๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 08, 2024, 07:44:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อของเมืองไทยดีกว่า!!!!!!  (อ่าน 5109 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 09:59:40 AM »

สืบเนื่องจากที่ได้เดินทางไปทำงานที่เอเธนส์ครับ.....................

ด้วยความที่ชอบปืน เลยหารายละเอียด เกี่ยวกับความนิยมปืนของชาวกรีกด้วย........เลยได้ข้อมูลมาว่า

คนกรีกก็เล่นปืนเหมือนกันครับ......การขออนุญาตซื้อ ก็แทบจะเหมือนกันเลย..............ต้องยื่นขอใบอนุญาตซื้อ.............ต้องตรวจสอบประวัติ ทั้งการงาน ทะเบียนประวัติอาชญากรรม...............รวมทั้งต้องสอบถามตำรวจท้องที่และเพื่อนบ้านในเรื่องความประพฤติด้วย(อันนี้หนักกว่าพี่ไทยเรา)

ผมถามหา ร้านขายอุปกรณ์ปืน.และสนามยิงปืน..............ปรากฏว่า ถูกรัฐบาล"สั่ง"ให้ปิดช่วงแข่งกีฬาโอลิมปิคครับ..............ดังนั้นไปคราวนี้ เรื่องอุปกรณ์ตกแต่ง ไม่ต้องไปหา เพราะไม่มี....................

แต่ยังเจอพวกซองปืน......เข็มขัด..........ซองแมีก........เข็มขัดกระสุนลูกซองได้ในร้านขายอุปกรณ์ทหาร...........ซึ่งพอผมเห็นราคาเป็น ยูโรและเทียบกับเงินไทยแล้ว.................

คิดถึงย่านหลังวังบูรพาจับใจเลยครับ..................ยกตัวอย่าง

ซองปืน ของ  Uncle Mike พวกซองข้อเท้า ราคา 98 ยูโร หรือประมาณ 4900 บาท................ซองข้างเอว ราคา 69 ยูโร หรือประมาณ 3450 บาท............ซอง Fobus ของ อิสราเอล ราคาประมาณ 50 ยูโร หรือประมาณ 2500 บาท(อาจจะไม่โดนกำแพง EU เหมือนสินค้าเมกา)...............

ซองที่ทำในกรีก พวกซองพกข้างขา ของ HK USP หรือ Glock  เห็นติดราคาที่ 59 ยูโร/2950 บาท ................ฝีมือก็งั้นๆ สู้พี่ไทยไม่ได้..............

มีที่น่าสนใจ(ในรูปแบบ แต่ไม่ใช่ราคา) ก็ ชุดเข็มขัดของตำรวจ ที่มีทั้งเข็มขัด  ซองปืน  ซองแม๊กอะหลั่ย 2 แม๊ก ซองกุญแจมือ ซองดิ้ว ในชุดเดียวกัน ขายแบบยกชุด...................แต่ราคาก็ 98 ยูโร/4900 บาท..................

ที่ผมซื้อมาจริงๆและเห็นว่าถูก แถมแปลกด้วย คือ เข็มขัดกระสุน ลูกซอง ขนาด 12 เกจ (30 นัด)...............ตัดด้วยผ้าใบลายเขียวทหาร.....ใช้ในกองทัพกรีก...............มีแบบแถวเดียว 30 นัด ราคา 5 ยูโร/250 บาท...........และ แบบสองแถวคู่ 60 นัด(สองชั้น ชั้นละ 30 นัด) ที่ถอด แยกกันได้ด้วยซิบแบบเสื้อแจ็คเก็ต ราคา 10 ยูโร/500 บาท................ที่สำคัญ งานดีมากและ มีลูกเล่น ช่วงใต้สายรัดกระสุน เขาจะเย็บผ้าใบไนล่อนแบบเหลือชายไว้ ............เวลาใส่กระสุนลงไปในสายรัด ชายผ้าใบจะเผยอตัวขึ้นรับปากขอบกระสุนไว้.............ไม่ให้กระสุนผลุบลงไปจนขอบจานท้ายติดกับขอบสายรัด ทำให้เหลือพื้นที่กระสุนในการดึงออกจากสายรัดได้ง่ายๆ.................(ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาครับ เดี๋ยวจะเอารูปมาลงให้ชมกัน)

เพราะฉะนั้น............ถ้าพวกซองปืนที่เมืองไทย แพงกว่า เมกาหน่อย ก็ซื้อคนไทยด้วยกันดีกว่าครับ.........ที่ยุโรป ของพวกนี้แพงจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2004, 10:02:39 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:18:18 AM »

บ้านเราของดีราคาถูกยังมีอีกเยอาะครับ 

เพ้นบอลที่นี่ค่าเล่นก็ถูกกว่าที่เมกาครับ Grin Grin Grin Grin แต่อุปกรณ์แพงกว่าเท่านั้น

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 03:23:07 PM »

Grin Grin  รอชมของนอกอยู่ครับ...พี่มะขิ่น Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 07:35:19 PM »

สายกระสุนลูกซอง ขนาด 12 เกจ จุ 30 นัด ทำด้วยผ้าใบ............

แบบที่ใช้ในกองทัพกรีก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 07:38:00 PM »

ขอบผ้าที่เหลือชายไว้สำหรับ รับขอบปลอกกระสุน........ไม่ให้ใส่กระสุนลึกเกินไป

เป็นลูกเล่นที่ทำไว้

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 07:39:35 PM »

ผมว่าสวยดี..............

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 07:43:18 PM »

สายนี้ดุดีครับ..............สองสายซ้อนกัน สายละ 30 นัด รวม 60 นัด(ฝรั่งตัวโตๆแบกสบาย คนไทยหนักหน่อย)..................

ทั้งสองสาย สามารถถอดแยกจากกันได้.................แบบถอดโยนไปให้เพื่อนได้

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 07:46:48 PM »

ทั้งสองสายประกอบเข้าด้วยกัน...............ด้วยซิบลักษณะเหมือนซิบเสื้อแจ็คเก็ต

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 07:50:28 PM »

ถ้าคาดแล้วเดินป่า ผมว่าไปไม่ไกลง่ะ Grin Grin Grin

เอาลงแข่งรณยุทธคงวิ่งได้ไม่เกินสิบก้าว(สำหรับผม) Cheesy Cheesy Cheesy

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 08:52:12 PM »

Cheesy สวยดีครับ ราคาไม่แพง ซื้อมากี่โหลครับ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 08:58:01 PM »

ซื้อมาอย่างละหนึ่งเองครับ............... Wink

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2004, 11:12:08 PM »

Cheesy เห็นด้วยคับว่าซื้อเมืองไทยดีกว่า...

แต่สายกระสุนลูกซองที่พี่มะขิ่นได้มาคนออกแบบก็ไอเดียดีนะคับ...

น่าลอก...  Grin
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 12:41:49 AM »

แต่ถ้าไปรบคงอุ่นใจดีครับ พี่ มะขิ่น  Grin
สวยแปลกตาดีครับ Wink

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 07:38:05 AM »

Cheesy เห็นด้วยคับว่าซื้อเมืองไทยดีกว่า...

แต่สายกระสุนลูกซองที่พี่มะขิ่นได้มาคนออกแบบก็ไอเดียดีนะคับ...

น่าลอก...  Grin

ผมว่าจะเอาไปให้ร้านลอกแบบเหมือนกันครับ...............คุณหมอ

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2004, 09:48:04 AM »

อิ อิ ยังไงเดี๋ยวขอชมสายการสุนลูกศอง 2 ชั้นมั่งนะครับพี่มะขิ่น ผมว่าทำแถบรัดกระสุนเป็นยางยืดก็ดีจะได้ปลิดออกมาได้เลย ผมพอนึกออกเหมือนกันว่ร้านไหนพอเอาแบบไปทำได้ :Smiley

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: [1]
  พิมพ์