๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 03, 2024, 09:50:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่อง Colt M1991A1 Compact  (อ่าน 16177 ครั้ง)
sola_gratia
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:56:09 AM »

สวัสดีครับ ผมเป็นน้องใหม่ครับ มีคำถามรบกวนพี่ๆ ผมได้รับปืน colt M1991 A1 Compact มาจากพ่อ ไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืนตัวนี้เลย มันดูด้านๆ เก่าๆ สั้นๆ ยังไงไม่รู้ เลยอยากถามพี่ๆว่า มันเป็นปืนดีไหมครับ แล้วราคาจริงๆมันอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  Huh
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 01:38:18 AM »

ปืน ตัวนี้เป้นปืน มีมิติแบบ คอมแพ๊ค ลำกล้อง3.5นิ้ว จุ6 บวก1 เป้นปืนที่ทำตามแบบโค้ลออฟิตเซอร์ แต่ความประนีตน้อยกว่า ในยุคที่ปืนตัวนี้ออกมา ถือว่าเป้นปืนในระดับใช้งาน ราคาประหยัด(มาถึงบ้านเราก้ไม่ประหยัดเท่าไหร่) ทำผิวเหมือนปืน ทหาร ครับ คอมแพ๊ค นี้ ถือว่าหายากแล้วเพราะเดี๋ยวนี้ไม่ทำปืมมิตินี้แล้ว แต่ลด ลงไปทำปืน มิติซับคอมแพ๊ค ครับ เช่นโค้ลดีเฟนเด้อร์ แทน
  การใช้งานถือได้ว่า ทำงานได้ดีแม่นยำใช้ได้ พกพาสะดวก แต่ น.น.มากโขอยุ่ แต่ปืนรุ่นนี้ต้องลองยิงดูก่อนครับ เพราะแม๊ก ที่ติดปืนรุ่นนี้มา มักทำปืนแจมผมเปลี่ยนเป้นชิ๊บแม๊ก.. ก็หาย หรือเอาแมกเดิมแต่งกับช่างมือดีๆก็หายครับ แต่ลองยิงก่อนครับ เพราะบางตัวก้ดีไม่มีปัญหาครับ
  ราคาตอนี้ผมเห้นขายอยู่ที่50-80K แล้วแต่สภาพและความพอใจ ครับ ผมเองก็ใช้อยุ่ ดีครับผมใช้เป้นปืนประจำตัวอยุ่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2007, 01:52:57 AM โดย at75 » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 09:12:21 AM »

ต้องเชื่อคุณat75นะครับ...ขานี้ขลุกกับรุ่นนี้เยอะ...
แม้กฯใช้ของWilson combatก็ดีครับ....อย่างที่คุณอ้วนบอกปืนรุ่นนี้ต้องเลือกแม้กฯให้ดี
ของโคลท์เอง...ยิงไปแจมไป... Angry Angry

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:24:13 PM »

ต้องเชื่อคุณat75นะครับ...ขานี้ขลุกกับรุ่นนี้เยอะ...
แม้กฯใช้ของWilson combatก็ดีครับ....อย่างที่คุณอ้วนบอกปืนรุ่นนี้ต้องเลือกแม้กฯให้ดี
ของโคลท์เอง...ยิงไปแจมไป... Angry Angry

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก พี่ครับ ว่าแต่ว่า แม๊ก วิลสันหาซื้อได้ที่ไหนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:29:05 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก พี่ครับ ว่าแต่ว่า แม๊ก วิลสันหาซื้อได้ที่ไหนครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Grinพี่ก็ขอซื้อจากพี่ไดเมียวเลยซิครับ......................................................................... Cool
SATIN
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 03:37:21 PM »

ก็พอรู้อยู่บ้างสำหรับปืนรุ่นนี้   คือรู้ว่าถ้า 60k ผมซื้อครับ
AMAZON
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 12:39:30 AM »

ถ้าเจ้าของกระทู้คิดว่าไม่อยากจะเก็บไว้ ผมขอซื้อในราคา 65,000บาทครับ แต่ขอว่าต้องเป็นสภาพเดิมเท่านั้นน่ะครับ ติดต่อ 081-9421312 amazon ขอโทษน่ะครับถ้าดูเป็นการเสียมารยาท แต่อยากได้จริงๆครับ
sola_gratia
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 03:56:51 AM »

ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำตอบและคำแนะนำครับ ประทับใจในความรวดเร็วในการช่วยเหลือจริงๆ ปืนผมนี่สภาพถือว่าใหม่ครับ เพราะว่าตั้งแต่พ่อซื้อมาเมื่อประมาณ 8 ปีก่อน ก็ยิงไม่ถึง 50 นัด แน่ๆ (ผมนับปลอกที่พ่อเก็บไว้) เพราะท่านใช้แต่ปืนดาวแดง (ปืนอะไรไม่รู้เหมือนกันแต่ท่านบอกว่าเป็นของรัสเซีย ท่านยิงเจ้าของปืนตาย เพราะเขาฆ่าลูกน้องท่าน (พวก ผกค.) และเก็บปืนมาใช้) ส่วน Colt นี่ผมคงเก็บไว้ฝึกยิง เพราะพึ่งเริ่มต้นฝึกครับ ถ้าขายแล้วก็ไม่มีปืนยิง

ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่ๆ ผมอยากจะถามต่อว่า ปืน Colt นี่คงถือเป็นปืนใช้งานอย่างเดียวใช่ไหมครับ ลงแข่งคงสู้เขาไม่ได้ถูกต้องไหมครับ (เพราะจุได้น้อยมาก)
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 08:15:37 AM »

Colt 1991A1 Compact Model ... ปืนดีครับ ยิงแม่นเกินตัว เหมาะสำหรับป้องกันตัว กลุ่มกระสุนแน่นดีครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 10:38:26 AM »

ขอบคุณพี่ๆสำหรับคำตอบและคำแนะนำครับ ประทับใจในความรวดเร็วในการช่วยเหลือจริงๆ ปืนผมนี่สภาพถือว่าใหม่ครับ เพราะว่าตั้งแต่พ่อซื้อมาเมื่อประมาณ 8 ปีก่อน ก็ยิงไม่ถึง 50 นัด แน่ๆ (ผมนับปลอกที่พ่อเก็บไว้) เพราะท่านใช้แต่ปืนดาวแดง (ปืนอะไรไม่รู้เหมือนกันแต่ท่านบอกว่าเป็นของรัสเซีย ท่านยิงเจ้าของปืนตาย เพราะเขาฆ่าลูกน้องท่าน (พวก ผกค.) และเก็บปืนมาใช้) ส่วน Colt นี่ผมคงเก็บไว้ฝึกยิง เพราะพึ่งเริ่มต้นฝึกครับ ถ้าขายแล้วก็ไม่มีปืนยิง

ถ้าไม่เป็นการรบกวนพี่ๆ ผมอยากจะถามต่อว่า ปืน Colt นี่คงถือเป็นปืนใช้งานอย่างเดียวใช่ไหมครับ ลงแข่งคงสู้เขาไม่ได้ถูกต้องไหมครับ (เพราะจุได้น้อยมาก)

ปืนโค้ล มีหลายระดับการใช้งานครับ มีทั้งปืนต่อ สู้ ปืนยิงเป้า ปืน สวยงามอิอิอิ สำหรับปืน ของคุณ เป้นปืนต่อสู้ใช้งานระดับดีนะครับ ไม่จำเป็นอย่าขายเลยเก็บไว้ใช้เพราะนับวันปืนแพงมากขึ้นทุกวันครับ และรุ่นนี้หายากแล้ว แถมแม่นยำอีกด้วย ผมว่าโอนเป้นชื่อคุณแล้วเก็บไว้ใช้ น่าจะดี ครับ ถ้ายิงดีๆแล้ว คุณอาจแปลกใจว่าแม่นเกินคาดครับ ยิ่งระยะ 15เมตร นี่ดีมากครับ ขอแสดงความยินดี กับปืนใหม่ ด้วยครับ มีของดีอยู่กับมือรักษาไว้ดีๆนะครับ
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:34:19 AM »

เรื่องความแม่นยำ เท่าที่ทราบ เคยมีสมาชิกเรา

เอา 1991 compact ไปลงแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 ม.

ได้รางวัลด้วย

Grin Grin Grin
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:41:15 AM »

เรื่องความแม่นยำ เท่าที่ทราบ เคยมีสมาชิกเรา

เอา 1991 compact ไปลงแข่งปืนสั้นชาวบ้าน 10 ม.

15 เมตร เจ้าคะ

....ตามล่า...อีตอแหล
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2007, 11:51:27 AM »

15 เมตร เจ้าคะ

เก่งจังเลย... Wink
Manop Seeyoyod
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 11:38:27 AM »

รบกวนพี่ ๆช่วยตอบหน่อย ต้องการ ปืน Colt M1991A1 Compact สภาพดี มีงบอยู่ 90K พอหาได้หรือไม่

น้อง Birdie

หลงรัก
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2008, 11:42:42 AM »

คอมแพค ของ1991 ตัวไหนครับ
จำได้ว่า1991 ออกมาสามเวอร์ชั่น
ตัวเต็ม กัฟเวอร์เมนต์
แล้วก็ ตัว คอมมานเดอร์
แล้วก็ตัวออฟฟิซเซอร์

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2
  พิมพ์