๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 05, 2024, 05:56:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟไหม้ควันเต็มถนนอย่าขับเสี่ยงขับผ่านไปนะครับ  (อ่าน 1134 ครั้ง)
Desperado
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 02:07:38 PM »

เมื่อสักครู่ไฟไหม้หญ้าข้าวถนนหลังโรงเรียนโชคชัยรังสิต ควันตลบอบอวนรถหลายคันจอดรอดูสถาณการณ์
ผมด้วยความรีบและประมาท คิดว่าเปิดไฟหน้าเอาไว้คงไม่มีอะไร เลยลองเสี่ยงดู
พอผ่านมาถึงตรงกลางก็นึกถึงเพลงเบิร์ด กลับตัวก็ไม่ได้ ให้เดินต่อไปคงไปไม่ถึง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
มันขาววอกควันไฟ ทั้งด้านหน้าและหลัง ผมเลยขับช้าๆพร้อมกับให้สัญญาณไฟกระพริบ
ใจนึก ไม่น่าประมาทเลยเรา ใจนึงก็นึกห่วงลูกชายอยู่โรงเรียนโชคชัย ไกล้ๆ
แวปต่อมาพอเห็นควันจาง แวปแรกที่เห็น ประทับใจมากครับ
เห็นรถฮัมวี่กับรถดับเพลิง เห็นเจ้าหน้าที่เทศบาล เห็นทหาร กำลังช่วยกันฉีดน้ำดับไฟ เป็นภาพที่ประทับใจจริงๆ
ขอบขอบคุณเจ้าหน้าทหารและเจ้าหน้าที่ทุกๆท่าน ท่านทำหน้าที่ได้ดีจริงๆ ขอบคุณมากครับ. เคยเห็นทหารช่วยดับไฟแถวๆทุ่งทางเข้าม.รังสิต
ผ่านมาแล้วมัวแต่ตกใจเลยไม่ได้ถ่ายรูป แต่ก็ขอขอบคุณ เจ้าหน้าที่ ทุกท่าน ป่านนี้ไม่รู้ดับกันได้หรือยัง
อีกทีครับ ไฟไหม้ข้างทาง เป็นไปได้คืออย่าเสี่ยงขับผ่านนะครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 02:36:14 PM »

ต่างจังหวัดจะเจอในช่วงหน้าหนาวต่อไปหน้าแล้งเยอะครับ... บางทีควันหนาบดบังไปหลายร้อยเมตร...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 02:39:32 PM »

5555  ตรงนั้น  ต้องรีบดับไฟ เพราะ มันไปบังทัศนวิสัย  เครื่องบิน ขึ้นลง  อ่ะ ฮา55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SSG 69 รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 02:59:45 PM »

ครับ....มีแต่ทหาร  แล้วตำรวจละ.
Hang Forever
Hero Member

คะแนน 349

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 03:18:22 PM »

ตำรวจออกเวรแล้ว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 03:26:57 PM »

ครับ....มีแต่ทหาร  แล้วตำรวจละ.

ตำรวจออกเวรแล้ว

5555  ถามหาทำมัย  " ตำรวจ  "  อ่ะ ฮา 555555   หลงรัก หลงรัก

ไม่มีดับเพลิง  ตำรวจ แล้ว  เขายกให้  " กทม . "  ไปหมดแล้ว อ่ะ ฮา   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555  ตรงนั้นมีดับเพลิง  ของ   " สนามบิน  กับ  ทอ. "  อ่ะ ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 04:03:04 PM »

ไม่ได้ไกล้สนามบินครับยาย เส้นรังสิตนครนายก ตรงข้ามคลองสามธัญบุรี ฝั่งบึงยี่โถ ปทุมธานีครับยาย ไม่ใช่แถวดอนเมือง
ตำรวจไม่ได้กล่าวถึงเพราะผมมองไม่เห็นครับ อาจจะนอกเครื่องแบบมั๊งครับ เห็นชุดชาวบ้านธรรมดาช่วยกันลากสายยาง
ผมวนกลับเข้าไปใหม่แวะซื้อเอ็มร้อยกับน้ำเย็นๆไปฝาก แต่ก็ไม่เห็นแล้วครับ ไฟก็เหลือแต่ควันแล้วครับ
ตำรวจท่านคงปฏิบัติหน้าที่อื่นอยู่ครับ เห็นถือบิลจดอะไรอยู่ข้างๆรถกะบะคอกตรงคลองหนึ่งมาจากฟิวเจอร์รังสิตครับ
Desperado
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 04:05:01 PM »

ต้องขอโทษตำรวจที่ทำดีนะครับ. ผมแค่ขับรถผ่าน เลยมองไม่เห็น แต่ก็ขอบคุณนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2015, 06:22:43 PM โดย Desperado - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 06:53:47 PM »

ไม่ได้ไกล้สนามบินครับยาย เส้นรังสิตนครนายก ตรงข้ามคลองสามธัญบุรี ฝั่งบึงยี่โถ ปทุมธานีครับยาย ไม่ใช่แถวดอนเมือง
ตำรวจไม่ได้กล่าวถึงเพราะผมมองไม่เห็นครับ อาจจะนอกเครื่องแบบมั๊งครับ เห็นชุดชาวบ้านธรรมดาช่วยกันลากสายยาง
ผมวนกลับเข้าไปใหม่แวะซื้อเอ็มร้อยกับน้ำเย็นๆไปฝาก แต่ก็ไม่เห็นแล้วครับ ไฟก็เหลือแต่ควันแล้วครับ
ตำรวจท่านคงปฏิบัติหน้าที่อื่นอยู่ครับ เห็นถือบิลจดอะไรอยู่ข้างๆรถกะบะคอกตรงคลองหนึ่งมาจากฟิวเจอร์รังสิตครับ

คิก คิก คิก คิกตะกี้ก็อยู่ตรงนั้นแหละ แต่พอดีไฟใหม้ ทัศนะวิสัยไม่ดี เลยย้ายไปตรงคลองหนึ่ง
รักดอกจึงหยิกเล่น อย่าโกรธกันนะจ๊ะคูณตำรวจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 09, 2015, 06:58:23 PM โดย montri รักในหลวง » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์