๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 02:33:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ MP9/MP9c  (อ่าน 135096 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #60 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 09:29:52 PM »

จะเปลี่ยนศูนย์ Night Sight  ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไหว้

เห็นมีคนประกาศขายอยู่ในเว็ปเพื่อนบ้านครับ ลองค้นหาดูครับ

เรื่องนี้ตามใจเจ้าของปืนครับ  สำหรับผมยังไม่คิดเปลี่ยนครับ

Direak
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 14

« ตอบ #61 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 09:47:40 PM »

ของผมไกแข็งพอสมควร เวลายิงตกต่ำนิดหน่อย ไม่เสียหาย เพื่อเอาไว้ได้ แต่แกะล้างเข็มแปดตูดไม่ยอมออก ตรับ
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #62 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 09:56:56 PM »

ต้องดันพลาสติกประคองเข็มไปข้างหน้า พร้อมๆกับยกแผ่นปิดท้ายขึ้นครับ พลาสติกประคองเข็มจะเป็นตัวล๊อกแผ่นปิดท้ายอยู่ครับ
เขาใหญ่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #63 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 10:28:21 PM »

ก่อนยิง ควรทำความสะอาดก่อนครับ โดยเฉพาะในลำกล้องให้สะอาดและแห้งครับ จากนั้นหล่อลื่นร่องสไลด์กับจุดเสียดสีอื่นๆ(ดูคู่มือครับ)
1. ครั้งแรกใช้ลูกแบบไหนก็ได้ ของผมครั้งแรกใช้ลูกซ้อมหัวตะกั่วก็ไม่ติดขัดนะครับ
2. ใช้กระสุนได้ทุกแบบครับ ส่วนกระบอกของคุณจะชอบแบบไหนต้องลองเองครับ แต่ละกระบอกไม่เหมือนกัน แต่ลูกซ้อม 147 เกรน ผู้พันสุพินท์เคยทดสอบแล้ว ในลำกล้องสั้นๆ ไม่ค่อยชอบครับ
3. ตามกำลังทรัพย์ครับ
4. ตามกำลังทรัพย์เหมือนกันครับ ของผมมีแค่ ARM3 กับแส้ทองเหลือง 1 อัน ก็สะอาดนะครับ ถอดออกมา เอาน้ำมันฉีดในลำกล้องทิ้งไว้ แล้วก็ฉีดสไลด์ เอาผ้าเช็ดๆให้หมดเขม่า เอาสำลีก้านเช็ดชิ้นส่วนภายใน เอี่ยมแล้วก็วางไว้ ไปแยงลำกล้องให้สะอาด เอาทิชชู่ปั้นก้อนใส่ลำกล้อง ดันซับน้ำมันให้แห้ง หยอดน้ำมันหล่อลื่นตามจุดเสียดสี ประกอบกลับ เสร็จ เอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดรอยมืออีกรอบ ใส่ซอง เก็บ
5. วิธีเก็บปืนหรือพกแบบลดเข็ม กันสปริงเข็มล้าครับ อันดับแรก ถอดแม็กออก ค้างสไลด์ไว้ เขี่ยขาลดเซียร์ลง ปลดสไลด์ให้เดินหน้า เข็มจะไม่ค้างไว้ ใส่แม็กบรรจุกระสุนเต็ม แบบนี้จะเหนี่ยวไกแบบวืดๆ เพราะเข็มถูกลดลงแล้ว เวลาใช้ต้องขึ้นลำ บรรจุกระสุน เข็มจะถูกง้างขึ้นเองให้พร้อมยิง ผมพกแบบนี้ครับ

ขอบคุณครับ ผมจะลองทำตาม

"เป้าหมาย...มีไว้เเล่นตำ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #64 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 11:28:11 AM »

ต้องดันพลาสติกประคองเข็มไปข้างหน้า พร้อมๆกับยกแผ่นปิดท้ายขึ้นครับ พลาสติกประคองเข็มจะเป็นตัวล๊อกแผ่นปิดท้ายอยู่ครับ

กลัวนึกไม่ออก สนับสนุนด้วยภาพครับ ในวงกลมสีแดง

ปล.ปืนสกปรกไปหน่อยนะครับถ่ายภาพไว้ก่อนล้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2010, 11:34:27 AM โดย Thanapong » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #65 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:12:38 PM »

จะเปลี่ยนศูนย์ Night Sight  ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไหว้

คุณ ฉวากแนะนำมาครับ

http://am-here.tarad.com/product_371499_th

RTCO
Full Member

คะแนน 50

Military Technical Training School

« ตอบ #66 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 01:29:18 PM »

ของใครเป็นเหมือนผมบ้าง รมดำตรงสไลด์ซีกหนึ่งเริ่มจางออกเป็นสีแดงๆ แต่อีกข้างเป็นสีดำปกติ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เรื่องสนิมระวังหน่อยก็ดีครับ ของผมขึ้นมาตรงลายเกล็ดปลา แต่ใช้ยางลบถูก็หลุดเพราะยังกินไม่ลึก

ข้างที่เป็นสนิมก็ข้างที่รมดำจางเป็นสีแดงนั่นแหละครับ

"สุ จิ ปุ ลิ วินิมุตโต กถัง โส ปํณฑิโต ภเว"
ผู้ปราศจาก สุ จิ ปุ ลิ จะเป็นบัณฑิตได้อย่างไร
Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #67 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 02:07:02 PM »

ขอถามสมาชิกMP9c ครับ พอดีจะวางโครงการ9mm subcom.ไว้
 1 น้ำหนักไกเดิมๆของตัวนี้อยู่เท่าไหร่ครับ
 2 น้ำหนักปืนอยู่กี่กรัม (ถ้าพกติดตัวทั้งวัน ลำบากรึเปล่าครับ)
 3 อะไหล่เช่น สปริงรีคอย ,สปริงเข็มแทงชนวน,อื่นๆ จะหายากรึเปล่าครับ
 4 เคยอ่านเจอมาว่า"เป็นโครงโพลิเมอร์เสริมสแตนเลส"ช่วยอธิบายหน่อยครับ (เข้าใจว่าเป็นรางสไสด์สแตนเลสถูกรึเปล่าครับ)
 5 เดื่อยลดเซียร์นี่มันจะเยินง่ายรึเปล่าครับ(ดูในหนังสือเห็นมันก้านเล็กๆเอง)
ขอบคุณที่อ่าน/ตอบครับ ไหว้
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #68 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:26:49 PM »

คุณ ฉวากแนะนำมาครับ

http://am-here.tarad.com/product_371499_th

ขอบคุณครับ  ผมได้ทดลองใช้ Ultrs Fast แต้มศูนย์ไปแล้ว ผล  OK ครับแต่ไม่ทราบว่าจะติดอยู่นานสักเท่าไหร่  แต่คุ้มครับ
ถ้าจะต้องแต้มจดหมดขวด  คิดว่าปืนคงพังไปซะก่อน
nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #69 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 06:37:22 PM »

ใครทดลองยิงแล้วได้ผลแจ่มๆเอามาโชว์ให้เกิดกิเลสหน่อยครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #70 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:54:52 PM »

ขอถามสมาชิกMP9c ครับ พอดีจะวางโครงการ9mm subcom.ไว้
 1 น้ำหนักไกเดิมๆของตัวนี้อยู่เท่าไหร่ครับ
 2 น้ำหนักปืนอยู่กี่กรัม (ถ้าพกติดตัวทั้งวัน ลำบากรึเปล่าครับ)
 3 อะไหล่เช่น สปริงรีคอย ,สปริงเข็มแทงชนวน,อื่นๆ จะหายากรึเปล่าครับ
 4 เคยอ่านเจอมาว่า"เป็นโครงโพลิเมอร์เสริมสแตนเลส"ช่วยอธิบายหน่อยครับ (เข้าใจว่าเป็นรางสไสด์สแตนเลสถูกรึเปล่าครับ)
 5 เดื่อยลดเซียร์นี่มันจะเยินง่ายรึเปล่าครับ(ดูในหนังสือเห็นมันก้านเล็กๆเอง)
ขอบคุณที่อ่าน/ตอบครับ ไหว้

พรุ่งนี้จะนำรูปลงให้ครับ พอดีเมื่อบ่ายถอดแต่งไกมาครับ ถ่ายรูปไว้แต่อยู่กล้องของน้อง

จากลิงค์ http://www.smith-wesson.com/webapp/wcs/stores/servlet/ProductDisplay?storeId=10001&catalogId=10001&langId=-1&productId=51901&tabselected=tech&isFirearm=Y&parent_category_rn=

๑.น้ำหนักปืนเปล่า 21.7 Oz. (1 oz. = 28.3495231 กรัม ) (21.7 X 28.3495231)/1000 = 0.61518484657 กิโลกรัม ทุกวันใส่กระสุน 9 นัด บางวันพกติดเอว แต่ส่วนมากสะพายใส่ในกระเป๋าโน๊ตบุ๊ค ครับ

๒.น้ำหนักไก 6.5 lb.

๓.อะไหล่ คงจะทยอยเข้ามาเรื่อย ๆ ครับ

๔.โครงด้ามเป็นโพลีเมอร์ ลำกล้อง ลำเลื่อน เป็น สแตนเลส น่าจะรวมถึงรางในโครงปืนด้วยครับ  วันนี้ถอดชุดเชียร์ออกมาขัดตาม ไฟล์ที่พี่ USP40 โพสไว้ ไม่ได้ลองเอาแม่เหล็กดูดดูครับ ครับ
๕.วันนี้ผมใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัด ออกแต่สีที่เคลื่อบไว้ครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #71 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 08:58:23 PM »

ใครทดลองยิงแล้วได้ผลแจ่มๆเอามาโชว์ให้เกิดกิเลสหน่อยครับ

วันนี้หลังจากแต่งไกเสร็จ องยิงที่ 10 เมตร 3 นัด 30 คะแนน ครับ พอดีไม่ได้เอากล้องไปครับ  ไว้ได้กระสุนซ้อมมาใหม่ก่อนครับ จะทำสอบใหม่ครับ

Guu-mumm-รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #72 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:31:49 PM »

ขอบคุณ คุณThanapong มากครับ

nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #73 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 09:56:43 PM »

วันนี้หลังจากแต่งไกเสร็จ องยิงที่ 10 เมตร 3 นัด 30 คะแนน ครับ พอดีไม่ได้เอากล้องไปครับ  ไว้ได้กระสุนซ้อมมาใหม่ก่อนครับ จะทำสอบใหม่ครับ
ขอบคุณครับ  น้ำหนักไกลดลงจากเดิมมากไหมครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #74 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 10:54:30 PM »

ขอบคุณครับ  น้ำหนักไกลดลงจากเดิมมากไหมครับ

ลื่นครับ เลยรู้สึกเบา ครับ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 37
  พิมพ์