๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 05:11:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรมทางหลวงลุยตัดไม้สักอายุกว่า 80 ปี เพื่อขยายถนนสุโขทัย-ตาก  (อ่าน 52294 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #315 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 07:39:43 PM »

เรื่องการบังคับใช้กฎหมายเป็นเรื่องของเจ้าหน้าที่เท่านั้น...........

ชัดเจนครับ  พี่สมชาย

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #316 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 07:46:15 PM »

เล่นกับ  หมา  หมามัน  มัก  เลียปาก  ครับ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #317 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:00:04 PM »

ที่คุณกระบือฯ  พูด - เถียง  นี่คือ หาเหตุผลขับแช่ขวาโดยไม่ผิดกฎหมายใช่มั้ยครับ   Cheesy  

ผมไม่สามารถหาเหตุผลใดๆ  มาหักล้างกฎหมายได้หรอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 01:15:54 PM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #318 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:17:10 PM »

เข้าเรื่อง จริงๆสักหน่อย เรื่องตัดต้นไม้
ที่ผมจะนำเสนอต่อไปนี้ เป็นเรื่องที่น่ารังเกียดของ นักการเมืองท้องถิ่น

เรื่องนี้เป็นเรื่องการสร้างถนน คอนกรีต เสริมเหล็ก  ที่ผมมองว่า  มีการทุจริต และ สร้างเพื่อต้องการต้นไม้สักขนาดใหญ่  ที่อยู่ริมทาง
ผมไม่ทราบว่า ต้นไม้สักเหล่านั้นที่ถูกตัดแล้วไปอยู่ที่ไหน  แต่เรื่องนี้ผมว่าไม่โปรงใสแน่ๆ 
ก่อนหน้านี้ถนนเส้นนี้ เป็นถนนดินลูกรัง  ซึ่งต่อจากถนนคอนกรีตในเขตชุมชนหมู่บ้านหนึ่ง เป็นถนนที่ใช้เชื่อมต่อระหว่างหมู่บ้าน  จะพูดง่ายๆก็คือเป็นถนนที่ใช้เดินทางระหว่างหมู่บ้านหนึ่ง ไปอีกหมู่บ้านหนึ่ง  เป็นถนนดินเล็กๆ รถขับแทบสวนกันไม่ได้จะสวนกัน รถคันใดคันหนึ่งต้องจอด ซึ่งข้างๆจะเป็นทุ่งนา  พอไปถึงอีกหมู่บ้านหนึ่งซึ่งเป็นเขตชุมชน ก็จะเป็นถนน คอนกรีตเหมือนเดิม
ที่ผมสงสัยก็คือ มีเหตุผลใดที่จะต้องทำโครงการนี้
1 .ในเมื่อ รอบๆก็เป็นทุ่งนาไม่ใช่เขตชุมชน
2. ทำไมทำถนนไปแค่ ร้อยเมตร หรือเป็นเพราะ ถัดจากถนนคอนกรีตเดิมมีต้นไม้ขนาดใหญ่อยู่
3. เรื่อง เงินงบประมาณในการจัดสร้าง ทำไมถึงแพงมาก

ผมมีรูป ป้ายสรุปโครงการมาให้ดูครับ  คือไปเก็บไข่ที่ ฟาร์มขับผ่านแล้วมันสะดุดตา  เลยเก็บมาให้คิดกันนิดนึ่ง

เก็บรูปมาเพิ่มครับ  เพื่อให้เห็นกันชัดๆ ว่าโครงการนี้เป็นยังไง

ป้ายโครงการ

ถนน ก่อนที่จะถึงถนนโครงการที่สร้างใหม่

ถนนที่สร้างใหม่ ความยาว หนึ่งร้อยเมตร

สิ้นสุดโครงการ จะเห็นได้ว่า เป็นถนนดินลูกรังเหมือนเดิม

ดินลูกรัง ซึ่งเลยมาจากโครงการได้ 10 เมตร

ก่อนโครงการนี้จะเกิด ข้างถนนจะมีต้นไม้ใหญ่ อย่างที่เห็นในภาพ ซ้ายมือ

ต้นไม้ขนาดนี้ หายไปไหน หลังจากโครงการเสร็จสิ้น

พอถึงอีกหมู่บ้านหนึ่ง  ก็เป็นถนนคอนกรีต

สองข้างท้างเป็นทุ่งนา ถนนเส้นนี้ไม่ค่อยมีรถสัญจร  นอกจากรถที่ใช้ในการเกษตร  และรถมอเตอร์ไซ  ความจำเป็นมีมากน้อยแค่ไหนในการสร้างถนน และต้นไม้ที่ตัดไป สมควรหรือไม่ และตัดไปแล้วเอาไปไว้ไหน  คือคำถามที่คาใจ

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #319 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:20:55 PM »

แค่ป้ายโครงการ  หัวถนน กับท้ายถนน ก็ไม่ตรงกันแล้ว  งง  ครับ

^
                               ^
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #320 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:35:14 PM »

ภาพถ่าย โดยน้องไข่ซิ่ง  วันนี้ซิงไม่ออก เพราะเจอสภาพถนน แบบนี้ เศร้า

จอดถ่าย ครับ ดูกันชัดๆ

ถ้าใครเคยผ่านกำแพงเพชร โดยใช้ถนนสาย กำแพงเพชร - ตาก  ก็จะเคยเห็นป้ายนี้ครับ ขาขึ้น

หลักกิโลเมตรที่ 430

อีก 31 กิโลเมตรจะถึงกำแพงเพชร

ต้องสังเกตุดีๆครับ ป้ายเล็กๆ ผุๆ ตอกตะปู ติดกับต้นไม้ที่ เกาะกลางถนน  ป้ายนี้ มีอายุ 2 ปีแล้วครับ เท่าที่จำได้

เวลา 2 ปี ทำให้การขับรถ ของคนที่ใช้รถเส้นนี้ประจำ เปลี่ยนไปครับ   ถ้าไม่ชิดขวาสุด  ก็ต้องไปแย่งช่องจราจรรถ มอเตอร์ไซ ครับ  อยู่กันอย่างนี้มานานครับ

ป้ายนี้ ติดไว้จนสีเจือด  ก็ไม่มีใครปฎิบัติตามกันสักเท่าไร  จักจะพยายยามแซงขวากันอีก เหยียบกัน เป็นร้อยขึ้น

แล้วดูสภาพถนนสิครับ ไม่ให้วิ่งขวาไข่กระเด็นตกถนนแน่ๆ

ตกหลุมแบบนี้ คนยังจุกครับ มา90/กม.ก็จริง  รถหนักๆก็แกว่งได้เหมือนกัน 

เรื่องกฎหมายเขาใจครับ  ตำรวจจับได้แล้วจะปรับก็เชิญ แต่หน้าที่ผม คือส่งไข่ถึงมือลูกค้า ให้ครบถ้วนตามจำนวนที่สั่งมา จึงมีความจำเป็นที่จะต้องแช่ขวาครับ โปรดเห็นใจกันหน่อยนะครับ 

^
                               ^
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #321 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:30:18 AM »

ผมก็นึกว่าที่พูดมานี้ถนนจะเป็นหลุมเป็นบ่อเยอะ   ถนนชำรุดแค่นี้เล็กน้อยนัก  ภาคใต้พังมากกว่านี้เยอะเค้ายังไม่วิ่งแช่เลนขวาเลยครับ   Tongue

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #322 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:13:25 AM »

เล่นกับ  หมา  หมามัน  มัก  เลียปาก  ครับ

เล่น  กะ  หมา  หมาเลียปาก  เล่น  กะสาก  สาก  ตีหัว  เล่นกะ  ผัว  ผัว  จับ.......................

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #323 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:40:20 AM »

ผมก็นึกว่าที่พูดมานี้ถนนจะเป็นหลุมเป็นบ่อเยอะ   ถนนชำรุดแค่นี้เล็กน้อยนัก  ภาคใต้พังมากกว่านี้เยอะเค้ายังไม่วิ่งแช่เลนขวาเลยครับ   Tongue

ที่ผมถ่ายรูปมานี่เป็นแค่บางส่วน  ถ้าจะให้ผมถ่ายมาทั้งหมด ความจำไมพอแน่ๆ  เพราะมันเปนอย่างที่ถ่าย ยาวตลอดไปเลย ไม่ได้เป็นแค่เล็กน้อย

^
                               ^
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #324 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 09:14:58 AM »

ผมก็นึกว่าที่พูดมานี้ถนนจะเป็นหลุมเป็นบ่อเยอะ   ถนนชำรุดแค่นี้เล็กน้อยนัก  ภาคใต้พังมากกว่านี้เยอะเค้ายังไม่วิ่งแช่เลนขวาเลยครับ   Tongue
ที่จริงแล้วมันพังมากกว่านี้ครับที่เค้าถ่ายมามันแค่เล็กน้อยครับ แต่ก็มีบางช่วงที่กำลัง
ซ่อมอยู่เหมือนกันครับ ผมหมายถึงจากนครสวรรค์ถึงตากนะครับไม่ใช่เฉพาะกำแพงเพชรที่เดียวครับ แต่ก็อย่างว่าแหละครับช่วงไหนวิ่งซ้ายได้ก็ควรวิ่งช่วงไหนทางมันพังก็ขึ้นขวาละครับแต่ถ้าซ้ายยาวเลยมีหวังช่วงล่างพัง ลูกหมากหลุดกันบ้างล่ะครับ ไม่ได้มาช่วยใครเถียงใครนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #325 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 09:35:01 AM »

ที่จริงแล้วมันพังมากกว่านี้ครับที่เค้าถ่ายมามันแค่เล็กน้อยครับ แต่ก็มีบางช่วงที่กำลัง
ซ่อมอยู่เหมือนกันครับ ผมหมายถึงจากนครสวรรค์ถึงตากนะครับไม่ใช่เฉพาะกำแพงเพชรที่เดียวครับ แต่ก็อย่างว่าแหละครับช่วงไหนวิ่งซ้ายได้ก็ควรวิ่งช่วงไหนทางมันพังก็ขึ้นขวาละครับแต่ถ้าซ้ายยาวเลยมีหวังช่วงล่างพัง ลูกหมากหลุดกันบ้างล่ะครับ ไม่ได้มาช่วยใครเถียงใครนะครับ

ทางใต้ก็ทำตามตัวสีแดงครับ   ไม่มีใครขับช้าแช่เลนขวาแล้วไม่ยอมให้คนอื่นแซงครับ  Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

« ตอบ #326 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 09:35:32 AM »

น้ำไม่ต้องมากครับ  แค่หลุมเล็กๆ  เวลา  รถผ่านที  ก็น้ำกระเซ็นที  

อีน้ำ  มันก็พากรวด  ทราย  ดินถม  ตามมาด้วยทีละนิด

จากหลุมเล็กๆ  ก็  กลายเป็นแอ่ง  จากแอ่ง  ก็  กลายเป็น  บ่อ

แล้วก็  กลายเป็น  หนองน้ำ  ย่อยๆ    

จากใจ  อดีต  ชป.

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #327 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:48:46 PM »

น้ำไม่ต้องมากครับ  แค่หลุมเล็กๆ  เวลา  รถผ่านที  ก็น้ำกระเซ็นที 

อีน้ำ  มันก็พากรวด  ทราย  ดินถม  ตามมาด้วยทีละนิด

จากหลุมเล็กๆ  ก็  กลายเป็นแอ่ง  จากแอ่ง  ก็  กลายเป็น  บ่อ

แล้วก็  กลายเป็น  หนองน้ำ  ย่อยๆ   

จากใจ  อดีต  ชป.

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ถ้าทิ้งไว้นานๆจะกลายเป็น สระน้ำเลยมั้ยครับ  Grin
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #328 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:49:15 PM »

ทางใต้ก็ทำตามตัวสีแดงครับ   ไม่มีใครขับช้าแช่เลนขวาแล้วไม่ยอมให้คนอื่นแซงครับ  Wink
ใช้รถใช้ถนนสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยคือมารยาทและนํ้าใจครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #329 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:53:25 PM »

ถูกครับ ทางเหนือก็ขับเหมือนทางใต้ครับ ถ้ารีบก็แซงซ้ายไป  ถ้าไม่รีบก็รอหน่อย เดี๋ยวเจอช่วงทางดีๆ จะเข้าซ้ายให้แซง  เพราะผมก็ขับ 90/ชม.อยู่แล้ว ไม่กีดขวางครับ

^
                               ^
หน้า: 1 ... 19 20 21 [22] 23
  พิมพ์