๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 12, 2024, 06:42:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านนี้คือร้านอะไรครับ  (อ่าน 5518 ครั้ง)
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 04:52:46 PM »

วันนี้ไปโฉบๆ แถววังมา ไม่ลืมเหน็บซองน้ำตาลไปด้วย พวกเห็นปุ๊บ แทบจะอุ้มเข้าร้าน

นั่งคุยกันสักพัก ถามว่าต้องการรุ่นไหน "เร 870 18นิ้ว"

พี่แกเอามาให้ดูสองกระบอก ซินเทติก 1 ตัว และ พานท้ายลามิเนท 1 ตัว

ผมก็จับๆ ลูบๆ คลำๆ ดึงปั๊กเหนี่ยวเป๊ก

และบอกต่อว่า รัสเซียเป็นคนผลิตโครง ส่วนลำกล้องเป็นของ USA

พี่แกบอกว่า "ปืนรุ่นนี้ เอาไว้ให้เด็กๆ ยิงเล่น เอาไว้ยิงปลอกกระดาษ ถ้าจะเล่นจริงๆ ก็เพิ่มเงินอีกซ้าสี่ห้าหมื่น"

ยังแถมต่อ "ถ้ามีโครงการเกิดใหม่ ก็เอารุ่นนี้ไป" สักพักพี่แกก็หยิบ ลำกล้องของเรที่มันบวมๆ แตกๆ มาให้ดู

แล้วบอกว่า คนใช้รุ่นนี้ตายไปแล้ว

นีคือร้านในตำนานหรือเปล่าครับ

ปล. ตามรูปที่ผมแนบไว้ ตัวนี้ร้านไหนมีขายครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ PM ก็ได้ครับ ใบ ป.3 ใกล้จะได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 04:55:05 PM »

วันนี้ไปโฉบๆ แถววังมา ไม่ลืมเหน็บซองน้ำตาลไปด้วย พวกเห็นปุ๊บ แทบจะอุ้มเข้าร้าน

นั่งคุยกันสักพัก ถามว่าต้องการรุ่นไหน "เร 870 18นิ้ว"

พี่แกเอามาให้ดูสองกระบอก ซินเทติก 1 ตัว และ พานท้ายลามิเนท 1 ตัว

ผมก็จับๆ ลูบๆ คลำๆ ดึงปั๊กเหนี่ยวเป๊ก

และบอกต่อว่า รัสเซียเป็นคนผลิตโครง ส่วนลำกล้องเป็นของ USA

พี่แกบอกว่า "ปืนรุ่นนี้ เอาไว้ให้เด็กๆ ยิงเล่น เอาไว้ยิงปลอกกระดาษ ถ้าจะเล่นจริงๆ ก็เพิ่มเงินอีกซ้าสี่ห้าหมื่น"

ยังแถมต่อ "ถ้ามีโครงการเกิดใหม่ ก็เอารุ่นนี้ไป" สักพักพี่แกก็หยิบ ลำกล้องของเรที่มันบวมๆ แตกๆ มาให้ดู

แล้วบอกว่า คนใช้รุ่นนี้ตายไปแล้ว

นีคือร้านในตำนานหรือเปล่าครับ

ปล. ตามรูปที่ผมแนบไว้ ตัวนี้ร้านไหนมีขายครับ และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ PM ก็ได้ครับ ใบ ป.3 ใกล้จะได้แล้วครับ

ขอบคุณครับ

ใช่เลยครับ ท่านพบแล้ว

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 06:25:28 PM »

นั่นแหละครับชัวร์เลย

แล้วต่อด้วยเอาฟาร์บอาร์มตัวละแปดหมื่นกว่ามาให้ลองใช่มั้ยครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 06:30:57 PM »

ต่ออีกนิด สุดท้ายผมก้อไม่ซื้อปืนร้านนี้หรอกครับ ซื้อ เร870 20นิ้ว ตามที่ใจสั่งมา

มานั่งคิดถึงอดีตเราก้อซื้อไม่ผิด  ยิงมาจะร้อยนัดแล้วไม่เห็นว่ามันจะบวมหรือแตกแต่ประการใดเลยครับ

พูดซะผมกลัวเลยตอนนั้น แต่ปืนที่เค้าเอามาให้ดูก้อเนื้องานดีเยี่ยมเลยนะครับ

ด้วยความเคารพครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
สันต์
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 06:49:32 PM »

Wink Wink

ความดี   คนดีทำง่าย    คนชั่วทำยาก
ความชั่ว  คนชั่วทำง่าย  แต่คนดีทำยาก
The Hunter-"รักในหลวง"
Full Member

คะแนน 21

ไม่ใช่เทวดา เลยไม่รู้จะหานางฟ้าไปทำไม

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 08:13:28 PM »

ต้องมี "สติ" มากๆครับถ้าเข้าร้านในตำนาน กาแฟดูดวิญญาณอย่าดื่มเยอะเพราะจะขาด "สติ"  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เมียหลวงสั่งถอย เมียน้อยสั่งลุย
Sr. Member

คะแนน 53

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 09:29:44 PM »

ยินดีด้วยครับ ท่านเจอร้านในตำนานแล้ว เก็บไว้เล่าให้ลูกหลานฟัง
august36
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 10:43:54 PM »

ได้ยินเรื่องร้านในตำนานมาบ่อยครั้งครับ ผมก็กลัวเลยซื้อทีละสองกระบอก เผื่อลำกล้องแตกแบบเขาว่าครับ55

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:53:22 PM »

ยินดีด้วยครับ  ทีนี้ก็เล่าคนอื่นได้แล้ว   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
winthai ยาวแค่ไหน ก็ต้องมีปลายสุดเสมอ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

ไม่มีความคิด ใดๆ ในโลกนี้ ที่สมบูรณ์แบบ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 25, 2012, 11:55:18 PM »

ได้ยินเรื่องร้านในตำนานมาบ่อยครั้งครับ ผมก็กลัวเลยซื้อทีละสองกระบอก เผื่อลำกล้องแตกแบบเขาว่าครับ55

เร870 ตัวล่าง ไม่ทราบว่ารับมาเท่าไหร่ครับ และร้านไหนครับ PM บอกก็ได้ครับ ขอบคุณครับ ไหว้ Grin Grin  

ทุกสิ่งทุกอย่างปรับเปลี่ยนได้ด้วยความคิดของเราเอง

มองโลกให้เป็นอย่างที่เราเห็น อย่ามองโลกให้เป็นอย่างที่เราหวัง
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:00:39 AM »

870 ของผม ยิงไป น่าจะ พันนัดได้แล้ว แต่ยังไม่พังเลย

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 214

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 12:03:58 AM »

ยินดีด้วยครับ  ทีนี้ก็เล่าคนอื่นได้แล้ว   Grin

น้า Sitthipong นี่ขนาดผมยังเล่าให้ฟังไม่หมดนะครับ Grin Grin

แต่ปืนที่แกนำมาให้ดู สวยดีครับ ราคาก็ไม่ได้สูงกว่าร้านอื่นๆ ที่ผมไปถามมากสักเท่าไหร่ เยี่ยม

แต่ผมไม่เข้าใจว่า แทนที่เขาจะเชียร์ปืนที่เราต้องการ กลับมาห้ามไม่ให้เราเล่นซะอย่างนั้น บู่

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 09:33:05 AM »

แนะนำให้ดูที่ร้าน ไพศิษฐ แสงทอง ไทยเนฯ และ โยธิน ครับ

Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 10:58:35 AM »

เหล็กเกรด A  Grin

Pragmatism
telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 26, 2012, 11:02:37 AM »

ประสบการณ์ตรงเลยครับนี่  Grin
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์