๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:59:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 43
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: /// อยากให้ คสช. เข้ามาดูแล ปตท.หน่อยครับน้ำมันแพงเกินครับ //  (อ่าน 56161 ครั้ง)
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 04:15:26 PM »

รอดู คสช.รื้อ ปตท.ครับ ไหว้ ไหว้

black-army
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 827

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 04:24:52 PM »

เงินเดือนข้าราชการไทยนั่นแหละ ต่ำกว่าตลาดแรงงานมาก... ทั้งที่ข้าราชการคือกลุ่มคนที่สมองดีที่สุดกลุ่มหนึ่งของประเทศ, หากไม่เชื่อก็ให้ดูที่อัตราการแข่งขันของการสอบบรรจุเข้ารับราชการครับ เช่นสมัครเป็นแสนคนแต่มีตำแหน่งแค่หลักร้อยคน...

โอม   เพี๊ยง    สาธุ    เดียวทหารชายแดนใต้มีเฮ 

จากกุ๊ยข้างถนน    ดิ้นรนรับใช้ชาติ   ไพรีจงพินาศ  มิได้ขลาดเพื่อชาติพลี
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 04:25:08 PM »

ดูเหมือนยาย babara กำลังพาดพิงถึงทหารอยู่นะครับ  
เพราะมีข้าราชกลาโหมหน่วยเดียวที่มีสิทธิได้รับเงินเบี้ยหวัด

555555  อ้าว  พี่ 23 -504  งานงอก  แล้ว อ่ะ ฮา 55555555

อ้าว  แล้วถ้าจะ  " พาดพิง "  ทำมัยถึง  พูดไม่ได้ล่ะ อ่ะ ฮา 55555
( ยายพูดถึง  ข้าราชการ ทุกหน่วย ตั้งแต่พลเรือน ทหาร ตำรวจ รวมโม๊ด อ่ะ ฮา)

ยายฮา  "ฟอลโล่ว์ วอเท่อร์ "  เลยอ่ะ  ฮา
พี่ T 5  เขาพูดถึงเรื่อง  " เด็ก " ที่จบมอ. สาม  สอบเข้าโรงเรียนเตรียมได้ ฮา
เขาชมว่า  " เก่ง "  เกินคน  เก่งจัด ติดอันดับ ต้นๆ ของประเทศไทย อ่ะ ฮา

ยายก็ว่า  พวกเขา  " เก่งจริง "  เก่ง วิทย์ คณิต อังกฤษ เหนือเด็กธรรมดา อ่ะ ฮา

เด็กที่สอบได้ พวกนี้  มีทั้งนามสกุลใหญ่  นามสกุลโต  นามสกุลธรรมดา  ลูกชาวบ้าน อ่ะ ฮา

ยายเคยจำได้  ว่าถ้าบิดา เป็นทหาร จะมี "คะแนนพิเศษ" บวกให้ อ่ะ ฮา
แล้วยิ่ง  ชั้นนายพล  ที่เป็น  ระดับผู้ใหญ่  น่าจะมีโควต้า พิเศษ อ่ะ ฮา

5555  อ้าว  แล้วทำมัย ตอนโต ตอนเป็นใหญ่  ทำมัยชอบทำ เปิ่นๆ ล่ะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายครับคะแนนพิเศษนี่เขาบวกให้รอบสองครับรอบแรกตัวใครตัวมัน ยิ่งบิดาเสียชึวิตในสนามรบนี่ + เยอะมาก ลูกผู้ใหญ่เรียนดีก็เยอะ เกเร เรียนดีก็เยอะเข้าไปแล้วก็โดนเหมือนกันแหละเผลอโดนมากกว่าเพราะเป็นที่ถูกเพ่งเล็งในอดีตมีลูกเสธใหญ่คนหนึ่งชีวิตเสาร์อาทิตย์โดนกักบริเวณเป็นประจำ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 05:24:44 PM »

ถ้าน้ำมันลงแล้ว ขอให้ตามมาติดๆคือลดค่าไฟครับ หิหิหิ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 06:22:34 PM »

Grin คิก คิก ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 07:19:57 PM »

ดูเหมือนยาย babara กำลังพาดพิงถึงทหารอยู่นะครับ 
เพราะมีข้าราชกลาโหมหน่วยเดียวที่มีสิทธิได้รับเงินเบี้ยหวัด

555555  อ้าว  พี่ 23 -504  งานงอก  แล้ว อ่ะ ฮา 55555555

อ้าว  แล้วถ้าจะ  " พาดพิง "  ทำมัยถึง  พูดไม่ได้ล่ะ อ่ะ ฮา 55555
( ยายพูดถึง  ข้าราชการ ทุกหน่วย ตั้งแต่พลเรือน ทหาร ตำรวจ รวมโม๊ด อ่ะ ฮา)

ยายฮา  "ฟอลโล่ว์ วอเท่อร์ "  เลยอ่ะ  ฮา
พี่ T 5  เขาพูดถึงเรื่อง  " เด็ก " ที่จบมอ. สาม  สอบเข้าโรงเรียนเตรียมได้ ฮา
เขาชมว่า  " เก่ง "  เกินคน  เก่งจัด ติดอันดับ ต้นๆ ของประเทศไทย อ่ะ ฮา

ยายก็ว่า  พวกเขา  " เก่งจริง "  เก่ง วิทย์ คณิต อังกฤษ เหนือเด็กธรรมดา อ่ะ ฮา

เด็กที่สอบได้ พวกนี้  มีทั้งนามสกุลใหญ่  นามสกุลโต  นามสกุลธรรมดา  ลูกชาวบ้าน อ่ะ ฮา

ยายเคยจำได้  ว่าถ้าบิดา เป็นทหาร จะมี "คะแนนพิเศษ" บวกให้ อ่ะ ฮา
แล้วยิ่ง  ชั้นนายพล  ที่เป็น  ระดับผู้ใหญ่  น่าจะมีโควต้า พิเศษ อ่ะ ฮา

5555  อ้าว  แล้วทำมัย ตอนโต ตอนเป็นใหญ่  ทำมัยชอบทำ เปิ่นๆ ล่ะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายครับ  คะแนนพิเศษนี่เขาบวกให้รอบสองครับ

รอบแรกตัวใครตัวมัน ยิ่งบิดาเสียชึวิตในสนามรบนี่ + เยอะมาก
ลูกผู้ใหญ่เรียนดีก็เยอะ เกเร เรียนดีก็เยอะ
เข้าไปแล้วก็โดนเหมือนกันแหละ

เผลอโดนมากกว่าเพราะเป็นที่ถูกเพ่งเล็ง

ในอดีตมีลูกเสธใหญ่คนหนึ่งชีวิตเสาร์อาทิตย์โดนกักบริเวณเป็นประจำ

55555  สมัยยาย  โดน ตั้งแต่  "รอบแรก " เลยอ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 07:36:07 PM »

ไหว้ ไหว้อยากให้ท่านพลเอกประยุทธ เข้ามาดูเรื่องนี้หน่อยครับ
น้ำมันแพงเหลือเกินครับ ไหว้ ไหว้

ถ้าน้ำมันลงแล้ว ขอให้ตามมาติดๆคือลดค่าไฟครับ หิหิหิ

หุ้น PTT ลงเหวไปนิดหน่อยแล้วครับ...
-11 บาท -3.62 เปอร์เซ็นต์ ราคาตอนนี้อยู่ที่ 292 บาทครับ... คิก คิก

น่าจะเหลือสัก 120  ยิ้มีเลศนัย

รอดู คสช.รื้อ ปตท.ครับ ไหว้ ไหว้

55555  อ้าว  ฮา  มีคนอยากจะให้  " ท่านประธาน "  ลดโน่น ลดนี่ อ่ะ ฮา   คิก คิก

ตั้งแต่  "ราคาน้ำมัน  ยัน ราคาไฟฟ้า "  อ่ะ ฮา  Grin

ยายขอบ้างดีกว่า  ฮา   หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

"มะนาว  แพ๊ง แพง   หมูก็แพง   เบียร์ ก็แพง   เป็ดไก่ ก็แพง "อ่ะ ฮา  คิก คิก

แหม  ในฐานะที่ท่าน  เป็น "ซุปเปอร์ ฮีโร่ "  อ่ะ ฮา  ตกใจ

ยายอยากจะ  ให้ท่านประธานสั่ง  "  ลดราคา " ให้ได้  ให้ดูที เห๊อะ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก

ลดราคา เอาใจมวลชน " รากหญ้า " เล้ย อ่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว

5555 ไอ้เรื่อง  " ลูบ ไม่ลูบ " ที่ยกมาเป็นเหตุ ตีกัน  เอาไว้ทีหลังก็ได้ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 07:39:14 PM »

555555  ไอ้เรื่อง  "ของแพง "  ท๊างส์หลาย เก็บไว้ก่อนน๊าาา ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1401106446&grpid=03&catid=&subcatid=

2."พล.อ.ประยุทธ์" แถลงเร่งปฏิรูปคืน ปชต.ลดขัดแย้ง :

พล.อ.ประยุทธ์ จันทร์โอชา หัวหน้าคณะรักษาความสงบแห่งชาติ (คสช.)
ยืนยันจะเร่งทำให้ประเทศเกิดความสงบ มีการปฏิรูปประเทศ

สร้างประชาธิปไตยอย่างสันติวิธี พร้อมยืนยันจะไม่บริหารราชการที่ทำให้ประเทศต้องสะดุด
ย้ำว่า ต้องมีนายกรัฐมนตรี และมีคณะรัฐมนตรีทำงานเช่นเดียวกับที่ผ่านมา
และจะใช้อำนาจไม่นานแต่ไม่กำหนดกรอบเวลา ขึ้นอยู่กับสถานการณ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2014, 07:42:34 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 07:47:16 PM »

บอกตรงๆไฟฟ้าไปเกี่ยวอะไรกับน้ำมัน ถ้า NGV ลงซิค่อยมีเหตุผลหน่อย อยากให้ลงเหรอถ่านหินไงรับรองถูกลงแน่ ประท้วงกันเข้าไป
Hero Member

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 07:54:28 PM »

บอกตรงๆไฟฟ้าไปเกี่ยวอะไรกับน้ำมัน
ถ้า NGV ลงซิค่อยมีเหตุผลหน่อย
อยากให้ลงเหรอถ่านหินไงรับรองถูกลงแน่ ประท้วงกันเข้าไป

5555  พี่ยู๊ดดด อ่ะ ฮา 55555

เออออ ยายก็งง กับนายดาบ อ่ะ ฮา
ตอนนี้ ไฟฟ้า  มันใช้ น้ำมันเตา  น้ำมันโซล่า ที่ไหนเอามาปั่น " Gen "  กันอ่ะ ฮา
มันใช้  " ก๊าซ ธรรมชาติ " กับ ลิกไนต์  กันท๊างส์นั้น อ่ะ ฮา

555 เอ้อออ  ท๊างส์ก๊าซ กับ ลิกไนต์ ตอนนี้ ก็  " นำเข้า "  อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 08:04:30 PM »

เพิ่งติดตั้งมาตรวัดชุดใหม่ที่ราชบุรีตัวเลข MW 400 + 400 = 800 MW ใช้ก๊าซเมียรมาร์ของนอกเชียวนะส่วนที่ระยองก็อีก 400MW ถ่านหินของนอก
Hero Member

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 08:14:35 PM »

55555  สถานะตอนนี้  ฮา 5555

ยายอยาก  "สนับสนุน ท่านประธาน"  อ่ะ ฮา
เปิดโอกาส   ให้ท่าน ได้แสดง " หลักการ และ ความประสงค์ "
ที่ท่านยกมาเป็นเหตุ การยึดอำนาจ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สังคมไทย ตอนนี้  " แตก " หลายเสี่ยง  เหมือนแก้วตกพื้นคอนกรีต อ่ะ ฮา
สังคมไทย  มีทั้ง ไอ้เสื้อเหลือง ไอ้เสื้อแดง  ไอ้หน้ากากขาว  " ตีกัน " เล๊ะ ไปโม๊ด อ่ะ ฮา

ต่างฝ่ายต่างมี  " แบ๊คอัพ " ทุนหนา  เงินเยอะ กันท๊างส์ น๊าน อ่ะ ฮา

ยายถามจริงๆ เห๊อะ  อ่ะ ฮา

ถ้ามีแต่เสื้อเหลือง  ไม่มีเสื้อแดง  ไม่มีหน้ากากขาว ฮา
หรือมีืแต่ เสื้อแดง  ไม่มีเหลือง ไม่มีหน้ากากขาว ฮา

เมืองไทย หรือประเทศไทย  มันจะเป็นอย่างไร อ่ะ ฮา

ยายเชื่อว่า  ขาดไปสีนึง  ขาดไปพวกนึง ฮา

ยายคิดว่า  " อยู่กันไม่สุข" ร๊อกส์ อ่ะ ฮา

เพราะพวกเรา หรือพวกเขา ยายก็ไม่รู้ อ่ะ ฮา

พวกเรา (ต่างสี )  เป็น  "คนไทย " ท๊างส์นั้นอ่ะ ฮา

555 อย่าหูเบา  อย่าโงเขลา  อย่าเป็นเบี้ย  " ในกระดาน" อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2014, 08:34:51 PM »

เกกันมากไปทั่นประธานยักไปหมดเลย
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 07:54:26 AM »

ไหว้ ไหว้ มาตามข่าวน้ำมัน ครับ  เยี่ยม เยี่ยม

Hero Member

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2014, 08:32:46 AM »

เกกันมากไปทั่นประธานยักไปหมดเลย

55555   " ยัก หรือ อม " อ่ะ ฮา 555555555

อยากจะให้  "ท่านประธาน " ทำโน่น ทำนี่  อ่ะ ฮา
ท่านจะเอา " สตางค์ " ที่ไหนมาทำ  อ่ะ  ฮา

ตอนนี้  ยังไม่มี  รัฐบาล  ยังเป็นแค่  " รัฐฎาธิปัตย์ "  อ่ะ ฮา
เป็นแค่  "คณะ รัฐประหาร "  จะไปเอาเงินที่ไหน  อ่ะ ฮา

ถ้าจะไป  " กู้ " ต่างประเทศ  เขาก็ไม่ยอม อีก อ่ะ ฮา

นอกจากจะกู้  หรือใช้อำนาจ  " บีบ " สถาบันการเงิน ภายในประเทศ ให้เขาปล่อย อ่ะ ฮา
พอกู้ภายในประเทศ  ไอ้สถาบันการเงิน มันก็ต้องไป กู้ต่างประเทศ อีกทอด อ่ะฮา

5555  "รัฐบาล "  ที่มาจากปลายกระบอกปืน  ถ้ากู้ ก็เสีย "ดอกแพง" อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 43
  พิมพ์