๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:01:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 88329 ครั้ง)
OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #540 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:24:05 PM »

ในเมื่อหลายท่านบอกอยากดู(ผมก็อยากดู)...แต่คุณโรจน์บอกว่าขอเวลาอีก 2 ปี.....ออกมารูปนี้ก็คงป่วยการที่จะต่อเรื่องให้ยืดยาวออกไป มีแต่จะต่อความยาวแบบหาบทสุดท้ายไม่ได้.

สำหรับท่านที่อยากดู.....ตอนนี้ก็ไม่ต้องเคี่ยวเข็ญให้คุณโรจน์พิสุจน์ในสิ่งที่คุณโรจน์พูดว่าทำได้.....เพราะยังไงก็ไม่ได้เห็นในตอนนี้แน่นอน เนื่องจากติดเงื่อนไขขอเวลาเตรียมตัวอีก 2 ปี.....หากอยากดูจริง รออีก 2 ปีแล้วกลับมาถามใหม่.

สำหรับคุณโรจน์...........ก็ไม่ต้องไปพยายามโน้มน้าวด้วยคำพูด(พิมพ์ข้อความ)เพื่อให้คนอื่นเชื่อว่าคุณโรจน์ทำได้จริง.....เพราะตอนนี้ก็พิสูจน์ไม่ได้ว่าทำได้จริงหรือไม่.....หากอยากพิสูจน์จริง อีก 2 ปีมาพิสูจน์.

สำหรับผม...................หากคุณโรจน์ไม่พูดถึงเรื่องปีนกำแพงนี้อีก ผมก็จะไม่ถาม และอีกกีปีก็จะไม่ถาม.....แต่หากพูดถึงเรื่องนี้หรือเรื่องความสามารถเหนือมนุษย์แบบอื่นๆอีก ผมอาจจะขอซักถามบ้างครับ.

OOPUGOO
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #541 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:27:46 PM »

เก็บเสื่อกลับบ้านใครบ้านมันครับ.....หนังกลางแปลงยกเลิก  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #542 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:28:31 PM »

เก็บเสื่อกลับบ้านใครบ้านมันครับ.....หนังกลางแปลงยกเลิก  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

ฟิมล์ขาด  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #543 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:31:44 PM »

เสนอให้จัดการล๊อคกระทู้    Cool

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #544 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:41:11 PM »

ผมก็อยากดูเร็ว ๆ นะ  แต่เข้าใจว่าพี่โรจน์มีโครงการที่วางไว้ก่อนแล้ว คือ ไตรกีฬาบก (หาทุนเพื่อไปบริจากอุปกรณ์กีฬาให้กับโรงเรียน) ๑ ธ.ค. ๕๕

เรื่องปีนกำแพงเลยต้องเลื่อนไป  เพราะประกาศโครงการไตรกีฬาบก ไว้ก่อนแล้ว  เรื่องใช้ความสามารถทางด้านร้างกายมันต้องมีการเตรียมตัว

ฟิตร่างกายครับ  ๒  ปีไม่นานหรอก    ๑ ธ.ค. ๕๕  ก็จะได้รู้ว่าพี่เค้าทำไตรกีฬาบกได้รึเปล่า  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #545 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:49:16 PM »

เสนอให้จัดการล๊อคกระทู้    Cool

เห็นด้วยครับ  ตอนนี้ผมนั่งพิมพ์ อยู่สำนักงานอุตสาหกรรมจัหวัดพิจิตร เรียกเขา บร์อด

บูรพา
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #546 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 01:56:40 PM »

ในเมื่อหลายท่านบอกอยากดู(ผมก็อยากดู)...แต่คุณโรจน์บอกว่าขอเวลาอีก 2 ปี.....ออกมารูปนี้ก็คงป่วยการที่จะต่อเรื่องให้ยืดยาวออกไป มีแต่จะต่อความยาวแบบหาบทสุดท้ายไม่ได้.

สำหรับท่านที่อยากดู.....ตอนนี้ก็ไม่ต้องเคี่ยวเข็ญให้คุณโรจน์พิสุจน์ในสิ่งที่คุณโรจน์พูดว่าทำได้.....เพราะยังไงก็ไม่ได้เห็นในตอนนี้แน่นอน เนื่องจากติดเงื่อนไขขอเวลาเตรียมตัวอีก 2 ปี.....หากอยากดูจริง รออีก 2 ปีแล้วกลับมาถามใหม่.

สำหรับคุณโรจน์...........ก็ไม่ต้องไปพยายามโน้มน้าวด้วยคำพูด(พิมพ์ข้อความ)เพื่อให้คนอื่นเชื่อว่าคุณโรจน์ทำได้จริง.....เพราะตอนนี้ก็พิสูจน์ไม่ได้ว่าทำได้จริงหรือไม่.....หากอยากพิสูจน์จริง อีก 2 ปีมาพิสูจน์.

สำหรับผม...................หากคุณโรจน์ไม่พูดถึงเรื่องปีนกำแพงนี้อีก ผมก็จะไม่ถาม และอีกกีปีก็จะไม่ถาม.....แต่หากพูดถึงเรื่องนี้หรือเรื่องความสามารถเหนือมนุษย์แบบอื่นๆอีก ผมอาจจะขอซักถามบ้างครับ.

บวกคะแนนที่22ให้ครับ  เป็นการเปิดทางลงให้อย่างดีเยี่ยมเลยครับ  ในเมื่อเราก็รู้อยู่ว่าผลจะเป็นอย่างไรก็ป่วยการที่จะไปคาดคั้นให้เขาทำ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #547 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:03:08 PM »

อย่าทำเลยครับคุณโรจน์ คุณโรจน์มีมันสมองที่ยอดเยี่ยม ภาษาคอมยากๆยึกๆยือๆยังอ่านได้ โปรแกรมคอมยังเขียนได้ ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเสริมสมรรถภาพร่างกายอะไรที่มันเสี่ยงๆขึ้นมาอีก  ถ้าจะออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็ว่าไปอย่างครับ และถ้าคนเราใครเขาอยากเป็น hard targetขึ้นมา  สมรรถภาพร่างกายมันไม่เกี่ยว สุขภาพแย่ๆแก่ๆอย่างพวกสส. ไปไหนคนเดียวใครเขายังไม่กล้าแหยมเลยครับ

ปล.ลูกยังเล็กครับเป็นไรขึ้นมาลำบากต้องกะเกณฑ์เขามาดูแลป้อนข้าวป้อนน้ำครับ.....ด้วยความเป็นห่วงครับ ไหว้

ผมเหมือนคนบาปเลยนะครับท่านนายก

ถ้ามาตฐานของเวปสาธารณะ ที่มีคนขี้โม้โกหกพกลม แบบนี้เพิ่มจำนวนขึ้น  หรือจะให้คุณโรจน์คือต้นแบบ

ต่อไป ผมจะอ่าน จะเชื่อ อะไรก็ต้องใช้วิจารณญาณ มากขึ้นเป็น 10 เท่า เหมือน เอากะทิมากรองผ้าขาว 10 ชั้น  นั้นคือกะทิที่บริสุทธิ์

หรือจะให้ผมอยู่เฉยๆ ปล่อยไปเพราะไม่ใช่เรื่องของเรา ดีล่ะครับ

เค้าอ้างเสมอ ว่าเค้าสามารถทำโน้นทำนี้ ได้  คนเหนือมนุษย์ นักรบสามิติ  ผมขอแค่อย่างเดียวคือ วิ่งไต่กำแพงอย่างที่เค้าพูดมา

ผมขอดูแค่ นี้เอง  ผมอยากเห็นคนจริง เท่านั้น  ถ้าทำไม่ได้ก็บอกมา ไม่เสียหายอะไรเลยนิครับ  ง่ายจะตาย

การวิ่งทะยานขึ้นกำแพง นี้ มันเป็นไปไม่ได้  ผมว่าเค้าอาจจะวิ่งขึ้นได้ไม่เกิน 3 เมตร ด้วยซ้ำ (กฎแรงโน้มถ่วง)

ถ้าเค้าทำตัว ตั้งฉาก กับกำแพง 90 องศา เค้าก็จะร่วงตุ๊บ ลงมาตั้งแต่ยังไม่สองเมตรด้วยซ้ำ

แต่ถ้าทำตัว 45 องศา กับกำแพง อย่างมาก หัวก็โม่ง กับ กำแพง   ความคิดผมนะ

ถ้าเค้าจะทำจริงๆ เค้าไม่ต้องยืด เวลาถึง 2 ปีหรอกครับ   นี้คือการถ่วงเวลาชัดๆ   

เกือบสิบปีก่อนมีข่าวเทวรูปที่อินเดียกินนมได้ ข่าว CNN ไปถ่ายมา เอาช้อนตักนมมาจ่อปากเทวรูปปรากฎว่านมถูกดูดจนหมดช้อน บรรดาเพื่อนๆผมเถียงกันใหญ่--จริงไม่จริง?--มาถามผมผมก็ว่าจริงก็เห็นๆอยู่ในโทรทัศน์--แต่แล้วจะทำไมจะให้ผมทำอะไรต่อครับจะให้ผมเปลี่ยนศาสนาเหรอ--ก็แค่กินนมได้เนี่ยนะ-- หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลายปีต่อมามีข่าวต่างประเทศอาแปะชาวจีนคนหนึ่งเอาจู๋มัดกับเชือกลากจูงรถสิบล้อ แล้วถอยหลังลากรถสิบล้อได้ไกลเป็นสิบเมตร--เพื่อนๆผมฮือฮากันใหญ่--ถามผมว่าเชื่อไหม"เชื่อครับ"แต่ถ้าจะให้ผมไปเรียนกังฟูกับแกเพื่อให้จู๋ผมแข็งแรงขึ้น --ผมไม่ไปครับ เมียคนเดียวก็ปวดกบาลจะตายชักอยู่แล้ว--เดี๋ยวจะเที่ยวโน่นเดี๋ยวจะซื้อนี่

มาบัดนี้ถ้ามีใครจะไต่กำแพงแข่งจิ้งจก จะหมุนรอบตัว จะวิ่งถอยหลัง จะขี่รถถีบไกลๆ และเขาทำได้โดยไม่บาดเจ็บ--ผมก็ดีใจกับเขาครับคงเป็นการ"บรรลุโพธิญาน"เล็กๆอะไรอันใดประเภทหนึ่ง--ซึ่งก็แค่นี้แหละครับ แฮ่ๆ คิก คิกเพื่อนมาชวนไปจ๊อกกิ้งตอนเย็นผมยังไม่ไปเลยครับ

บังฟีนก็มองๆแบบผมบ้างก็ได้นะครับ มองแบบ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ไงครับ  หลงรัก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #548 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:16:54 PM »

อย่าทำเลยครับคุณโรจน์ คุณโรจน์มีมันสมองที่ยอดเยี่ยม ภาษาคอมยากๆยึกๆยือๆยังอ่านได้ โปรแกรมคอมยังเขียนได้ ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเสริมสมรรถภาพร่างกายอะไรที่มันเสี่ยงๆขึ้นมาอีก  ถ้าจะออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็ว่าไปอย่างครับ และถ้าคนเราใครเขาอยากเป็น hard targetขึ้นมา  สมรรถภาพร่างกายมันไม่เกี่ยว สุขภาพแย่ๆแก่ๆอย่างพวกสส. ไปไหนคนเดียวใครเขายังไม่กล้าแหยมเลยครับ

ปล.ลูกยังเล็กครับเป็นไรขึ้นมาลำบากต้องกะเกณฑ์เขามาดูแลป้อนข้าวป้อนน้ำครับ.....ด้วยความเป็นห่วงครับ ไหว้

ผมเหมือนคนบาปเลยนะครับท่านนายก

ถ้ามาตฐานของเวปสาธารณะ ที่มีคนขี้โม้โกหกพกลม แบบนี้เพิ่มจำนวนขึ้น  หรือจะให้คุณโรจน์คือต้นแบบ

ต่อไป ผมจะอ่าน จะเชื่อ อะไรก็ต้องใช้วิจารณญาณ มากขึ้นเป็น 10 เท่า เหมือน เอากะทิมากรองผ้าขาว 10 ชั้น  นั้นคือกะทิที่บริสุทธิ์

หรือจะให้ผมอยู่เฉยๆ ปล่อยไปเพราะไม่ใช่เรื่องของเรา ดีล่ะครับ

เค้าอ้างเสมอ ว่าเค้าสามารถทำโน้นทำนี้ ได้  คนเหนือมนุษย์ นักรบสามิติ  ผมขอแค่อย่างเดียวคือ วิ่งไต่กำแพงอย่างที่เค้าพูดมา

ผมขอดูแค่ นี้เอง  ผมอยากเห็นคนจริง เท่านั้น  ถ้าทำไม่ได้ก็บอกมา ไม่เสียหายอะไรเลยนิครับ  ง่ายจะตาย

การวิ่งทะยานขึ้นกำแพง นี้ มันเป็นไปไม่ได้  ผมว่าเค้าอาจจะวิ่งขึ้นได้ไม่เกิน 3 เมตร ด้วยซ้ำ (กฎแรงโน้มถ่วง)

ถ้าเค้าทำตัว ตั้งฉาก กับกำแพง 90 องศา เค้าก็จะร่วงตุ๊บ ลงมาตั้งแต่ยังไม่สองเมตรด้วยซ้ำ

แต่ถ้าทำตัว 45 องศา กับกำแพง อย่างมาก หัวก็โม่ง กับ กำแพง   ความคิดผมนะ

ถ้าเค้าจะทำจริงๆ เค้าไม่ต้องยืด เวลาถึง 2 ปีหรอกครับ   นี้คือการถ่วงเวลาชัดๆ   

เกือบสิบปีก่อนมีข่าวเทวรูปที่อินเดียกินนมได้ ข่าว CNN ไปถ่ายมา เอาช้อนตักนมมาจ่อปากเทวรูปปรากฎว่านมถูกดูดจนหมดช้อน บรรดาเพื่อนๆผมเถียงกันใหญ่--จริงไม่จริง?--มาถามผมผมก็ว่าจริงก็เห็นๆอยู่ในโทรทัศน์--แต่แล้วจะทำไมจะให้ผมทำอะไรต่อครับจะให้ผมเปลี่ยนศาสนาเหรอ--ก็แค่กินนมได้เนี่ยนะ-- หัวเราะร่าน้ำตาริน

หลายปีต่อมามีข่าวต่างประเทศอาแปะชาวจีนคนหนึ่งเอาจู๋มัดกับเชือกลากจูงรถสิบล้อ แล้วถอยหลังลากรถสิบล้อได้ไกลเป็นสิบเมตร--เพื่อนๆผมฮือฮากันใหญ่--ถามผมว่าเชื่อไหม"เชื่อครับ"แต่ถ้าจะให้ผมไปเรียนกังฟูกับแกเพื่อให้จู๋ผมแข็งแรงขึ้น --ผมไม่ไปครับ เมียคนเดียวก็ปวดกบาลจะตายชักอยู่แล้ว--เดี๋ยวจะเที่ยวโน่นเดี๋ยวจะซื้อนี่

มาบัดนี้ถ้ามีใครจะไต่กำแพงแข่งจิ้งจก จะหมุนรอบตัว จะวิ่งถอยหลัง จะขี่รถถีบไกลๆ และเขาทำได้โดยไม่บาดเจ็บ--ผมก็ดีใจกับเขาครับคงเป็นการ"บรรลุโพธิญาน"เล็กๆอะไรอันใดประเภทหนึ่ง--ซึ่งก็แค่นี้แหละครับ แฮ่ๆ คิก คิกเพื่อนมาชวนไปจ๊อกกิ้งตอนเย็นผมยังไม่ไปเลยครับ

บังฟีนก็มองๆแบบผมบ้างก็ได้นะครับ มองแบบ อนิจจัง ทุกขัง อนัตตา ไงครับ  หลงรัก

อืม...น่าคิดครับท่านนายก  เยี่ยม  Grin 

เอางี้ครับ คุณโรจน์ 1 ธ.ค56  ถ้าคุณจะทำก็ทำ คุณจะไม่ทำก็ตามใจคุณ ผมเสนอ แล้วท่านสนอง ผมยินดี  (ส่วนตัวผมคนเดียวนะครับ)
คนอื่นที่อยากชมเป็น บุญตา  แล้วแต่ท่านจะสนอง  Grin
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #549 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:29:43 PM »

เฮ้ยยยยย..... อย่าเพิ่งล็อคนะครับ พี่โจ๊ก พี่เป้า พี่กวาง พี่ช้าง บัง มาตอบผมก่อน ตอนแรกพี่โจ๊กจะร่วงโชว์ ไหงมาลงที่ผมโดดก่อนแล้วพี่โจ๊กโดดทับผมอ่ะกั๊บ แง๊........

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #550 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:33:53 PM »

เฮ้ยยยยย..... อย่าเพิ่งล็อคนะครับ พี่โจ๊ก พี่เป้า พี่กวาง พี่ช้าง บัง มาตอบผมก่อน ตอนแรกพี่โจ๊กจะร่วงโชว์ ไหงมาลงที่ผมโดดก่อนแล้วพี่โจ๊กโดดทับผมอ่ะกั๊บ แง๊........

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #551 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:39:20 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #552 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:40:50 PM »

ขอบคุณครับ ที่ใช้คำพูดเป็นกลางกับผมครับ  
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #553 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 02:46:29 PM »

ขอบคุณครับ ปล่อยให้เวลาเป็นเรื่องพิสูจน์นะครับ ระหว่างการเตรียมตัวผมคงไม่ให้คนรอ รอแบบไร้ความหวังครับ

จะมีคลิป ออกมา ต่อ ไปครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #554 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:09:14 PM »

คิก คิก

คลายเครียดครับ ....................ลองทำอย่างเพื่อนผมก็ได้ครับ ง่ายๆ

มันพยายามกินก๋วยเตี๋ยวทางจมูก .................

เพราะถ้ามันกินได้ มันจะได้กรอกลงในใบสมัครงานช่องความสามารถพิเศษ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 ... 34 35 36 [37] 38 39
  พิมพ์