๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 11:54:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ..ลงทุนอย่างไรไม่ให้เงินเสียเปล่า  (อ่าน 1332 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 09:35:05 AM »

55555  ยายมี " คำเตือน " อ่ะ ฮา 555555

ตอนนี้ มีข่าวที่โน่น ปิดกิจการ  ที่โน่น เลิกจ้าง  ที่นั่น ย้ายการลงทุน อ่ะ ฮา
ข่าวทั้งหมด เป็น  " ปัจจัย ลบ "  ต่อประเทศ ทั้งสิ้น อ่ะ ฮา

หาดใหญ่  "ปิดโรงงานยาง"  คนงานตกงานทีละ สามพัน สี่พันคน อ่ะ ฮา
กรุงเทพ  " โรงแรมใหญ่ กลางกรุง " ปิดปรับปรุง สองปี ลอยแพคนงาน เกือบพันอ่ะ ฮา
โรงงานประกอบรถยนต์ ขนาดใหญ่ มีแผนย้าย " โรงงาน " ไปอินโด อ่ะ ฮา
สุวรรณภูมิ  " ร้าง " ไม่มีนักท่องเที่ยว เดินทางเข้ามา อ่ะ ฮา
สินค้าอุปโภค บริโภค  ยอดขาย " ตกต่ำ " อ่ะ ฮา
ขนาด มาม่า ไวไว อาหารคนจน คนรากหญ้า ร้อง "โอ๊ค" ไม่ใช่ร้องพานทองแท้ อ่ะ ฮา

ยังมีอีกหลายเรื่อง ที่มันยังไม่ประทุขึ้นมาอ่ะ ฮา
ตัดเงินคนแก่ คนชรา  ตัดเงินกองทุน กู้ยืมเพื่อการศึกษา อ่ะ ฮา
เตรียมปรับ  ภาษีมูลค่าเพิ่ม  ในปีหน้า อ่ะ ฮา
ตอนนี้  "เมืองไทย" เริ่ม เก็บเบี้ย ใต้ถุนร้าน เอามาใช้แล้วอ่ะ ฮา
ออกพันธบัตร  มีมูลค่าเป็น " แสนล้าน " เอามาใช้อ่ะ ฮา
แต่ปีนี้  ครึ่งปี   เก็บภาษี  ได้ "ต่ำกว่าเป้า" หลายตัว อ่ะ ฮา
ถึงขนาดจะเอาเงินค่าสิทธิ ค่าคลื่นความถี่ ของ กสทช  ห้าหมื่นล้าน มาใช้อ่ะ ฮา

ปีหน้า งบประมาณ ตั้ง " ขาดดุล "  เกือบสามแสนล้าน อ่ะ ฮา

ยายกลัวว่า เมื่อถึง " ปลายปี " ไม่มีเงินจ่ายเงินเดือน ข้าราชการ อ่ะ ฮา

55555 ไปยืมที่ไหน ไปกู้ที่ไหน   เขาก็ " ไม่โอเค้ โอเค " อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 09:52:11 AM »

ท่าทาง ขกท.มีเงินแล้ว"ร้อน" อยากให้เก็บไว้แล้วศึกษาไปสักพักก่อน ได้จังหวะงามๆค่อยลงทุน

เหมือนที่ลุงปูว่าครับ..กลัวครับว่าเงินมันหมดไปโดยเปล่าประโยนช์
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 09:53:02 AM »

ความคิดยายก็มีคนแนะนำครับ
แต่ที่ดินในหาดใหญ่ตอนนี้หายากมากยาย

บ้านก็แพงมากถ้าจังหวะดีๆก็น่าสนครับ..

55555 อย่าไปกลัว  " ของแพง "  อ่ะ ฮา 5555

มองให้เป็น " บวก "  ยิี่งแพงยิ่งดี  หมายความว่า ทำเลเยี่ยม ตลาดมีความต้องการสูง อ่ะ ฮา

เงินล้าน " ถ้าใจกล้า "  ปั่นได้ ลงทุนได้ สามล้าน ห้าล้าน อ่ะ ฮา

ไอ้ที่ยายแนะนำ ซื้อ " อสังหาริมทรัพย์ "  เพราะมันมีค่า มีราคา ในตัวมันเอง อ่ะ ฮา
เบื้องต้น  " ปล่อยเช่า " รายเดือน  หากไม่พอผ่อน เราก็ "เติม" นิ๊ดเดียว อ่ะ ฮา

5555 แต่มูลค่า  มัน  " เพิ่ม ทันทีทันใด " ยิ่งเมืองใหญ่ ยิ่งดี อ่ะ ฮา 5555

55555  ถือ  " เงินสด "  ล้านนึงอยู่ในมือ ฮา 55555

ยายจะแนะนำ ให้เปลี่ยนแนวคิด  วิธีใหม่ อ่ะ ฮา

เอาเล้ย  ไปดูรายการขายทอดตลาด ของบังคับคดี ก่อนอ่ะ ฮา
มองหา " ตึกแถว "  ราคาประมูล สามล้าน มองทำเล ด้วยอ่ะ ฮา
พอประมูลได้  ทำเรื่องทันทีเลย  ขอขยายเวลา การชำระเงินไป 90 วัน อ่ะ ฮา
แทนที่ต้องจ่ายเงิน ภายใน 7 วัน 15 วัน อ่ะ ฮา
แสดงเหตุผล  เพื่อ " ขอสินเชื่อ จากสถาบันการเงิน " อ่ะ ฮา

พอประมูลได้ ก็เอาเอกสาร ไปแสดงบอกว่า มีดาวน์ 30% อ่ะ ฮา
ขอกู้ 60 -70 %  ผ่อนชำระ  ห้าปี  สิบปี หรือ สิบห้าปี ก็แล้วแต่อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ติด  " แบ็คลิส " ธนาคาร พิจารณาแป๊ปเดียว ให้กู้แล้วอ่ะ ฮา

เอาตึกแถวมาปล่อยเช่า  เดือนนึง ได้ " หมื่น บวก " อ่ะ ฮา
ปีละแสนสอง บวก เท่ากับ  ร้อยละ สี่ บวก แล้วอ่ะ ฮา

พอจังหวะดีๆ  ขายโครม " สี่ล้าน " ฮา

กำไร เท่าไหร่ กี่เปอร์เซ็นต์  ยาย " คิดไม่ออก " อ่ะ ฮา 5555

55555 ลงทุนล้าน  "กำไร ล้าน " อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 10:03:13 AM »

ไปลงทุนซื้อสลากออมทรัพย์กับ ธกส. ครับ สามปีได้คืนพร้อมดอกเบี้ยร้อยละเท่าไหร่จำไม่ได้ครับ แล้วก้ได้ลุ้นรางวัลไปด้วย ๓๖ งวดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 10:31:36 AM »

ความคิดยายเข้าท่าดีแท้ (ชักเอียงไปด้านยายซะแล้ว) อสังหาริมทรัพย์เรามองเห็นอนาคตมากกว่าการลงทุนแบบอื่นๆ
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 10:45:36 AM »

จีบยายบ้าบเลยครับ พอร่วมหอลงโรงได้ ก็ใช้ยายบ้าบดำเนินการ  อิอิ คิก คิก
รัชต์
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 01:24:42 PM »

55555  ถือ  " เงินสด "  ล้านนึงอยู่ในมือ ฮา 55555

ยายจะแนะนำ ให้เปลี่ยนแนวคิด  วิธีใหม่ อ่ะ ฮา

เอาเล้ย  ไปดูรายการขายทอดตลาด ของบังคับคดี ก่อนอ่ะ ฮา
มองหา " ตึกแถว "  ราคาประมูล สามล้าน มองทำเล ด้วยอ่ะ ฮา
พอประมูลได้  ทำเรื่องทันทีเลย  ขอขยายเวลา การชำระเงินไป 90 วัน อ่ะ ฮา
แทนที่ต้องจ่ายเงิน ภายใน 7 วัน 15 วัน อ่ะ ฮา
แสดงเหตุผล  เพื่อ " ขอสินเชื่อ จากสถาบันการเงิน " อ่ะ ฮา

พอประมูลได้ ก็เอาเอกสาร ไปแสดงบอกว่า มีดาวน์ 30% อ่ะ ฮา
ขอกู้ 60 -70 %  ผ่อนชำระ  ห้าปี  สิบปี หรือ สิบห้าปี ก็แล้วแต่อ่ะ ฮา
ถ้าไม่ติด  " แบ็คลิส " ธนาคาร พิจารณาแป๊ปเดียว ให้กู้แล้วอ่ะ ฮา

เอาตึกแถวมาปล่อยเช่า  เดือนนึง ได้ " หมื่น บวก " อ่ะ ฮา
ปีละแสนสอง บวก เท่ากับ  ร้อยละ สี่ บวก แล้วอ่ะ ฮา

พอจังหวะดีๆ  ขายโครม " สี่ล้าน " ฮา

กำไร เท่าไหร่ กี่เปอร์เซ็นต์  ยาย " คิดไม่ออก " อ่ะ ฮา 5555

55555 ลงทุนล้าน  "กำไร ล้าน " อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ช่วยสนับสนุนยายบ๊าบครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นสินทรัพย์บังคับคดีก็ได้ครับ อาคารพาณิชย์ บ้านเดี่ยวทำเลดี ที่ไร่
อสังหาฯที่มันทำประโยชน์ได้น่ะครับ ทำสัญญาจะซื้อจะขาย วางมัดจำปุ๊บ กู้แบงก์ปั๊บ ติดป้ายให้เช่าทันที
มีรายได้ต่อเดือนเอาไปส่งแบงก์ครับ ส่งไปซักพัก เมืองขยายตัว ถนน 2 เลนกลายเป็น 4 เลน ราคาที่ดินขึ้น
จะขึ้นค่าเช่าหรือจะขายเอาเงินก้อนก็แล้วแต่ละครับ ผมเองก็เคยซื้อตึกแถว 2 ห้องปล่อยเช่าเดือนละหมื่นห้า
จังหวะดีๆห้องข้างๆจะขายก็กู้แบงก์ซื้อ ปล่อยเช่าอีกเหมือนกัน นานๆไปผมก็เก็บได้ทั้งแถว ปล่อยเช่าหมดครับ
รายได้จากตรงนี้เดือนละหกเจ็ดหมื่น ยังผ่อนแบงก์อยู่อีก 3 ห้องครับ
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 01:47:06 PM »

..เกรงว่าตึก..ติดมือหนะสิยาย
..กู้มาซื้อตึก  ค่าเช่าที่ได้มันไม่พอส่งแบ๊งค์สิยาย
..มีเงินสด  ซื้อตึก3-4ล้าน  ให้เช่าหมื่นกว่า คุ้มกว่าฝากแบ๊งค์  แต่ถ้ากู้ไม่น่าคุ้ม.
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 01:49:50 PM »

ผมเห็นร้านปาท่องโก๋  ข้าวเหนียวหมูปิ้ง  ทำอร่อยๆขายไม่ทันรายได้ดีก็แล้วกัน Smiley

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
pvjt
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 01:56:44 PM »

ผมเห็นร้านปาท่องโก๋  ข้าวเหนียวหมูปิ้ง  ทำอร่อยๆขายไม่ทันรายได้ดีก็แล้วกัน Smiley

ตึก..ขอนแก่นทราบว่าราคาพุ่งกระฉูดนะเฮีย.. Smiley
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 02:22:58 PM »

ยายบ๊าบก็พูดง่ายครับ ตอนนี้ได้ข่าวแบงค์เขี้ยวปล่อยกู้นี่ครับ  ซื้อปล่อยเช่าต้องเผื่อช่วงว่างด้วย บ้านเช่าจะเหนื่อยตรงนี้ ต้องมีเงินเย็นไว้สำรองจ่ายตอนไม่มีคนเช่า  ปีนึงอาจจะได้6-10เดือน อสังหา ผมว่าเป็นจังหวะนะครับ ยิ่งคนเกิดนาน ผ่านไรมามาก ต่างยุค ต่างสมัยผลลับมันก็ต่างกัน

จขกท.ไม่ใช่เงินถุงเงินถัง เกรงว่าไปกู้แบงค์เยอะๆ หนี้จะพันคอเอาซะงั้น

อสังหาฯ มันมีบางทำเลตาย ซบเซา ซื้อซี้ซั๊ว เงินจมได้นา...... บู่

ถ้าเงินไม่มาก เล่นตลาดล่างสิครับ ความต้องการสูง พวกห้องถูกๆ แบ่งซอยให้เช่า ทำไรตามกำลังครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
MR.BEEN รักในหลวง
"ประชานิยม (มากไป)สังคมล่มจม"
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 03:29:48 PM »

มาอ่านยายเขียน ผมลงทุนซื้อนาแปลงน้อยไป 1 แปลง  คิก คิก เยี่ยม
เจ้าของขายต่ำกว่าราคาประเมินล้านนึง  ผมกู้ 80 %
ผ่อน 10 ปี ดอก 5 ปีแรก 5 %  ปีที่ 6-10 ลอยตัว -1.5 %   หลงรัก หลงรัก

htthttp://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=7742225p://www.gunauction.com/search/displayitem.cfm?itemnum=9457792
http://zplus.exteen.com/category/Music
http://www.gimyong.com/board53/index.php?topic=2144.0
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 03:32:52 PM »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ (บวกให้ทุกท่านครับ)
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:33:32 PM »

จีบยายบ้าบเลยครับ พอร่วมหอ  ลงโรงได้ ก็ใช้ยายบ้าบดำเนินการ  อิอิ คิก คิก

5555  ร่วม  " หอ "  น่ะพอไหว อ่ะ ฮา 555555  ตกใจ

แต่ถ้า  " ลงโรง " ยายม่ะเอาด้วย อ่ะ ฮา 55555  แบร่

5555555  ยายไม่ชอบที่  " แคบ " หายใจ ไม่สะดวก อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2014, 06:38:10 PM »

..เกรงว่าตึก..ติดมือหนะสิยาย
..กู้มาซื้อตึก  ค่าเช่าที่ได้มันไม่พอส่งแบ๊งค์สิยาย
..มีเงินสด  ซื้อตึก3-4ล้าน  ให้เช่าหมื่นกว่า คุ้มกว่าฝากแบ๊งค์  แต่ถ้ากู้ไม่น่าคุ้ม.

555555  ไอ้เรื่อง  " ติดแหมะ ติดมือ " อย่าไปกลัวม๊านนน  อ่ะ ฮา 55555

ราคาสามล้าน สี่ล้าน  " ทำเล " มันดีอยู่แล้ว อยู่ริมถนนใหญ่ อ่ะ ฮา
ตอนก่อสร้าง  ติดป้าย  "จองแล้ว ๆ "  เจ้าของมันทำ มาร์เก็ตติ้งอ่ะ ฮา
อ้าว  เผลอแป๊ปเดียว  ขายหมดจริงๆ มีคนมาอยู่ ด้วยอ่ะ ฮา

อย่าไปกลัว " ของร้อน " ติดมือ อ่ะ ฮา

ยายมีคำแนะนำ  เมื่อเราดูประกาศทรัพย์ ที่ขาย ฮา
ก็ขับรถ  วนไปดู  ไปสืบราคา  แถวนั้นบ้างอ่ะ ฮา

มีคนอยู่มั้ย  อยู่ในชุมชนมั้ย  อนาคตเจริญมั้ย  อ่ะ ฮา

5555 อย่าไปเซ่อซ่า  ซื้อที่  " ตาบอด " แล้วกัน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์