๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 07:28:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ MP9/MP9c  (อ่าน 135082 ครั้ง)
โกกิ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #135 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 11:51:43 AM »

ผมขอรายงานตัวอีกหนึ่ง แต่ภาวนาอย่าให้มันเกิดปัญหาอะไรเลย สาธุ สาธุ (รักเดียวใจเดียวครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2010, 08:55:33 AM โดย KIKY » บันทึกการเข้า
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #136 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 12:33:03 PM »

ผมขอรายงานตัวอีกหนึ่งคับ แต่ภาวนาอย่าให้มันเกิดปัญหาอะไรเลย สาธุ สาธุ (รักเดียวใจเดียวคับ)

ยินดีต้อนรับครับ  มีปัญหาหรือความรู้/ประสบการณ์ ก็มาแลกเปลี่ยนกับเหล่าสมช.ด้วยกันครับ

ถ้ามีปัญหาเรื่องปืน  มีสมช.หลายท่านที่มีความรู้ ความชำนาญแนะนำคุณได้ครับ
ถ้าหาคำตอบไม่ได้ให้นึกถึงท่านสมช.ที่ใช้นามว่า "Prai" แล้วคุณจะได้รับความกระจ่าง  Smiley Smiley Smiley
prakan
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #137 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 11:21:33 AM »

ชอบเหลือเกิน  พยายามแล้วพยายามอีก  จะเป็นเจ้าของให้ได้ 555
โกกิ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #138 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 01:37:54 PM »

มีพี่ ๆ สมาชิกท่านใด มีแม๊กกาซีน M&P9c 12 นัด บ้าง อยากได้ไว้อีกสักอัน หรือคิดว่า 2 อันพอแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2010, 03:00:59 PM โดย KIKY » บันทึกการเข้า
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #139 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2010, 09:17:23 PM »

มีพี่ ๆ สมาชิกท่านใด ขายแม๊กกาซีน M&P9c 12 นัด บ้างอยากได้ไว้อีกสักอัน หรือคิดว่า 2 อันพอแล้วครับ
ผมใช้อยู่ 3 mag. ครับ   น่าจะพอ   แต่ถ้ามาเป็นกองร้อยก็ต้องหารถถังกับ M79 มาสู้แล้วหล่ะ
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #140 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:29:36 PM »

รวมพลด้วยคนครับ แต่ผมยังรอปืนอยู่ครับ เดือน พค โน่นแหนะ  Grin

ได้ปืนมาหรือยังครับ
สถานการณ์เริ่มคลี่คลายแล้ว   คงรับปืนได้แล้ว   ตอนช่วงกลางเดือนเพื่อนผมยังถอยลูกซองมาไว้คอยส่องโจรได้เลยครับ
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #141 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2010, 09:32:22 PM »

เพิ่งทดลองตกแต่งปืน   ว่างๆจะถ่ายรูป post ให้ชมกัน  หล่อเชียว หลงรัก หลงรัก หลงรัก
moobin62
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #142 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 10:03:37 AM »

ใช้ M&P 9 ขอแจมด้วยนะครับ
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 11:14:59 AM »

เพิ่งทดลองตกแต่งปืน   ว่างๆจะถ่ายรูป post ให้ชมกัน  หล่อเชียว หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รอชม นะ ครับ
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #144 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 04:43:23 PM »

ผมไปรับตัวมาก่อนมี กีฬาสี  ที่วังไชยา  2  อัน  มี  M&P9C ,  walther ppk/s  ชอบนั่งดูคลำ  ppk/s มากกว่า  แต่ถ้าติดตัวตลอดเวลาจะเป็น M&P  เพราะว่ามันลุยดีไม่ค่อยเสียดาย  และที่สำคัญ  มันขึ้นลำถนัดกว่าน้ะ

รถแรง  อยู่อู่  บูส มากอู่รวย
อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #145 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2010, 06:55:36 PM »

ผมไปรับตัวมาก่อนมี กีฬาสี  ที่วังไชยา  2  อัน  มี  M&P9C ,  walther ppk/s  ชอบนั่งดูคลำ  ppk/s มากกว่า  แต่ถ้าติดตัวตลอดเวลาจะเป็น M&P  เพราะว่ามันลุยดีไม่ค่อยเสียดาย  และที่สำคัญ  มันขึ้นลำถนัดกว่าน้ะ
เยี่ยม เยี่ยมมากซื้อทีเดียวสองกระบอกเลย  Wather ppk/s ผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน   ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง  ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #146 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 06:53:38 PM »

อ้างถึง
เยี่ยมมากซื้อทีเดียวสองกระบอกเลย  Wather ppk/s ผมก็สนใจอยู่เหมือนกัน   ใช้แล้วเป็นยังไงบ้าง  ช่วยเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ

ตอนแรกเตรียมงบไว้ซื้อหน้าร้าน  แต่พอไปเช็ครายละเอียด สน.สก.  สามารถตัดสดได้เลย  งบพอแฮะเลยกดมาซะสองกระบอกไม่งั้นขอเงินผบ.ทบ.อีกรอบมันจะยาก

PPK/S  เป็นปืมที่ผมหลงชอบมันมาตั้งนานแล้ว  ยิ่งมองยิ่งไม่อยากละสายตากลับมาถึงบ้านก็ขอให้ได้ลูบๆคลำๆ  จับนิดจับหน่อยก็มีความสุข  มันเป็นปืนที่ผมว่ามันมีรสนิยม  ( จนแฟนบ่นว่า รักปืนมากกว่าเมีย  เดี๋ยวจะเอาไปซ่อนให้หมด  )

อย่างที่บอกละคับว่ามันเหมาะที่จะนั่งมองนั่งชม เก็บไว้ในคอลเลคชั่นมัน  ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นส่วนตัวดังนี้
1. โดยรวมด้วยขนาดของ PPK/S  เวลาพกมันสะดวกมากกว่าเจ้า M&P 9C  แต่ไม่ค่อยพกเพราะรู้สึกกลัวมันช้ำ  ต้องการการดูแลมากกว่า และมันแพงกว่าด้วย
2. มันหาลูกยาก  ( ขอปันจากพรรค์พวกมาได้แค่เจ็ดนัดเอง  ไม่เหมือน M&P9C  หาลูกง่ายมาก  ขอปันเพื่อนได้หลายคน )
3. PPK/S   มันขึ้นลำไม่ค่อยถนัดเหมือน M&P9C รวดเร็วกว่า อันนี้สำคัญ  ( เวลาผมพกจะไม่ขึ้นลำไว้กลัวอันตราย )
4. ในความรู้สึกส่วนตัวผมว่าถ้าเน้นใช้งาน  ไม่ต้องดูแลมาก ยังไงใจผมก็ไปทางโพลิเมอร์มากกว่า ( เพราะผมเริ่มจับปืนครั้งแรกๆ  ก็พวก G19 , HK USP )
5.  การจับ  M&P9C  จับถนัดกว่า( น่าจะมาจากการออกแบของปืนสมัยใหม่ที่คำนึงถึงเรื่อง  การจับที่ดีตามหลักสรีรศาสตร์มากกว่าปืนที่ออกแบบมากก่อนๆ )

lสรุปเลยครับ  PPK/S ถ้าเปรียบเป็นรถ มันก้ออาจจะเป็นรถ  BENZ  SL  คับที่จอดเช็ดๆล้าง ขับไปเที่ยวโชว์สาววันหยุดบ้าง กินน้ำมันโหดหน่อย
                    แต่ถ้า  M&P9C  มันก็จะเป็น BENZ  C หรือ E  ทีขับถนัด นั่งสบาย  ประหยัดน้ำมัน สามารถขับได้ทุกๆวัน  คับ

อุบัติเหตุไม่ใช่เรื่องเวรกรรม  แต่เป็นการกระทำของ  TURBO

มีไว้เพื่อปกป้องทรัพย์สิน  และคนที่เรารักเท่านั้น
bigmerit
BIG BRABUS
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #147 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 06:55:41 PM »

ลืมถามพี่ที่ใช้  M&P 9 C อยู่ไม่ทราบว่าใช้ซองปืนแบบไหนกันอยู่บ้าง  แล้วมันดี  หรือไม่ดีตรงไหน  ช่วยกันเมนต์มาให้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมด้วยคับ

ขอบคุณคับ

AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #148 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2010, 08:24:44 PM »

ลืมถามพี่ที่ใช้  M&P 9 C อยู่ไม่ทราบว่าใช้ซองปืนแบบไหนกันอยู่บ้าง  แล้วมันดี  หรือไม่ดีตรงไหน  ช่วยกันเมนต์มาให้เป็นข้อมูลเพิ่มเติมด้วยคับ

ขอบคุณคับ

ดูรายละเอียดข้างล่างนี้ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=85968.0;topicseen
nuttsuka
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2010, 03:08:50 PM »

กำลังเก็บเงินซื้อครับ 

กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่พอดี    M&P9c   

ไม่ทราบว่า  สวัสดิการ  ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วครับตอนนี้

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 37
  พิมพ์