๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 04:16:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 21
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมความเชื่อหรือความรู้ผิดๆ เกี่ยวกะอาวุธปืน  (อ่าน 71106 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:31:57 PM »

อันเนื่องจากกระทู้เกี่ยวกะ.45หรือ11มม. ท่านนินจาได้กล่าวไว้ว่า

อีกอย่างที่ทำให้ผมต้องมี 11. มม.(ยังขาด .357 ) เพราะเอาไว้เถียงกับพวกรู้ไม่จริง ที่ชอบพูดว่า 11 มม./ .357  เป้นอาวุธสงครามประชาชนมีไว้ในครอบครองไม่ได้  พอผมเจอพวกขี้โม้แบบนี้ทีไร ผมก็จะงัด 1911 ของผมออกมาแล้วบอกว่านี้ไง 11 มม. ผมมีในครอบครองได้....ส่วนไอ้หมอนั้นก็หน้าแหกไปสิครับ  ขี้คุยนัก  และผมมักเจอพวกแบบนี้ เสมอตามวงหล้าต่างจังหวัด..โดยเฉพาะพวกรู้ไม่จริง ฟังเขามาเล่าต่อให้คนอื่นเขาเชื่อกันผิดๆ   ............  แต่ถ้าคนมีความรู้หน่อยเขาจะพูดว่า 11 มม. ขอยาก ครับ.

ทำให้ผมนึกออกว่า ยังมีอีกหัวข้อหนึ่ง ซึ่งคิดไว้ว่าจะตั้งนานแล้ว
คือรวบรวมความเชื่อผิดๆ เกี่ยวกะอาวุธปืน
ใครทราบ....เรื่องความเชื่อผิดๆเกี่ยวกะอาวุธปืน เอามาบอกเล่ากันได้นะครับ

นอกจากก็อปปี้ของท่านนินจามาทำมาหากินแล้ว ผมขอเติม

ความเชื่อว่า.357แม็กนั่ม ยิงรางรถไฟทะลุ..อันนี้เป็นความเชื่อในทางผิดเหมือนกัน
ถ้าบอกว่า ยิงรางรถไฟ แล้วกระสุนดีดกลับไปโดนหัวคนยิง ว่ากันอีกเรื่อง

ที่เหลือเชิญท่านสุภาพบุรุษและสุภาพสตรีได้เลยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:37:58 PM »

เคยได้ยินมาว่าใครเอากระสุนไปทำในสิ่งอัปมงคล สามารถยิงพวกหนังเหนียวได้ แต่ปืนกระบอกนั้นต่อไปอาจแตกได้ Cool Tongue

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:41:13 PM »

อีก1ความเชื่อไม่ทราบว่ามาจากไหน
ที่ว่า ปืนยิงต้นกล้วยไม่ทะลุ เพราะต้นกล้วยเย็นน่ะครับ
อันนี้ ลูกกรดแถวบ้านผมยิงทะลุ4ต้น(กล้วยขึ้นเป็นกอ ยิงทีเดียวทะลุไป4ต้น กระสุนหยุดที่จอมปลวก) อ้อ...กล้วยต้นโตกว่าต้นขาแต่เล็กกว่าลำตัวคน
เพื่อเทียบกะปืนอัดลมที่เด็กๆวัยรุ่นทำกันเองแถวบ้าน ใช้กระสุนแบบลูกปืนในตลับลูกปืนของรถจักรยาน
อัดลม ทะลุ3ต้นแน่ะ แต่รูของลูกจากปืนอัดลม ทะลุไปเฉยๆ ไม่ตีคว้าน รูออกกระจุยกระจายเหมือนลูกกรด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:42:18 PM »

........และความเชื่อที่ว่าพระองค์ไหนดังๆ แล้วยิงไม่เข้า-ไม่ออกล่ะน่าเอามาลองบ้างนะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:47:50 PM »

. :Smiley...ปูน..เอ้ย!...ปืนเกรดเอ มีจำหน่ายแห่งเดียว(แต่หลายสาขา)ในประเทศไทย... Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2005, 12:49:53 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:56:29 PM »

........และความเชื่อที่ว่าพระองค์ไหนดังๆ แล้วยิงไม่เข้า-ไม่ออกล่ะน่าเอามาลองบ้างนะ  เยาะเย้ย เยาะเย้ย

ครูดำครับ ผมเห็นทดสอบทีไรยิงปืนเขาไม่ออก สับลูกไม่แตก แต่พอใช้ปืนผมยิงออกทุกนัดทุกที  Grin Grin Grin วัตถุมงคลกระจาย

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:56:51 PM »

. :Smiley...ปูน..เอ้ย!...ปืนเกรดเอ มีจำหน่ายแห่งเดียว(แต่หลายสาขา)ในประเทศไทย... Grin

จัดอยู่ในหมวด....ความเชื่อด้วยเหรอ...ท่านวิสิษฐ์
 Grin Grin Grin Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 12:57:12 PM »

กระสุนหัวระเบิดครับ

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:03:50 PM »

จัดอยู่ในหมวด....ความเชื่อด้วยเหรอ...ท่านวิสิษฐ์
 Grin Grin Grin Grin
[/quote

....ไม่เชื่อ อย่าลบหลู่..."มือใหม่" หลายรายกระอักเลือดเพราะปืนเกรดเอ มานักต่อนักแล้ว.... Grin  Grin

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:16:23 PM »

...........    Tongue..เคยได้ยินพวกรู้ไม่จริงพูดว่า  ปืนกล็อกเป็นอาวุธรายแรง ห้ามประชาชนมี  ขนาดทหารอากาศยังโดนสั้งให้เอาไปคืนที่ดอนเมือง....ได้ฟังแค่นั้นผมก็ไม่อยากคุยกะไอ้หมอนั้นอีกเลย... Tongue ....เจออีกหลายแบบ เดี๋ยวให้นึกออกก่อนจะมาโพสอีกครับ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
vijit
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:16:36 PM »

1  กระสุน.357 ยิงทะลุรางรถไฟ
2  เอากระสุนหัวทองแดงยิงไล่คราบตะกั่ว แบบที่จักรวาลปืนเคยแนะนำ  ก็เป็นความเชื่อที่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2005, 01:18:27 PM โดย วิจิตร » บันทึกการเข้า
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:20:48 PM »

กระสุนหัวระเบิดครับ

ทำให้นึกถึง .๓๕๗ หัวฝาชี = กระสุนเจาะเกราะ

และผมเคยเจอร้านหนึ่งบอกว่า กระสุน ๙ มม.ซับโซนิคน่ะ แรงมากนะ นัดละร้อยเท่านั้น ...  Tongue

ติงลี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 226

" รักกันน๊า "

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:22:47 PM »

มีคนเคยเล่าว่า...พวกหนังเหนียว...หรือพวกอยู่ยงคงกระพัน เนี่ย 

ถ้าจะยิง ให้ใช้ชายผ้าถุง พันลำกล้องปืน...แล้วยิง...ถึงจะเข้าครับ

ไม่ทราบใช้ปืนอะไรยิง...ทำไมไม่เข้า...แต่อาจจะโดนมีดบาดเลือดออกนะ Grin Grin

แถวนี้ แม่ง เกลื่อน..........ถ้าไม่ แย่ จริง........พออยู่ได้
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:26:40 PM »

ความเชื่อผิดๆ ตกใจ

"อาวุธปืนและเครื่องกระสุนเป็นสิ่งที่ไม่ควรให้พลเมืองดีมีและใช้" หัวเราะร่าน้ำตาริน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 27, 2005, 01:27:05 PM »

เมื่อวานพึ่งคุยครับ

มีคนเข้าใจว่า ปืน กล็อค ผ่านเครื่อง x ray  ตรวจไม่พบ (โดนจับกันพอดี)

หน้า: [1] 2 3 4 ... 21
  พิมพ์