๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 07:51:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กาว  (อ่าน 7600 ครั้ง)
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:36:17 AM »

ผมชอบกาวน์สีฟ้านศ.พยาบาล    พอใส่สีขาวไม่ค่อยชอบเพราะหล่อนดุแกมโหด
เด็กคะ  เด็ก  Cheesy
มีกาวรุ่นไหนที่ทำให้ ใจเราติดกันได้ไหม๊ครับคุณเอ๋ Grin Grin Grin

ก็ กาวใจ ไงล่ะจ๊ะพนธ์   Grin Grin
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:41:25 AM »

ผมชอบกาวน์สีฟ้านศ.พยาบาล    พอใส่สีขาวไม่ค่อยชอบเพราะหล่อนดุแกมโหด
มีกาวรุ่นไหนที่ทำให้ ใจเราติดกันได้ไหม๊ครับคุณเอ๋ Grin Grin Grin
ก็ กาวใจ ไงล่ะจ๊ะพนธ์   Grin Grin
มันเป็นจั่งได๋ครับพี่อันดามัน หามาติดให้ผมแน ใจผมจะขาดแล้ว Grin Grin Grin
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 09:46:07 AM »

5555 นังโจพาออกทะเลไปสะแล้ว ...... อิอิอิ

ถามนิดนึงครับ  ..... กาวยางนี่ใช้อะไรเป็นตัวทำละลาย ครับ ส่วนใหญ่กาวที่บ้านพอเก็บไว้นานมันจะข้นเหนียวมาก เอามาทารำบาก

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 10:12:25 AM »

ก็ กาวใจ ไงล่ะจ๊ะพนธ์   Grin Grin
มันเป็นจั่งได๋ครับพี่อันดามัน หามาติดให้ผมแน ใจผมจะขาดแล้ว Grin Grin Grin

หาเองเองเด้อ  กาวใจอ้ายกะติดไว้กับใจน้องเอ๋ น้องมีน แรมใจ ฯลฯ  หมดแล้ว...(เพราะติดเยอะเกินไปเลยหมดไปก่อนแบ่งให้ไม่ได้แล้ว)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 11:15:31 AM »

หาเองเองเด้อ  กาวใจอ้ายกะติดไว้กับใจน้องเอ๋ น้องมีน แรมใจ ฯลฯ  หมดแล้ว...(เพราะติดเยอะเกินไปเลยหมดไปก่อนแบ่งให้ไม่ได้แล้ว)
บ่เหลือจักหน่อยติอ้าย ฮีดออกคือจังยาสีฟัน จอดให่ผมกับน้องเอ๋จักบาดแน เลยสิได่ขาดถิ่มซือๆ Grin
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 11:23:03 AM »

5555 นังโจพาออกทะเลไปสะแล้ว ...... อิอิอิ

ถามนิดนึงครับ ..... กาวยางนี่ใช้อะไรเป็นตัวทำละลาย ครับ ส่วนใหญ่กาวที่บ้านพอเก็บไว้นานมันจะข้นเหนียวมาก เอามาทารำบาก
น้ำมันเบนซินครับ  ตอนเด็ก ๆ ครูศิลปะ ให้ทำกาวใช้เองเอายางแผ่งตัดเป็นชิ้นเล็ก ๆ แล้วแช่น้ำมันเบนซินครับอยากได้กาวสีแดงก็ใช้ 91 อยากได้กาวสีเหลืองใช้ 95 ลองทำดูครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 11:31:49 AM »

ถามนิดนึงครับ ..... กาวยางนี่ใช้อะไรเป็นตัวทำละลาย ครับ ส่วนใหญ่กาวที่บ้านพอเก็บไว้นานมันจะข้นเหนียวมาก เอามาทารำบาก
น้ำมันเบนซินครับ  ตอนเด็ก ๆ ครูศิลปะ ให้ทำกาวใช้เองเอายางแผ่งตัดเป็นชิ้นเล็ก ๆ แล้วแช่น้ำมันเบนซินครับอยากได้กาวสีแดงก็ใช้ 91 อยากได้กาวสีเหลืองใช้ 95 ลองทำดูครับ

ผมก็เคยทำครับ และอีกอย่าง คือเอาโฟม ผสมกับน้ำมันเบนซินก็ใช้อุดแทนกาวได้ครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
จอบหลอย-รักในหลวง
HS4JFZ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 160

เรารักในหลวง

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 02:23:57 PM »

เอ่อ.....รู้จักแต่ "ฝาทอง กระป๋องเขียว"คร๊าบ Grin

บริการรถตู้VIP 10ที่นั่งครับ ท่องเที่ยวทั่วไทย ไปไหนไปกันครับ
จอบหลอยเต็มใจบริการครับ 085-4046999,080-4719444
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 220

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 02:34:09 PM »

ชักใบให้เสียเรือครับ ขออภัย จขกท. ที่ทำกลายพันธุ์ครับ อิอิ

ดอนเมือง​1
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 02:56:21 PM »

ชักใบให้เสียเรือครับ ขออภัย จขกท. ที่ทำกลายพันธุ์ครับ อิอิ

ไม่เป็นไรครับ ไม่ซีเรียส Grin
อีพอกซี่นี้คือเรซิน ผสมกับฮาร์ทเดนเนอร์ หลักๆนะครับ อาจมีวัสดุอื่นๆผสมลงไปอีกก็ได้ตามใจ
แต่ไม่ใช่ขนมจีนนะ  Grin ฮาร์เดนเนอที่มีขายตามท้องตลาดมีความเข้มข้นเยอะมากเท่าที่เคยใช้
เรซิน 500 ส่วน ต่อ ฮาร์ทเดนเนอร์ 10 ส่วน (ผมกะเอานะ) มีตัวทำละลายฮาร์ทเดนเนอร์ใหมครับ
ชื่อว่าอะไร

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:09:45 PM »

เอ่อ.....รู้จักแต่ "ฝาทอง กระป๋องเขียว"คร๊าบ Grin
เอ่อ......อ่า...ปะยางรถจักรยานใช่ป่ะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:39:35 PM »

ตอนเด็กๆ ก่อนถึงตรุษจีน แม่จะให้กวนแป้งมันใส่กระป๋องนม ทำเป็นกาว
ติดกระดาษแดง และกระถางธูป จนถือเป็นหน้าที่ประจำปี
โตขึ้นมาอยู่ กทม.แล้ว ไม่ได้ทำอีกเลยค่ะ

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ชัยบึงกาฬ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1991

ต้องรู้ให้ถึงแก่น...

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:46:12 PM »

ผมเอาไปติดว่าวปักเป้าครับคุณดาว..แป้งเปียกน่ะ
INHO
Full Member

คะแนน 29

ขันติ เมตตา เสียสละ ให้อภัย และปล่อยวาง

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 04:57:49 PM »

ผมเอาไปติดว่าวปักเป้าครับคุณดาว..แป้งเปียกน่ะ

ทุกคนใช้แบบนี้กันตอนเป็นเด็กสมัยโน้นจริงๆ นะ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 08, 2007, 05:02:45 PM โดย INHO » บันทึกการเข้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2007, 05:06:29 PM »

ทุกคนใช้แบบนี้กันตอนเป็นเด็กสมัยโน้นจริงๆ นะ Grin

แสดงว่าวัยคงใกล้กันอีกแล้ว  Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์