๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:59:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ MP9/MP9c  (อ่าน 135077 ครั้ง)
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #285 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:24:45 PM »

ได้ Mag. 17 นัด + XGrip แล้วครับ  กระชับมือขึ้นเยอะเลย  แต่พกพายากนิดนึง  (ด้ามมันยาวขึ้น) เลยใช้เป็น Mag. สำรอง เยี่ยม เยี่ยม
จอมยุทธไก่ป่า
ยามใดเมื่อไก่ขัน ศึกที่มานั้น หาได้กลัวเกรงไม่
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #286 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 08:30:23 PM »

ได้ Mag. 17 นัด + XGrip แล้วครับ  กระชับมือขึ้นเยอะเลย  แต่พกพายากนิดนึง  (ด้ามมันยาวขึ้น) เลยใช้เป็น Mag. สำรอง เยี่ยม เยี่ยม
ยินดีด้วยครับ   เยี่ยมสำหรับผม ไว้ติดบ้านครับ  กิ๊วก๊าว

กระบี่อยู่ที่ใจ
sane thongsongsri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #287 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 09:32:56 PM »

M&P9 ของกระผมครับได้แม็ก 17 นัด มาเพิ่มอีก 1 อัน ตอนนี้กำลังจะเปลียนศูนย์เป็นศูนย์ไนไซด์ สั่งของจากในเวปอาวุธปืนนี้แหละครับ
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #288 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2010, 11:22:42 PM »

S&W M&P 9 ตัวเต็ม เซฟสองด้าน ของไม่มีเลยครับ
พี่ๆ ท่านใด เห็นร้านไหนมี PM บอกผมด้วยนะครับ รุ่นนี้โดนใจจริงๆ
แล้วราคาอยู่ประมาณไหนได้ครับ

ขอบคุณครับ

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #289 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:28:46 PM »

S&W M&P 9 ตัวเต็ม เซฟสองด้าน ของไม่มีเลยครับ
พี่ๆ ท่านใด เห็นร้านไหนมี PM บอกผมด้วยนะครับ รุ่นนี้โดนใจจริงๆ

ขอบคุณครับ
โทรสอบถามร้านสี่พระยาดูครับ  ถ้าของเข้ามาแล้วเขาน่าจะมี  เพราะอยู่ในเครือของผู้นำเข้า
toonr34
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #290 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:47:42 PM »

มาหาความรู้คับ Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #291 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 08:59:53 PM »

ผม M&P  เหมือนกันแต่จุ ๑๕ นัด ขนาด .๔๐  รวมพล เป็นแกะดำ ด้วยได้ไหมครับ   Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2010, 09:10:01 PM โดย Ro@d - รักในหลวง » บันทึกการเข้า

AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #292 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:33:58 PM »

ผม M&P  เหมือนกันแต่จุ ๑๕ นัด ขนาด .๔๐  รวมพล เป็นแกะดำ ด้วยได้ไหมครับ   Grin

ยินดีต้อนรับครับ
แหม ผมมี Mag. 4 ชุดนึกว่ามากแล้ว  แต่คุณมีถึง 5 Mag.เยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2010, 10:37:25 PM โดย AmataBKK » บันทึกการเข้า
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #293 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2010, 06:43:26 AM »

ขอบคุณครับ
โทรสอบถามร้านสี่พระยาดูครับ  ถ้าของเข้ามาแล้วเขาน่าจะมี  เพราะอยู่ในเครือของผู้นำเข้า

ตอนนี้ไม่มีสินค้าเข้าครับ เห็นว่า บ.สมิทฯ ที่อเมริกามีปัญหาภายในครับ

สุดยอดครับพี่ ตอนหาซองกระสุน MP9C เพิ่ม เพื่อนหลายคนบอกว่า "มีทำไมเยอะ" แต่เจอซองกระสุนสำรองอีก 4 ซอง ของพี่แล้ว สุดยอดครับ

ยินดีต้อนรับครับ
แหม ผมมี Mag. 4 ชุดนึกว่ามากแล้ว  แต่คุณมีถึง 5 Mag.เยี่ยมครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ผมมีแค่ 3 ชุด เองครับ ใส่หัวรู 115 แกรน 2 แม็ก ใส่หัว 124 แกรน 1 แม็ก ครับ

ยามใดเมื่อไก่ขัน ศึกที่มานั้น หาได้กลัวเกรงไม่
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #294 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:26:27 AM »

เพิ่งสังเกตุ ลำกล้องและสไลด์ไม่อยู่ตรงตำแหน่งศูนย์กลาง (center) ของพวกพี่ๆเป็นเหมือนกันมั๊ยครับ  เศร้า

Uploaded with ImageShack.us
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2010, 11:28:06 AM โดย จอมยุทธไก่ป่า » บันทึกการเข้า

My Name Ping
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #295 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:38:36 PM »

เพิ่งสังเกตุ ลำกล้องและสไลด์ไม่อยู่ตรงตำแหน่งศูนย์กลาง (center) ของพวกพี่ๆเป็นเหมือนกันมั๊ยครับ  เศร้า

Uploaded with ImageShack.us

ปรกติครับ เหมือนกันหมด และปืนรุ่นใหม่ๆทุกยี่ห้อเป็นหมดครับ มันต้องเหลือพื้นที่ให้ลำกล้องกระดกปลดกลอนครับ

ขอบคุณครูลภครับที่สอนสั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=h9_EozptW7U

http://www.youtube.com/watch?v=LhD-t3x_Xgk
My Name Ping
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #296 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 12:41:05 PM »

ขอสมัครเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ เพิ่งได้ปืนมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา เมื่อวานไปยิงทดสอบ
แม่นถูกใจ สวยถูกจิต 15ม.ไม่หลุดดำเป้าNRA แต่ขอปรับตัวให้ชินไกก่อนครับ

ขอบคุณครูลภครับที่สอนสั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=h9_EozptW7U

http://www.youtube.com/watch?v=LhD-t3x_Xgk
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #297 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:03:30 PM »

ขอสมัครเข้าเป็นสมาชิกด้วยครับ เพิ่งได้ปืนมาเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา เมื่อวานไปยิงทดสอบ
แม่นถูกใจ สวยถูกจิต 15ม.ไม่หลุดดำเป้าNRA แต่ขอปรับตัวให้ชินไกก่อนครับ
ขอบคุณ คุณ My Name Ping มากครับ และยินดีต้อนรับครับผม  ไหว้

toonr34
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #298 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2010, 01:51:57 PM »

Grin Grin Grin
หนุ่มน้อย ในร่างชรา
ไม่มีใคร ที่ดีไปทุกอย่าง รักกันไว้ ไม่ถึง 100 ปี ก็ตายหมด
Full Member

คะแนน 9

นกไร้ขน คนไร้เพื่อน บินได้ก็ไม่สูง ไปได้ก็ไม่ไกล

« ตอบ #299 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2010, 01:39:24 PM »

สวัสดีครับ ผมเพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้รวมพล ก็เลยขอเข้ารวมพลคนใช้ MP9 ด้วยคนครับ ผมได้รับปืนเมื่อเดือน มค.ปี53 มีแม็ก 17 นัด 2 อัน มีที่เปลี่ยนขนาดด้านรวม 3 ขนาด มีกุญแจล็อคปืน 1 เส้น มีพลาสติกสีส้มไว้ใส่ในลำกล้อง 1 อัน แล้วก็ยิงไป 1 ชุด 50 นัด แล้วก็มีโอกาสไปลองยิงอีก 2 ครั้ง รวมทั้งหมด 200 นัด ขอบอกตามความรู้สึกจริงโดยมิใช่ว่าใช้ปืนตัวนี้อยู่ คือ ปืนดีมากครับ สมราคา ที่ดีมากมีเหตุผลประกอบคือ ผมมีเพื่อนหลายคน มีปืนหลายยี่ห้อ ได้ลองยิงของคนนั้นบ้าง คนนี้บ้าง สลับผลัดกันลอง ผลออกมาทุกเสียงบอกว่า โอ้โห ยิงดีมาก นุ่ม แม่นดี ชอบ และอีกหลายเสียงที่สนามเช่น เจ้าหน้าที่สนามบอก ตัวนี้ยิงดี
             ....เรื่องที่สองเรื่องสนิมที่พูดๆกัน กระบอกอื่นผมไม่รู้ แต่ของผมไม่เป็นครับ เพราะผมก็ดูแลรักษา ยิงเสร็จ ล้าง ชะโลมน้ำมันเช็ดหมาดๆ เก็บไว้
             ....สาม เรื่องลำกล้อง ของผมก็เป็นแบบเพื่อนที่มันเหมือนจะไม่อยู่ที่ศูนย์กลาง คือมันให้ตัวได้เพื่อจังหวะขัดกลอน แต่ไม่ใช่ปัญหายิงตอนไหนก็เข้าเป้า
             ....สี่ เรื่องแต่งไก เรื่องความแม่น ผมขอให้ท่านที่จะซื้อเข้าใจก่อนว่า ปืนกระบอกนี้เค้าออกแบบมาเพื่อต่อสู้ มิใช่ยิงแข่ง เพราะฉะนั้นมันก็แม่นในระดับต่อสู้ จะไปแข่งกับกระบอกเป็นแสนๆ ที่ออกแบบมาไว้แข่งคงไม่ได้ แต่เรื่องแต่งไกผมทำแล้ว ทำแค่ขัดจุดสัมผัสให้ลื่นๆ ผลคือเบา ลั่นไกคมขึ้น ดีขึ้น
             แต่...ผมจะไม่ดัดแปลงเพื่อให้มันไกเบา เพราะกลัวอันตราย..ผมจะไม่ดัดแปลงตำแหน่งที่ หน้าเข็มแทงชนวน กับเซียร์เลย เพราะกลัวมันหลุด ลั่น..แค่ขัดๆให้เรียบลื่น ก็เนียบแล้ว และผมก็ถ่ายรูปทุกขั้นตอนเพราะกลัวฝรั่งทำเกิน
             ถ้าท่านใดจะทำขอบอกว่า ต้องมีฝีมือทักษะในเชิงช่างบ้าง เช่นขัดอย่างไรให้หน้ามันเสมอกัน ไม่เป็นคลื่นลอนๆ ถอด ประกอบอย่างไรเป็นต้น ขั้นตอนในเว็ปที่เค้าให้โหลดจะไม่เหมือนเสียทีเดียวเพราะกระบอกนั้น เป็นแบบไม่มีเซฟ แต่ของเรามันมีเซฟด้วย ต่างกันนิดเดียว
     สรุป...ใครจะซื้อ ซื้อเลย ไม่ผิดหวังครับ กับราคา 42000 สด ลดอีก 4% ดีสมราคามากๆครับ...รักทุกคน...ลองดูรูปประกอบนะ ผมเคยโพสในทดสอบปืนบ้างแล้ว ขอบอกก่อนผมไม่ใช่มืออาชีพอะไร มือใหม่จริงๆ เพิ่งมีปืนครั้งแรก แต่อาศัยชอบและกล้าลอง...
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 37
  พิมพ์