๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 08:48:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยS&W686ไม่แตก1นัดครับ(แตกแล้วครับ)  (อ่าน 2359 ครั้ง)
otto46
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 02:37:51 PM »

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่กระสุน  แต่ลองยิงเรื่อยๆไม่เป็นที่กระสุนครับ มันมีอยู่ช่องหนึ่งที่ไม่แตกครับทุกรอบเลย(ใช้เมจิกแต้มไว้) ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุใดครับ พอจะมีวิธีแก้ไขได้เปล่าครับก่อนที่จะส่งให้ช่างซ่อมครับ...
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ.. ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2010, 06:12:51 PM โดย otto46 » บันทึกการเข้า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 02:42:00 PM »

อันดับแรก..ถอดด้ามแล้วไขสกรูที่ดันแหนบสปริงเข้าให้สุด

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
otto46
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:14:24 PM »

ครับขันสกรูเข้าแล้วครับ..
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:17:18 PM »

ทดลองยิงเลยครับ...  Grin

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
rx300
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

รักพ่อหลวงและครอบครัวยิ่งกว่าชีวิต..

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:19:44 PM »

ปืนใหม่ เพิ่งซื้อหรือเปล่าครับ หรือเคยยิงมาแล้วแต่เพิ่งเป็น...
ลูกที่สับไม่แตกมีรอยสับไม๊ครับ?..รอยสับลงลึกหรือเปล่า?..
เวลาหยอดลูกลงโม่ ท้ายลูกเรียบอยู่ในระดับเดียวกันหรือไม่ครับ?

ถ้าโม่ช่องอื่นๆสับแตก...แต่มีช่องเดียวสับไม่แตกนี่ คิดไม่ออกเลยว่าเพราะอะไร...เพราะไม่น่าจะเป็นที่นกหรือกลไกการสับ..
น่าจะเป็นที่โม่...แต่ก็ยังนึกไม่ออกอยู่ดี....  ตกใจ

Guns don't kill people...People kill people...
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:20:02 PM »

586ของผมเคยเป็นครับ

ตีนผีผลักโม่หมุนไม่เข้าจังหวะกับนกสับ ช่างแก้ได้ครับ ... ของผมส่งลุงสังเวียน  Cheesy

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 03:31:36 PM »

ถ้าจะส่งช่าง บอกให้แต่งไกไปทีเดียวเลยสิครับ

ลุงสังเวียนแต่งไกให้ผมจนเหมือนฝัน ขากลับนั่งเคาะไกเล่นในรถ เคลิ้มจนแทบน้ำลายยืดเลย  น้ำลายหก

What man is a man , who does not make the world better?
otto46
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 05:57:23 PM »

ลูกที่ไม่แตกมีรอยนกสับครับแต่ไม่ลึกเท่ากับลูกอื่น
otto46
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 06:28:01 PM »

ทดลองยิงเลยครับ...  Grin
พรุ่งนี้จะลองดูครับ...
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 09:08:06 PM »

586ของผมเคยเป็นครับ

ตีนผีผลักโม่หมุนไม่เข้าจังหวะกับนกสับ ช่างแก้ได้ครับ ... ของผมส่งลุงสังเวียน  Cheesy
ส่งช่าง ดีที่สุดอย่าแก้ไขเองครับ
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2010, 10:09:56 PM »

ลองส่องดูทางด้านข้าง  ดูว่าช่องว่างหลังโม่ถึงหน้าเข็มเสมอกันทุกตำแหน่งโม่หรือไม่  อาจเป็นได้ที่แกนโม่ไม่ขนานกับลำกล้อง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 05:41:00 AM »

เจ้าของกระทูเคยสะบัดโม่มั๊ยครับ... ถ้าเคยบ่อยๆ ผมเดาว่า... แกนโม่คด... ทำให้ระยะห่างระหว่างจานท้ายกับเข็มแทงชนวนของแต่ละโม่มันไม่เท่ากัน... ทำให้ช่องที่มีระยะห่างที่สุด... เข็มสับไม่แรงพอครับ...

ไหว้

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 10:52:16 AM »

เจ้าของกระทูเคยสะบัดโม่มั๊ยครับ... ถ้าเคยบ่อยๆ ผมเดาว่า... แกนโม่คด... ทำให้ระยะห่างระหว่างจานท้ายกับเข็มแทงชนวนของแต่ละโม่มันไม่เท่ากัน... ทำให้ช่องที่มีระยะห่างที่สุด... เข็มสับไม่แรงพอครับ...

ไหว้

แนะนำให้ถอดแกนโม่ออกมากลิ้งดูบนพื้นเรียบหรือแผ่นกระจก
อ้ออีอย่างหนึ่งขึ้นนกให้ตรงกับช่อนนั้นแล้วดันโม่ถอยหลังดูว่ามันเคลื่อนได้มากไปหรือเปล่า
otto46
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 12:34:31 PM »

ไหว้
เคยบ้างครับด้วยรู้เท่าไม่ถึงครับ...แต่ลองหมุนโม่ดูก็ปกติครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2010, 01:43:12 PM »

ไหว้
เคยบ้างครับด้วยรู้เท่าไม่ถึงครับ...แต่ลองหมุนโม่ดูก็ปกติครับ

ลองส่องดูด้านข้างแบบที่ท่านอาจารย์ผณิศวรแนะนำ... ตามที่ผมอ้างถึงข้างล่างครับ... ไหว้

ลองส่องดูทางด้านข้าง  ดูว่าช่องว่างหลังโม่ถึงหน้าเข็มเสมอกันทุกตำแหน่งโม่หรือไม่  อาจเป็นได้ที่แกนโม่ไม่ขนานกับลำกล้อง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์