๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:03:57 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมความเชื่อหรือความรู้ผิดๆ เกี่ยวกะอาวุธปืน  (อ่าน 71105 ครั้ง)
eak19573
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #300 เมื่อ: มีนาคม 16, 2010, 04:06:31 PM »

ช่วยยกคับ
INFANTY * รักในหลวง*
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

มว.ลาดตระเวน ฉก.ยะลา ๑๓

« ตอบ #301 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 04:43:23 PM »

ผมเคยได้ยินมากับตัวเลยครับ "พกมาทำไม่แค่ .22 ยิงคนไม่ตายหรอก"  ตกใจ ตกใจผมเลยผมเลยไม่อยากพูดกับหมอนั่นเลยเดินเลี่ยงออกไป(ได้แต่นึกในใจว่าถ้าหมดโม่มันจะรอดมั๊ยนะ) แบร่ แบร่ แบร่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

"หลับตาเถิดนะขอให้เธอหลับดี
คืนนี้ไม้ต้องห่วงตรงนี้ฉันจะดูแลด้วยชีวิตของฉัน
ฟากดาวบนฟ้าร้องเพลงนี้ให้เธอฟังหากฉันไม่ได้กลับ
อย่างน้อยให้เธอหลับสบายก็พอแล้ว"
neunang-นิ้วนาง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 278

« ตอบ #302 เมื่อ: มีนาคม 27, 2010, 08:52:57 PM »

ไปสนามเคยได้ยินว่าปืนพี่ท่านไม่กินลูกซ้อมเป้าเลยสะอาดมันต้องใช้ลูกจริงเท่านั้น
ที่เคยฟังมานะครับส่วนเราๆๆท่านมันก็แค่มือปืนเป้ากระดาษ

logo maker" border="0
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #303 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 01:21:22 PM »

เจอเข้ากับตัวเองครับ Cheesy--พอดีผมอยากได้ .357 อีกกระบอกอยากได้เป็น 2.5 หรือ 3 นิ้ว ผมเลยไปคุยกับ ปลัดที่พอจะสนิทกัน แกว่าเฮียขอแต่ละทีขอที่มันแรงๆเขาไม่ค่อยอนุญาติง่ายๆทั้งนั้น  ทำไมไม่ขอ เก้ามอมอล่ะครับ .357มันอันตรายเกินไปนายไม่ค่อยให้ ถ้าเก้ามอมอล่ะก้อได้เลย----เก้ามอมอไม่ร้ายแรง คิก คิก คิก คิก เพื่อนผมแต่ละคนเวลาไปราชการภาคใต้เห็นเอา 9มม. เหน็บไปทั้งนั้น .357 ก็มีแต่เอาเก็บเข้าลิ้นชัก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
kitsana payong
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #304 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2012, 08:12:38 PM »

แถวบ้านผมเขาเชื่อว่ายิงลูกซ้อมหัวตะกั่วแล้วลำกล้องจะพ้งไวครับ ผมก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร ตกใจ ตกใจ ตกใจ
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21]
  พิมพ์