๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 08:40:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้ คำแนะนำเกี่ยวกับ .38 SUPER ครับ (ตัดสินใจแล้วครับว่าจะซื้อแน่นอน)  (อ่าน 73151 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 02:58:08 PM »

สวัสดีครับ
 ผมขออนุญาต เรียนถามพี่ Ro@d ด้วยความเคารพและนับถือครับ
 ผมเองมี .38 SUPER ยี่ห้อลาม่า สไตล์ปืน โคลท์ 1911 A1
 ซึ่งผมต้องการหาแม็กกาซีนสำรอง เพื่อติดปืนเผื่อไว้ ขอเรียนถามดังนี้ครับ
- ผมสามารถใช้แม็กกาซีน ของปืนColt .38 Super นำไปใส่ กับปืนยี่ห้อลาม่า แทนกันได้หรือไม่ครับ

ขอบพระคุณมากครับกับคำตอบล่วงหน้าครับ

ผมไม่แน่ใจครับ ต้องรอ คอ LLama อย่างคุณโซ้ยตี๋ หรือคุณโทน ๗๓ หรือท่านอื่น.มาตอบครับ.

ของผมที่เคยมี ก็ใช้แม็กของ LLama เท่านั้น..
เป็นหลังสะพาน ยิงสนุกมือ ทั้ง ๙ มม ทั้ง .๓๘ super ไม่ยอมขัดลำ
แต่ โครงปืนใต้ห่วง ลำกล้อง  แตกปริ แต่ไม่ถึงกับอันตราย นัก..
และ  ก็ยกให้เพื่อนไป  ตั้งแต่ปี ๓๔-๓๕ แล้วครับ.  Smiley

FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 03:32:18 PM »

เดี๋ยวต้องหาเรื่องไปลองของซัก 20 โปก
 ยิงมากไม่ได้ เสียดายลูกปืน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 06:30:34 PM »

ลาม่า ใช้ของโคลท์ หรือของแต่งยี่ห้ออื่นๆได้ครับ แต่ส้นแมกจะว่างๆไปหน่อย

ตัดแผ่นพลาสติกเสริมให้เต็มก็ดีครับ ได้ของคุณภาพดีกว่าสั่งพับครับ

อ้อ..ตอนนี้ผมใช้แมกชิพแมคคอร์มิคขนาด .45 8 นัด เอามาบีบปากนิดนึง

ใส่ .38 ซุป ได้ 10 นัดโดยไม่ยาวเกินส้นด้ามครับ ทำงานปกติ นัดสุดท้ายสไลด์ค้าง

Grin Grin Grin
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2007, 06:45:27 PM »

ลาม่า ใช้ของโคลท์ หรือของแต่งยี่ห้ออื่นๆได้ครับ แต่ส้นแมกจะว่างๆไปหน่อย

ตัดแผ่นพลาสติกเสริมให้เต็มก็ดีครับ ได้ของคุณภาพดีกว่าสั่งพับครับ

อ้อ..ตอนนี้ผมใช้แมกชิพแมคคอร์มิคขนาด .45 8 นัด เอามาบีบปากนิดนึง

ใส่ .38 ซุป ได้ 10 นัดโดยไม่ยาวเกินส้นด้ามครับ ทำงานปกติ นัดสุดท้ายสไลด์ค้าง

ตาคนนี้ มีใครพูดถึง ลาม่า  ไม่ได้เลยนะ  Angry รู้ไปหมดแถมรู้จริงซะด้วย  จูบบบบ จูบบบบ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2007, 09:29:24 PM »

รบกวนแนะนำร้านซื้อลูก .38 Super ให้ด้วยครับ และยี่ห้อที่นิยมใช้กันมียี่ห้ออะไรบ้างครับ...ขอบคุณครับ

ลูกกระสุนที่นิยม ก็ยี่ห้อวินเชสเตอร์ หัวตัดหุ้มเปลือกแข็ง บวกพี ครับ

ป้อนลูกไม่มีติดขัด...ท่านต้องเดินถามเอาครับว่าร้านไหนมีขาย

เพราะไม่แน่ไม่นอน และขายไว ครับ Grin
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 08:36:23 PM »

Grin ได้ตัวนี้ไม่ผิดหวังแน่นครับขอเชียร์ .38 Sup ผมเองได้มาเป็นตัวแรกเหมือนกัน ส่วนเรื่องกระสุนนั้นยังหาได้ไม่ขาดมือ หลงรัก
p@rinya
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 26

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 09:32:31 PM »

ปืนแพงแล้วลูกก็แพงเลยเก็บอย่างเดียวจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ตะบันไฟ
Hero Member

คะแนน 47

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2007, 09:59:31 PM »

.๓๘ ซูปเปอร์ สนันสนุนยี่ห้อ ม้าคาบหอกครับ ......... หลงรัก

ปืนคือเพื่อนแท้  ปืนคือเพื่อนตาย  ปืนคือเพื่อนร่วมทาง
ปืนมันพูดไม่ได้  แต่มันก็ซื่อสัตย์  จริงใจ  ไม่ทรยศหักหลังเรา
นี่แหละนิยามของคำว่าปืน
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:32:03 AM »

เลือก .38 ซุปเปอร์ เลือกโคลท์ ไว้ก่อนครับ สภาพสวยๆ เดิมๆ แน่นๆ

ประมาณ 50 - 60 เค ครับ Grin

ส่วนกระบอกในภาพ...นอกจากจะใจถึง...แล้ว ต้องมีความบ้าด้วยครับ

ถึงจะได้มา...และกราบขอบพระคุณท่านเจ้าของเดิม อีกครั้ง ครับ Grin

คือแบบว่า

ปืนในรูป ๓๘ ซุปเปอร์ หรือ ๓๓ ซุปเปอร์ครับพี่ ผมจะได้ยื่นขอ ป.๓ ถูกครับ

ไปแล้วเดี่ยวโดนถีบ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:42:39 AM »

ขอแจมด้วยคน
ผมมี kimber 38 super คงจาร่วมได้นะ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:49:33 AM »

กระสุน .๓๘ super .. คือขนาดกระสุนที่ผม ชมชอบมากที่สุด..
และ Colt super .. ได้ไปเที่ยวป่ากับผมมากที่สุด
มากกว่า ๙ พารา .๔๕  มากกว่าลูกซอง.  เยี่ยม

poom
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2007, 09:05:19 PM »

คำแนะนำหรือครับ  ถ้าชอบจริง  และมีตังค์  ซื้อเลยครับ...โคลท์ ของแต่งเพียบ...ดูดเงินดีนักแล ...ผมยิง ซุปเปอร์ กระบอกบนขาว...ติดใจครับ...ดังสะใจดี..รู้สึกชอบมาก  ของอาผม..ซื้อมาเมื่อ 2 ปีที่แล้ว 38K ...ส่วนตัวผมชอบโคลท์อยู่แล้ว  และยังไม่เคยมีปืนกะเขาเลย ได้แต่ดูรูปปืนสวย ๆ มาหลายปีแล้ว ปืนโครงการมาก็ยังซื้อไม่ได้...เงินเดือนยังน้อยอยู่ครับ... และราคาก็แพงขึ้นทุกปี...ผมเลยตัดใจกู้เงินซื้อเจ้าตัวดำล่างมานี่แหละครับ...เพราะไม่ว่าวันใดวันนึง ผมก็ต้องมีอยู่แล้ว  ยิ่งรอนาน  ราคาก็ยิ่งสูง...ไม่มีปัญญา...ผมก็ไม่อยากจะเชื่อว่าจะได้มา แค่ถามคนขาย...พี่มี 38 ซุปเปอร์ ขายบ้างหรือป่าวครับ...เขาบอกว่ามี ...รุ่งขึ้นไปดูปืน นั่งขับรถภาวนาขอให้สวยสมใจเถอะ และขออย่าให้โดนหลอกเล้ย เจ้าปะคุณ...ก็ถูกใจครับ กดตังค์จ่ายเลย เมื่อต้นปี 50 นี่แหละครับ เป็นปืนหลุดจำนำ 45K ...ภูมิใจมากเลยครับ ถึงจะไม่ใช่ปืนใหม่  แต่ผมก็เช็ดทุกครั้งที่จับ ... กลุ่มแม้จะไม่แน่นเท่าไร  แต่เข้าดำ ก็ OK แล้วครับ ... ตกแต่งเพิ่มเติมนิดหน่อย ... แหล่ม...เลย ... ของแต่งก็เป็นของพี่สมาชิกในเว็บนี้แหละครับในหน้าซื้อขาย ... พี่ TIK และ พี่ MARCH
leo7272
Newbie
*

คะแนน -1

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 05:17:56 AM »

มีเยอะจังแบ่งสักกระบอกได้ไหมครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2007, 11:16:45 AM »

แม็กฯ ชิพ-ชูตติ่งสตาร์  ทำ .38 ซุปเปอร์ 10 นัด ออกมาตั้งนานแล้ว   Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
ตี๋ br
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1484

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 06, 2008, 06:18:04 PM »

เข้ามาดูตามคำแนะนำของคุณTURUS ได้ความรู้เยอะเลยครับ ขอบคุณมากครับคุณTURUS ไหว้ ไหว้ ไหว้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์