๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 06:07:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 348 349 350 [351] 352 353 354 ... 807
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (((รวมนานาสาระปืนอัดลม))) สารบัญหน้าที่ 1  (อ่าน 4033925 ครั้ง)
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5250 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 04:31:48 PM »

เงินมัดจำ 10000 ต้องไปวางด้วยตัวเอง  หรือโอนไปได้ครับ..... ไหว้

คุณ suksun1 ผมไม่มีสมาธิเลยครับ เปลี่ยนรูปเถอะ ตามันคอยจะมองรูปตลอด
แม้ว่าเปลี่ยนหน้าไปแล้วก็ยังคลิกกลับมาดูอีก กลุ้มใจ
อิอิ  ขออภัยด้วยครับ ไหว้  ...ที่น้องเธอรบกวนสมาธิ  น้ำลายหก(เป็นรุ่น แฟนซีเลดี้ครับ  เลยเอามาเล่นๆ)
Rapin paiwan
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5251 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 04:43:20 PM »

2. จำนวนโควต้าใบ ป.2 ของทางร้านที่จะออกคราวนี้ เพิ่มจาก 35 กระบอกเป็น 40กว่ากระบอกครับนายห้างแจ้งว่าได้โควต้าเพิ่มมาอีกเกือบ 10 กระบอกครับ เพราะฉะนั้นผมขออนุญาติ ยกยอดรายชื่อพี่ๆเพือนๆเราที่จองโครงการที่ 6 ไว้ ประมาณ 10 คนแรกเข้ามาเสียบต่อท้ายโครงการ 5 เลยนะครับ หรือว่าพี่ๆเพือนๆท่านใดยังไม่สะดวกร่วมขบวนไปกับโครงการ 5 ก็โพสบอกกันไว้นะครับ
อ้างถึง
ถ้าเป็นอย่างนี้ผมคิดว่ามีพี่ๆหลายคนที่จองทั้งโครงการ5และโครงการ6 (และมีรายชื่ออยู่ใน10อันดับแรกของโครงการ6) จะได้ปืนมานอนกอดทีละ2กระบอก น่าอิจฉาเป็นที่สุด มีสองสาวสุดสวยประกบแซนวิส  น้ำลายหก คิก คิก เยี่ยม

สุดท้ายมนุษย์ก็เป็นเพียงแค่ละอองดาว
www.silacarborundum.com
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5252 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 05:47:14 PM »

ยินดีกับพี่สิทธาด้วยครับ ที่ได้ปืนทีเดียว 2 กระบอก ไหว้

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #5253 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 05:50:53 PM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณkomatsuด้วยครับ รีบหาถังไว้ได้เลยครับ ไหว้
6. komatsu S410E22SX30LWO  S410 S/L Xtra FAC .22 LH WALNUT

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #5254 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 06:45:40 PM »

ไหว้ มาอัพเดทข่าวการสั่งจองปืนหมดตูดโครงการ 5 และ 6 ครับ[/color]  ไหว้

วันนี้ได้โทรไปสอบถามนายห้างร้านเอกภัทรถึงความคืบหน้า ได้ข้อมูลสำคัญๆมาดังนี้ครับพี่น้อง

1. เอกสารใบ ป.2 นำเข้าปืนของทางร้านจะออกภายในวันที่ 12 ตค. นี้ครับ และทันทีที่ ป.2 ออกทางร้านจะเรียกพวกเราไปทำการวางมัดจำปืนกันทันทีครับเงินวางมัดจำปืน 1 หมื่นบาทครับ เพราะฉะนั้นพี่ๆทุกท่านเตรียมเงินไว้ให้พร้อมได้แล้วนะครับ ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้พวกเราคงได้วางเงินมัดจำปืนกันแล้วครับ

2. จำนวนโควต้าใบ ป.2 ของทางร้านที่จะออกคราวนี้ เพิ่มจาก 35 กระบอกเป็น 40กว่ากระบอกครับนายห้างแจ้งว่าได้โควต้าเพิ่มมาอีกเกือบ 10 กระบอกครับ เพราะฉะนั้นผมขออนุญาติ ยกยอดรายชื่อพี่ๆเพือนๆเราที่จองโครงการที่ 6 ไว้ ประมาณ 10 คนแรกเข้ามาเสียบต่อท้ายโครงการ 5 เลยนะครับ หรือว่าพี่ๆเพือนๆท่านใดยังไม่สะดวกร่วมขบวนไปกับโครงการ 5 ก็โพสบอกกันไว้นะครับ

3. หลังจากพวกเราวางมัดจำกันแล้ว ก็ไปทำการขอใบ ป.3 รอได้เลยครับ โดยระบุรายละเอียดว่า "ทำการซื้อปืนจากร้านค้าปืน จังหวังราชบุรี" ครับ

4. สุดท้ายคงเป็นข่าวร้านนิดหน่อยครับ เศร้า กำหนดการเดิมที่ทางร้านแจ้งไว้ว่าพวกเราน่าจะได้ปืนกันเดือน พฤศจิกายนนี้ เนืองจากราชการทำการเดินเรืองหนังสือ ป.2 ของพวกเราล่าช้ามา 1 เดือนทำให้กว่าพวกเราจะได้ปืนกัน คงเป็นเดือน ธันวาคม แทนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ช้าจากเดิมไป 1 เดือนแต่ก็คิดซะว่าได้เป็นของขวัญปีใหม่ที่พวกเรารอคอยกันมานานแทนละกันนะครับพี่ จะได้สบายใจกันครับ Grin

วันนี้น้องแจ้งข่าวให้ทราบกันเท่านี้ก่อนนะครับ อาทิตย์หน้า ได้ความคืบหน้าว่าเป็นอย่างไรจะรีบเข้ามาแจ้งให้พี่ๆทราบกันทันทีขอรับ  ไหว้
ยกยอดรายชื่อโครงการ6 ขึ้นมาโครงการ5 อีกประมาณ 10รายชื่อ หมายความรวมไปถึงรุ่นปืนที่แต่ละคนที่จองด้วย
ใช่หรือเปล่าครับ Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 10:15:05 PM โดย komatsu » บันทึกการเข้า

komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #5255 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 06:49:30 PM »

ขอแสดงความยินดีกับคุณkomatsuด้วยครับ รีบหาถังไว้ได้เลยครับ ไหว้
6. komatsu S410E22SX30LWO  S410 S/L Xtra FAC .22 LH WALNUT

ใช่แล้วครับพี่ ผมอยากสัมผัสความแม่นยำที่ระยะ 50 ม. ขึ้นไปดูบ้างว่ามันจะมีความรู้สึกปลื้มขนาดไหน หลงรัก

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #5256 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 06:53:59 PM »

เงินมัดจำ 10000 ต้องไปวางด้วยตัวเอง  หรือโอนไปได้ครับ..... ไหว้

คุณ suksun1 ผมไม่มีสมาธิเลยครับ เปลี่ยนรูปเถอะ ตามันคอยจะมองรูปตลอด
แม้ว่าเปลี่ยนหน้าไปแล้วก็ยังคลิกกลับมาดูอีก กลุ้มใจ
อิอิ  ขออภัยด้วยครับ ไหว้  ...ที่น้องเธอรบกวนสมาธิ  น้ำลายหก(เป็นรุ่น แฟนซีเลดี้ครับ  เลยเอามาเล่นๆ)

เอาออกจริงๆ เหรอ  เศร้า
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5257 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 06:55:05 PM »

พี่ๆครับพอจะซื้อปืนจริงๆนี่มีข้อสงสัยหลายข้อเลยครับ Huh รบกวนขอข้อมูลครับ ไหว้
1.S410 S/L XTRA FAC .22 RH BEECHราคา 45000บาท แล้วถ้า Specเดียวกันแต่พานท้ายเป็นไม้ walnut ราคาเท่ากันหรือป่าวครับ
2.ปืนรุ่นนี้ทางผู้ผลิตไม่ได้แนบแฮนปั้มมาด้วยหรือครับ (ต้องซื้อแฮนปัมเองอีก 5-6พันหรือครับ) และขอดีข้อเสียของการใช้ถังลม กับแฮนปั้ม
3.กล้องเลง Leupold mark 4 (จำได้ว่าคุณเต้ยเคยบอกไว้ว่าราคาอยู่ประมาณ2000 แต่ไม่ได้บอกว่าซื้อได้ที่ไหนครับ)

สารบัญหน้า 1ครับ มึนและงงจริงๆครับ ยี๊ แบร่ กิ๊วก๊าว อ๋อย บู่
PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5258 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:01:34 PM »

อิอิ  ขออภัยด้วยครับ ไหว้  ...ที่น้องเธอรบกวนสมาธิ  น้ำลายหก(เป็นรุ่น แฟนซีเลดี้ครับ  เลยเอามาเล่นๆ)

เอ้า.....หรือจะเอาขึ้นใหม่ดี  คุณสิทธาเห็นแล้วคึกคักดีใช่ไหมครับ หลงรัก
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

« ตอบ #5259 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:14:35 PM »

เอ้า.....หรือจะเอาขึ้นใหม่ดี  คุณสิทธาเห็นแล้วคึกคักดีใช่ไหมครับ หลงรัก
รูปอะไรครับ แบบนี้ลำเอียงนี่นา งอน งอน

PRAMOTE...
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #5260 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:22:29 PM »

แฮะแฮะ ..  ก้อรูปโลโก้ข้างซ้ายนี่งัย ทำให้คุณสิทธาเสียสมาธิ  อาจทำให้คิดถึงข้างหน้า หลงรัก
ก้อเพียงให้มีสีสันครับ  ... ผิดพลาดขออภัยด้วย ไหว้

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #5261 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 07:23:34 PM »

ไหว้ มาอัพเดทข่าวการสั่งจองปืนหมดตูดโครงการ 5 และ 6 ครับ  ไหว้

วันนี้ได้โทรไปสอบถามนายห้างร้านเอกภัทรถึงความคืบหน้า ได้ข้อมูลสำคัญๆมาดังนี้ครับพี่น้อง

1. เอกสารใบ ป.2 นำเข้าปืนของทางร้านจะออกภายในวันที่ 12 ตค. นี้ครับ และทันทีที่ ป.2 ออกทางร้านจะเรียกพวกเราไปทำการวางมัดจำปืนกันทันทีครับ เงินวางมัดจำปืน 1 หมื่นบาทครับ เพราะฉะนั้นพี่ๆทุกท่านเตรียมเงินไว้ให้พร้อมได้แล้วนะครับ ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้พวกเราคงได้วางเงินมัดจำปืนกันแล้วครับ

3. หลังจากพวกเราวางมัดจำกันแล้ว ก็ไปทำการขอใบ ป.3 รอได้เลยครับ โดยระบุรายละเอียดว่า "ทำการซื้อปืนจากร้านค้าปืน จังหวังราชบุรี" ครับ

4. สุดท้ายคงเป็นข่าวร้านนิดหน่อยครับ เศร้า กำหนดการเดิมที่ทางร้านแจ้งไว้ว่าพวกเราน่าจะได้ปืนกันเดือน พฤศจิกายนนี้ เนืองจากราชการทำการเดินเรืองหนังสือ ป.2 ของพวกเราล่าช้ามา 1 เดือนทำให้กว่าพวกเราจะได้ปืนกัน คงเป็นเดือน ธันวาคม แทนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ช้าจากเดิมไป 1 เดือนแต่ก็คิดซะว่าได้เป็นของขวัญปีใหม่ที่พวกเรารอคอยกันมานานแทนละกันนะครับพี่ จะได้สบายใจกันครับ Grin

วันนี้น้องแจ้งข่าวให้ทราบกันเท่านี้ก่อนนะครับ อาทิตย์หน้า ได้ความคืบหน้าว่าเป็นอย่างไรจะรีบเข้ามาแจ้งให้พี่ๆทราบกันทันทีขอรับ  ไหว้

งานเข้าแล้วครับไอ้5 เงินไปเที่ยวยังไม่มาเลยครับ คุณ6ดันพลิกล๊อกตามมาต่อท้ายไอ้5อีก
     ไม่ต้องยินดีหรอกครับเสียเงินทีเดียวแสนกว่าๆ  ผมคงไม่ภูมิใจหรอกครับแต่ก็ไม่ถอนตัวหรอกกันท่าให้เสือแม็คดีกว่า5566 แบร่
    อีกอย่างครับเพื่อนๆคนรักปืนลมมีข้อมูลอะไรที่เป็นภาษาอังกฤษช่วยแปลให้หน่อยครับอ่านไม่ออกจบแค่ป.4เองครับ ไหว้
     คุณแม็คพรุ่งนี้ผมเอางานไปให้ดูดีกว่าครับวันนี้ไม่มีกะจิตกะใจจะโพสต์แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2009, 07:30:46 PM โดย 123 dog-dog » บันทึกการเข้า
mingmongkon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 71

« ตอบ #5262 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:30:39 PM »

อ้างถึงคุณ Saksin1เงินมัดจำ 10000 ต้องไปวางด้วยตัวเอง  หรือโอนไปได้ครับ.....   ไหว้
 คุณเต้ยครับตอนหมดตูดโครงการ 4 ทางร้านเขาให้โอนเงินจองได้ครับ ผมว่าโครงการ 5 คงโอนเงินค่ามัดจำได้เหมือนกัน คนอยู่ต่างจังหวัดค่าเดินทาง น้ำมันแพงและลำบากด้วยครับ
ช่วยมาโพสต์เบอร์บัญชีร้านปืนและโทรศัพท์ที่ติดต่อสะดวกให้ด้วยครับเวลามัดจำ ไว้เวลารับปืนค่อยไปครั้งเดียวดีกว่า ขอบคุณครับ  ยิ้มีเลศนัย
army555
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #5263 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 08:44:29 PM »

อ้างถึงคุณ Saksin1เงินมัดจำ 10000 ต้องไปวางด้วยตัวเอง  หรือโอนไปได้ครับ.....   ไหว้
 คุณเต้ยครับตอนหมดตูดโครงการ 4 ทางร้านเขาให้โอนเงินจองได้ครับ ผมว่าโครงการ 5 คงโอนเงินค่ามัดจำได้เหมือนกัน คนอยู่ต่างจังหวัดค่าเดินทาง น้ำมันแพงและลำบากด้วยครับ
ช่วยมาโพสต์เบอร์บัญชีร้านปืนและโทรศัพท์ที่ติดต่อสะดวกให้ด้วยครับเวลามัดจำ ไว้เวลารับปืนค่อยไปครั้งเดียวดีกว่า ขอบคุณครับ  ยิ้มีเลศนัย

ทางร้านให้โอนไปได้อยู่แล้วครับ ไม่ต้องกังวล
เดี่ยวตอนโทรมาบอกเราเรื่องจองปืน ก็จะให้เบอร์บัญชีของนายห้างมาด้วยครับ
ผมก็เพิ่งใช้บริการของร้านไป ก็โอนเงินจองไปเหมือนกันครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #5264 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2009, 09:44:57 PM »

ไหว้ มาอัพเดทข่าวการสั่งจองปืนหมดตูดโครงการ 5 และ 6 ครับ  ไหว้

1. เอกสารใบ ป.2 นำเข้าปืนของทางร้านจะออกภายในวันที่ 12 ตค. นี้ครับ และทันทีที่ ป.2 ออกทางร้านจะเรียกพวกเราไปทำการวางมัดจำปืนกันทันทีครับ เงินวางมัดจำปืน 1 หมื่นบาทครับ เพราะฉะนั้นพี่ๆทุกท่านเตรียมเงินไว้ให้พร้อมได้แล้วนะครับ ภายใน 1-2 อาทิตย์นี้พวกเราคงได้วางเงินมัดจำปืนกันแล้วครับ

ถ้าเป็นจริง ผมก็เป็นหนึ่งในโครงการ 5 น่ะซิครับ เย้ เย้ พรุ่งนี้จะไปขอ ป.3 แล้ว
หน้า: 1 ... 348 349 350 [351] 352 353 354 ... 807
  พิมพ์