๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 11:49:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 52
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: NATHAN SEAL UPDATED!!! หน้า 1  (อ่าน 178053 ครั้ง)
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:26:41 PM »

น่าไปวุ้ย....จะได้สัมผัสตัวเป็นๆ...... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ว่าแต่เราอยู่แค่สายตรวจ(ภายใน) ต้องใช้ภาษาอังกฤษด้วยเหรอ?.....อุตสาห์จบที่สี่แยกอ๊อกฟอร์ดแล้วนา...... ยิ้มีเลศนัย

ตุ๋นจนเปื่อยหวานน้ำต้มกระดูก อิอิ แต่ก็ยังสดใสร่าเริงเบิกบาน Smiley

polizehero
ทำดีเสมอตัว ทำชั่วคนเหยียบย่ำ
Jr. Member
**

คะแนน 5

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 09:57:29 PM »

ึคลิปแรกผมจับผิดได้ 1 ที่คือการที่ นทต.หรือนักเรียนนักทำลายใต้น้ำจู่โจม ถ้าเป็นข้าราชการที่มาจากกองทัพเรือ
ถ้าฝึกจบหลักสูตรจะต้องได้รับเ้ข้าบรรจุในหน่วยทันทีโดย " ไม่กลับไปหน่วยเดิม " แต่ถ้าเป็นข้าราชการที่มาจาก ทบ. ทอ.หรือ ตร.
จะต้องกลับไปหน่วยเดิมยังต้นสังกัด โดยหลักทั่วๆไป   แต่คนในคลิป "เขาใช้คำว่าหลักสูตรของไทยผู้ที่เข้าฝึกต้องกลับเข้าหน่วยเก่า "
 แต่โดยหลักแล้ว 90 เปอเซ็นของผู้เข้าฝึก เป็นข้าราชการจากกองทัพเรือทั้งนั้น เพราะฉะนั้นนี่คือจุดที่ผิดสังเกตอย่างนึง  
RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:03:33 PM »

สอนสตั้นแมนด้วย

http://www.kontamnung.com/stuntman.php
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 10:56:34 PM »

เท่ห์มากครับ...  ยิ้มีเลศนัย ขำก๊าก

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:41:31 PM »

บังเอ๋  โพสไว้ที่เว็ปคุณเสก 
บังเอ๋  บอกว่าถ้ารู้จัก ตำรวจ ทหารที่ไหน ก็ให้ช่วยบอกต่อๆกันไปด้วย
สงสารคนที่ถูกสอน  ไม่ใช่นายคนนี้คนเดียว ยังมีอีกที่ทำมาหารัปปะทาน
แล้วโฆษณาว่า สอนตำรวจ ทหาร เพื่อหวังผลทางการค้า

อ๋อ ..................เรื่องแม๊กกาซีนหลอดนะหรือครับ  คิก คิก

ผมยังฮาอยู่เลย จำแม่นครับ

Cheesy
อิอิอิ ครับผม แต่ผมหมายถึงเมื่อเร็วๆนี้น่ะครับ สอน VIP protection และ ยุทธวิธีต่างๆให้ ตำรวจหน่วยเฉพาะกิจน่ะครับ  เวร..จริงๆครับ
ผมถือโอกาศถามผู้การครับว่า มาตรการ มาตรฐาน ของการเอาบุคคลภายนอกเข้าไปสอน หน่วยรบของทหารนี่เป็นอย่างไรครับ ทำไมถึงได้มี พวกกูรู้เอง เข้าไปสอนได้ครับ

ใครที่เป็นข้าราชการตำรวจ  พอจะตอบได้ไหมครับ สำหรับส่วนของตำรวจ
จนท ของไทยเราเก่งๆเยอะแยะ ทำไมไม่สอนกันเอง สอนข้ามหน่วย  ทำไมถึงได้มีคนพวกหากิน เข้าไปสอนได้
ถ้ารู้จริงเก่งจริงจะไม่ว่าเลย  จะสนับสนุนซะด้วย โฆษณาให้ฟรีๆเลย แต่นี่ไม่ใช่
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2011, 11:51:00 PM »

มีมาเรื่อยๆ...ให้อ้ายผมต้องได้ "บ่น" อีกแล้ว.... Angry

อ้ายผมเพิ่นยิ่งสูงวัยอยู่... คิก คิก
เออ..สูงวัยแต่ปากยังขยับได้นิ 5555
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 12:01:10 AM »

ไหว้ขอบพระคุณพี่ ๆ ครับ  เค้าเทห์จริง ๆ ด้วย  คิก คิก

RbungA+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 07:55:05 AM »

ผมเขียนข้อความนี้ไว้ใน strikeback tactics จากความรู้สึกของผมเองครับ  ไหว้

ผมได้รับการสั่งสอนมาว่า อย่าใส่สิ่งที่ผิดๆลงไป ไม่รู้ก็บอกว่าไม่รู้ แล้วหาว่าใครรู้มาป้อนข้่อมูลที่ถูกต้องให้ผู้เข้ารับการฝึก
พื้นฐานทางความคิดหรือที่เรียกว่า ความเข้าใจของแต่ละคนนั้นแตกต่างกัน บางคนพูดทีเดียวรู้เรื่องบางคนต้องหลายๆครั้ง
ดังนั้น ต้องกล้าที่จะยอมรับในสิ่งที่เราไม่รู้ และต้องกล้าที่จะเดินเข้าไปหาแหล่งความรู้ ในทุกระดับของเรื่องนั้น ผมหมายถึง
เช่น ถ้าเรื่อง basic อธิบายเข้าใจง่าย ข้อมูลแน่นต้องครูคนนี้ แต่ถ้าระดับสูงขึ้นไปต้องครูคนนี้ ถ้าระดับยากๆต้องบินไปเรียนที่ไหน
แนวทางนี้ผมคิดว่าใช้ได้ สิ่งที่เราต้องมีก่อนคือ Basic ที่ดี พิ้นที่ดีจะแตกประเด็นไปเรื่องไหนๆ ก็จะมีความเข้าใจว่าท่า่นี้มีพิ้นฐาน
มาจากอะไร และควรใช้ในสถานการณ์ใด

ใครเห็นอะไรในคลิปไหนที่คิดว่า ไม่น่าใช่ ก็ลองไปดูคลิปกับผู้รู้ ผมทำแบบนั้น ถึงได้เข้าใจว่า สิ่งที่คุณชวินพล กำลังทำคือสิ่งที่ดี
แต่ต้องแยกว่า สิ่งที่ดี กับ สิ่งที่ถูกต้อง คืออะไร คนไทยชอบเหมารวม เค้าคนดี นิสัยดี ไม่เห็นมีอะไร ต้องคิดถึงผลระยะยาวด้วย
ถ้าสอนคนธรรมดา ผมคงปล่อยผ่านไปไม่คิดอะไรมาก เพราะไม่รู้จัก ไม่สนใจด้วย แต่สอนทหารตำรวจ เอาชีวิตเดิมพัน ยอมไม่ได้

"ข้าราชการคือข้าฯ ของแผ่นดิน ผมไม่ใช่ราชการ ผมเป็นประชาชนธรรมดาคนหนึ่ง
ที่ถูกบ่มเพาะสั่งสอนให้ผมรู้ค่าของแผ่นดิน ใครไม่รู้จักคำนี้ ก็ไม่มีคำพูดอะไรจะัพูดแล้ว"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:14:22 AM »

บังเอ๋  โพสไว้ที่เว็ปคุณเสก 
บังเอ๋  บอกว่าถ้ารู้จัก ตำรวจ ทหารที่ไหน ก็ให้ช่วยบอกต่อๆกันไปด้วย
สงสารคนที่ถูกสอน  ไม่ใช่นายคนนี้คนเดียว ยังมีอีกที่ทำมาหารัปปะทาน
แล้วโฆษณาว่า สอนตำรวจ ทหาร เพื่อหวังผลทางการค้า

อ๋อ ..................เรื่องแม๊กกาซีนหลอดนะหรือครับ  คิก คิก

ผมยังฮาอยู่เลย จำแม่นครับ

Cheesy
อิอิอิ ครับผม แต่ผมหมายถึงเมื่อเร็วๆนี้น่ะครับ สอน VIP protection และ ยุทธวิธีต่างๆให้ ตำรวจหน่วยเฉพาะกิจน่ะครับ  เวร..จริงๆครับ
ผมถือโอกาศถามผู้การครับว่า มาตรการ มาตรฐาน ของการเอาบุคคลภายนอกเข้าไปสอน หน่วยรบของทหารนี่เป็นอย่างไรครับ ทำไมถึงได้มี พวกกูรู้เอง เข้าไปสอนได้ครับ

ใครที่เป็นข้าราชการตำรวจ  พอจะตอบได้ไหมครับ สำหรับส่วนของตำรวจ
จนท ของไทยเราเก่งๆเยอะแยะ ทำไมไม่สอนกันเอง สอนข้ามหน่วย  ทำไมถึงได้มีคนพวกหากิน เข้าไปสอนได้
ถ้ารู้จริงเก่งจริงจะไม่ว่าเลย  จะสนับสนุนซะด้วย โฆษณาให้ฟรีๆเลย แต่นี่ไม่ใช่

ตอบในส่วนของกองทัพบกนะครับ ..................

การนำบุคคลภายนอกกองทัพไปสอนกำลังพล มีสองกรณีใหญ่ๆครับ ..................

ในการฝึกศึกษา ตามวงรอบ ตามตาราง ตามหลักสูตรที่กองทัพกำหนด ที่มีมาตรฐานการฝึก ระยะเวลา วงรอบ คุณสมบัติของกำลังพล ที่แน่นอน ............... เมื่อมีวิชาพิเศษนอกเหนือที่บุคลากรของกองทัพ ไม่มีผู้ชำนาญการ เช่น การเกษตรกรรม การฝึกอาชีพ วิชาอาชีวศึกษาต่างๆ..................กองทัพจะร้องขอครูจากหน่วยงานรัฐ หรือ ภาคเอกชนที่เกี่ยวข้อง มาเป็นอาจารย์พิเศษครับ

ในกรณีที่หน่วย"ริเริ่ม"ขึ้นเอง โดยอาจจะได้รับงบประมาณพิเศษให้ดำเนินการ หรือได้รับคำสั่งจากหน่วยเหนือให้เพิ่มเติมความรู้ให้แก่กำลังพล ............... อันนี้แหละครับที่ถ้าคุมกันไม่ดี ตรวจสอบไม่ดี อาจจะมีมั่ว.................ในเรื่องเนื้อหา ผมไม่ห่วงเพราะยังไงๆ ก็อยู่ในความควบคุมของกรมยุทธศึกษาทหารบกอยู่แล้ว ที่เข้มงวดเรื่องเนื้อหา กับการใช้งบประมาณ ......................

แต่เรื่องการสรรหาบุคลากรจากภายนอกมาสอนนี่แหละครับ .................. ถ้ามีหน้าม้า หรือพรรคพวก  หรือคนที่ไปเห็นมาแล้วไม่ตรวจสอบคนมาสอนให้ดี ว่ามีความรู้ความสามารถจริงหรือไม่ มีคุณวุฒิหรือไม่............... เห็นว่าดี ว่าเจ๋งก็รายงานหรือเสนอชื่ออาจารย์พิเศษไป แล้วได้รับอนุมัติ ...............คนลวงโลกพวกนั้นก็มีโอกาสเข้ามาสอนในหลักสูตรพิเศษที่ของเปิดได้...................ถ้าหน่วยที่เปิดหลักสูตรพิเศษเหล่านี้ ตรวจสอบไม่ดี

ช่วงที่ผมอยู่หน่วยกำลังรบ ผมไม่ค่อยได้รับการฝึกจากคนภายนอกกองทัพมากนักหรอกครับ ..............โดยเฉพาะเรื่อง Tactical เพราะแค่คนในกองทัพมาสอนก็เก่งและมหาโหด อยู่แล้ว ฝึกกันเองก็รากเลือดอยู่แล้ว ........ถ้าไม่นับครูใน ทบ.ด้วยกันเองโดยเฉพาะ ครูจากหน่วย Seal  ทร. ที่เคยเอาไม้พายเรือยางไล่ตีพวกผม คราวที่หน่วยขอให้ Seal ทร.ไทย ฝึกให้พวกผมในหน่วย พร้อมๆกับการฝึกกระโดดร่มลงน้ำ .................หรือครูจาก Commando ทอ. ที่ไล่บี้พวกผมจนน้ำบาน เรื่องการใช้อาวุธปืนพกและปืนกลมือในที่แคบ เช่นในอากาศยาน หรือในอาคาร .....................

สมัยที่ผมรับการฝึก ถ้าคนที่อยู่ภายนอกกองทัพมาสอน Tactical ..............ถ้าไม่แน่จริงในการสอน(คือมาสอนแล้วไม่ได้เรื่อง) หรือได้รับการยอมรับหรือรับรองดีกรีมาสอน ................มักจะโดนลองของ หรือไม่ยอมรับ .............หรือจะโดนนินทาลับหลังเป็นตัวตลกกันไป

ผมว่ากรณีนี้ ถ้าหน่วยตรวจสอบไม่ถี่ถ้วน และมีลูกขุนที่เป็นพรรคพวก คอยเสริม คอยชง ................... ก็พลาดกันได้ง่ายครับ เพราะคิดแต่ในสิ่งดีๆ ต้องการรับสิ่งดีๆ ............... เลยไม่มองคนในแง่ร้ายอะไร

ปล.ถ้าผมเป็น Seal ทีม 1 ผมเห็นแบบนี้ ผมก็โกรธครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:24:53 AM »

ปัจจุบันนายชวินพลคนนี้ไปอยู่ที่ไหนแล้วครับ...ยังอยู่ในไทยรึเปล่า........

The best way to predict the future is to invent it.
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 08:49:11 AM »

คิก คิก
เมื่อเดือนก่อนอยู่แถวไนี้แหละครับ

Skydiver_รักในหลวง
คารมเป็นต่อ รูปหล่อเป็นรอง
Hero Member

คะแนน 1275

ไร้สาระโดยสิ้นเชิง

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 09:36:14 AM »

ผมสงสัยว่าหน่วยงานที่เขาแอบอ้างว่าไปจบมาจากที่นั้นที่นี้ทั้งๆที่ไม่ได้จบมาจากที่นั้นซักหน่อย

เขาไม่มีมาตรการอะไรมาลงโทษบ้างเลยหรือครับ

จงยิ้มสู้เมื่อความตายมาเยือน...
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:21:18 AM »

คุณเจษช่วยแก้ชื่อกระทู้ด้วยครับ
ทหารเรือไทยหลายสิบคน  ที่จบซีลจาก USA  รวมทั้ง พล.ร.ต.วินัย  ผบ.นสร.ท่านปัจจุบันด้วย
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 10:23:12 AM »

ปัจจุบันนายชวินพลคนนี้ไปอยู่ที่ไหนแล้วครับ...ยังอยู่ในไทยรึเปล่า........

ไปทำฟาร์มเลี้ยงแกะแล้วครับ Smiley เป็นเด็กเลี้ยงแกะ  Grin
เขาคงเคยอ่านหนังสือเล่มนี้ครับ http://www.oknation.net/blog/print.php?id=267553
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2011, 10:24:51 AM โดย ซิกสุราษฎร์ ::: รักในหลวง » บันทึกการเข้า
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2011, 11:44:28 AM »

คุณเจษช่วยแก้ชื่อกระทู้ด้วยครับ
ทหารเรือไทยหลายสิบคน  ที่จบซีลจาก USA  รวมทั้ง พล.ร.ต.วินัย  ผบ.นสร.ท่านปัจจุบันด้วย
เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 52
  พิมพ์