๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 05:53:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จิ้งเขียว(ยันตระ)กลับไทยแล้ว แปลกใจที่ยังมีคนไปกราบไหว้  (อ่าน 4481 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 08:15:49 PM »

https://www.facebook.com/photo.php?v=627918240612365&set=o.1419830604918157&type=2&theater

ส่วนพระรูปนี้สิ ประกาศแล้วว่าจะเป็นพระพุทธเจ้าในอนาคต  เอากับเขาสิ คิก คิก

ก็ยังมีคนเชื่อหลงไปกราบไหว้กันอีก ขำก๊าก
ผมฟังได้วามว่าเค้าปราถนาที่จะเป็นพระพุทธเจ้าองค์ต่อไป ก็ไม่เห็นผิดตรงไหนนี่ครับ

ผมไม่อธิบายต่อดีกว่า  หลายคนรู้ว่ามันแปลกยังไง

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #31 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 02:18:08 PM »

ดูข่าวเมื่อเช้า....โรงแรมถูกจองเต็มยาว....ข้ามจังหวัด....แสดงว่าน้ายันตระแกแน่จริง ๆ  เยี่ยม

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #32 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 02:43:44 PM »

ความเชื่อนี่ตัวใครตัวมันแล้วแต่บุญกรรม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 03:51:33 PM »

สมัยอยู่แคลิฟอร์เนียก็มีคนจากเมืองไทยไปกราบไหว้อยู่ตลอดเวลา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 09:33:24 AM »

เรื่องงามๆ(หน้า)ของวงการสงฆ์มีมาให้เห็นประจำ แบบนี้ต้องโทษ Social Media เพราะดันออกมาให้คนเห็นกันทั่วโลก//จะเป็นผัวเมียกันก่อนบวช หรือบวชแล้วค่อยเป็นผัวเมียกัน พวกมรึงทั้งคู่ก็ไม่น่าเอามาโชว์แบบนี้ ไอ้โล้นห่มเหลืองตัวนี้หน้าตาผมคุ้นมาก คล้ายๆว่าเคยเจอเคยเห็น ยิ่งมีรอยสักด้วย แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
cz_dee *รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 236

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 11:34:12 AM »

ขออนุญาตเจ้าของกระทุู้นะครับ
การเอาเรื่องไม่ดีในศาสนามาเผยแพร่ผมว่ามันไม่ดีนะครับ เราอย่าไปตามสื่อให้มากครับ
เราชาวพุทธนำเรื่องไม่ดีมาเผยแพร่กันเอง ยิ่งเป็นการลดความศรัทธาของชาวพุทธจากที่น้อยอยู่แล้วจะกลายเป็นหมดศรัทธา
เห็นได้จาก  ตอนที่ผมเป็นพระ เวลาสื่อประโคมข่าวเสียหายเกี่ยวกับพระ  ญาติโยมที่มาวัดจะน้อยลง  รวมทั้งที่มารอตักบาตรก็น้อยลงไปด้วย
เวลาสามเณรสอบ ปธ 8 ปธ 9 ได้  ผมไม่เคยเห็นสื่อจะทำให้เป็นข่าวใหญ่โตเลย
เฉพาะภัยจากนอกศาสนาก็มากพออยู่แล้ว

การเอานำ้มันมาดับไฟ   มันคงจะไม่เหมาะนัก

ด้วยเจตนาบริสุทธิ์
หากเป็นการไม่เหมาะสมผมต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 01:21:17 PM »

ยันตระกลับไทยแล้ว พบโผล่เมืองคอนฯบ้านเกิด นายกฯปากพนังพาคณะกราบไหว้ พี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ในพื้นที่ รบกวนติดตามข่าวนำมาเสนอสู่กันฟังหน่อยครับ เครดิตรูปกระปุกดอทคอม Grin

แต่งการแบบนี้เข้าข่ายแต่งกายเลียนแบบพระ มีความผิดไหมครับ ถ้าผิดทำไมไม่มีใครแจ้งจับครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2014, 06:04:55 PM »

ยันตระกลับไทยแล้ว พบโผล่เมืองคอนฯบ้านเกิด นายกฯปากพนังพาคณะกราบไหว้ พี่ๆเพื่อนๆที่อยู่ในพื้นที่ รบกวนติดตามข่าวนำมาเสนอสู่กันฟังหน่อยครับ เครดิตรูปกระปุกดอทคอม Grin

แต่งการแบบนี้เข้าข่ายแต่งกายเลียนแบบพระ
มีความผิดไหมครับ ถ้าผิดทำไมไม่มีใครแจ้งจับครับ

55555  ไม่ผิดหรอก  พรบ.สงฆ์ ระบุ ต้องมีการแต่งกายเลียนแบบ พระภิกษุ อ่ะ ฮา

กรณี  "จิ้งเขียว "  เขาเลี่ยงบาลี อ่ะ
ไม่ใด้ใช้จีวร สีเหลือง พระราชนิยม หรือสีกลัก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เพราะฉะนั้น ใครอยาก กราบ อยากไหว้  ตามสะดวก เลยอ่ะ ฮา

555 เอ๊ะ  แล้ว  " แพะ " แถวศูนย์ราชการล่ะ เป็นรัย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 12:49:34 AM »

การเอาเรื่องไม่ดีในศาสนามาเผยแพร่ผมว่ามันไม่ดีนะครับ เราอย่าไปตามสื่อให้มากครับ
เราชาวพุทธนำเรื่องไม่ดีมาเผยแพร่กันเอง ยิ่งเป็นการลดความศรัทธาของชาวพุทธจากที่น้อยอยู่แล้วจะกลายเป็นหมดศรัทธา
เห็นได้จาก  ตอนที่ผมเป็นพระ เวลาสื่อประโคมข่าวเสียหายเกี่ยวกับพระ  ญาติโยมที่มาวัดจะน้อยลง  รวมทั้งที่มารอตักบาตรก็น้อยลงไปด้วย
เวลาสามเณรสอบ ปธ 8 ปธ 9 ได้  ผมไม่เคยเห็นสื่อจะทำให้เป็นข่าวใหญ่โตเลย
เฉพาะภัยจากนอกศาสนาก็มากพออยู่แล้ว

การเอานำ้มันมาดับไฟ   มันคงจะไม่เหมาะนัก

หากเป็นการไม่เหมาะสมผมต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผมมองว่ามันคือการบ่งชี้เพื่อนำไปสู่การแก้ปัญหา การทำแบบนี้ก็เหมือนลักษณะสังคมไทยส่วนใหญ่เท่าที่ทำงานมาด้วยคือเมื่อมีปัญหา จะยัดหรือซุกไว้ใต้พรม ที่มันล้นออกมาก็คือที่เจอ สุดท้ายปัญหาก็จะไม่ได้แก้สักที
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2014, 12:51:38 AM โดย -Joke- » บันทึกการเข้า

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 09:09:37 AM »

การเอาเรื่องไม่ดีในศาสนามาเผยแพร่  ผมว่ามันไม่ดีนะครับ เราอย่าไปตามสื่อให้มากครับ
เราชาวพุทธนำเรื่องไม่ดีมาเผยแพร่กันเอง ยิ่งเป็นการลดความศรัทธาของชาวพุทธ
จากที่น้อยอยู่แล้วจะกลายเป็นหมดศรัทธา

เห็นได้จาก  ตอนที่ผมเป็นพระ เวลาสื่อประโคมข่าวเสียหายเกี่ยวกับพระ 
ญาติโยมที่มาวัดจะน้อยลง  รวมทั้งที่มารอตักบาตรก็น้อยลงไปด้วย

เวลาสามเณรสอบ ปธ 8 ปธ 9 ได้  ผมไม่เคยเห็นสื่อจะทำให้เป็นข่าวใหญ่โตเลย

การเอานำ้มันมาดับไฟ   มันคงจะไม่เหมาะนัก

ผมมองว่ามันคือการบ่งชี้เพื่อนำไปสู่การแก้ปัญหา

การทำแบบนี้ก็เหมือนลักษณะสังคมไทยส่วนใหญ่
เท่าที่ทำงานมาด้วยคือเมื่อมีปัญหา จะยัดหรือซุกไว้ใต้พรม
ที่มันล้นออกมาก็คือที่เจอ สุดท้ายปัญหาก็จะไม่ได้แก้สักที

5555  ยายสนับสนุน  พี่โจ๊ก  อ่ะ ฮา 5555

ถ้าจะไปบวช  ยายจะปวารณาตัว เป็น "  โยม ถาก "  เลยอ่ะ ฮา   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

55555  คงจะได้ ฉายา  " ปะ รา ชิ กะ โน ภิกษุ "  อ่ะ ฮา 555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 09:45:56 AM »

55555  ไม่ผิดหรอก  พรบ.สงฆ์ ระบุ ต้องมีการแต่งกายเลียนแบบ พระภิกษุ อ่ะ ฮา

กรณี  "จิ้งเขียว "  เขาเลี่ยงบาลี อ่ะ
ไม่ใด้ใช้จีวร สีเหลือง พระราชนิยม หรือสีกลัก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เพราะฉะนั้น ใครอยาก กราบ อยากไหว้  ตามสะดวก เลยอ่ะ ฮา

555 เอ๊ะ  แล้ว  " แพะ " แถวศูนย์ราชการล่ะ เป็นรัย อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายบอกแต่คนอื่นให้ไปดู พรบ.สงฆ์...ทีตัวเองไปเหน็บ "แพะ" ของผมทำไมอ่ะฮา.... งอน

Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:17:54 AM »

ยายบอกแต่คนอื่นให้ไปดู พรบ.สงฆ์...ทีตัวเองไปเหน็บ "แพะ" ของผมทำไมอ่ะฮา.... งอน

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:20:25 AM »

55555555555  ฮา  555555555555555

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:28:21 AM »

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2014, 11:39:06 AM »

ขำก๊าก   ขำก๊าก   ช้อบ....ชอบ

หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์