๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35379 35380 35381 [35382] 35383 35384 35385 ... 35790
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25851594 ครั้ง)
GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #530715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:17:39 PM »

ฝันดี - ราตรีสวัสดิ์เพื่อน ๆ ทุกท่านครับ                  

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #530716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 11:10:34 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกคน

หากเดินยังไม่คล่องอย่าเพิ่งวิ่งครับ

ฝากคำนี้ไปยังวิศวะทั้งหลายครับ ท่านทำกันแบบนี้คนที่แย่คือหนังหน้าไฟนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #530717 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 02:09:48 AM »

หากเดินยังไม่คล่องอย่าเพิ่งวิ่งครับ

ฝากคำนี้ไปยังวิศวะทั้งหลายครับ ท่านทำกันแบบนี้คนที่แย่คือหนังหน้าไฟนะครับ

สัตว์กินพืชที่ทุ่งหญ้าสะวันน่าไม่คิดยังงี้ครับ

เกิดมาเผละ...ต้องรีบทรงตัวแล้วลุกวิ่งให้ได้ ก่อนที่จะถูกฝูงทิ้งและนักล่าตามมาทัน

การเติบโตของตำแหน่งทุกวันนี้ไม่เหมือนแต่ก่อน นายร้อยจบใหม่ทำโทษจ่าแก่ๆที่เข้าเวรสิบเวรกองร้อย

ฐานปล่อยให้ทหารลากลับบ้านช่วงกลางวันตอนวันหยุด แล้วกลับมาให้ทันรวมแถวค่ำ

หมวดหนุ่มบอกว่า ขาดวินัยอย่างร้ายแรง สิทธิการอนุญาตเป็นของ ผบ.ร้อยเท่านั้น

จ่าแก่บอกว่า ทหารมันกลับไปซ่อมปั๊มน้ำให้แม่มันที่บ้าน นอกจากมันแล้วไม่มีใครซ่อมได้

หมวดสั่งจ่าวิ่งรอบกองร้อย พร้อมตะโกน ผมให้ทหารลาโดยพละการคร้าบ...!  5 รอบ

ที่มันเจ็บคือ จ่าเป็นทหารมาตั้งแต่หมวดยังไม่เกิด ลูกคนเล็กของจ่ายังแก่กว่าหมวดด้วยซ้ำ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530718 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 02:15:21 AM »

ทุกวันนี้ จ่าเป็นที่ปรึกษานายก อบต. แห่งหนึ่ง

หมวดคนนั้น เป็นนายพันโท จ่อตำแหน่งเสธ.

คนหนึ่งเป็นที่เคารพจดจำ  อีกคนก้าวหน้าเติบโต
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #530719 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 08:19:27 AM »

แหวะ ถ่ายอะไรมาให้แล...

โน่น...ขาอ่อนสาว ๆ หนุ
600 มม.คงไม่ต้องแกล้งทำไปนั่งข้าง ๆ แระ

ยินดีกับของขวัญให้ตัวเองชิ้นใหม่ครับ...
ปล.ความจริงน่าจะไปบานกะ DSLR ตามที่หวังไว้ตอนแรกนะ... Grin Grin คิก คิก

ไม่ไหวครับ เฉพาะDSLR รุ่นที่มีสเป็คตรงตามต้องการจริงๆ ราคาตัวมันก็2หมื่นนิดหน่อย
ไม่เอาเลนส์คิด แต่ใช้เลนส์16-85 ก็อีกเกือบ2หมื่น แถมทั้งกล้อง+เลนส์รวมกัน หนักโลกว่า
แล้วดูมาดูไป น่าจะบานไปอีก 2หมื่นก็ยังไม่จบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #530720 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:03:48 AM »

Grin ไหว้ Grin

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
pisal_rn
Sr. Member

คะแนน 204

« ตอบ #530721 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 09:57:24 AM »

600 มม.คงไม่ต้องแกล้งทำไปนั่งข้าง ๆ แระ

ยินดีกับของขวัญให้ตัวเองชิ้นใหม่ครับ...
ปล.ความจริงน่าจะไปบานกะ DSLR ตามที่หวังไว้ตอนแรกนะ... Grin Grin คิก คิก

ไม่ไหวครับ เฉพาะDSLR รุ่นที่มีสเป็คตรงตามต้องการจริงๆ ราคาตัวมันก็2หมื่นนิดหน่อย
ไม่เอาเลนส์คิด แต่ใช้เลนส์16-85 ก็อีกเกือบ2หมื่น แถมทั้งกล้อง+เลนส์รวมกัน หนักโลกว่า
แล้วดูมาดูไป น่าจะบานไปอีก 2หมื่นก็ยังไม่จบ

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...  Grin

รูปนี้เขาถ่ายด้วย FZ200 น้าซับก็ถ่ายสวยได้ มันมีดีกว่าที่คิด (เขาว่ามาครับ)  Grin

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #530722 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 10:06:45 AM »

สัตว์กินพืชที่ทุ่งหญ้าสะวันน่าไม่คิดยังงี้ครับ

เกิดมาเผละ...ต้องรีบทรงตัวแล้วลุกวิ่งให้ได้ ก่อนที่จะถูกฝูงทิ้งและนักล่าตามมาทัน

การเติบโตของตำแหน่งทุกวันนี้ไม่เหมือนแต่ก่อน นายร้อยจบใหม่ทำโทษจ่าแก่ๆที่เข้าเวรสิบเวรกองร้อย

ฐานปล่อยให้ทหารลากลับบ้านช่วงกลางวันตอนวันหยุด แล้วกลับมาให้ทันรวมแถวค่ำ

หมวดหนุ่มบอกว่า ขาดวินัยอย่างร้ายแรง สิทธิการอนุญาตเป็นของ ผบ.ร้อยเท่านั้น

จ่าแก่บอกว่า ทหารมันกลับไปซ่อมปั๊มน้ำให้แม่มันที่บ้าน นอกจากมันแล้วไม่มีใครซ่อมได้

หมวดสั่งจ่าวิ่งรอบกองร้อย พร้อมตะโกน ผมให้ทหารลาโดยพละการคร้าบ...!  5 รอบ

ที่มันเจ็บคือ จ่าเป็นทหารมาตั้งแต่หมวดยังไม่เกิด ลูกคนเล็กของจ่ายังแก่กว่าหมวดด้วยซ้ำ

ครับอาจารย์ ท่านทั้งหลายมักไม่ค่อยฟังคำเตือนของกระจงเฒ่าคนนี้ครับ แล้วสุดท้ายความซวยจะมาลงกับผมทุกทีแต่ครั้งนี้ดูเหมือนว่าจะหนักครับ ผมตกในภาวะกลืนไม่เข้าคายไม่ออกครับ ความจริงพูดไปก้ไม่ได้ทั้งที่รู้อยู่เต็มอก

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #530723 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 10:08:55 AM »

ทุกวันนี้ จ่าเป็นที่ปรึกษานายก อบต. แห่งหนึ่ง

หมวดคนนั้น เป็นนายพันโท จ่อตำแหน่งเสธ.

คนหนึ่งเป็นที่เคารพจดจำ  อีกคนก้าวหน้าเติบโต

สงสัยนะครับอาจารย์ ทหารทุกคนสามารถไปถึงตำแหน่งสูงๆได้หมดหม้ายครับ หรือว่าต้องมีผลงานอะไรโดดเด่นกว่าใครเขาจึงจะไปถึงขั้นสูงๆได้ ประเภทธงชาติคลุมร่างแล้วจึงจะได้ยศอันนั้นไม่ขอกล่าวถึงนะครับ ตื้นตันใจ เศร้าใจทุกคราวที่ได้ข่าวครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #530724 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 10:10:18 AM »

ใช้ๆไปต๊ะ เบี้ยเก็บไว้ทำไหรนักหนา ลูกเมียก้าไม่ช่ายยัง หรือว่าเก็บไว้เลี้ยงปลาดุกมาห่อใบขี้หมิ้นแล้วพาไปหม๊กไฟครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #530725 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 10:27:34 AM »

...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...  Grin

รูปนี้เขาถ่ายด้วย FZ200 น้าซับก็ถ่ายสวยได้ มันมีดีกว่าที่คิด (เขาว่ามาครับ)  Grin

ของน้าซับแกเชียดทุ่มแล้วครับ แกว่ายิงพรือก้าไม่ทุ๊เชียดทำปุ๋ยเสียแล้วครับ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #530726 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 10:38:29 AM »

...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
 Grin

รูปนี้เขาถ่ายด้วย FZ200 น้าซับก็ถ่ายสวยได้ มันมีดีกว่าที่คิด (เขาว่ามาครับ)  Grin

ได้หนังสือของท่าน เอนก นาวิกมูล มาเล่มนึงครับ   เยี่ยม

นึกถึงตอนทียังเป็นเด็ก ยังเรียนหนังสืออยู่เลยครับ             Grin

k@mon
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 589

« ตอบ #530727 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 10:55:07 AM »

Grinด้วยความสัตย์จริง...

หน้าไหนที่มีน้าซับกับน้าฉ๊องอยู่ร่วมกัน

ผมจะบวกให้น้าซับก่อนเสมอไป ยิ้มีเลศนัย

บ่อยครั้งที่เราละเลยกับมิตร......แต่ทุ่มเททั้งชีวิตให้กับศัตรู
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

« ตอบ #530728 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 11:25:55 AM »

Grinด้วยความสัตย์จริง...

หน้าไหนที่มีน้าซับกับน้าฉ๊องอยู่ร่วมกัน

ผมจะบวกให้น้าซับก่อนเสมอไป ยิ้มีเลศนัย

เอาเฮอะ.....!!   บู่
golek
Hero Member

คะแนน 1076

« ตอบ #530729 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 11:45:51 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ................  Grin Grin Grin

อยู่ด้ามขวานไทย ภูมิใจรักษ์บ้านเกิด
ไม่รวยเบี้ยพอให้ยืมได้  แต่น้ำใจพร้อมแบ่งปัน ครับ
หน้า: 1 ... 35379 35380 35381 [35382] 35383 35384 35385 ... 35790
  พิมพ์