๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 06:54:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่กับ 38 Super กับ 92 FS ครับ  (อ่าน 1969 ครั้ง)
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 12:09:17 AM »

Huh เพิ่งได้สมัครเข้าเป็นสมาชิกแห่งนี้หลังจากได้อ่านบทความของ อวป. แต่ก็ไม่ได้ตามทุกฉบับหรอกครับ..เลือกเอาแต่ฉบับที่ทดสอบปืนที่สนใจ...ปัจจุบันได้รับโอนปืน Colt .38 Super จากคุณพ่อแต่งไกด์ร็อตของ STI. กับเปลี่ยนด้ามยางของแพชเมียมาแล้ว ยังเหลือศูนย์หน้า-หลังที่ผมเห็นว่ามันเล็งยาก อยากเปลี่ยนใบศูนย์ใหม่ ปรึกษาพี่ ๆ น้อง ๆ ว่าจะใช้ของอะไรดี เคยถามครูปืนที่สนามแห่งหนึ่งว่าจะฝากทำ แกคิดค่าศูนย์ของโบมาร์ 6,500 ค่าทำ (ตัดแต่งสไลด์เพื่อฝังศูนย์หลัง) อีก 3,500 รวม 10,000 บาท แพงไปหรือเปล่า ผมไม่ทราบราคาเลยขอสอบถามพื่ ๆ น้อง ๆ เพื่อประกอบการตัดสินใจ......อีกตัวเป็น 92 FS STS มือสองครับ ซื้อมาเองแต่บอดีสีบรอนซ์ที่เคลือบไว้ถลอกบางส่วน หากอยากให้มันใหม่นี่ทำไงได้บ้างครับ...สังเกตุดูเนื้อคล้าย ๆ สีพ่นรถยนต์ไม่ทราบว่าจะเอาไปให้ร้านทำสีรถขัด-พ่นได้หรือเปล่าครับ...หรือสมาชิกท่านใดมีข้อแนะนำดี ๆ กรุณา Post แจ้งให้ทราบด้วย....ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ 

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 12:11:57 AM »

Grin Grin สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับมีปืนดีๆทั้งนั้นเลย Grin Grin แต่ 1911 นี่ไม่ถนัดครับ รอท่านพี่ทั้งหลายมาดีกว่า ยังไงก้อยินดีต้อนรับครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 01:34:57 AM »

- 92 FS ไม่มีความเห็นครับ(เพราะไม่มี)
- 38 Super ที่ทำมามี 1.ซื้อศูนย์ปรับได้แบบติเตรี้ยมหน้า-หลัง  4500 - 5000 บาท
                               2.ค่าเซาะร่องใส่ศูนย์หน้า-หลัง  2000 - 3000 บาท
          รวม 6500 - 8000 บาท ไม่ควรเกินกว่านี้ ครับ

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 07:17:48 PM »

Grin .38 ซุปฯ ใส่ศูนย์โบมาร์ 10,000 แพงไปครับ ราคารวมไม่ควรเกิน 7-8,000 บาทครับ Grin
 Grin 92fs สีลอก คาดว่าเป็นตรงส่วนโครงที่เป็นอัลลอย แนะนำส่งช่างทำอโนไดซ์ใหม่ครับ ช่างสุพลรับทำครับ Grin

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 07:34:22 PM »

ค่าศูนย์ โบมาร์ และวินสัน เมื่อก่อน 3000 -3500  ตอนนี้น่าจะอยู่ที่ 4000 
ค่าแรงช่างกัดศูนย์หลัง    1500-2500   ทำศูนย์หน้าด้วย  700-1000 
รวมแล้วน่าจะอยู่ที่  7000-8000 ครับ

เบเร็ตตา ใช้ไปเรื่อยๆ จนกว่าจะทนดูไม่ได้ แล้วค่อยไปชุบฮาร์ดโครมใหม่ครับ  โครงอัลลอยของเบเร็ตต้าชุบได้ครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 07:35:04 PM »

ยินดีต้อนรับครับ......... ศูนย์โบร์ม่าผมทำตอนนี้ 6,500 บาท ครับ...ใส่กับ 1991

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
D.A.- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 36

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2005, 08:50:52 PM »

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ....แถว ๆ เมืองชล ฯ นี่ส่งทำได้ที่ไหนครับ...หรือหากต้องเข้ากรุง ฯ ช่วยแนะนำร้านด้วยก็ดีเผื่อไว้...Thank U.

รักแฟน...ห่วงชู้...เอ็นดูกิ๊ก
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 09:05:30 AM »

เมืองชล มีช่างใหญ่อยู่นะครับ  ใจเย็นๆค่อยๆสืบถามจากสมาชิกสนามยิงปืนดู   

....ตามล่า...อีตอแหล
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2005, 09:58:52 AM »

ลองเอาแบบนายสมชายก็ได้ครับ... ซื้อศูนย์เรืองแสงยี่ห้ออะไรก้ได้ แต่ราคาถูกสุดคือเมโปรไลท์ ราคาประมาณ 5,000 บาทมั้ง เลือกเอา รุ่นแบบที่ไม่ต้องกัดร่องขวางบน Slide ครับ เสียดายปืน... ศูนย์ยี่ห้อนี้นายสมชายใช้มานานกว่า 12 ปีแล้ว ยังสว่างได้แบบเปิดประตูห้องมืดๆ วิ่งมาหยิบปืนได้เลยครับ... คือสว่างมองเห็น(มองจากด้านหลัง)ได้ห่างหลายวา...

ม้าแก่กรำศึกในวันนี้ มีแต่คนต้องการรักษาสภาพเดิมไว้ให้ได้มากที่สุดในขณะที่ยังใช้ประโยชน์ได้อยู่(ที่ไม่ทำเป็นปืนสะสมเพราะปืนมันแพงหง่ะ)... ถ้าสงสัยว่าทำไมต้องถนอมมันนักต้องค้นดูที่ เสธ.มะขิ่น เขียนถึง"Colt"อยู่บ่อยๆครับ...

ซื้อแล้วให้ช่างใส่ให้แบบไม่ต้องกัดร่องขวางฯ ค่าใส่ทั้งศูนย์หน้าและศูนย์หลัง... ไม่เกิน 1,000 บาทครับ...

มีข้อคิดว่าหากจะใช้เป็นปืนติดตัวแบบฝากชีวิตเอาไว้กับมัน... นายสมชายเลี่ยงศูนย์ปรับได้ครับ ศูนย์โบมาร์ที่เยี่ยมในสนาม Action มีเหตุผลเฉพาะตัวคือ... 1) มันทรงสูง เหลี่ยมมุมที่ศูนย์หลังกดเนื้อเอวเจ็บ... 2) มันไม่เรืองแสง ต้องการเพราะยิงจริงๆ มืดๆ มัวๆ แหงๆ... 3) มันปรับได้ ทำให้ค่อยกังวลว่าศูนย์หลังมันจะอยู่ตรงที่เดิมหรือเปล่า เวลากระทบกระแทกอะไรแรงๆ ซึ่งโดนบ่อย เวลาเหน็บเอวแล้วแค่วิ่งๆ ในสำนักงาน เบี่ยงตัวหลบมุมโต๊ะบางทีก็ไม่พ้น ปืนกระแทกขอบโต๊ะโป๊กใหญ่ ถ้าโต๊ะสูงๆ มักจะโดนแถวศูนย์หลังพอดีแหละครับ... 4) มันต้องกัดเนื้อ Slide ออกทำให้ต้องเอาสมอล็อกเข็มฯ ออกด้วยครับ... เรื่องสมอล็อกเข็มเนี่ย หลายท่านบอกว่าถอดทิ้งเถิด... ทำให้น้ำหนักไกเบาขึ้นอีก... แต่หลายปีมาเนี่ย นายสมชายชอบไกหนักๆ เลยไม่สนใจมัน... ของเดิมจากโรงงานมีไว้ เลยไม่อยากถอดทิ้งครับ... ฮา

หน้า: [1]
  พิมพ์