๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:05:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ MP9/MP9c  (อ่าน 135077 ครั้ง)
HS9SJZ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #210 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:49:34 PM »

ลองแล้วเช่นเดียวกัน ไม่ดังน่ะครับ ผ่านการทดสอบมา 20 นัดด้วยลูกซ้อม
br2530
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #211 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:51:11 PM »

สวัสดีคับผมขอความรู้หน่อยได้ใหมครับ
HS9SJZ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #212 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:52:17 PM »

yippy ยังไม่นอน สวัสดี อึดอัดมั้ยครับ ไม่อยากฟังเสียงคำรามของ mp9c หรือครับ เสียงมันน่าฟังมาก
yippy @รักในหลวง@
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #213 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2010, 10:56:47 PM »

yippy ยังไม่นอน สวัสดี อึดอัดมั้ยครับ ไม่อยากฟังเสียงคำรามของ mp9c หรือครับ เสียงมันน่าฟังมาก

อึดอัดใช้ได้เลยครับ น่าจะวันสองวันนี้แหละครับ  Grin
itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #214 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 01:00:39 AM »

สอบถามตัวหนังสือสีขาวที่เขียนเตือนข้างสไลท์มีความหมายว่าอย่างไร ไหว้
ง่ายๆคือเป็นรุ่นที่ไม่มีเซฟแม๊กกาซีนครับ ถอดแม๊กกาซีนออกแล้วยังสามารถยิงได้ เค้าเตือนไว้ให้ระวังครับ

ตรงนี้ต้องระวังให้ดีนะครับ MP9c รุ่นเก่าจะมีตัวนี้ ครับ (เซฟ แมกกาซีน)
Dark Knight หาดใหญ่
บริการงานอารักขาส่วนบุคคล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #215 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 09:56:17 AM »

ไม่ทราบว่าเจ้า M&P 9c ของทุก ๆ ท่าน เป็นเหมือนของผมบ้างหรือปล่าวคือ เมื่อเอาแม๊กออกแล้วจับด้ามเขย่า มันมีเสียงดัง ก๊อกแก๊ก ๆ เหมือนมัมหลวม ๆ (ตรงสไล เกร็ดปลา)ทั้ง ๆ ที่เพิ่งยิงไปแค่ 13 นัดเอง รู้สึกว่ามันไม่แน่นเลยครับ หรือว่ามันเป็นอย่างนี้อยู่แล้ว..

ของผมลองทำแล้วไม่เป็นครับ 
ทดลองกระชาก Slide และตรวจสอบดูว่า Slide ปิดท้ายรังเพลิงสมบูรณ์หรือไม่?  (ลองทดสอบสภาวะดูแล้วสันนิษฐานว่าเกิดจากสาเหตุนี้ครับ)

ของผมยิงมาแล้ว 600 นัด ยังไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นครับ อ๋อของผม MP9 หน้าร้าน ไม่ใช่โครงการครับ
ของเพื่อนผม MP9c หน้าร้านเช่นกัน ยิงมาแล้ว 1000 นัด ยังไม่มีปัญหาใดๆ เช่นกันครับ  หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2010, 09:59:31 AM โดย Dark Knight หาดใหญ่ » บันทึกการเข้า

http://www.taifudo.com/eventsDetail.php?eventsID=50
บริการงานอารักขาส่วนบุคคล 
 ทั้งใน / นอกพื้นที่ / พื้นที่เสี่ยง หรือพื้นที่อันตราย
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #216 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 11:13:09 AM »

สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องกลุ่มกระสุน ครับ ลองดูก่อนปรับปืนครับ

กระสุนตกอยู่ตำแหน่งดังรูปใช่ไหมครับ

Uploaded with ImageShack.us

ลองจับปืนโดยใช้ "ส้นมือ" (ส่วนที่วงกลมเอาไว้) วางลงในส่วนที่ว่าง(วงกลม)ดังภาพ

และใช้ ข้อพับของข้อนิ้วชี้ ข้อแรก เหนี่ยวไก  โดยให้ส่วนที่เป็นข้อพับ (ส่วนที่วงกลม) อยู่กึ่งกลางหน้าไก ครับ

indeep
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #217 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 08:46:31 PM »

ขอถามหน่อยนะครับ วันนี้เพิ่งได้รับมา ได้แม๊ก 10นัดมา2อัน  แต่พอกลับมาบ้านลองเอาลูกใส่ ทำไมมันใส่ได้แค่9นัดเองครับทั้ง2อัน พยามยัดยังไงก็ไม่ได้ ใครเป็นบ้างครับ หรือมีคำแนะนำอย่างไรครับ ขอบคุณครับ
Direak
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #218 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:05:48 PM »

ของผม ไม่มี x แค่ 7 - 8 - 9 ก็เหลือเฟือ เพราะเป็นปืนระดับต่อสู้นะครับ
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #219 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 09:54:25 PM »

ใหม่ๆ มันก็ฟิตเจ็บนิดนึง เจ็บนิ้วน่ะ นิดนึง  อย่าคิดลึก สักพักเดี๋ยวก็ดีเองครับ น้า

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #220 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 07:19:37 AM »

สำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องกลุ่มกระสุน ครับ ลองดูก่อนปรับปืนครับ

กระสุนตกอยู่ตำแหน่งดังรูปใช่ไหมครับ

ลองจับปืนโดยใช้ "ส้นมือ" (ส่วนที่วงกลมเอาไว้) วางลงในส่วนที่ว่าง(วงกลม)ดังภาพ

และใช้ ข้อพับของข้อนิ้วชี้ ข้อแรก เหนี่ยวไก  โดยให้ส่วนที่เป็นข้อพับ (ส่วนที่วงกลม) อยู่กึ่งกลางหน้าไก ครับ

เยี่ยมมากครับ ชัดเจนมาก  +1 ครับ
ท๊อบ.จัน
มีGUNและgunเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

เรามีเพื่อป้องกัน ชีวิต ทรัพย์สิน และคนที่เรารัก

« ตอบ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 10:07:50 AM »

ไหว้ สวัสดีทุกท่านครับ ไหว้
มาร่วมด้วยครับ

MP9c ทูโทนครับ ร้านราชา  รับ กพ. 53  ยังปรกติดีครับ ผ่าน ไป 25 นัด ลูกซ้อมครับ เพราะว่า ที่ จัน กระสุนไม่มี ตั้งแต่
ก พ.53 แล้วครับ

อาจารย์ บรรยายได้ชัดเจนมากครับ  ขอบคุณ ไหว้ครับ

ดูแลส่งเสริมสุขภาพ ของชาวบ้าน คืองานของเรา ชาวอนามัย  วสส.ชบ พอ.62 ครับ
จอมยุทธไก่ป่า
ยามใดเมื่อไก่ขัน ศึกที่มานั้น หาได้กลัวเกรงไม่
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:44:00 AM »

ท่านใดแต่งใส่บ่อแม๊กบ้างครับ กำลังสนใจครับ เห็นว่าใช้ได้กับของ MP9 รบกวนโชน์รูปด้วยนะครับ  คิก คิก ไหว้
ยืมภาพมาจากเวปเพื่อนบ้านครับ
<script src='http://img690.imageshack.us/shareable/?i=mp9magwell3.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript></noscript>

กระบี่อยู่ที่ใจ
chitsanu
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 02:43:33 PM »

ถามแทนน้องเจ้าของปืนครับ  น้องเค้าเพิ่งไปรับมาจาก สน.อส เมื่อวาน .....ถามว่า..

- เวลาค้างสไล้ด์แล้ว กดปุ่มเพื่อจะปลดสไล้ด์ กดยังไงก็ไม่ลงครับ ( ใช้หัวนิ้วโป้งกดแบบมือเดียว ) ต้องดึงสไล้ด์ถอยหลังมานิดนึงถึงจะปลดได้ครับ ไม่ทราบว่าปืนเป็นอะไรหรือเปล่า ควรตรวจสอบตรงจุดไหนครับ น้องเค้าเอากลับไปให้ที่ สน.อส ดูพร้อมกับแจ้งสาเหตุ ได้รับคำชี้แจงจากเจ้าหน้าที่ที่จ่ายปืนว่า ปืนรุ่นนี้เค้าทำมาแบบนี้ น้องต้องดึงสไล้ด์ถอยมานิดนึงถึงจะปลดได้  ผมฟังแล้วส่ายหัวครับ ถ้าเกิดเหตุต้องยิงกัน เปลี่ยนแม็กใหม่ต้องมาดึงสไล้ด์ถอยหลังก่อนปลดสไล้ด์ได้มีหวังโดนส่องหงายท้องซะก่อน  ขอความเห็นด้วยครับ  ขอบคุณครับผม.
seiko126
สมองคืออาวุปที่ไม่ผิดกฎหมาย
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 03:18:53 PM »

ถามแทนน้องเจ้าของปืนครับ  น้องเค้าเพิ่งไปรับมาจาก สน.อส เมื่อวาน .....ถามว่า..

- เวลาค้างสไล้ด์แล้ว กดปุ่มเพื่อจะปลดสไล้ด์ กดยังไงก็ไม่ลงครับ ( ใช้หัวนิ้วโป้งกดแบบมือเดียว ) ต้องดึงสไล้ด์ถอยหลังมานิดนึงถึงจะปลดได้ครับ ไม่ทราบว่าปืนเป็นอะไรหรือเปล่า ควรตรวจสอบตรงจุดไหนครับ น้องเค้าเอากลับไปให้ที่ สน.อส ดูพร้อมกับแจ้งสาเหตุ ได้รับคำชี้แจงจากเจ้าหน้าที่ที่จ่ายปืนว่า ปืนรุ่นนี้เค้าทำมาแบบนี้ น้องต้องดึงสไล้ด์ถอยมานิดนึงถึงจะปลดได้  ผมฟังแล้วส่ายหัวครับ ถ้าเกิดเหตุต้องยิงกัน เปลี่ยนแม็กใหม่ต้องมาดึงสไล้ด์ถอยหลังก่อนปลดสไล้ด์ได้มีหวังโดนส่องหงายท้องซะก่อน  ขอความเห็นด้วยครับ  ขอบคุณครับผม.

แรกๆแข็งหน่อยครับ ยิงไป 2 กล่องแล้วจะดีขึ้นครับ

เรียนรู้ไว้ วันหนึ่ง ต้องนำมาใช้
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 37
  พิมพ์