๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:57:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ MP9/MP9c  (อ่าน 135093 ครั้ง)
kookkik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 02:57:14 PM »

ขอบคุณในไมตรีจิต ครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 03:18:50 PM »

ขอบคุณในไมตรีจิต ครับ

ยินดีเสมอครับ

nosevo
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 08:39:51 PM »

มีตัวต่อ+6  ที่เวปเพื่อนบ้าน

ผมกำลังสนใจอยู่เหมือนกันครับ

ไหว้
indeep
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 07:51:22 PM »

มือใหม่เพิ่งได้รับปืนตัว mp9c ยังไม่ได้ยิงเลย ขอรบกวนถามหน่อยนะคับ
1.ในการยิงครั้งแรกควรใช้ลูกแบบไหนครับ  ลูกซ้อมหัวตะกั่ว ลูกจริง FMJ หรืออื่นๆ
2.เจ้าตัวนี้ชอบกระสุนแบบไหน หัวรู หัวธรรมดา เกรนของกระสุนที่เหมาะกับเจ้าตัวนี้
3.ควรใช้ยี่ห้ออะไรดีสำหรับกระสุน
4.ในการล้างปืนแนะนำน้ำมันล้างแบบไหนยี่ห้อไหนดี  ร่วมถึงอุปรณ์ที่ใช้ล้างด้วยครับ
5.อื่นๆที่จะแนะนำได้ครับ
   ถามเยอะเลย Grin Grin Grin  ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้ความรู้ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 09:15:52 PM »

ก่อนยิง ควรทำความสะอาดก่อนครับ โดยเฉพาะในลำกล้องให้สะอาดและแห้งครับ จากนั้นหล่อลื่นร่องสไลด์กับจุดเสียดสีอื่นๆ(ดูคู่มือครับ)
1. ครั้งแรกใช้ลูกแบบไหนก็ได้ ของผมครั้งแรกใช้ลูกซ้อมหัวตะกั่วก็ไม่ติดขัดนะครับ
2. ใช้กระสุนได้ทุกแบบครับ ส่วนกระบอกของคุณจะชอบแบบไหนต้องลองเองครับ แต่ละกระบอกไม่เหมือนกัน แต่ลูกซ้อม 147 เกรน ผู้พันสุพินท์เคยทดสอบแล้ว ในลำกล้องสั้นๆ ไม่ค่อยชอบครับ
3. ตามกำลังทรัพย์ครับ
4. ตามกำลังทรัพย์เหมือนกันครับ ของผมมีแค่ ARM3 กับแส้ทองเหลือง 1 อัน ก็สะอาดนะครับ ถอดออกมา เอาน้ำมันฉีดในลำกล้องทิ้งไว้ แล้วก็ฉีดสไลด์ เอาผ้าเช็ดๆให้หมดเขม่า เอาสำลีก้านเช็ดชิ้นส่วนภายใน เอี่ยมแล้วก็วางไว้ ไปแยงลำกล้องให้สะอาด เอาทิชชู่ปั้นก้อนใส่ลำกล้อง ดันซับน้ำมันให้แห้ง หยอดน้ำมันหล่อลื่นตามจุดเสียดสี ประกอบกลับ เสร็จ เอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดรอยมืออีกรอบ ใส่ซอง เก็บ
5. วิธีเก็บปืนหรือพกแบบลดเข็ม กันสปริงเข็มล้าครับ อันดับแรก ถอดแม็กออก ค้างสไลด์ไว้ เขี่ยขาลดเซียร์ลง ปลดสไลด์ให้เดินหน้า เข็มจะไม่ค้างไว้ ใส่แม็กบรรจุกระสุนเต็ม แบบนี้จะเหนี่ยวไกแบบวืดๆ เพราะเข็มถูกลดลงแล้ว เวลาใช้ต้องขึ้นลำ บรรจุกระสุน เข็มจะถูกง้างขึ้นเองให้พร้อมยิง ผมพกแบบนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2010, 09:29:35 PM โดย kutingtong » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 10:45:43 PM »

ก่อนยิง ควรทำความสะอาดก่อนครับ โดยเฉพาะในลำกล้องให้สะอาดและแห้งครับ จากนั้นหล่อลื่นร่องสไลด์กับจุดเสียดสีอื่นๆ(ดูคู่มือครับ)
1. ครั้งแรกใช้ลูกแบบไหนก็ได้ ของผมครั้งแรกใช้ลูกซ้อมหัวตะกั่วก็ไม่ติดขัดนะครับ
2. ใช้กระสุนได้ทุกแบบครับ ส่วนกระบอกของคุณจะชอบแบบไหนต้องลองเองครับ แต่ละกระบอกไม่เหมือนกัน แต่ลูกซ้อม 147 เกรน ผู้พันสุพินท์เคยทดสอบแล้ว ในลำกล้องสั้นๆ ไม่ค่อยชอบครับ
4. ตามกำลังทรัพย์เหมือนกันครับ ของผมมีแค่ ARM3 กับแส้ทองเหลือง 1 อัน ก็สะอาดนะครับ ถอดออกมา เอาน้ำมันฉีดในลำกล้องทิ้งไว้ แล้วก็ฉีดสไลด์ เอาผ้าเช็ดๆให้หมดเขม่า เอาสำลีก้านเช็ดชิ้นส่วนภายใน เอี่ยมแล้วก็วางไว้ ไปแยงลำกล้องให้สะอาด เอาทิชชู่ปั้นก้อนใส่ลำกล้อง ดันซับน้ำมันให้แห้ง หยอดน้ำมันหล่อลื่นตามจุดเสียดสี ประกอบกลับ เสร็จ เอาผ้าชื้นน้ำมันเช็ดรอยมืออีกรอบ ใส่ซอง เก็บ
5. วิธีเก็บปืนหรือพกแบบลดเข็ม กันสปริงเข็มล้าครับ อันดับแรก ถอดแม็กออก ค้างสไลด์ไว้ เขี่ยขาลดเซียร์ลง ปลดสไลด์ให้เดินหน้า เข็มจะไม่ค้างไว้ ใส่แม็กบรรจุกระสุนเต็ม แบบนี้จะเหนี่ยวไกแบบวืดๆ เพราะเข็มถูกลดลงแล้ว เวลาใช้ต้องขึ้นลำ บรรจุกระสุน เข็มจะถูกง้างขึ้นเองให้พร้อมยิง ผมพกแบบนี้ครับ

ชัดเจน ครับ +๑ ครับ

HS9SJZ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 04:54:31 PM »

เมื่อไม่มีแม๊ก สไลด์จะค้าง ของผมปลดคันล๊อคไม่ลง  ต้องดึงสไลด์ถอยหลังนิดนึง แล้วปลดคันล๊อคแข็งมาก หรือว่ารุ่นนี้จะเป็นแบบนี้
(แต่ถ้ามีกระสุนในแม๊ก แล้วดึง สไลด์จะไม่ค้าง ปกติครับ ) ท่านอื่นสังเกตมั้ยครับ
denkung-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #52 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 06:51:20 PM »

มาอยู่ด้วยคนครับ..mp9c..

"May the force be with you."
indeep
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #53 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 07:57:01 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบคุณมากๆเลยครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #54 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 08:57:09 PM »

เมื่อไม่มีแม๊ก สไลด์จะค้าง ของผมปลดคันล๊อคไม่ลง  ต้องดึงสไลด์ถอยหลังนิดนึง แล้วปลดคันล๊อคแข็งมาก หรือว่ารุ่นนี้จะเป็นแบบนี้
(แต่ถ้ามีกระสุนในแม๊ก แล้วดึง สไลด์จะไม่ค้าง ปกติครับ ) ท่านอื่นสังเกตมั้ยครับ

ของผมก็เป็นในช่วงแรกครับ เพราะสปริงรีคอยยังแข็งอยู่ครับ สักพักก็หายครับ  แต่การปลดแม็กแบบถนอมปืน คือ
๑.ลูกหมด
๒.ลำเลื่อนค้าง
๓.เปลี่ยนซองกระสุนใหม่
๔.ใช้มืออีกข้างดึงลำเลื่อนถอยหลังแล้วปล่อยมือ ครับ

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #55 เมื่อ: มีนาคม 29, 2010, 11:40:04 PM »

...ขอรวมพลคนสมิทธด้วยคนครับ..แต่รุ่นที่ว่าผมไม่มีครับแต่เคยยิงของเพื่อนๆๆ

เคยยิงของน้องในกลุ่ม เยี่ยมมากครับ.. เยี่ยม เยี่ยม ไหว้ ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
narin laohapattanakul
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:30:17 AM »

00
narin laohapattanakul
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #57 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 09:36:58 AM »

ของผมได้ ป.3 แล้วแต่ติดสถานการณ์เสื้อแดงอยู่
HS9SJZ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #58 เมื่อ: มีนาคม 30, 2010, 11:59:26 AM »

ไ้ด้ ป3 แล้ว ก็โทรไปที่ร้านดูสิครับ ให้ทางร้านดำเนินการจัดส่งให้ ไม่ต้องไปรับเอง คงได้น่ะครับ รู้สึกร้านปืนราชาเขาจะบริการได้น่ะ
บริการดีด้วยครับ น้อง ๆ ที่ร้านก็น่ารักกันทุกคน ไปสัมผัสมาแล้วครับ
AmataBKK
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #59 เมื่อ: มีนาคม 31, 2010, 08:06:21 PM »

จะเปลี่ยนศูนย์ Night Sight  ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 37
  พิมพ์