๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 10:21:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบ Weihrauch HW100T 0.22  (อ่าน 49024 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #60 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:37:36 PM »

ว่าแต่ว่า...รูเดียวแบบนี้.....ความวัดความเร็วมันฟ้องว่าจักเต้าใดครับผม.... Wink Wink

ผมรักในหลวง...ครับ
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #61 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:40:37 PM »

ว่าแต่ว่า...รูเดียวแบบนี้.....ความวัดความเร็วมันฟ้องว่าจักเต้าใดครับผม.... Wink Wink

สายเทพอย่ารู้เลย ความลับของสายมาร บอกไม่ใด้....  งอน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #62 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 08:53:46 PM »

อ่านเจออันนี้ พอดีไม่เห็นตัวชิ้นส่วนจริงๆ เลยนึกภาพไม่ค่อยออก

The breech block ("valve cap" on HW diagram) is sealed with a large 12x1.2 O-ring. For some reason HW have opted for a crush installation. The O-ring is pinched between breech block and action acting like a gasket seal. However, this prevents the two parts from mating properly and also allows some movement, perhaps only a couple of thou but it's enough to cause problems, i.e. loose barrels (made worse by excess oil) sticking magazines and slow leaks. The O-ring is effectively destroyed upon assembly.      http://weihrauchowners.freeforums.org/hw100-tweaks-t5300.html

ดูเหมือนว่าไอ้โอริง 12x1 ตัวนี้จะสร้างปัญหามาก ลองเปลี่ยนโอริงดูก่อนดีกว่าครับ อาจจะแก้ปัญหาทั้งหมดก็ได้
สงสัยต้องตุนไว้หลายๆ ตัว คาดว่ามันคงเยินทุกครั้งที่ถอดปืนครับ
เริ่มกลับมาหล่อแล้ว HW100 บอกแล้วว่าปืนเค้าดี  หลงรัก

อันนี้แถม http://weihrauchowners.freeforums.org/post63443.html

knight2512
Hero Member

คะแนน 457

« ตอบ #63 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:26:24 PM »

ไอ้ 12x1 นี่มันขนาดใหน OD12mm. หรือ ID12mm. และโต 1mm. หรือ 1ตัว แม่นบ่อ
FTman.
Full Member

คะแนน 159

« ตอบ #64 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:35:05 PM »

........เสียดายโอริงที่มีอยู่  ไม่มีขนาดที่ ท่าน dunk ต้องการ  อ๋อย  (ถ้าปืนกลับมาสมบูรณ์  ทั้งคนทำและเจ้าของคงดีใจ)

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #65 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:36:08 PM »

สายเทพอย่ารู้เลย ความลับของสายมาร บอกไม่ใด้....  งอน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

+1ไป  ถ่ายรูปเรค  หลายๆมุมด้วยครับ เยี่ยม
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #66 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 09:45:20 PM »

ไอ้ 12x1 นี่มันขนาดใหน OD12mm. หรือ ID12mm. และโต 1mm. หรือ 1ตัว แม่นบ่อ

ID นะพี่โอ๋ คิดว่า .... ขอ5ตัวเด้อ ....

........เสียดายโอริงที่มีอยู่  ไม่มีขนาดที่ ท่าน dunk ต้องการ  อ๋อย  (ถ้าปืนกลับมาสมบูรณ์  ทั้งคนทำและเจ้าของคงดีใจ)

ขอทั้งกล่อง เลยใด้มั้ยพี่FT man

สายเทพอย่ารู้เลย ความลับของสายมาร บอกไม่ใด้....  งอน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

+1ไป  ถ่ายรูปเรค  หลายๆมุมด้วยครับ เยี่ยม

ถ้ารื้ออีกรอบ จัดให้ครับพี่ดุก วันนี้รั่วๆ Macbookpro สุดเลิฟหล่น เยินหมดเลย

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #67 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:10:14 PM »

เยี่ยมครับคุณตุ๊ แต่ว่าแผ่นรองปืนสีมันแสบตาไปหน่อยนะครับ  Cheesy

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #68 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:16:01 PM »

เรื่องโอริง ผมมีมากมายหลายแบบ แต่ผมไม่เก่งพวกนี้ ผมขอขนาด ความหนาของเส้น แล้วก็ขนาดวงนอก หรือวงในก็ได้ เดียวผมจัดให้ครับ ตอนนี้ผมเขาใจว่าขนาดเส้น 1 mm วงนอก 12 mm ผมเขาใจถูกป่าวครับ ขอที่อยู่ด้วยนะครับพรุ่งนี้ส่งให้ครับ แต่ส่วนมากความหนาของเส้นจะ 1.5 mm นะครับ แต่ไม่เป็นไรแจ้งมาครับว่าขนาดเท่าไรเดียวผมส่งไปให้ ตอนนี้ evanix ar6 hunting master ของผมก็อาการแบบนี้เลย ยิงลูกอะไรก็เหมือนยิงลูกซอง ปืนใหม่แท้ๆ หมดปัญญา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2012, 10:20:50 PM โดย jubiosanook » บันทึกการเข้า
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #69 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:20:17 PM »

เยี่ยมครับคุณตุ๊ แต่ว่าแผ่นรองปืนสีมันแสบตาไปหน่อยนะครับ  Cheesy

สงสัยต้องไปร้านทุกอย่าง25บาทอีกรอบ เปลี่ยนสีใหม่  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สงสัยต้องประกอบฝาครอบวาล์วให้เรียบสนิทก่อนที่จะไปขันเกลียวยึดลำกล้อง   เพราะตอนที่ขันเกลียวยึดลำกล้อง  ลำกล้องจะได้ไปชนกับฝาครอบพอดี  อันนี้อ่านตามที่คุณท่านถอดออกมานะครับ

มานั่งนึกๆดู ถ้าที่ถูกต้องมันประกอบแบบน้าแม็กบอกมา ค่อนข้างจะยอมรับไม่ใด้จริงๆ วันนึงยิงๆไป น๊อตคลายแย่แน่ๆ เพราะลำกล้องใช้น๊อตตัวหนอนตัวเล็กๆตัวเดียวยันใว้
ใช้กาวหยอดเกลียวก็ไม่ใด้ เพราะมันมีจังหวะยืดหยุ่น กลับกัน ถ้าอัดลำกล้องให้แน่น หยอดกาวล็อคตัวหนอนให้แน่น ขันปิดฝาวาล์วด้วยน๊อตตัวใหญ่ตั้งสองตัวให้กดโอริงแนบกับโคนลำกล้อง น่าจะดีกว่านะผมว่า  ยิ้มีเลศนัย

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #70 เมื่อ: กันยายน 09, 2012, 10:30:17 PM »

เรื่องโอริง ผมมีมากมายหลายแบบ แต่ผมไม่เก่งพวกนี้ ผมขอขนาด ความหนาของเส้น แล้วก็ขนาดวงนอก หรือวงในก็ได้ เดียวผมจัดให้ครับ ตอนนี้ผมเขาใจว่าขนาดเส้น 1 mm วงนอก 12 mm ผมเขาใจถูกป่าวครับ ขอที่อยู่ด้วยนะครับพรุ่งนี้ส่งให้ครับ แต่ส่วนมากความหนาของเส้นจะ 1.5 mm นะครับ แต่ไม่เป็นไรแจ้งมาครับว่าขนาดเท่าไรเดียวผมส่งไปให้ ตอนนี้ evanix ar6 hunting master ของผมก็อาการแบบนี้เลย ยิงลูกอะไรก็เหมือนยิงลูกซอง ปืนใหม่แท้ๆ หมดปัญญา

ขอบคุณคุณโจ้ก่อนเลย เท่าที่วัดดูมันขนาดวงใน12mm ครับ ของเดิมที่มากับปืนความโตมันเกิน1mm ครับ แต่มันจะโดนกดจนเสียรูป ฝรั่งเลยบอกให้ใช้1mm จะพอดีครับ
ไม่ต้องส่งมาหรอกครับ ผมพอหาใด้ +1 ในน้ำใจชาวปืนลมครับ  เยี่ยม ไหว้

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #71 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:35:55 PM »

+1 พี่ตุ๊  ...  ใจเย็นจริงๆ  ทำไป ถ่ายไป จุดบุหรี่คิดไป  ทำผลงานร้อยรูได้ขนาดนี้
เป็นผมคงเครียดเดินวนรอบปืน 100 รอบแน่ๆ  ยากโครต

MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #72 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:37:51 PM »

เรื่องโอริง ผมมีมากมายหลายแบบ แต่ผมไม่เก่งพวกนี้ ผมขอขนาด ความหนาของเส้น แล้วก็ขนาดวงนอก หรือวงในก็ได้ เดียวผมจัดให้ครับ ตอนนี้ผมเขาใจว่าขนาดเส้น 1 mm วงนอก 12 mm ผมเขาใจถูกป่าวครับ ขอที่อยู่ด้วยนะครับพรุ่งนี้ส่งให้ครับ แต่ส่วนมากความหนาของเส้นจะ 1.5 mm นะครับ แต่ไม่เป็นไรแจ้งมาครับว่าขนาดเท่าไรเดียวผมส่งไปให้ ตอนนี้ evanix ar6 hunting master ของผมก็อาการแบบนี้เลย ยิงลูกอะไรก็เหมือนยิงลูกซอง ปืนใหม่แท้ๆ หมดปัญญา

ขอบคุณคุณโจ้ก่อนเลย เท่าที่วัดดูมันขนาดวงใน12mm ครับ ของเดิมที่มากับปืนความโตมันเกิน1mm ครับ แต่มันจะโดนกดจนเสียรูป ฝรั่งเลยบอกให้ใช้1mm จะพอดีครับ
ไม่ต้องส่งมาหรอกครับ ผมพอหาใด้ +1 ในน้ำใจชาวปืนลมครับ  เยี่ยม ไหว้

ตกลงประกอบแบบไหนเข้าไปละ  แล้วผลงานเป็นอย่างไรบ้าง  ขอทราบผลงานด้วย
Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #73 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 11:43:44 PM »

ตกลงประกอบแบบไหนเข้าไปละ  แล้วผลงานเป็นอย่างไรบ้าง  ขอทราบผลงานด้วย

ผมไม่ใด้ว่างงานแบบน้านะ ต้องทำงาน ทำปืนวันเสาร์อาทิตย์ ใจร้อนจัง....  Huh

tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #74 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 12:24:40 AM »

5555555555555555........... น้าแม็กตู ......โดน....โดน........... 55555555555
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 13
  พิมพ์