๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 04, 2024, 11:57:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 503
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มรดกอีสาน... ผญ๋า+นิทานก้อม  (อ่าน 771499 ครั้ง)
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 10:07:32 PM »

จบแล้วหรอครับ ยังงงๆ

paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:29:24 PM »

มีคำถามคือ
     -เชียงเมี่ยง หลี้อยู่ไส
     -ลูกน้องเชียงเมี่ยง โดนประหารหรือบ่
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:20:08 AM »

มีคำถามคือ
     -เชียงเมี่ยง หลี้อยู่ไส
     -ลูกน้องเชียงเมี่ยง โดนประหารหรือบ่

ระดับบักเซี่ยงเหมี่ยง... มีหรือสิพลาดท่า... ให่ลูกน่องถืกตัดคอไปต่อหน่าต่อตา... ขอตอบวา... บ่ถืกประหารครับ...
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:39:14 AM »

ต่อจากตอนที่แล้วเรื่อง  เสี่ยวเส้นทางสายปลาแดก

ตอนที่แล้ว เปาบุ้นจิ้นหยิบติ้ว หยกขึ้นพร้อมกับประกาศหว่า ปะ...........กะเหมิ้ดเวลาก่อน   มื้อนี้กะเลยสิออกอากาศต่อครับ

ตามหลักการประหารนักโทษของศาลไคฟง ต้องโยนติ้ว พร้อมประกาศหว่า ประ...หาร... แต่หว่าในเทื่อนี่ เปาบุ้นจิ้นกลับประกาศหว่า ปะ...อ่อย....

จากเหตุการณ์ดังกล่าวเฮ็ดให้พนักงาน หวัง เฉา หม่า ฮั่น กงซุนซื่อ องครักษ์จั่น กะงงกับคำประกาศที่บ่เคยมีมาก่อน ซึ่งทุกคนกะเข้าใจดีหว่านักโทษกะมีควมผิดจำนนด้วยหลักฐาน ต้องถืกประหารสถานเดียว แต่กลับถืกประกาศให้ปล่อยตัว  แถมเปาบุ้นจิ้นซึ่งปกติกะเป็นคนหน้าดำอยู่แล้ว  ในขณะที่ประกาศสังเกตุได้หว่าหน้าดำกว่าเก่าและหนักไปทางเขียว และแสดงอาการคล้ายมีความเจ็บปวดทรมาน

ขออนุญาติตัดเข้าสู่รายการ โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจ จักคราวเด้อครับ จั่งมาติดตามใหม่

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:45:10 AM »

ต่อจากตอนที่แล้วเรื่อง  เสี่ยวเส้นทางสายปลาแดก

ตอนที่แล้ว เปาบุ้นจิ้นหยิบติ้ว หยกขึ้นพร้อมกับประกาศหว่า ปะ...........กะเหมิ้ดเวลาก่อน   มื้อนี้กะเลยสิออกอากาศต่อครับ

ตามหลักการประหารนักโทษของศาลไคฟง ต้องโยนติ้ว พร้อมประกาศหว่า ประ...หาร... แต่หว่าในเทื่อนี่ เปาบุ้นจิ้นกลับประกาศหว่า ปะ...อ่อย....

จากเหตุการณ์ดังกล่าวเฮ็ดให้พนักงาน หวัง เฉา หม่า ฮั่น กงซุนซื่อ องครักษ์จั่น กะงงกับคำประกาศที่บ่เคยมีมาก่อน ซึ่งทุกคนกะเข้าใจดีหว่านักโทษกะมีควมผิดจำนนด้วยหลักฐาน ต้องถืกประหารสถานเดียว แต่กลับถืกประกาศให้ปล่อยตัว  แถมเปาบุ้นจิ้นซึ่งปกติกะเป็นคนหน้าดำอยู่แล้ว  ในขณะที่ประกาศสังเกตุได้หว่าหน้าดำกว่าเก่าและหนักไปทางเขียว และแสดงอาการคล้ายมีความเจ็บปวดทรมาน

ขออนุญาติตัดเข้าสู่รายการ โทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจ จักคราวเด้อครับ จั่งมาติดตามใหม่

ฮ่าๆๆๆ ผมฮู้แล่ว... วาบักเซียงเหมี่ยงอยู่ไส... เซียงเหมี่ยงเอ๋ย... อย่าลืมล่างมือก่อนกินเข่าเด้อ...

ปล.ดำออกเขียวนี่... บ้านผมเรียกว่าแหล่... เปาบุ้นจิ้น...หน่าแหล่...
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:47:57 AM »

เปาบุ้นจิ้นถืกบีบหำแมนบ่ครับ....... Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:56:26 AM »

...สอย สอย พี่น้องฟังสอย..ประชากรจะไม่ล้นโลก หากพวกเราชาวปืนหั้นมาบริโภคกระเทย..จังซี้กะว่าสอย อิอิ.. ขำก๊าก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:10:08 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ... พี่ ๆ ... คุยอะไรกันครับ ... ผมไม่เข้าใจ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:18:52 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy ... พี่ ๆ ... คุยอะไรกันครับ ... ผมไม่เข้าใจ ...  Cheesy Cheesy Cheesy

เหมือนกันเลย...ผมคนกรุงเทพฯ  อ่านไม่เข้าใจเลยอ่ะ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:31:29 PM »

ข้าเจ้า ว่าไว้

จั๊กตอก บ่เป็นเส้น  ก่อ อย่า ทะเล่น มีเมีย

เหอ เหอ ก่อ วา ซั่นแหล่ว

โดยข้าน่อย

แล้วมีผู้ใด๋จักตอกเป็นแนล่ะหมู่เฮาซาวอีสานที่อยู่ในเว็บนี่แหม 

....  ครูแหงเพิ่นพวมแต่เอาเมีย...จักตอกเป็นบ่หละเจ้า คือจังทะเล้นเอาเมีย........ ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ่าไปซวนอาจารย์มนตรี เจ้าของเว็บ isangate เข่ามาเล่นในกระทู้นี่ คือจังสิม่วนคักอยู่ดอก
ข้อยฮู้จักตอกอยู่ดอก..อิอิ มักพ้อม
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:33:19 PM »

โสเหล้...กันว่าแม่นอยู่บ้านเจ้าของเลย... Grin Grin...    ม่วนกุ้มทีบ Cheesy Cheesy

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:03:51 PM »

เปาบุ้นจิ้นถืกบีบหำแมนบ่ครับ....... Grin Grin
คิดเหมือนกันครับ

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:48:07 PM »

ข้อยฮู้จักตอกอยู่ดอก..อิอิ มักพ้อม

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 08:18:31 AM »

Grin Grin Grin เป็นหยังเป้าบุ้นจิ้นจังสั่งปล่อยผู้ต้องหา บ่ยอมประหาร......... ขำก๊าก ขำก๊าก
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:07:31 PM »

บ่าวอู๋   สอนเด็กน้อยอนุบาลกะอย่าลืมเว้านิทาน เรื่องพ่อเฒ่ากับลูกเขยให้เด็กน้อนฟังเด้อ มื้อละตอนสองตอน
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 503
  พิมพ์