๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:57:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งโดนวัยรุ่นขว้างรถ  (อ่าน 13526 ครั้ง)
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 01:33:16 PM »

Smiley โชคดีที่เหตุการณ์ผ่านไปด้วยดีครับ
 Grin ถ้าเป็นผมคงทำอะไรไม่ถูก เพราะผมไม่สู้คนด้วยสิ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 01:33:42 PM »

...ผมเองยังไม่เคยเจอจังๆ สงสัยหน้าตาไม่น่ามีเรื่องด้วย Grin
หน้าพี่ Coda เหมือนอาจารย์ เด็กๆเลยกลัวถูกตัดคะแนนความประพฤติ ครับ Smiley

สงสัยนึกว่าอาจารย์ฝ่ายปกครองมาแล้ว หนีดีกว่า Grin
...กลัวโดนสั่งให้คาบกระดูก...เอ้ย...ไม้บรรทัดค่ะ... Grin

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 01:43:12 PM »

Smiley โชคดีที่เหตุการณ์ผ่านไปด้วยดีครับ
 Grin ถ้าเป็นผมคงทำอะไรไม่ถูก เพราะผมไม่สู้คนด้วยสิ

คุณ watt ต้องแบ่งเพศของคนด้วยรึเปล่าครับ ถ้าผู้ชายน๊ะไม่สู้ แต่ถ้าสาวๆคงสู้สุดใจ Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
คาเฟ่-99
Full Member

คะแนน 1

ปืน คือคำสั้นๆที่มีความหมายสำหรับผม

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:02:00 PM »

โดนขว้างไม่เคยครับ เคยแต่โดนขูดสีรถเป็นแถบยาวๆรอบคันเลยครับ แต่เรื่องมัน2-3ปีที่แล้วครับ ไปจอดรถในที่จอดแถวสุขุมวิท ตอนกลับมาเห็นวัยรุ่นกำลังใช้เหรียญบาทขูดสีรถอยู่ครับ เสร็จแล้วผมก็กระทืบมันจนสลบ แล้วลากมันไปพิงที่ป้อมยาม แล้วก็ฝากยามว่าถ้ามันตื่นแล้วพามันไปส่งที่บ้านด้วย เสร็จแล้วผมก็ขับรถออกมาเลย.............
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2006, 02:22:41 PM โดย คาเฟ่-99 » บันทึกการเข้า

ไม่จน-ไม่เครียด-ไม่กินเหล้า
JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:02:31 PM »

พวกนี้มันเลวครับ สำนึกก็น้อย
ผมก็เจอมาสดๆ เมื่อคืน บ้านตรงข้ามรับประทานเหล้ากันตั้งแต่หัวค่ำยัน ตีสองยังไม่เลิก
เบื่อมากครับ มาเป็นระยะๆ พอมีคนโทรแจ้งตำรวจ ตำรวจกลับมาร่วมวงด้วย
แล้วไอ้พวกเลวก็มาหาเรื่องคนที่มันสงสัยว่าไปแจ้งความ
เป็นอย่างนี้ประจำสัปดาห์ละ 2 ครั้งเป็นอย่างน้อย

เฮ้อเศร้าครับ
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:12:47 PM »

ขออนุญาติครับ  ของผมเจอตอน 2 ทุ่ม อยู่ อ.หนึ่งของจ.สกล ผมกำลังไปเยี่ยมพ่อตา วันนั้นมีวงดนตรีมาแสดง วัยรุ่นเพียบ  มีคันนึงซ้อน3 มา แซงซ้าย คนกลางเมาเต็มที่ แล้วโยนขวดใส่รถผม โดนกระจกข้าง แต่ไม่แตก  ผมขับเบียดล้ม แล้วลงไปเตะ ส่งคนนั่งกลาง(ถอดเสื้อ)ไปสู่สุขาวดี(แค่สลบครับ) อีก2 คน นั่งดูเฉยๆครับ ถ้าเราเอาจริง เด็กพวกนี้จะกลัวครับ ผมถือวิทยุลงไปด้วย คงคิดว่าเป็นเจ้าหน้าที่เลยไม่ตอบโต้  แต่ถ้าวันนั้นเขามีอาวุธ แล้วสู้ขึ้นมา ป่านนี้ภรรยาผมคงไม่มีคนรับใช้จนถึงวันนี้หรอกครับ
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:24:11 PM »

ยังเชื่อว่า..พวกนี้เป็นแค่พวกคึกคะนอง..ซ่าส์ไปวันๆเท่านั้นเอง...ไม่ใช่นักเลงจริง

แต่อย่างใด....เพียงแต่มันยังไม่เจอคนจริงที่ทำให้มันเจ็บหนัก..จนต้องหลาบจำแค่นั้นเอง...

เราเจอแล้ว...จะตอบโต้อะไรมันไป..ก็กลัวแค่เรื่องเดียวเท่านั้นแหละ...คือเรื่องไปทำมันเกินกว่าเหตุเข้า....แล้วเราก็จะไม่รอด...มีปัญหาตามมา....

........ไม่รู้ว่าคนอื่นคิดยังไงกันบ้างครับ... :Smiley.

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 02:35:45 PM »

คุณ watt ต้องแบ่งเพศของคนด้วยรึเปล่าครับ ถ้าผู้ชายน๊ะไม่สู้ แต่ถ้าสาวๆคงสู้สุดใจ Grin

Grin อ้าว.....เจอพวกเดียวกันรู้ใจ งั้น...ต้องหาเวลาว่างไปด้วยกันนะ คุณ.แมวบ้า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 04:05:41 PM »

เฮ้ออออออออ ไม่รู้จะพูดยังไงไอ้พวกนี้ แค่คิดก็โมโหแล้ว
 ชีวิตพวกเศษสวะพวกนี้ ยังมีค่าน้อยกว่า น้ำยาเติมหม้อน้ำในรถยนต์ผมเลย
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 04:44:30 PM »

ทุกวันนี้เด็กมันมีปืนนะครับ พวกปืนเถื่อนนี่แหละ จงระวัง และอย่าคิดว่ามันเป็นเด็ก เป็นผมจะดูบัตรมัน แจ้งพ่อแม่ แจ้งตำรวจ สร่างเมาแล้วหน้าเหลือไม่ถึงครึ่งนิ้ว และซีด

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 04:57:58 PM »

เท่าที่ทราบเดี๋ยวนี้ปืนเถื่อน 9 มม .  มือถือยังแพงกว่าอีกครับ อันตรายใช่หยอกนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 05:03:15 PM »

ทุกวันนี้เด็กมันมีปืนนะครับ พวกปืนเถื่อนนี่แหละ จงระวัง และอย่าคิดว่ามันเป็นเด็ก เป็นผมจะดูบัตรมัน แจ้งพ่อแม่ แจ้งตำรวจ สร่างเมาแล้วหน้าเหลือไม่ถึงครึ่งนิ้ว และซีด

หลงรักสังเกตุอยู่ครับถ้ามันทำท่าล้วงเอว   ก็คงเบรคเอี๊ยดเหมือนกัน   เสียดายมาคนเดียวถ้าเมียมาด้วย    ไม่รู้ว่าผมกับมันใครจะถูกด่า หลงรัก

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 05:27:22 PM »

หลงรักสังเกตุอยู่ครับถ้ามันทำท่าล้วงเอว ก็คงเบรคเอี๊ยดเหมือนกัน เสียดายมาคนเดียวถ้าเมียมาด้วย ไม่รู้ว่าผมกับมันใครจะถูกด่า หลงรัก

ผมทายว่า เจ้ สั่งลุย  Cheesy Cheesy แล้วพี่เล็กก็เหนื่อย และหอบ  Grin

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 06:54:00 PM »

ผมไม่เคยเจอครับ แต่เพื่อนผมเจอมา เหตุเกิดขณะขับรถอยู่ดีๆ กลางคืน ข้างทางพวกมันยืนมั่วสุมกัน แล้วไอ้ตัวเจ๋งก็ซัดใส่ ถูกกระจกด้านซ้ายร้าว ไม่แตก เพื่อนผมจอด ลงกระจกด้านซ้าย มันเดินมา พร้อมกับถลกเสื้อ เจตนาโชว์ปืนที่มันเหน็บให้เห็น แล้วถามว่า  มีอะไรมั่งหรือเปล่า   เพื่อนผมเห็นท่าไม่ดี ออกรถตั้งหลักก่อน พอดีพบพรรคพวกที่เป็นสายตรวจเลยบอกเหตุไว้ แล้วกะจะไปหาเพื่อนที่สถานีตํารวจ  ระหว่างทาง  มีกลุ่มมอเตอร์ไซค์ ตามมาครับ  เพื่อนผมเห็นว่าใช่กลุ่มเดิม  จอดชิดซ้ายลงกระจกขวา  ชักเจ้า CZคอมแพ็คคู่ใจเขาออกมา ดึงสไลด์ เตรียมพร้อม [ในแม็กมีลูก 8นัด]  พวกวัยรุ่นจอดชิดขวาของถนนแล้วเดินตรงมาหาครับ  เพื่อนผมไม่รีรอ มือซ้ายคงจับพวงมาลัยไว้ เท้าทั้ง2เตรียมออกรถตลอด  มือขวาเล็งไปยังวัยรุ่นคนนั้น  ยิงก่อนไป7นัด  มันหมอบ มันวิ่ง แอบกันมั่วไปหมด  เฉี่ยวข้อเท้าไปคนนึง นอกนั้นถูกเครื่องรถ ครับ        จากนั้นก็ไปขอลูก กระสุนของเพื่อนที่บ้านพักตํารวจแล้วกลับบ้านครับ คืนนั้นมันโทรหามั่วกันหมด  ก็บอกไปว่าเข้าข่ายป้องกันแต่อาจเกินสมควรแก่เหตุไปหน่อย พอตอนเช้าก็มีการเคลียร์กัน สืบหาตัววัยรุ่นและผู้ปกครอง  ผลเพื่อนผมได้รับการชดใช้ค่าเสียหายครับ ส่วนกรณีลูกเขาบาดเจ็บ เขาบอกไม่เป็นไร จะจัดการอบรมเอง   ....  ครับ เหนื่อยเลยครับ.....

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 06:57:57 PM »

หลงรักสังเกตุอยู่ครับถ้ามันทำท่าล้วงเอว ก็คงเบรคเอี๊ยดเหมือนกัน เสียดายมาคนเดียวถ้าเมียมาด้วย ไม่รู้ว่าผมกับมันใครจะถูกด่า หลงรัก
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ง่ะ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์