๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:19:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดอยู่ยะลาหรือใกล้เคียงบ้างครับ  (อ่าน 3611 ครั้ง)
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:33:19 PM »

โรงไฟฟ้าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงครับ
ขนาดกำลังผลิตเท่าไรครับ

ใช้เศษไม้เป็นเชื้้อเพลิงครับตอนนี้กำลังติดตั้งเครื่องจักรกันอยู่ครับ
ส่วนขนาดการผลิต 9.9Kw  น้อยครับ เพราะ 10Kwขึ้นไปต้องทำประชาวิจารณ์ครับ เยี่ยม
ท่านYut64  มีอะไรแนะนำรบกวนด้วยน่ะครับ
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 07:36:02 PM »

ขอให้ปลอดภัยครับ   ไหว้

What man is a man , who does not make the world better?
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2013, 08:07:23 PM »

โรงไฟฟ้าใช้อะไรเป็นเชื้อเพลิงครับ

ใช้เศษไม้เป็นเชื้้อเพลิงครับตอนนี้กำลังติดตั้งเครื่องจักรกันอยู่ครับ
ส่วนขนาดการผลิต 9.9Kw  น้อยครับ เพราะ 10Kwขึ้นไปต้องทำประชาวิจารณ์ครับ เยี่ยม
ท่านYut64  มีอะไรแนะนำรบกวนด้วยน่ะครับ
ไม่น่าไปสร้างเลย ให้มันจุดขี้ใต้ แทนไฟฟ้า ขำก๊าก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:00:11 PM »

ไม่น่าไปสร้างเลย ให้มันจุดขี้ใต้ แทนไฟฟ้า ขำก๊าก
พวกนี้ต้องใช้ลูก 9 ให้มันใช้ไว้แนบที่หัว คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 10, 2013, 02:24:21 PM »

ขนาด 9 MW หรือเปล่า ถ้า 9 kW นี่นิดเดียวนะ
ถ้ามีเศษไม้เยอะเดือนๆหนึ่งได้พอสมควรเชียวละ
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 04:10:56 PM »

ขนาด 9 MW หรือเปล่า ถ้า 9 kW นี่นิดเดียวนะ
ถ้ามีเศษไม้เยอะเดือนๆหนึ่งได้พอสมควรเชียวละ

ขออภัยครับ 9 MW  ครับ
Preerati
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

คนแม่หวาด

« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 04:34:15 PM »

ยินดีด้วยครับ
ผมทำงาน กทม ปีที่ 20
กลับปีหน้าครับ ไปอยู่เขตปกครองพิเศษด้วยกัน 55
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 06:33:49 PM »

ยินดีด้วยครับ
ผมทำงาน กทม ปีที่ 20
กลับปีหน้าครับ ไปอยู่เขตปกครองพิเศษด้วยกัน 55
ปีนี้ ครบ 30 ปีอยากกลับไปเหมือนกันครับ Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:18:09 PM »

ของ อบจ. หรือ อบต. อะไรหรือเปล่าครับ
เพราะเบื้องหลังที่ได้ยินมามันค่อนข้างไม่งาม
คือเป็นโรงไฟฟ้าการเมืองสร้างเพื่อดึงงบมาแบ่งกัน ส่วนจะใช้งานได้จริงหรือคุ้มแค่ไหน...อีกเรื่องหนึ่ง

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:29:29 PM »

ของ อบจ. หรือ อบต. อะไรหรือเปล่าครับ
เพราะเบื้องหลังที่ได้ยินมามันค่อนข้างไม่งาม
คือเป็นโรงไฟฟ้าการเมืองสร้างเพื่อดึงงบมาแบ่งกัน ส่วนจะใช้งานได้จริงหรือคุ้มแค่ไหน...อีกเรื่องหนึ่ง

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัยด้วยครับ
ห๊ายเขาอยู่ หลังเขา พาออกเลหล่าว เขาถามหาคนกินเหล้านิ ขำก๊าก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:47:05 PM »

โรงไฟฟ้าพวกนี้มันหิวขยะยังกะเสือหิวเลยล่ะ หมายถึงคุณต้องมี ขยะประจำ ป้อนให้มันอย่างพอเพียง

ขยะประจำ เช่น

โรงหีบอ้อย มีชานอ้อยเป็นภูเขาเลากา
โรงสี พวกแกลบนั่นแหละ
โรงเลื่อย เช่นขี้เลื่อย

ถ้าคุณไม่มี ขยะประจำ ในปริมาณที่เพียงพอ บอกได้เลยงานนี้ นักการเมืองกะเอกชน....งาบเพลิน ค่าก่อสร้าง

และโปรดทราบว่าคนที่มี ขยะประจำ เหล่านี้ เขามีโรงไฟฟ้าเอง เขาไม่ให้ขยะมาโรงไฟฟ้าเหล่านี้หรอก
เช่นโรงน้ำตาล หน้าอ้อย หีบอ้อยขายน้ำตาล รวยต่อแรก หมดหน้าอ้อย เอาชานอ้อยไปผลิตไฟฟ้าขายเข้าระบบ รวยต่อที่สอง

ส่วนน้าเอ็มคงไม่มีปัญหากะเขาหรอกเพราะเราแค่เป็นคนทำงาน ทำไปเถอะ ยินดีด้วยที่ได้กลับบ้านเกิด คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 11, 2013, 11:52:44 PM »

โรงไฟฟ้าพวกนี้มันหิวขยะยังกะเสือหิวเลยล่ะ หมายถึงคุณต้องมี ขยะประจำ ป้อนให้มันอย่างพอเพียง

ขยะประจำ เช่น

โรงหีบอ้อย มีชานอ้อยเป็นภูเขาเลากา
โรงสี พวกแกลบนั่นแหละ
โรงเลื่อย เช่นขี้เลื่อย

ถ้าคุณไม่มี ขยะประจำ ในปริมาณที่เพียงพอ บอกได้เลยงานนี้ นักการเมืองกะเอกชน....งาบเพลิน ค่าก่อสร้าง

และโปรดทราบว่าคนที่มี ขยะประจำ เหล่านี้ เขามีโรงไฟฟ้าเอง เขาไม่ให้ขยะมาโรงไฟฟ้าเหล่านี้หรอก
เช่นโรงน้ำตาล หน้าอ้อย หีบอ้อยขายน้ำตาล รวยต่อแรก หมดหน้าอ้อย เอาชานอ้อยไปผลิตไฟฟ้าขายเข้าระบบ รวยต่อที่สอง

ส่วนน้าเอ็มคงไม่มีปัญหากะเขาหรอกเพราะเราแค่เป็นคนทำงาน ทำไปเถอะ ยินดีด้วยที่ได้กลับบ้านเกิด คิก คิก
นุ๊ยคิดว่าก่อนจะตั้งโรงงาน เขาคงมองเชื้อเพลิงมาเรียบร้อยแล้วนิ คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 08:56:43 AM »

นุ๊ยคิดว่าก่อนจะตั้งโรงงาน เขาคงมองเชื้อเพลิงมาเรียบร้อยแล้วนิ คิก คิก
ใช่ครับเขารู้แน่นอน  แต่บางที่เขาก็ดันทุรังสร้างกัน ยิ้มีเลศนัย
(มีจริงครับ ผมได้ยินแล้วอึ้ง)

โรงไฟฟ้าจากขยะเหล่านี้มันเป็นความคิดที่ดีครับ
แต่อะไรที่ดีๆ พอมีนักการเมืองเข้ามายุ่ง...มันก็กลับเป็นตรงกันข้ามได้หมดครับ
ทำอะไรขอให้บริสุทธิใจครับดีแน่นอน Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:06:53 AM »

ครับพี่ ยิ่งแถวที่ประท้วงกันจังเวลาเขาจะสร้างโรงไฟฟ้านี่ก็ควรงดจ่ายไฟฟ้าให้เขาเลยครับ แถวประจวบ กระบี่นิ ถ้ากรุงเทพประท้วงกันก็ตัดไฟกรุงเทพกัน 

ไม่เอาท่าเดียวแต่ไม่มีทางออกให้เลย  ไฟฟ้าอยากใช้ แต่ไม่ให้สร้างโรงไฟฟ้า เขื่อน แล้วจะเอาไฟฟ้ามาจากไหน พึ่งต่างประเทศตลอดเวลาก็เหมือนเป็นทาสเขาอยู่ร่ำไปครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 12, 2013, 09:10:43 AM »

บ้านเราต้านโรงไฟฟ้านิวเคลีย แต่เวียตนามสร้าง มีอะไรขึ้นมาก็ไม่ใกล
ทำไมมันไม่ไปต้านที่เวียตนามด้วยนะ ไอ้พวกค้านทุกเรื่อง

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์