร็วให้เท่ากับรถที่ตามหลังมา เพื่อจะไม่กีดขวาง รถคันที่ตามมา
 รถที่ตามมา ลดความเร็วลง ตามป้ายจราจร และป้ายเตือนผิวถนนชำรุด แล้วรอรถข้างหน้าหลบเข้าซ้ายให้แซงในช่วงที่ผิวถนนดี
 รถที่ขับ ตามมาด้วยความเร็วเกินกฎหมายกำหนด ยอมแซงซ้ายไป
 อย่างไรก็จะแซงขวาให้ได้ บีบแตร กระพริบไฟ จนกว่าจะยอมให้แซง
คุณคิดว่า  ควรจะเป็นอย่างไร   เพื่อแก้ปัญหาเรื่องนี้

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #331 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:23:09 PM »

ขอถามซักหน่อยนึง คำตอบมีอยู่ ตามแต่ผู้ที่ได้ประโยชน์

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง
                             -รถเก๋งหนักไม่ถึงตันไปถึงสองตัน+รถกระบะหนักไม่บรรทุกตันกว่าๆ 
                             -รถบรรทุกหนักๆรวมน้ำหนักรถแล้วเกิน 4 ตัน
2.รถเก่ง+รถกระบะไม่บรรทุกเสียภาษีปีละเท่าไร
   รถบรรทุกขนาดใหญ่ที่บรรทุกมีกฎหมายบังคับว่าวิ่งผ่านด่านต้องชั่งน้ำหนักไม่ให้เกินที่กฎหมายกำหนดหากเกินต้องเอาของลงทิ้งที่ด่านไว้เพื่อไม่ให้น้ำหนักเกินเสียภาษีปีละเท่าไร
   แล้วเจ้ารถกระบะแต่งเสริมแหนบใส่เพลาลอยใส่กรงสูงเพื่อให้ตัวเองบรรทุกได้เท่ารถบรรทุกที่เขาบังคับเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเขาด่านเพื่อชั่งน้ำหนักทั้งที่ตัวเองบรรทุกหนักกว่าด้วยซ้ำเสียภาษีเท่ารถกระบะธรรมดาที่เขาไม่ได้บรรทุกไหม
3.ภาษีที่่ต้องจ่ายทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขนส่งเอาไทำอะไร
4.ทำไมรถบรรทุกพวกนี้วิ่งทางพังแล้วทำไมมาอ้างว่าถนนมันพังเลยไม่ลงไปวิ่งเพราะกลัวตกหลุมที่ตัวเองทำพังไปแล้ว แต่ผลักไสให้รถที่เสียภาษีเท่ากันแต่น้ำหนักน้อยกว่าให้ลงไปวิ่งในทางที่คนเห็นแก่ตัวทำพัง

ผมหาข้อมูล เท่าที่ผมจะหาได้ มาตอบคำถามของพี่ เอก@ละปูน  ครับ
ข้อมูลนี้เป็นรูปป้ายครับ บอกถึงน้ำหนัก ที่อนุญาติให้ใช้วิ่งบนถนนครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #332 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 04:57:00 PM »

ผมก็นึกว่าที่พูดมานี้ถนนจะเป็นหลุมเป็นบ่อเยอะ   ถนนชำรุดแค่นี้เล็กน้อยนัก  ภาคใต้พังมากกว่านี้เยอะเค้ายังไม่วิ่งแช่เลนขวาเลยครับ   Tongue
ที่จริงแล้วมันพังมากกว่านี้ครับที่เค้าถ่ายมามันแค่เล็กน้อยครับ แต่ก็มีบางช่วงที่กำลัง
ซ่อมอยู่เหมือนกันครับ ผมหมายถึงจากนครสวรรค์ถึงตากนะครับไม่ใช่เฉพาะกำแพงเพชรที่เดียวครับ แต่ก็อย่างว่าแหละครับช่วงไหนวิ่งซ้ายได้ก็ควรวิ่งช่วงไหนทางมันพังก็ขึ้นขวาละครับแต่ถ้าซ้ายยาวเลยมีหวังช่วงล่างพัง ลูกหมากหลุดกันบ้างล่ะครับ ไม่ได้มาช่วยใครเถียงใครนะครับ

ทางใต้ก็ทำตามตัวสีแดงครับ   ไม่มีใครขับช้าแช่เลนขวาแล้วไม่ยอมให้คนอื่นแซงครับ  Wink

ถูกครับ ทางเหนือก็ขับเหมือนทางใต้ครับ ถ้ารีบก็แซงซ้ายไป  ถ้าไม่รีบก็รอหน่อย เดี๋ยวเจอช่วงทางดีๆ จะเข้าซ้ายให้แซง  เพราะผมก็ขับ 90/ชม.อยู่แล้ว ไม่กีดขวางครับ

คิดเองครับ  คงไม่ต้องให้ผมบอก  พี่ ๆ ท่านอื่น ๆ ก็บอกไว้แล้ว   Cheesy

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #333 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:02:53 PM »

ยังไม่เบื่อ อีกหรอครับพี่พงษ์  ขำก๊าก ขำก๊าก
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #334 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:31:32 PM »

ขอถามซักหน่อยนึง คำตอบมีอยู่ ตามแต่ผู้ที่ได้ประโยชน์

1.ถนนด้ายซ้ายพังเพราะพวกไหน  ระหว่าง
                             -รถเก๋งหนักไม่ถึงตันไปถึงสองตัน+รถกระบะหนักไม่บรรทุกตันกว่าๆ 
                             -รถบรรทุกหนักๆรวมน้ำหนักรถแล้วเกิน 4 ตัน
2.รถเก่ง+รถกระบะไม่บรรทุกเสียภาษีปีละเท่าไร
   รถบรรทุกขนาดใหญ่ที่บรรทุกมีกฎหมายบังคับว่าวิ่งผ่านด่านต้องชั่งน้ำหนักไม่ให้เกินที่กฎหมายกำหนดหากเกินต้องเอาของลงทิ้งที่ด่านไว้เพื่อไม่ให้น้ำหนักเกินเสียภาษีปีละเท่าไร
   แล้วเจ้ารถกระบะแต่งเสริมแหนบใส่เพลาลอยใส่กรงสูงเพื่อให้ตัวเองบรรทุกได้เท่ารถบรรทุกที่เขาบังคับเพื่อให้ตัวเองไม่ต้องเขาด่านเพื่อชั่งน้ำหนักทั้งที่ตัวเองบรรทุกหนักกว่าด้วยซ้ำเสียภาษีเท่ารถกระบะธรรมดาที่เขาไม่ได้บรรทุกไหม
3.ภาษีที่่ต้องจ่ายทุกอย่างที่เกี่ยวข้องกับขนส่งเอาไทำอะไร
4.ทำไมรถบรรทุกพวกนี้วิ่งทางพังแล้วทำไมมาอ้างว่าถนนมันพังเลยไม่ลงไปวิ่งเพราะกลัวตกหลุมที่ตัวเองทำพังไปแล้ว แต่ผลักไสให้รถที่เสียภาษีเท่ากันแต่น้ำหนักน้อยกว่าให้ลงไปวิ่งในทางที่คนเห็นแก่ตัวทำพัง

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

ฅนเล
Sr. Member

คะแนน 232

« ตอบ #335 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 07:41:28 PM »

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว แถไปเรื่อยเพื่อให้เห็นว่าสิ่งที่ตนกระทำอยู่เป็นเรื่องที่ถูกต้อง หรือไม่ได้เลวร้ายไปกว่าอีกฝ่ายหนึ่ง คิดเข้าข้างตัวเอง ซึ่งเป็นสิ่งที่พบเจอมากยิ่งขึ้นทุกวันในสังคมไทยทุกวันนี้ เศร้า

ภูเขาสูงทะเลกว้างยังเคยข้าม ฝันงดงามถามหน่อยเคยข้ามไหม
p23-504 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #336 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:38:15 PM »

ตอนนี้ตัดต้นสักใกล้เสร็จแล้วครับ    คิก คิก   ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #337 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 08:34:37 AM »

คนดีชอบแก้ไข คนอะไรชอบแก้ตัว แถไปเรื่อยเพื่อให้เห็นว่าสิ่งที่ตนกระทำอยู่เป็นเรื่องที่ถูกต้อง หรือไม่ได้เลวร้ายไปกว่าอีกฝ่ายหนึ่ง คิดเข้าข้างตัวเอง ซึ่งเป็นสิ่งที่พบเจอมากยิ่งขึ้นทุกวันในสังคมไทยทุกวันนี้ เศร้า

+๑ ครับ...

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #338 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 12:48:25 PM »

+๑ ครับ...

+1 ซ้ำที่เก่า อีก ทีครับ  เยี่ยม ไหว้
หน้า: 1 ... 20 21 22 [23]
  พิมพ์