๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 01:27:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนี้คือร้านอะไรครับ  (อ่าน 5515 ครั้ง)
C-bird รักในหลวง
Full Member

คะแนน 35

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:46:58 PM »

ไม่ได้แตกกระทู้นะครับ แต่ขออนุญาตขยายกระทู้ ...
...แล้วพี่ๆ เพื่อนๆ สมช ท่านใดไม่เคยผ่านประสบการณ์ร้านในตำนานบ้างครับ...
ประสบการณ์ผมเมื่อสิบปีที่แล้ว ร้านนี้เป็นร้านแรกที่ต้อนผมเข้าไปดูในร้านนะครับ.. ตอนนั้นเกือบโดนตรากวางไปเหมือนกัน.. ต้องยอมรับว่าคุณพนักงานแกพูดจาดี แถมมีกาแฟกินฟรีครับ.. จูบบบบ  จูบบบบ  จูบบบบ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 02:22:37 PM »

กาแฟอร่อยไหมครับ...
ลำกล้องมีโอกาสแตกหมดทุกยี่ห้อครับ หากเกิดเหตุไม่คาดฝัน เช่นแมงหมาบ้าทำรังในลำกล้อง
ไม่ตรวจให้ดี ก็เอาไปยิง ตู้ม ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 03:33:59 PM »

กาแฟอร่อยไหมครับ...
ลำกล้องมีโอกาสแตกหมดทุกยี่ห้อครับ หากเกิดเหตุไม่คาดฝัน เช่นแมงหมาบ้าทำรังในลำกล้อง
ไม่ตรวจให้ดี ก็เอาไปยิง ตู้ม ...

น้าซับ กาฟงกาแฟอะไรนั่นไม่ได้กินเลยครับ สงสัยคิดว่าผมกินกาแฟไม่เป็น คงเห็นหน้าผมเด็กๆ คิก คิก

คิดว่าบอกอะไรไป ก็คงเชื่อโม้ดดดดด ในใจผมนึกตลอดว่า "นี่แหละตรูเจอแล้ว ร้านในตำนานอย่างแน่นอน" Grin Grin

ขอบคุณครับ ไหว้

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 03:56:27 PM »

ยินดีด้วยครับ  ทีนี้ก็เล่าคนอื่นได้แล้ว   Grin

น้า Sitthipong นี่ขนาดผมยังเล่าให้ฟังไม่หมดนะครับ Grin Grin

แต่ปืนที่แกนำมาให้ดู สวยดีครับ ราคาก็ไม่ได้สูงกว่าร้านอื่นๆ ที่ผมไปถามมากสักเท่าไหร่ เยี่ยม

แต่ผมไม่เข้าใจว่า แทนที่เขาจะเชียร์ปืนที่เราต้องการ กลับมาห้ามไม่ให้เราเล่นซะอย่างนั้น บู่

เหตุผลเดียวคือ  อยากหลอกขายของแพง ครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Giant2316
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 05:49:44 PM »

ใครเคยกินกาแฟเกรด เอ มาแล้วยกมือขึ้น
ผมเองก็เกือบได้รับ 686 ราคาเกือบ 200K มาแล้ว
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 05:58:15 PM »

ที่เขาเรียกว่าร้านในตำนานนั่นเพราะประชดนะครับ... เรียกเต็มๆคือ"ร้านเลวในตำนาน" หรือ "ร้านในบัญชีดำ"ครับ...

แต่ก็แปลกที่มันเลือกลูกค้าได้เก่ง เพราะเวลาใครโดนหลอกมักไม่กล้าเอาเรื่องเอาราวอะไรกับมัน... แต่นายสมชายเดินผ่านร้านมัน มันไม่เคยต้อนเข้าร้านเลยครับ ขนาดถามโน่นถามนี่มันยังไม่อยากคุยด้วยเลย, แต่ที่รู้เรื่องว่ามันหลอกยังไง ก็เพราะนายสมชายเดินเข้าไปฟังมันหลอกคนอื่นดื้อๆแหละครับ...
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:08:37 PM »

ที่เขาเรียกว่าร้านในตำนานนั่นเพราะประชดนะครับ... เรียกเต็มๆคือ"ร้านเลวในตำนาน" หรือ "ร้านในบัญชีดำ"ครับ...

แต่ก็แปลกที่มันเลือกลูกค้าได้เก่ง เพราะเวลาใครโดนหลอกมักไม่กล้าเอาเรื่องเอาราวอะไรกับมัน... แต่นายสมชายเดินผ่านร้านมัน มันไม่เคยต้อนเข้าร้านเลยครับ ขนาดถามโน่นถามนี่มันยังไม่อยากคุยด้วยเลย, แต่ที่รู้เรื่องว่ามันหลอกยังไง ก็เพราะนายสมชายเดินเข้าไปฟังมันหลอกคนอื่นดื้อๆแหละครับ...

Grin Grin

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 06:13:55 PM »

870 18 นิ้ว และ 20 นิ้ว ราคาอยู่ที่ 27K และ 28K ครับ (ปลายปีที่แล้ว)  Grin

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 08:17:39 PM »

870 18 นิ้ว และ 20 นิ้ว ราคาอยู่ที่ 27K และ 28K ครับ (ปลายปีที่แล้ว)  Grin

ไม่น่าเชื่อว่า ณ ปัจจุบัน ก็ยังอยู่ราคานี้ Grin Grin

kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 08:24:28 PM »

ไม่เคยเข้า ร้านในตำนาน ตอนนั้นหา 627 ที่ร้านนี้มี
พอฝากคนไปถาม ที่ร้านให้เงินมาเลย 10,000 บาท บอกว่าไปซื้อร้านอื่นเถอะ
บอกว่าถ้าผมขายราคาผม ผมจะนอนไม่หลับเพราะเสียเพื่อน
แต่ถ้าขายราคาที่รู้กัน ผมก็นอนไม่หลับเพราะไม่เคยขายราคาอย่างนั้น
งั้นเอาไปเลย10,000 บาท ไปหาซื้อร้านอื่น ถ้าเขาคิดแพงหน่อยก็คิดว่าได้ลดจากเงินส่วนนี้แล้วกัน
แขกยังมีเพื่อนครับ  Grin Grin Grin
jomcz
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 08:31:10 PM »

ไหว้ ประมาณปี 51 เคยมีคุณครูจาก 3 จังหวัดชายแดนใต้เกือบโดน .38 สมิธ M67 ในราคา120000
ราคาขนาดนั้นเมื่อ 4 ปีก่อนนี้มันแพงมากๆ ดีนะครับที่เตรียมตัวไปดีไม่งั้นอาจจะโดนหนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2012, 08:33:38 PM โดย jomcz » บันทึกการเข้า
17zatan
Full Member

คะแนน 10

ปืนคือเพื่อนเเท้

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 09:51:59 PM »

ร้านเสิร์ฟกาเเฟอร่อย เจอมาเเล้วครับ
ให้ข้อมูลได้มั่วดีครับ   อ๋อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 07:46:33 PM »

ไม่เคยเข้า ร้านในตำนาน ตอนนั้นหา 627 ที่ร้านนี้มี
พอฝากคนไปถาม ที่ร้านให้เงินมาเลย 10,000 บาท บอกว่าไปซื้อร้านอื่นเถอะ
บอกว่าถ้าผมขายราคาผม ผมจะนอนไม่หลับเพราะเสียเพื่อน
แต่ถ้าขายราคาที่รู้กัน ผมก็นอนไม่หลับเพราะไม่เคยขายราคาอย่างนั้น
งั้นเอาไปเลย10,000 บาท ไปหาซื้อร้านอื่น ถ้าเขาคิดแพงหน่อยก็คิดว่าได้ลดจากเงินส่วนนี้แล้วกัน
แขกยังมีเพื่อนครับ  Grin Grin Grin

อ่านแล้ว งง ครับ ช่วยอธิบายหน่อย อ๋อย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:32:43 PM »

อ่านแล้ว งง ครับ ช่วยอธิบายหน่อย อ๋อย

แปลว่าร้านนี้จ่ายเงินให้เลย 10,000 บาท... พิมพ์ผิดแหงครับ...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 27, 2012, 08:44:00 PM »

แปลว่าร้านนี้จ่ายเงินให้เลย 10,000 บาท... พิมพ์ผิดแหงครับ...

ก็ยัง งง  อ๋อย อยู่ครับน้าสมชาย บรื้อออ Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์