๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 08:50:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของ วัยรุ่น นักเลง ผู้หญิง  (อ่าน 3887 ครั้ง)
PT92
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 02:23:18 PM »

เมื่อวานเจอเหตุไม่ค่อยดีอีกแล้วครับ
เมื่อวานออกเวรประมาณสองทุ่มครึ่ง ถึงปากซอยบ้านตอนประมาณ 3 ทุ่มกว่าผมจอดรถรอรับแฟนที่ลานจอดรถหน้าร้านสะดวกซื้อแห่งหนึ่งบริเวณปากซอยรามอินทรา 19 เวลานั้นมีรถจอดอยู่หลายคัน
ผมสังเกตุรถคันข้างๆมีผู้ชายนั้งรออยู่ในรถเป็นรถกระบะ ตอนแรกผมคิดว่ามารอรับคนเหมือนกัน ก็ไม่ได้คิดอะไร แล้วซักพักก็มีผู้หญิงคนหนึ่งเข้าไปนั้งคุยกับผู้ชายในรถคันข้างๆผม พอแฟนมาผมก็ลงจากรถเพื่อไปหาซื้อของกัน พอซื้อของเสร็จแฟนผมเกิดอยากกินลูกชิ้นผมเลยแยกตัวมารอที่รถก่อน มาถึงรถเปิดประตูเข้าไปนั้งแล้วเรื่องก็เลยเกิดขึ้น มีวัยรุ่น 2 ตัว (ขอโทษครับพิมพ์ผิด) 2คน ขี่ จ.ย.ย. มาวนมองมาที่รถผม 2รอบแล้วไปจอดรอที่ตรงทางออก แต่ก็ยังไม่วายมองหน้าผมตลอดเวลา ผมเห็นผิดสังเกตุก็เลยเตรียมพร้อม พอแฟนขึ้นรถก็เลยเล่าให้แฟนฟัง เพื่อจะได้ช่วยกันระวังตัว แฟนผมพอรู้เรื่องก็พูดขึ้นมาว่า ..นึกแล้ว ... เพราะเขาสังเกตุเห็นวัยรุ่น2คน มาวนรถแล้วก็ไปคุยกับรถเก๋งแต่งซิ่งคันหนึ่งที่จอดอยู่ในมุมมืดตอนนั้นผมยังไม่ทันสังเกตุ พอแฟนพูดยังไม่ทันจบรถเก๋งคันนั้นก็พุ่งออกไปจอดตรงจุดที่วัยรุ่นยืนอยู่แล้ววัยรุ่น1ใน2คนนั้นก็ก้มลงไปคุยอะไรกันซักอย่างแล้วก็แยกย้ายกันไป ผมกับแฟนก็เลยคุยกันว่าเกิดอะไรขึ้น เลยสรุปได้ว่ามาจาก 2 กรณี
1. เรื่องอาจไม่เกี่ยวกับผมเป้าหมายอาจเป็นรถคันข้างๆที่มีผู้หญิงเข้าไปนั้งคุย (เรื่องชู้สาวนัดมาตกลงกัน)
2. ปล้น ( อาจมีส่วนนิดหน่อย) เพราะเมื่อวานใส่เสื้อยึดไม่มีปก 2 คนนั้นอาจจะเห็นสร้อยคอ หรือเครื่องประดับ (ผมไม่แน่ใจว่ามันมาตอนไหน เห็นก็ตอนมันวนรถมามองครับ)
ก็เลยอยากฝากเตือนพี่ๆทุกท่านที่อยู่บริเวณเส้นรามอินทราว่า เวลากลางคืนหากต้องออกไปธุระก็ระวังตัวหน่อยนะครับ ตอนนี้มีแก๊งวัยรุ่นออกมาหากินกันมาเหลือเกิน
ผมเคยคุยกับพี่เจ้าหน้าที่ท่านหนึ่งท่านอยู่สืบสวน ท่านก็บอกว่า ตอนนี้พวกแก๊งมันเยอะมาก แต่ท่านก็รู้หมดว่ามีพวกไหนบ้าง (ผมไม่เข้าใจว่ารู้แล้วทำไมไม่จัดการ)
ขอระบายแค่นี้ครับ ขอบคุณครับ

รักชาติของเรา ไว้เถิดผองไทย
ผืนแผ่นแหลมทอง รวมพี่รวมน้องด้วยกัน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 02:35:19 PM »

ดีใจครับที่ไม่เป็นเป้าหมายของพวกมัน แต่ก็ทำให้ใจเต้นแรงได้บ้าง  สำหรับเจ้าหน้าที่

ที่ยังไม่จัดการคงเป็นเพราะไม่มีหลักฐานชัดเจนกระมังครับ หากมีเชือว่าไม่รอดแน่นอน

บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 02:57:29 PM »

ขอบคุณที่มาเล่าสู่กันฟัง....ดีเหมือนกันนานๆพบเรื่องตื่นเต้นได้เลือดไปเลี้ยงสมองบ้าง Grin
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 03:01:55 PM »

แต่ท่านก็รู้หมดว่ามีพวกไหนบ้าง (ผมไม่เข้าใจว่ารู้แล้วทำไมไม่จัดการ)

คิดว่าคงอยู่ในระหว่างการวางแผนเพื่อจัดการครับ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 03:22:01 PM »

Wink  ตกลงไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นใช่ไหมครับ?

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
PT92
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 03:57:57 PM »

Wink ตกลงไม่มีเหตุการณ์อะไรเกิดขึ้นใช่ไหมครับ?

ตัวผมไม่มีอะไรครับ แต่2คนที่อยู่ในรถคันข้างๆไม่แน่ใจครับ ผมออกมาก่อน

รักชาติของเรา ไว้เถิดผองไทย
ผืนแผ่นแหลมทอง รวมพี่รวมน้องด้วยกัน
คูณ 3 superแก๊งค์
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 06:16:47 PM »

ขอบคุณครับ ..ที่นำมาเล่าสู่กันฟัง..

***....จงมีและใช้ธรรมะ    เป็นเครื่องมือ เป็นอาวุธ ....***
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 07:38:17 PM »

เศรษฐกิจมันคงแย่ ก็เลยทำให้คนมันดิ้นรนในทางผิดมังครับ....
anpangman
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

มีแล้วไม่ได้ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 09:02:32 PM »

เดี๋ยวนี้โจรผู้ร้ายชุมชุมมาก ไปไหนมาไหนต้องระวังตัวกันให้มากนะครับ

CoRoNa Club #00
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2007, 09:19:21 PM »

คิดมากไปหรือปล่าวครับ
xman007
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 01:37:00 AM »

...ตำรวจรู้ แต่ไม่ทำอะไร เวรกรรมของประเทศไทยครับ
* ต้น *
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 9

:::::มังกรน้อย:::::

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 07:54:26 AM »

...ตำรวจรู้ แต่ไม่ทำอะไร เวรกรรมของประเทศไทยครับ
ส่งสัยต้องรอให้เกิดเรื่องก่อน

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 09:16:35 AM »

ต้อง ซุ่มโป่ง แล้ว ตกเบ็ด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 10:18:46 AM »

ไปไหนมาไหนต้องระวังดีๆ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2007, 03:13:57 PM »

รู้ก่อนล่วงหน้าไม่เป็นไรจะเกิดเรื่องหรือไม่ก็ตาม ดีแล้วครับที่เตรียมพร้อม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์