๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 02:21:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีงี้ด้วย! กรมทางหลวง จับ รถเครนการไฟฟ้า ข้อหาหมั่นไส้  (อ่าน 5582 ครั้ง)
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:19:28 PM »

ผู้บังคับให้คนอื่นปฏิบัติตามกฎหมาย... แต่ตัวเองละเมิดกฎหมาย

ไปเจอมาในเฟสบุ๊ค   คิก คิก

รถจอดหรือเปล่าครับ ไม่ชัดเจน

จอด ขาว-แดง  ชัด ๆ เลยครับ   คิก คิก

น่าเอาไม้บรรทัดไปวัดว่าจอดชิดไหล่ทางตามที่กฏหมายกำหนดด้วยหรือเปล่า
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 02:52:15 PM »

แป๋งจะหัวเราะเป็นภาษาอะไรดีว่ะตาจักร ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แล้วแต่ถนัดครับปู่

เมื่อหลายปีก่อน  ขับรถกลับจากในเมืองตอน  ตอนตี3  กะเพื่อน  เพื่อนขับ  ใอ้ขี้เมาซ้อน

เพื่อนมันยกตรีนทำท่าปั่น  จักยาน  เป็นระยะ  ส่วนผม  กางมืออก  ทำท่ากระพือปีก

โดนจันข้อหา  ขับขี่ด้วยความสนุกสนาน  เป็นที่รำคาญใจ  เจ้าหน้าที่

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 03:00:07 PM »

แป๋งจะหัวเราะเป็นภาษาอะไรดีว่ะตาจักร ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อหลายปีก่อน  ขับรถกลับจากในเมืองตอน  ตอนตี3  กะเพื่อน  เพื่อนขับ  ใอ้ขี้เมาซ้อน

เพื่อนมันยกตรีนทำท่าปั่น  จักยาน  เป็นระยะ  ส่วนผม  กางมืออก  ทำท่ากระพือปีก

โดนจันข้อหา  ขับขี่ด้วยความสนุกสนาน  เป็นที่รำคาญใจ  เจ้าหน้าที่

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ไม่ใช่โดนข้อหาหน้าตาไม่ทันสมัยเหรอครับน้าจักร... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อะฟิ่วววว... ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 03:03:21 PM »

ดีเขาไม่จับข้อหา"ทำหน้าตาล้อเลียนผี" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 05:24:28 PM »

ไม่ใช่โดนข้อหาหน้าตาไม่ทันสมัยเหรอครับน้าจักร... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อะฟิ่วววว... ไหว้

ดีเขาไม่จับข้อหา"ทำหน้าตาล้อเลียนผี" ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 05:57:03 PM »

ผู้บังคับให้คนอื่นปฏิบัติตามกฎหมาย... แต่ตัวเองละเมิดกฎหมาย

จอด ขาว-แดง  ชัด ๆ เลยครับ   คิก คิก

น่าเอาไม้บรรทัดไปวัดว่าจอดชิดไหล่ทางตามที่กฏหมายกำหนดด้วยหรือเปล่า
ทหารยังมีสารวัตรทหาร คอยจัดการมหารนอกแถว แปลก ไม่ยักมีสารวัตรตำรวจ คอยจัดการตำรวจนอกรีตบ้าง  ยิ้มีเลศนัย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 06:05:33 PM »

ดูข่าวเมื่อเช้าแล้วก็ขำ  จนท.ใช้อารมณ์คงเคืองหนุ่มเครนที่ซักค้านตลอด .... มีตอนนึงบอกว่าเกินแค่สามร้อยโลจะปล่อยก็ได้แต่ "หมั่นใส้เลยต้องจับ"
ไม่ใช้ตั้งข้อหาหมั่นใส้อย่างที่ว่ากัน ....... เห้อ  น้ำผึ้งหยดเดียว  หนุ่มเครนก็คงตั้งใจหาเรื่องเหมือนกันดูจากคำพูดคำจาระวังดีทีเดียว 

konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 06:09:33 PM »

ดูข่าวเมื่อเช้าแล้วก็ขำ  จนท.ใช้อารมณ์คงเคืองหนุ่มเครนที่ซักค้านตลอด .... มีตอนนึงบอกว่าเกินแค่สามร้อยโลจะปล่อยก็ได้แต่ "หมั่นใส้เลยต้องจับ"
ไม่ใช้ตั้งข้อหาหมั่นใส้อย่างที่ว่ากัน ....... เห้อ  น้ำผึ้งหยดเดียว  หนุ่มเครนก็คงตั้งใจหาเรื่องเหมือนกันดูจากคำพูดคำจาระวังดีทีเดียว 
ขิงก็รา ข่าก็แรง  เอามาทำแกงคงฉุนกึ๊ก  ยิ้มีเลศนัย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 09:08:10 PM »

คงเคยโดนมาก่อนครับ อุ้ยลืมไปพูดคำว่าเคยกับคนใต้ ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:17:22 PM »

ขออนุญาตสอบถามนะครับ

รถที่วิ่งขึ้นตาชั่งแล้วน้ำหนักเกินจะโดนเสียค่าปรับ ขึ้นศาล หรือทำให้น้ำหนักลดลง ก่อนที่จะออกจากด่านไปยังถนนอีกครับ เพราะถนนก่อนเข้าด่านชั่งกับออกจากด่านชั่ง ส่วนมากสภาพทรุดมากครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 12, 2013, 11:53:57 PM »

หมายความว่า สถานที่นี้คือที่ไหนครับ ถ้ามองแบบไม่มีอคติแล้ว ตรงนี้เหมือนไม่ใช่ถนนหลัก อาจเป็นสถานที่อะไรสักแห่ง โรงพยาบาลหรือโรงพัก ฯลฯ ที่ต้องทำเป็นขาวแดงอยู่แล้ว จอดชั่วคราวหรือจอดแช่  เช่นนั้นครับ    Grin

รถที่วิ่งขึ้นตาชั่งแล้วน้ำหนักเกินจะโดนเสียค่าปรับ ขึ้นศาล หรือทำให้น้ำหนักลดลง ก่อนที่จะออกจากด่านไปยังถนนอีกครับ เพราะถนนก่อนเข้าด่านชั่งกับออกจากด่านชั่ง ส่วนมากสภาพทรุดมากครับ

ขอบคุณครับ

ความคิดเห็น และการปฎิบัติส่วนตัวนะครับ ดูที่เจตนา เช่นขนอะไร มีราคาค่างวดแค่ไหน สมมติว่าขนไม้ยูคาสับ ราคากิโลละ บาทสองบาท เกินมาสองร้อยกิโล คิดเป็นมูลค่าแล้ว สี่ห้าร้อยบาท คงไม่มีใครคิดจะแบกน้ำหนักเพื่อโดนจับส่งศาล เสียค่าปรับหลายหมื่น

ถ้าเป็นแร่เหล็กจากลาว แล้วเกินสองร้อยโล ต้องพิจารณาครับ งานด่านชั่งสิ้นสุดแค่ สภ. นอกนั้นเรื่องของศาลครับ นอกจากมีการสู้คดี    เรื่องถนนทางเข้าออกด่านชั่ง คนละส่วนครับ ไม่สามารถตอบได้      Grin

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 01:40:03 PM »

ที่ฟิลิปปินส์มีจับเพราะไม่พกกระเป๋าเงินมาด้วย  ยี๊
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 13, 2013, 03:19:02 PM »

หมายความว่า สถานที่นี้คือที่ไหนครับ ถ้ามองแบบไม่มีอคติแล้ว ตรงนี้เหมือนไม่ใช่ถนนหลัก อาจเป็นสถานที่อะไรสักแห่ง โรงพยาบาลหรือโรงพัก ฯลฯ ที่ต้องทำเป็นขาวแดงอยู่แล้ว จอดชั่วคราวหรือจอดแช่  เช่นนั้นครับ    Grin

ขอบคุณครับ

ความคิดเห็น และการปฎิบัติส่วนตัวนะครับ ดูที่เจตนา เช่นขนอะไร มีราคาค่างวดแค่ไหน สมมติว่าขนไม้ยูคาสับ ราคากิโลละ บาทสองบาท เกินมาสองร้อยกิโล คิดเป็นมูลค่าแล้ว สี่ห้าร้อยบาท คงไม่มีใครคิดจะแบกน้ำหนักเพื่อโดนจับส่งศาล เสียค่าปรับหลายหมื่น

ถ้าเป็นแร่เหล็กจากลาว แล้วเกินสองร้อยโล ต้องพิจารณาครับ งานด่านชั่งสิ้นสุดแค่ สภ. นอกนั้นเรื่องของศาลครับ นอกจากมีการสู้คดี    เรื่องถนนทางเข้าออกด่านชั่ง คนละส่วนครับ ไม่สามารถตอบได้      Grin
ตอบให้ตามรู้เคร่าๆละกันแบบคนเคยปฏิบัติมานะครับ
        เรื่องเครนการไฟฟ้า นะมันเกินก็ต้องโดนนะครับ ไอ้ที่บอกรถรวมสเปกไม่เกิน อาจจะโดนจับ ข้อหาหมั้นไส้อะไรนั้นนะ ตลกครับ ถ้ารถคุณน้ำหนักไม่เกิน 25ตัน ในประเภทรถ10ล้อนะเทวดาก็จับคุณข้อหาน้ำหนักเกินไม่ได้ที่กฏหมายตอนนี้ ที่เขาเรียกก็เพราะมันเกิน เป็นอันจบนะครับ ข้อนี้  ไอ้ที่ผิดคือการไปพูดไม่สุภาพกับคนขับนั้นละ ถ้าจับกุม ทำเอกสาร ส่งท้องที่ไม่ทะเลาะด้วยก็คงไม่ออกทีวี  แต่ดูๆคนขับแกก็เตรียมตัวมากวนอย่างดี มีกล้องเสร็จสรรพขึ้นศาลก็ใช้คลิปเป็นหลักฐานได้นะครับ ผมว่าคนขับรู้อยู่แล้วว่าเกินจงใจขับมาเข้าด่านฯ  ถ้าเป็นรถชาวบ้านหรือ ผู้ประกอบการนะถ้าศาลรู้ว่าเกินจงใจขับมาผลคดีจะหนักขึ้นนะครับ ถามผมถ้าตอนผมเป็นหัวหน้าชุด คนขับลงมาพูดจาแบบนี้ ผมจะบอกแค่สิทธิกับให้เซ็นเอกสารครับ หนังสือเวียนที่คนขับอ้างมันมีไหมละครับ แบร่

อีกเรื่องโดนจับแล้วเสียค่าปรับผลคดีสิ้นสุด นำ้หนักรถจริงๆต้องถ่ายออกไม่ให้เกินกำหนด แต่ส่วนนึงเขาจะเอารถมาถ่ายก่อน ... หรือไม่ก็ สถานีตำรวจเลยด่านฯออกไป เวลารถออกจากสถานีตำรวจ ก็ไม่เข้าด่านอีกก็แบกกันไป อันนี้จะบอกว่าไม่ทราบกฏหมายไม่ได้้.....แต่บางท่านก็เข้าใจว่าเสียค่าปรับแล้วไปต่อได้เลยเจออีกด่านก็โดนจับ โทษจะหนักกว่าเดิม เมื่อก่อนตอนจับกุมผมจะบอกคนขับนะ แต่เขาจะทำตามหรือไม่ไม่รู้เพราะเขาไม่ได้ย้อนกลับมา  ยิ้มีเลศนัย

เรื่องจดทะเบียน กรมการขนส่งทางบกนั้นรับจดทะเบียนในกฏหมาย ข้อกำหนดของเขา การที่ผู้ประกอบการจะนำเ้ข้าต้องศึกษาให้รอบคอบกฏหมายที่เกี่ยวข้องทุกตัว พรบ.ทางหลวง พรบ.จราจร พรบ.ขนส่ง มันไม่ยากครับ แต่ส่วนมากแก้ตัวด้วยความมักง่ายไม่รับผิดชอบ เอาเปรียบต่อสังคมด้วยคำว่า ไม่รู้ ไม่ทราบ เรื่องขออนุญาติรถประเภทพิเศษนะขอได้ครับ รายละเอียดดูในเว็บฯกรมทางหลวงครับ ไหว้

เรื่องถนนเข้าออกด่านฯ ....  Grin นึกถึงตามแยกที่รถบรรทุก ขับช้าๆ และเบรกบ่อยๆนะครับ คล้ายๆกัน ยิ่งเทียบกับถนนหน้าด่านฯ จะเห็นได้ชัด ถ้าเป็นลาดยางหรือแอสฟัลส์ ทำดีแค่ไหนก็เละครับ ตอนนี้ทยอยเปลี่ยนผิวถนนเป็นคอนกรีตหนา 28cm. กับเน้นเรื่องความแข็งแรงชั้นทางดูว่าจะช่วยได้แค่ไหน เพราะปริมาณจราจรที่เข้ามามีแต่หนักๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน ทั้งนั้น

ผมฝากไว้นิดนึง...ถนนที่เราใช้อยู่ทั่วไปนี้ ออกแบบมาใช้งานที่ รถบรรทุก10ล้อ น้ำหนัก 21 ตัน แต่ปัจจุบัน เราให้สิบล้อที่ 25 ตัน อายุการใช้งานถนนจะน้อยลง แล้วถ้ายิ่ง เจอรถ อ้อย ที่วิ่งไม่เกรงใจใคร
พวกเส้นใหญ่ แอบวิ่ง แบกอ้อมด่านฯ ทำความเดือดร้อนมากมาย ความเสียหายมากมาย เคยมีใครมาสนใจไหม ในชีวิตจริง ที่สื่อก็เลือกข้าง จะคิดอะไร จะด่าใคร ดูนานๆสักนิด
คิดง่ายๆเราอยากให้ตำรวจทำงานอย่างเต็มที่ แต่พอขับรถเร็วเกินกำหนด โดนตำรวจเรียกก็ดันไปด่าตำรวจ บางทีก็ยัดเงิน อ้างสารพัด
 เมืองไทยถ้าทำผิด แล้วไม่ต้องรับผิด ด้วยวิธีแบบนี้ ก็ใกล้ล่มจมเต็มทีแล้วครับ

Long Live The King

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 12:51:47 PM »

ขอบคุณครับ

แล้วถ้ารถบรรทุกขี้ยางมาจอดเสียคาตาชั่งล่ะครับ... คนขับโดนปรับเท่าไหร่... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 01:25:40 PM »

ตอนเด็กๆ มีเพื่อนไม่มีตังบอกขอวิดพื้นแทน Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์