๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:34:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 37
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพลคนใช้ MP9/MP9c  (อ่าน 135097 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 10:33:17 PM »

หกเหลี่ยมที่ไขล๊อกศูนย์ จะไขไว้ไม่แน่นครับ ตั้งศูนย์ได้ที่แล้ว ต้องขันเองอีกที ให้แน่นครับ แต่แปลก จะแถมมาให้หน่อยก็ไม่ได้ ผมต้องถอดสไลด์ไปร้านขายน๊อต ให้เขาหาหกเหลี่ยมให้ เสียเงินไปตั้ง 15 บาทแนะ

เหมือนกันครับ

SittiMP9c
เราจะปกป้องสถาบันฯ...เราจะสู้เพื่อในหลวง
Sr. Member

คะแนน 13

เรารักในหลวง

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:47:33 PM »

ลูกปืนแพงแท้เด้

ข้าราชการจะต้องเป็นผู้จงรักภักดีต่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ ไม่ถือเอาประโยชน์ส่วนรวมมาเป็นของส่วนตัว อุทิศตนทำงานด้วยความซื่อสัตย์ เทิดทูนสถาบันฯ ไม่เป็นเครื่องมือของคนเลว
krisanapong - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 23, 2010, 02:52:49 PM »

ผมก้อด้วยครับ  ไปตัดสดสวัสดิการเจ้า M&P9C  รับตัวมาเลยครับ  ดูไปดูมา  ศึกษาไปศึกษา  เล่นไปเล่นมา  เออแหะ   มันก้อดีนี่นา  ไม่เห็นจะกระจอกอย่างที่หลายคนขู่ไว้   ทุกวันนี้  เป็นเพื่อนคู่กายแทนเจ้า G.19  ไปแล้ว ( ยิงนิ่มไม่แพ้ G. )   ปลอดภัยมีเซฟ  จับถนัดมือมากโดยเฉพาะเวลากระชากสไลด์ถนัดกว่า พวก CZ compact เยอะเลย ( ตอนแรกจะไปรับตัว CZ 75 compact แต่พอลองเล่นไปเล่นมาเปลี่ยนใจขึ้นลำยากไปหน่อย )   พกเนียน  สวย  ไม่ต้องดูแลมาก  วัสดุที่ผู้ผลิตนำมาทำก็ดีครับมีชื่อ ค่าHardness ก็ไม่ด้อย
เป็นโพลิเมอร์ตัวนึงที่ไม่แพ้ Glock  แน่นอนครับ  ฟัน......ทิ้ง เอ้ย  ฟันธง

ขำก๊ากกำลังจะตัดสินใจเลือกอยู่พอดีเชียว รบกวนช่วยแถลงตรงส่วนข้อความที่ขีดเส้นใต้ด้วยหน่อยครับ อยากรู้ ยิ้มีเลศนัย
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 24, 2010, 09:36:03 PM »

เท่าที่เคยเห็นข้อกล่าวหาคือ สนิมขึ้นง่าย กับของแต่งน้อย

1. เรื่องสนิมขึ้นง่าย เท่าที่ใช้มายังไม่เห็นสนิมครับ แล้วที่สำคัญ สไลด์มันปั๊มว่าแสตนเลส เลยไม่แน่ใจว่ามันขึ้นสนิมได้จริงหรือเปล่า

2. เรื่องของแต่งน้อย ถ้าจะเอามาใช้งาน ก็ไม่มีผลอะไรครับ เพราะไม่รู้จะแต่งอะไรเพิ่มอยู่แล้ว ส่วนอื่นๆก็ใช้ได้ทั่วไป เช่น ไฟฉาย เลเซอร์
supakit1
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 03:45:25 PM »

อ่านตาม web bord ครับ ว่า   ๑.สนิมขึ้นง่าย...  ๒.เพื่อนกันเป็นสนิมแล้ว
ผมขอความอนุเคราะห์ครับ ขอดูรูปที่ว่าสนิมขึ้นหน่อยครับ ....  ท่านใดให้ดูบ้างเอ่ย....

...รู้...พอ...ย่อม...สงบ...
khajonn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 04:21:11 PM »

สวัสดี Cheesy เฝ้าดูมานาน นาน ๆ ได้เข้ามาอ่านที เจอสมาชิก M&P9 ขอแจมด้วยคน  ปืนผม M&P9c ไม่เป็นสนิมครับ ที่เขาว่าเป็น ส่วนใดของตัวปืนมิทราบได้  เยี่ยมแต่ที่สืบมาคนที่บอกว่าเป็นสนิมไม่ใช่เจ้าของปืน ทดลองยิงแล้ว 20 นัด (ในสวนที่บ้าน) ก็นิ่มดี  ไหว้อยากทราบว่าแกนพลาสติกสีส้ม ที่ให้มากับปืนเอาไว้ทำอะไร ผู้รู้ตอบด้วยจะขอบคุณมาก เยี่ยม
HS9SJZ
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 04:44:30 PM »

เท่าที่ดูใน youtube เอาไว้ใส่ในลำกล้องตอนซื้อมาเท่านั้นล่ะครับ เวลาจะใช้ สไลด์ทิ้งเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 25, 2010, 10:03:47 PM »

สวัสดี Cheesy เฝ้าดูมานาน นาน ๆ ได้เข้ามาอ่านที เจอสมาชิก M&P9 ขอแจมด้วยคน  ปืนผม M&P9c ไม่เป็นสนิมครับ ที่เขาว่าเป็น ส่วนใดของตัวปืนมิทราบได้  เยี่ยมแต่ที่สืบมาคนที่บอกว่าเป็นสนิมไม่ใช่เจ้าของปืน ทดลองยิงแล้ว 20 นัด (ในสวนที่บ้าน) ก็นิ่มดี  ไหว้อยากทราบว่าแกนพลาสติกสีส้ม ที่ให้มากับปืนเอาไว้ทำอะไร ผู้รู้ตอบด้วยจะขอบคุณมาก เยี่ยม

ใช้เป็นตัวที่บ่งบอกว่าในลำเพลิงไม่มีลูกกระสุนบรรจุอยู่ครับ

CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 11:17:48 AM »

แกนสีส้ม..นั้น..มีไว้..ใส่ในช่องรังเพลิงครับ...จะได้รู้ว่าไม่มีกระสุน..อยู่ในรังเพลิง..เวลาเคลื่อนย้ายหรือเก็บ.ครับ..
ส่วนเรื่องสนิม..นั้น..สนิมขึ้นได้ครับ...เพราะ..ผมใช้อยู่เป็นประจำครับ...และขึ้น..จริงๆด้วย..แต่ภาพ..สนิม..นัน..ผมไม่ได้ถ่าย..มาครับ..เพราะ..ตอนนี้..ผมแก้ไขปัญหา.เรื่องสนิม..ไปแล้วครับ..ส่วนมากจะขึ้นที่สไลท์ครับ...
khajonn
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 11:45:27 AM »

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบ ผมก็ใส่ในรังเพลิงครับ แทนกระสุนจะได้รู้ว่าไม่มีกระสุนอยู่ แต่เพื่อความแน่ใจลองมาถามดูอีกที จะได้เอาไปบอคนอื่น ๆได้ถูก  เยี่ยมส่วนสนิมนั้นปกติวัสดุทั่วไปก็ขึ้นสนิมได้อยู่แล้วแต่จะขึ้นยาก/ง่าย เอาออกยาก/ง่าย ก็ต่างกันไป  ยิ้มีเลศนัยแต่ข้องใจที่ M&P9 ถูกกล่าวถึงแบบเจาะจง ก็เลยข้องใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน ดูแลเอาใจใส่หน่อยก็ไม่มีปัญหาอะไรเน่อะ  หลงรักรักและถนอมหน่อยแล้วเราจะอยู่กันนาน ๆ ขอบคุณทุกท่านที่ให้ความรู้ ไหว้
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 11:48:24 AM »

ใช่ครับ....
MP9c ตัวนี้..ยิงดีครับ..ผมใช้เป็นจำเลย...เดี๋ยวนี้..ผมไม่ค่อย..จับ..กระบอกอื่น..เลยครับ....
kookkik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:01:23 PM »

รายงานตัวด้วยคน  เท่าที่ใช้อยู่ พกพาบ่อยๆ ก็ไม่เห็นมีสนิมขึ้นสักนิด  แต่อยากได้แม็ก 12 จัง ใครมีมือสองราคาไม่แรง ติดต่อมาเลยครับ ถือว่า แบ่งๆกันใช้  ทำไมไม่เห็นมีใครทำต่อแม็ก +2 แบบกล็อกบ้าง ผมว่าต้องขายดีมากๆเลย คนใช้  MP9c เยอะแยะ  แล้ว แม็กของMP9 ใส่กับMP9c ได้หรือเปล่าครับ
khun-mum- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 57

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 01:12:16 PM »

ผมมีอยู่ 1 ครับ ใช้ดี สวย แต่คนยิง ยิงไม่ได้เรื่องเลย  เยี่ยมCheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2010, 01:15:16 PM โดย khun-mum » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 02:40:18 PM »

รายงานตัวด้วยคน  เท่าที่ใช้อยู่ พกพาบ่อยๆ ก็ไม่เห็นมีสนิมขึ้นสักนิด  แต่อยากได้แม็ก 12 จัง ใครมีมือสองราคาไม่แรง ติดต่อมาเลยครับ ถือว่า แบ่งๆกันใช้  ทำไมไม่เห็นมีใครทำต่อแม็ก +2 แบบกล็อกบ้าง ผมว่าต้องขายดีมากๆเลย คนใช้  MP9c เยอะแยะ  แล้ว แม็กของMP9 ใส่กับMP9c ได้หรือเปล่าครับ

ปืนกระบอกนี้ใช้บ่อยไมค่อยเป็นสนิมครับ

แม็ก 12 นัด มีประกาศขายอยู่เว็ปเพื่อนบ้านครับ 2900 บาท

ตัวต่อยังไม่มีครับ มีแต่ตัวเสริมให้ คอมแพ็คใช้แม็กของตัวมาตรฐานครับ

แม็กตัวมาตรฐานใช้กับ คอมแพ็คได้ครับ

kookkik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 26, 2010, 02:53:26 PM »

ปืนกระบอกนี้ใช้บ่อยไมค่อยเป็นสนิมครับ

แม็ก 12 นัด มีประกาศขายอยู่เว็ปเพื่อนบ้านครับ 2900 บาท

ตัวต่อยังไม่มีครับ มีแต่ตัวเสริมให้ คอมแพ็คใช้แม็กของตัวมาตรฐานครับ

แม็กตัวมาตรฐานใช้กับ คอมแพ็คได้ครับ

gpgp
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 37
  พิมพ์