๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 06:03:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Steel Challenge 2/2007 ณ สนามยิงปืน ศรภ. รามอินทรา17  (อ่าน 9744 ครั้ง)
cht.
Full Member

คะแนน 35

« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 10:19:58 AM »

ผมแวะไปตั้งแต่ตอนเช้าครับ  Grin ที่สนามกำลังทาสีที่ตัวเพลทอยู่เลย ในภาพเป็นสนาม Speed Option

หญ้าเขียวๆ ชุ่มน้ำ สวยดีจริง เป็นสนาม Outer Limit

ไปเจอใครบางคนกำลังประทุษร้ายเพลทอยู่ครับ ลองทายดูนะครับว่าท่านพี่ผู้นี้เป็นใคร ที่สนาม Roundabout เฉลย คือ พี่สิงห์ครับ

สำหรับสนามนี้ใครๆ ก็บอกว่ามันอยากบอกใคร พี่ท่านนี้มือใหม่ศูนย์เปิด ใช้ Ultra Eclipse Pro II ยิงด้วยกระสุน .45 ครับ ก็เลยมีเรื่องประทับใจ สำหรับการแข่งขันครั้งนี้  Smiley

อีกหนึ่งท่านมือใหม่ศูนย์เปิดอีกท่านที่น่าประทับใจในน้ำใจนักสู้ครับ ใช้ Smith auto .45 เหมือนกัน มาไกลจาก สุโขทัย ได้โค๊ชวันนั้นเลยคือ พี่ชิว ซึ่งผมประทับใจทั้งสองท่านนี้มาก คนหนึ่งระดับมาสเตอร์ คนหนึ่งไม่ค่อยได้จับปืนแต่อยากร่วมสนุก แนวปืนก็น่ากลัวนิดหน่อย เพราะยังไม่คุ้นกับเรื่องความปลอดภัย แต่ด้วยใจครับ พี่ชิวคงอยากเห็นมือใหม่เยอะๆ เลยให้คำแนะนำตลอด รวมทั้งมีน้ำใจช่วยโหลดกระสุนใส่ซองกระสุน ยิงเสร็จก็สอนต่อให้อีก สำหรับมือใหม่จริงๆ การยิงไม่ต้องถามเรื่องเวลานะครับ บางท่านอาจจะบอกว่าช้าไม่ทันใจ (อย่างพี่ชิว ยิงไม่ถึงสามวิในสนาม Smoke and Hope) แต่ถ้าคนใหม่ๆ จะเข้ามาร่วมสนุกก็คงต้องพยายามช่วยกัน หาคนใหม่ๆ มายิง จะได้ไม่เงียบเหงา  Smiley จบการแข่งขันก็ได้ความประทับ ความสนุกสนาน พร้อมกับความอร่อยของอาหารที่มีให้บริการนักกีฬาทุกคน ร่วมทั้งครู และกรรมการทุกท่าน

หนุ่มน้อย อนาคตไกล พร้อมกับโค๊ชส่วนตัวมากๆ ครับ มีพี่สาวของหนุ่มน้อยอีกหนึ่งผมไม่ได้ถ่ายรูปมาด้วย

อีกสุภาพสตรีหนึ่งท่าน ครับ ได้ที่หนึ่งของ Lady ครับ ขออภัยครับจำชื่อน้องไม่ได้

ภาพนี้เป็นมือเก่าอีกท่านครับ พี่ฉัตรชัย

รูปหมดแล้วครับ ถ่ายจากกล้องโทรศัพท์ครับ เลยมีแค่นี้ วันนั้นมีหลายกล้อง อวป. web monster ของเราก็ไปเก็บภาพด้วยเช่นกัน

The 1st Law of Gun Safety- The Gun Is Always Loaded!
The 2nd- Never Point A Gun At Something You're Not Prepared To Destroy!
The 3rd - Always Be Sure Of Your Target And What Is Behind It!
The 4th Law of Gun Safety- Keep Your Finger Off Trigger Until Your Sights Are On The Target!
sunman
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 10:27:30 AM »

ลูกโม่ .22 ใช้แข่ง Steel ได้หรือไม่ครับ
เรียนถามครับ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 09:45:44 PM »

ยินดีกับนักกีฬาที่เข้าแข่งขัน และรับรางวัลทุกท่านครับ... Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 15, 2007, 09:48:35 PM โดย นาจา » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 10:27:38 PM »

ได้โค๊ชวันนั้นเลยคือ พี่ชิว ซึ่งผมประทับใจทั้งสองท่านนี้มาก คนหนึ่งระดับมาสเตอร์ คนหนึ่งไม่ค่อยได้จับปืนแต่อยากร่วมสนุก แนวปืนก็น่ากลัวนิดหน่อย เพราะยังไม่คุ้นกับเรื่องความปลอดภัย แต่ด้วยใจครับ พี่ชิวคงอยากเห็นมือใหม่เยอะๆ เลยให้คำแนะนำตลอด รวมทั้งมีน้ำใจช่วยโหลดกระสุนใส่ซองกระสุน ยิงเสร็จก็สอนต่อให้อีก สำหรับมือใหม่จริงๆ การยิงไม่ต้องถามเรื่องเวลานะครับ บางท่านอาจจะบอกว่าช้าไม่ทันใจ (อย่างพี่ชิว ยิงไม่ถึงสามวิในสนาม Smoke and Hope) แต่ถ้าคนใหม่ๆ จะเข้ามาร่วมสนุกก็คงต้องพยายามช่วยกัน หาคนใหม่ๆ มายิง จะได้ไม่เงียบเหงา  Smiley จบการแข่งขันก็ได้ความประทับ ความสนุกสนาน พร้อมกับความอร่อยของอาหารที่มีให้บริการนักกีฬาทุกคน ร่วมทั้งครู และกรรมการทุกท่าน

เข้าใจผิดแล้วคับพี่ชิว หรือเฮียชิว แกไม่ใช่มือมาสเตอร์หรอกครับ แต่แกเป็นมือ Grand Master ต่างหาก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2007, 10:29:26 PM »

ลูกโม่ .22 ใช้แข่ง Steel ได้หรือไม่ครับ
เรียนถามครับ

ที่เข้าใจ Grin Grin Grin ปืนสั้นให้ใช้ลูกขนาดไม่เล็กกว่า 9MM หรือ .38

แต่ปืนยาวเห็นมีแข่งแบบ .22 ครับ

MASINFO
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2007, 10:32:51 PM »

กะว่าจะเข้าไปขัดสนิมลำกล้องซะหน่อย  เจอฝนตกแดดออกสลับกันทั้งวัน เลยไม่กล้าออกจากบ้าน....
อดอีกแล้ว ต้องรอปีหน้า...
ฝากท่านผู้จัดแข่งพิจารณาปีหน้า ถ้าจัดช่วงหน้าร้อนก็จะเยี่ยมเลยคร๊าบบบ....
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2007, 06:42:32 AM »

กะว่าจะเข้าไปขัดสนิมลำกล้องซะหน่อย  เจอฝนตกแดดออกสลับกันทั้งวัน เลยไม่กล้าออกจากบ้าน....
อดอีกแล้ว ต้องรอปีหน้า...
ฝากท่านผู้จัดแข่งพิจารณาปีหน้า ถ้าจัดช่วงหน้าร้อนก็จะเยี่ยมเลยคร๊าบบบ....

ช่วงเย็นสี่โมงตกหนักมากครับ Grin Grin Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์