๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 09:28:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ป.3 แล้วคร๊าบ แต่หาซื้อปืนไม่ได้ ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 6465 ครั้ง)
jirawat_th
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 08:10:11 PM »

ผมได้ป.3 มาสดๆ ร้อน ๆ ไม่เสียตังส์ค่าสินบนซักบาท (เผอิญหาเส้นทัน และใหญ่พอ)
ตอนนี้กำลังตามล่า S&W 5906 TSW   โทรถามตามร้านปืนไปเยอะไม่เจอะเลย
ล่าสุดวันนี้โทรไปร้านเอนกและบุตร  บอกว่าเพิ่งขายหมด  ปืน lot ใหม่จะมาอีก 2 เดือน
จะขอจองก็บอกว่าไม่ได้ ต้องรอปืนมาก่อน ตอนนี้ไม่รู้ราคา  ให้ค่อย check เรื่อย ๆ
ไม่ทราบว่ามีใครทราบร้านที่ขายปืนรุ่นนี้ไหมครับ   ผมกะจะซื้อเลย ไม่อยากจองด้วย  แนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Narongsak Kwan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 30

ONE SHOT ONE KILL

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 09:14:24 PM »

ถ้าไม่รอก็ลองดูยี่ห้ออื่นครับแต่ใบ ป.3 มีอายุ 6 เดือนครับถ้าต้องการ S&W 5906 จริงๆรออีก 2เดือน ใบ ป.3 ก็ยังไม่หมดอายุครับ หรือถ้าร้านอื่นที่มีแต่ไม่ได้อยู่ในจังหวัดที่ท่านขอใบ ป.3 จะซื้อปืน ท่านก็ต้องไปแจ้งทางอำเภอใหม่ว่าจะไปซื้อที่จังหวัดใด จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาลองคิดดูครับว่าจะเสียเวลาแบบใดดีครับ ด้วยความเคารพ
ultramann
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:10:29 PM »

ความรู้สึกเดียวกันครับ  ได้ใบ ป.3 มา แต่หาปืนไม่ได้  ของมีแต่ทะเบียนก็ไม่ตรงกับที่ขอ  ขอซื้อที่ กรุงเทพไป 

กลางเดือนนี้ว่าจะเข้า กทม  ไปหาของซัก 2-3วัน  เผื่อฟลุ๊คครับ  ได้แล้วจะเอามาดพสให้พี่ๆน้องๆชมกันนะครับ
sak-s4
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:28:59 PM »

ตอนแรกผมก็ตั้งใจจะซื้อกล็อกแต่ปืนยังไม่เข้า เลยเข้าไปดูตามร้านแล้วลองจับลองยก เจอตัวที่ขนาดกับน้ำหนักปืนสมดุลย์กับมือเรา ผมก็เอาตัวนั้นเลยได้ไวดีไม่ต้องรอให้เสียเวลา แล้วก็ตั้งใจไว้ว่ามีเงินค่อยซื้อตัวที่เราต้องการเพิ่ม
thanasin
เป็นห่วงประเทศชาติ สงสารประเทศไทย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 80

ชาติไทย จงเจริญ

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 10:57:13 PM »

หาเวลาว่าง ไปเดินหลังวังครับ ไปขอจับ ขอชม แอบสอบถามราคา ปืนหลายๆยี่ห้อ แล้วท่านอาจเปลี่ยนใจไม่เอา ๕๙๐๖ ก็ได้ มีข้อแนะนำให้นิดนึง..อย่ากลัวที่จะถาม อย่ากลัวที่จะขอลองจับชม ถ้าชอบจริงต่อลองราคาเลยครับ พร้อมอุปกรณ์ที่จะให้เพิ่ม ระวัง.. บางร้านไม่ยอมที่จะให้แม็กฯสำรอง เดี๊ยวนี้จะซื้อปืน แต่ละกระบอกต้องใช้ชั้นเชิงช่วยหน่อยครับ บางร้านมันเอาเปรียบคนซื้อซะ...และพยามหลีกเลี่ยงพวกร้านแขกครับ(เสิร์ชดูกระทู้เก่าๆเช่น ร้านในตำนาน)

ปล.ปืนที่กำลังใกล้หมดเวลาโควต้าร้าน ราคาจะถูกกว่าปืนที่ขายตามปกติ ๕,๐๐๐-๑๐,๐๐๐ครับ ต้องลองถามร้านดูครับ

นานาจิต. มนุษย์ล้วนแต่มีเหตุและผลของตัวเองเสมอ
• WALKING TALL •
• Don't try to understand everything in life. Because something doesn't happen, let us understand. •
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 25

สยป.ตร.#80,#18 SPD#16, PPD#2

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2010, 11:40:52 PM »

ถ้ารออีกนิดแล้วได้ที่ชอบ ป. 3 ก็ยังไม่หมด คุ้มที่จะรอนะครับ
นานาจิตตังครับ ถ้าต้องใช้ด่วนก็เลือกตัวที่ดูไว้รองลงมา
ผมว่าในใจท่านต้องมีอีกกระบอกไว้สำรองอยู่แล้ว

เป็นการง่ายยิ้มได้ไม่ต้องฝืน เมื่อชีพชื่นเหมือนบรรเลงเพลงสวรรค์ แต่คนที่ควรชมนิยมกัน ต้องใจมั่นยิ้มได้เมื่อภัยมา ...พลตรีหลวงวิจิตรวาทการ...
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 07:03:24 AM »

ผมได้ป.3 มาสดๆ ร้อน ๆ ไม่เสียตังส์ค่าสินบนซักบาท (เผอิญหาเส้นทัน และใหญ่พอ)
ตอนนี้กำลังตามล่า S&W 5906 TSW   โทรถามตามร้านปืนไปเยอะไม่เจอะเลย
ล่าสุดวันนี้โทรไปร้านเอนกและบุตร  บอกว่าเพิ่งขายหมด  ปืน lot ใหม่จะมาอีก 2 เดือน
จะขอจองก็บอกว่าไม่ได้ ต้องรอปืนมาก่อน ตอนนี้ไม่รู้ราคา  ให้ค่อย check เรื่อย ๆ
ไม่ทราบว่ามีใครทราบร้านที่ขายปืนรุ่นนี้ไหมครับ   ผมกะจะซื้อเลย ไม่อยากจองด้วย  แนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แล้วตราวก่อน ร้านที่ไปถาม แต่เป็นชื่อ ผู้จัดการร้านหละครับ ลองโทรไปที่ ไทยเนชั่นเนลการค้า ดูครับ

jirawat_th
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:08:58 AM »

โทรไปร้านไทยเนชั่นเนลการค้า ตามที่แนะนำแล้วครับ  ของหมด รอปลายปีครับ   ส่วนร้านที่เคยบอกว่าปืนเป็นชื่อผจก. ก็หมดเหมือนกัน
แย่ๆๆๆๆ ป.3 ก็ขอยาก   หาปืนยากกว่าอีก
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:11:06 AM »

ตั้งมาหลายกระทู้ ยังหาปืนไม่ได้อีกเหรอครับ คิก คิก คิก คิก ไหว้
jirawat_th
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:35:06 AM »

ถามแบบนี้อายจังครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:46:09 AM »

ถามแบบนี้อายจังครับ

...ถือคติ "ด้านได้ อายอด" ครับ.. คิก คิก พี่ ๆ เขาแซวเล่นด้วยความเมตตา..นะครับ
...ตั้งธงไว้ที่ S&W 5906 TSW งบประมาณคงน่าจะใกล้ ๆ 6 หลัก + .. น้ำลายหก
...ระหว่างรอ ลองมองดูตัวเลือกที่สองไว้ ป.3 ครบ 5 เดือน 15 วัน 5906TSW ยังไม่มาก็ไม่ต้องรอครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 10:48:34 AM »

ขอแค่ 9 มม. พาราฯ หรือแม้แต่ .40S&W .45ACP
เส้นหรือไม่เส้น ใหญ่หรือไม่ใหญ่ ก็ขอได้ครับ

ถ้าเป็นผม  ผมจะไปเดินดูเองเลยครับ
เพราะ การมานั่งจิ้มแป้น จิ้มเบอร์ ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ
และไม่ตั้งเป้าไว้ที่ ยี่ห้อเดียว รุ่นเดียว.....
ข้อจำกัดของ ป.3 คือ caliber ไม่ใช่ยี่ห้อ ไม่ใช่รุ่น

ค่าเดินทาง ค่าที่พัก ค่าอาหาร ถูกกว่าปืนตั้งแยะ

ตังค์มี ป.3 มี  หาปืนไม่ได้ ก็ทิ้ง ป.3 ไป แค่นั้น

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2010, 10:54:49 AM โดย 51 » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:23:35 PM »

อิๆ..จขกท.เชื่อท่านพี่51เถอะครับ.....ถือป3 หอบเงินแล้วไปเดินหลังวัง.....ขอจับๆลูบๆคลําๆปืน9มม.ที่ร้านมีขาย....เดี๋ยวก็บุพเพอาละวาดเอง...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 12:24:23 PM »

อิๆ..จขกท.เชื่อท่านพี่51เถอะครับ.....ถือป3 หอบเงินแล้วไปเดินหลังวัง.....ขอจับๆลูบๆคลําๆปืน9มม.ที่ร้านมีขาย....เดี๋ยวก็บุพเพอาละวาดเอง...

น้อง 51 งอน...คุณลุงเมียวจิกิแว้ว...
✿RungRoj_f (รักในหลวง)✿
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 47

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2010, 01:53:11 PM »

หาสมิท ช่วงนี้อาจเจอยากหน่อย
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอให้ได้เร็วๆนี้ ครับ ....
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์