๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 02:54:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจจังเลยตกงานแล้วเรา  (อ่าน 9805 ครั้ง)
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #75 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:05:01 PM »

ขออนุญาติยกมาอีกครั้งนะครับ 1 ปีผ่านไปผมมีคนงานยี่สิบกว่าคนเครื่องจักรทยอยซื้อไว้แล้วยี่สิบกว่าเครื่องคนงานเป็นต่างด้าวทำบัตรทุกคนกำไรเหลือเดือนละสองหมื่่นกว่า แต่ผมก็ยังต้องจ่ายส่วยเดือนละห้าพันเหมือนเดิมหนำซํ้าวันนี้เข้ามาไถผมอีกชุดหนึ่ง วันนี้ผมท้อแท้มึนงงใจนึงอยากจะถอย ใจนึงอยากจะสู้โดยรับแรงงานเถื่อนให้หมดทั้งโรงงานไปเลยไหนๆก็ต้องจ่ายมันอยู่แล้วทุกท่านว่าดีไหมครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #76 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:08:39 PM »

ขออนุญาติยกมาอีกครั้งนะครับ 1 ปีผ่านไปผมมีคนงานยี่สิบกว่าคนเครื่องจักรทยอยซื้อไว้แล้วยี่สิบกว่าเครื่องคนงานเป็นต่างด้าวทำบัตรทุกคนกำไรเหลือเดือนละสองหมื่่นกว่า แต่ผมก็ยังต้องจ่ายส่วยเดือนละห้าพันเหมือนเดิมหนำซํ้าวันนี้เข้ามาไถผมอีกชุดหนึ่ง วันนี้ผมท้อแท้มึนงงใจนึงอยากจะถอย ใจนึงอยากจะสู้โดยรับแรงงานเถื่อนให้หมดทั้งโรงงานไปเลยไหนๆก็ต้องจ่ายมันอยู่แล้วทุกท่านว่าดีไหมครับ
ถ้าเถื่อนจะยิ่งยุ่งยากกว่านี้ครับ  Wink Wink Wink

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #77 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:18:07 PM »

ถ้าเถื่อนจะยิ่งยุ่งยากกว่านี้ครับ  Wink Wink Wink

Ha Ha Ha   ฮา  พี่ประจิม  ริมเมย  คร๊า  คิ๊กคิ๊ก ฮา
แล้วไปทำ  มันทำมัยคร๊า   ฮา

เล่นให้ครบวงจร  เลยคร๊า    ดีเสียอีก  "มีไม้กันหมา"  มาส่งข่าว  ฮา
แถวชายแดน  ไม่ค่อยมีใครทำกันหรอกคร๊า  ฮา

ทำเสร็จมันหนี  มาเอา 300 กันหมด  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #78 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:26:50 PM »

ไม่แตกต่างกันเท่าไหร่ครับรายเดือนก็จ่ายเท่ากันครับมันดูที่จำนวนคนงานครับมีบัตรไม่มีบัตรมันไม่สนใจครับวันก่อนพาคนงานไปตรวจโรคได้คุยกับที่เค้าทำรับเหมาก่อสร้างเค้าเล่าว่าของเค้าก็ต้องจ่ายเหมือนกันผมเลยถามว่ากี่หน่วยเค้าบอกสิบสามหน่วย ของผมวันนี้หกหน่วยแล้วแสดงว่ายังเหลืออีกเจ็ด ถ้ามันมาครบสิบสามหน่วยผมคงต้องเปลี่ยนอาชีพแล้วละครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #79 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:35:36 PM »

หึ...เก่งกับคนทำมาหากิน เป็นกำไรใจให้นะครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #80 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:38:56 PM »

ถ้าเถื่อนจะยิ่งยุ่งยากกว่านี้ครับ  Wink Wink Wink

Ha Ha Ha   ฮา  พี่ประจิม  ริมเมย  คร๊า  คิ๊กคิ๊ก ฮา
แล้วไปทำ  มันทำมัยคร๊า   ฮา

เล่นให้ครบวงจร  เลยคร๊า    ดีเสียอีก  "มีไม้กันหมา"  มาส่งข่าว  ฮา
แถวชายแดน  ไม่ค่อยมีใครทำกันหรอกคร๊า  ฮา

ทำเสร็จมันหนี  มาเอา 300 กันหมด  ฮา
ที่ผมทำก็เพราะไม่คิดว่ามันจะเอากันด้านๆครับ กะลังเข้าใจตอนนี้เองครับที่แม่สอดเค้าไม่ค่อยทำบัตรกันเพราะอย่างงี้นี่เองหน่วยละพันสิบสามหน่วยหมื่นสาม/เืดือน ของผมดีหน่อยต่อรองได้ห้าร้อยสองหน่วยประหยัดไปได้พันนึง งานนี้ไม่รู้ควรจะดีใจไหนเนี่ย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #81 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 11:27:54 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ.. Wink โหมดผมเลย...

ครึ่งหลังของปีที่แล้วต้องจ่ายเดือนละ 25,000 บาท ทั้งที่งานก็ไม่ค่อยได้ราคา... หลังจากนั้นผมรับบ้านเป็นหลัง คนงานน้อยลงแต่ก็ต้องจ่ายเดือนละ 6,000 บาท... เป็นเรื่องที่ขำไม่ค่อยออก... จริงๆผมมีงานเยอะแต่ติดที่แรงงานไทยหายากขึ้นทุกที...

ไม่กี่วันก่อนผมก็เพิ่งโดนบุกไซท์งาน แต่เนื่องจากดวงเริ่มดีขึ้น คือเจ้าของโครงการณ์เริ่มลงมาคลุกฝุ่นกับผมด้วยแล้ว... เหตุการณ์เลยกระจาย...

เป็นเจ้าของกิจการที่ต้องพึ่งแรงงานต้องทำใจ และต้องไม่ยอมแพ้อย่างเดียวครับ... เราไม่สามารถทำอะไรด้วยตัวคนเดียวได้ ดังนั้นเอฟเฟคจะเยอะกว่าอาชีพอื่น... แข็งนอกอ่อนในเข้าไว้ และขอให้มีใจที่สู้อย่างเดียวครับ...

หลักการใดๆช่วยอะไรเราไม่ได้... ขึ้นทะเบียนแล้วก็ยังโดนรีดไถ ผมก็เพิ่งเจอมา... แต่ตอนนี้ไม่มีใครมาไถผมได้อีกแล้ว เพราะได้นายที่ลงมาคลุกฝุ่น...

รู้จักผู้นำท้องถิ่น หรือใครที่มันเกรงใจ ลองคบเอาไว้ครับ.... หากินโดยสุจริต บางทีก็ต้องพึ่งอำนาจในการกำจัดเหลือบไร เพื่อให้เราพอไปได้บ้างครับ...

✿*Maxx®..❀●•♫ Victor&Sugus
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

รักสนุกทุกถนัด เฉพาะเรื่องปืน.....

« ตอบ #82 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 08:54:57 AM »

เป็นกำลังใจให้ครับ........ขอให้ได้งานดี ๆ

☀ <º))))><.·´¯`·. h £ ® ß € ¯|¯ •·.·´¯`·.·• .·´¯`·.><((((º> —(•·÷[ ]÷·•)—·‡±±‡±÷· Oº°‘¨ ¨‘°ºO •°o.O O.o°• ¨°o.O O.o°¨ —¤÷(`[¤* *¤]´)÷¤— •·.·´¯`·.·• •·.·´¯`·.·• «·´`·.(`·.¸ ¸.·´).·´`·» ׺°”˜`”°º× ׺°”˜`”°º× »-(¯`v´¯)✿*Maxx™❀●• ♬✿❀●• ♬
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #83 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 01:02:47 PM »

ขอบคุณทุกกำลังใจครับ บางทีการได้ปลดปล่อยพูดคุยบ้างก็ทำให้ลดความโมโหลงไปได้เยอะเหมือนกันนะครับ

Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #84 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 01:27:23 PM »

เป็นกำลังใจให้นะครับ.. Wink โหมดผมเลย...

ครึ่งหลังของปีที่แล้วต้องจ่ายเดือนละ 25,000 บาท ทั้งที่งานก็ไม่ค่อยได้ราคา... หลังจากนั้นผมรับบ้านเป็นหลัง คนงานน้อยลงแต่ก็ต้องจ่ายเดือนละ 6,000 บาท... เป็นเรื่องที่ขำไม่ค่อยออก... จริงๆผมมีงานเยอะแต่ติดที่แรงงานไทยหายากขึ้นทุกที...

ไม่กี่วันก่อนผมก็เพิ่งโดนบุกไซท์งาน แต่เนื่องจากดวงเริ่มดีขึ้น คือเจ้าของโครงการณ์เริ่มลงมาคลุกฝุ่นกับผมด้วยแล้ว... เหตุการณ์เลยกระจาย...

เป็นเจ้าของกิจการที่ต้องพึ่งแรงงานต้องทำใจ และต้องไม่ยอมแพ้อย่างเดียวครับ... เราไม่สามารถทำอะไรด้วยตัวคนเดียวได้ ดังนั้นเอฟเฟคจะเยอะกว่าอาชีพอื่น... แข็งนอกอ่อนในเข้าไว้ และขอให้มีใจที่สู้อย่างเดียวครับ...

หลักการใดๆช่วยอะไรเราไม่ได้... ขึ้นทะเบียนแล้วก็ยังโดนรีดไถ ผมก็เพิ่งเจอมา... แต่ตอนนี้ไม่มีใครมาไถผมได้อีกแล้ว เพราะได้นายที่ลงมาคลุกฝุ่น...

รู้จักผู้นำท้องถิ่น หรือใครที่มันเกรงใจ ลองคบเอาไว้ครับ.... หากินโดยสุจริต บางทีก็ต้องพึ่งอำนาจในการกำจัดเหลือบไร เพื่อให้เราพอไปได้บ้างครับ...
มันไม่ใช่ท้องที่อย่างเดียวครับ พวกนี้มันไปได้หลายๆจังหวัดครับเรียกว่าเดินสายหาเงินก็ได้ครับ

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #85 เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 06:09:30 PM »

ตอนนี้คงคุยยากครับ เพราะต้องเว้น"การทำมาหากิน"มานาน... คงต้องทนอีกซักเดือน พอขึ้นทะเบียนเรียบร้อยปัญหาน่าจะจบครับ... Cheesy

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์