๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 12:15:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 88320 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #525 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:25:35 AM »

เบื่อ ข้ออ้างสารพัด   ขี้โม้เป็นไฟไหม้ทุ่ง  Undecided
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #526 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 08:45:07 AM »

ผมไม่ได้อ้างอะคุณ ไว้วันนั้นมาถึง ผม คำตอบมันก็มาของมันเอง ผมยังไม่เห็น ต้องตีโพยตีพายอะไรเลย

เพราะผมเป็นผู้กระทำ สิ่งที่ผม ทำคือ การฝึกของตัวผมเอง ก่อนถึงวันจริง ผมไม่เห็นต้องดิ้นเป็นหนูติดจั่น

เลย ใครเขา ก็เบื่อกันทั้งนั้น  เพราะ 1 เวลา ที่ผม ใช้มันนานเกินรอ แต่ หลายคนเขารอได้ แต่คุณจะให้ผม

ทำวันนี้ พรุ้งนี้ ( อันนี้ คนอ่าน ต้องพิจารณา ตามผมหน่อยนะครับ ว่า ที่ผมทำได้ตอนนั้น อายุ ยังเลขสอง

เจริญของกล้ามเนื้อเต็ม  ตอนนี้ผม อายุ 37 เป็นหมอนรองกระดูก แต่ หายปวดแล้ว แต่ผมรับคำท้าเพราะผม

รำคาญ เขาไม่ได้คุยดีกับผม ) ไม่ต้องพยายามกดดันอะคุณ ได้ไม่ได้อยู่ที่ผม คุณแค่มีหน้าที่นั่งรอ แล้ว ดู

ถ้าผมทำไม่ได้ผลคงตกมาถึงคนในภาพด้านล่าง ผมไม่เอาอนาคตเขา มาเสี่ยงเพราะอารมณ์ที่ตอบคุณไป

พร่อยๆ อะนะ ที่ผมรับปากเพราะ ผมมั่นใจ ถึงแม้ตอนนี้ผม จะยังขึ้นไม่ได้เท่าเดิม แต่ ระยะเวลา สองปีสำหรับ

การเก็บตัว มันเกินพอครับ

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #527 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:01:08 AM »

เอ่อ...พูด สั้นๆ นะ

ผมอยากดูคุณปีนกำแพง อย่างอื่น ผมไม่สนใจ  คุณจะเอารูปตายายอะไรมาลง ก็เรื่องของคุณ แต่ ...

อยากดู คนวิ่งขึ้น กำแพง  โว้ยยยยย เข้าใจยัง  อย่าพล่าม ให้มาก แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

2 ปี กะจะซื้อเวลา หรือไง อย่าคิดว่าคนอื่นโง่ซิ เค้ารู้ทัน ทั้งนั้น เค้าไม่พูดกันเอง แหละ  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

หยุดขี้โม้ได้แล้ว  เบื่อฟัง เบื่ออ่าน โว๊ยยยยยย

อยากดูคนปีนกำแพง

บู่
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #528 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:03:02 AM »

เอ่อ...พูด สั้นๆ นะ

ผมอยากดูคุณปีนกำแพง อย่างอื่น ผมไม่สนใจ  คุณจะเอารูปตายายอะไรมาลง ก็เรื่องของคุณ แต่ ...

อยากดู คนวิ่งขึ้น กำแพง  โว้ยยยยย เข้าใจยัง  อย่าพล่าม ให้มาก แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

2 ปี กะจะซื้อเวลา หรือไง อย่าคิดว่าคนอื่นโง่ซิ เค้ารู้ทัน ทั้งนั้น เค้าไม่พูดกันเอง แหละ  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

หยุดขี้โม้ได้แล้ว  เบื่อฟัง เบื่ออ่าน โว๊ยยยยยย

บู่

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #529 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:05:53 AM »

เข้าใจ ยัง  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่

อยากดูคนปีนกำแพง อยากดูคนปีนกำแพง อยากดูคนปีนกำแพง อยากดูคนปีนกำแพง อยากดูคนปีนกำแพง อยากดูคนปีนกำแพง อยากดูคนปีนกำแพง
 แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #530 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:05:56 AM »

แม้เป็นการดีมากเคยครับ ช่วย สร้าง keyword เยอะ ๆ นะครับ สักพัก ลองดู ที่ google เด่นๆ เน้นๆ ระดับการพิมพ์บ่งบอก

ถึงการเต้นของหัวใจ บ่งบอกถึง อารมย์ของผู้พิมพ์

ติดหน้า 1 google แล้ว ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 09:39:52 AM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #531 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:09:53 AM »

แม้เป็นการดีมากเคยครับ ช่วย สร้าง keyword เยอะ ๆ นะครับ สักพัก ลองดู ที่ google เด่นๆ เน้นๆ ระดับการพิมพ์บ่งบอก

ถึงการเต้นของหัวใจ บ่งบอกถึง อารมย์ของผู้พิมพ์

สมาชิก  99% บอกผมว่าอย่าไปสนทนากับคนบ้า หยุดแถ ได้แล้ว อีก 2ปีค่อยมาคุยกัน  ตูเบื่อ  แบร่

ไปวิ่งขึ้นกำแพงให้ได้ก่อนแล้วค่อยมาว่ากัน  บู่
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #532 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:17:28 AM »

เป็นความคิด ครับ ผมไปห้าม ท่านสมาชิกแต่ละท่านไม่ได้   แต่รู้สึกว่า คุณจะร้อนตัว ขึ้นทุกทีเลย นะครับ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #533 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:18:56 AM »

ปล่อยกระทู้ให้ตกเถอะครับ อีก2 ปีค่อย ขุดมาใหม่  

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #534 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:27:39 AM »

แม้ แต่ google facebook อีก เยอะมาก ที่ผมเล่น อย่ากลืนน้ำลายตัวเองละ คำขอโทษ
สำหรับผม กับ คุณใช้ไม่ได้แล้ว
เพราะ มันเหมือน น้ำแข็ง ที่หัก ครึ่งแล้ว โยนลงเหล็กร้อนแม้แต่ ก้อนมันก็ละลายหายไปไม่สามารถ นำมาต่อกันได้อีกแล้ว

อ้าว ขอโทษไม่ได้ แล้วพี่จะทำไงอ่ะครับ จะข่มขืนผมหรอครับ  จูบบบบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ทั้งสองโครงการ เริ่ม เหมือนกันคือวันที่ 1 ธันวาคม 2555    แล้ว คุณพี่โรจน์ จะเริ่มอย่างไหนก่อน ล่ะครับ  Grin

เขาบอกตรงไหน 1 ธันวาคม 2555   Grin Grin Grin เดี๋ยวเขาก็บอกเขาไม่ได้พูด คุณพูดเองอีก

อยากเห็น ปืนกำแพง หวังว่าคงไม่ใช้เชือกนะ

ขออนุญาตไม่ใช้เวปฝากรูปนะครับ เพราะมาช่วงหลังผม ฝากรูปไม่ได้เลย  ไหว้

นี้ครับ พี่โรจน์ของผม โพสไว้แล้วครับ  หลงรัก

ผมไปทำงานละครับ ไปส่งเครื่องลูกค้าก่อน กำแพงนี้นะครับ เน้น ๆ กำแพงมันมีคำตอบไว้ให้ผมแล้ว
Pu[IT48]
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #535 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:38:20 AM »

สันติ

"กระสุน" พิสูจน์ "ความจริง" เสมอ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #536 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:10:59 AM »

อย่าทำเลยครับคุณโรจน์ คุณโรจน์มีมันสมองที่ยอดเยี่ยม ภาษาคอมยากๆยึกๆยือๆยังอ่านได้ โปรแกรมคอมยังเขียนได้ ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเสริมสมรรถภาพร่างกายอะไรที่มันเสี่ยงๆขึ้นมาอีก  ถ้าจะออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็ว่าไปอย่างครับ และถ้าคนเราใครเขาอยากเป็น hard targetขึ้นมา  สมรรถภาพร่างกายมันไม่เกี่ยว สุขภาพแย่ๆแก่ๆอย่างพวกสส. ไปไหนคนเดียวใครเขายังไม่กล้าแหยมเลยครับ

ปล.ลูกยังเล็กครับเป็นไรขึ้นมาลำบากต้องกะเกณฑ์เขามาดูแลป้อนข้าวป้อนน้ำครับ.....ด้วยความเป็นห่วงครับ ไหว้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #537 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 10:21:26 AM »

1. พี่โรจน์จะทำได้จริงรึเปล่า เป็นความสามารถทางร่างกายพี่โรจน์ พี่ฟีนจะไปทุกข์ร้อนทำไม
 ญาติก็ไม่ไช่ ไม่มีส่วนร่วม ส่วนเสียเลยแม้แต่ 0.00001เปอร์เซ็น

2. ศาสนาของเรา (ของผม ของพี่โรจน์ ของพี่ฟีน และอีกหลายๆคนในที่นี้)
กล่าวไว้ว่า "เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร"     
ตามมาด้วย การวางอุเบกขา   ยิ่งต่อสิ่งยุยงต่างๆ ยิ่งควรจะวาง!

3. ศัตรูในชีวิตจริงยังเยอะไม่พอรึไง ถึงต้องมาสร้างศัตรูเพิ่มในนี้อีก

ผมไม่ได้ว่าพี่ฟีน พี่โรจน์นะ แต่โตกันแล้ว เป็นพ่อคนแล้วด้วย ผมพึ่งจะ24เอง
เลยไม่เข้าใจว่าจะมานั่งทะเลาะกันทำไม   

น้องปลาจ๋า ลองกลับไปดูซัก 7 หน้าก่อนซิครับ แล้วค่อย โพสข้อความนี้ อ่านให้ละเอียด นะจ๊ะ

1. พี่โรจน์จะทำได้จริงรึเปล่า เป็นความสามารถทางร่างกายพี่โรจน์ พี่ฟีนจะไปทุกข์ร้อนทำไม
 ญาติก็ไม่ไช่ ไม่มีส่วนร่วม ส่วนเสียเลยแม้แต่ 0.00001เปอร์เซ็น

ใช่ครับไม่มีส่วนได้ส่วนเสีย เลย ถูกต้องนะคร้าบบบ ฟิตร่างกาย วิ่งถอยหลัง หมุนตัว ไม่ผิดครับ
 ถ้าคิดว่าสิ่งที่ตัวเองโพสลงมาในเวปบรอด์สาธารณะ  กล้าที่จะนำเสนอ  แล้วมีคนตำหนิ ทักท้วง  จะโกรธทำไม 
ถ้าอยากจะโชว์ออฟ  แบบที่ไม่มีคน วิจารณ์ โน้น สร้างเวปของตัวเองดูคนเดียว ทำคนเดียว

2. ศาสนาของเรา (ของผม ของพี่โรจน์ ของพี่ฟีน และอีกหลายๆคนในที่นี้)
กล่าวไว้ว่า "เวรย่อมระงับด้วยการไม่จองเวร"     
ตามมาด้วย การวางอุเบกขา   ยิ่งต่อสิ่งยุยงต่างๆ ยิ่งควรจะวาง!

อย่าคุยเรื่องศาสนากับพี่น่ะจ๊ะ พี่มันชายสองโบสถ์ ตามชื่อ น่ะ พี่ไม่มีสิทธิ ในการแสดงความคิดเห็นในเรื่องศาสนาในเวปแห่งนี้
 อย่างเดียวที่ตอบได้คือ พี่เป็น ปุตุชนธรรมดา  มีตัณหากิเลส  เหมือนๆกัน  ไม่ได้วิเศษไปกว่าใคร

3. ศัตรูในชีวิตจริงยังเยอะไม่พอรึไง ถึงต้องมาสร้างศัตรูเพิ่มในนี้อีก

พี่ไม่ได้สร้างศัตรู นะจ๊ะ เพียงแค่อยากเห็น ในสิ่งที่เค้านำเสนอมาก็เท่านั้น เค้าเป็นคนเสนอมาเองนะ  พี่ไม่ได้บังคับ
เสนอในที่นี้หมายถึงทำให้พี่อยากเห็น  ว่าจริงหรือไม่ สามารถทำตามที่กล่าวหรือไม่  ก็แค่นั้น  ถ้าการที่พี่อยากรู้ให้ได้ คือการสร้างศัตรู
 ป่านนี้ พี่ตายห่าไปแล้วล่ะน้องปลาเอ๋ย...

นี่คือ กำแพงที่ผมเคยพิชิต 

ผมไม่ได้ว่าพี่ฟีน พี่โรจน์นะ แต่โตกันแล้ว เป็นพ่อคนแล้วด้วย ผมพึ่งจะ24เอง
เลยไม่เข้าใจว่าจะมานั่งทะเลาะกันทำไม

น้งต๊อกจ๋า น้องต๊อกยังไม่รู้จักพี่เลยน่ะจ๊ะ ใจเย็นๆ จ๊ะ อยู่ในเวปนี้ให้นานๆ แล้วจะรู้ว่าพี่เป็นคนยังไง
นี้แสดงว่าน้องต๊อกยังไม่รู้จักพี่ดีพอ น่ะจ๊ะ   บอกให้นะบางคน รับพี่ไม่ได้เลยล่ะ  ยิ้มีเลศนัย

อ้างผิดคนอ๊ะเปล่าครับลูกพี่...........ฮ่า ๆ  คิก คิก

ผมยังไม่ได้ว่าอะไรพี่บังเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #538 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:09:07 AM »

อ้างผิดคนอ๊ะเปล่าครับลูกพี่...........ฮ่า ๆ  คิก คิก

ผมยังไม่ได้ว่าอะไรพี่บังเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

อิ๊บอ๋าย แว้ว เรียกผิดคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน จ๊ะๆๆ น้องต๊อก พี่ขอโต๊ด นะจ๊ะ มามะ จุ๊บๆ  จูบบบบ จูบบบบ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #539 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 11:35:40 AM »

อย่าทำเลยครับคุณโรจน์ คุณโรจน์มีมันสมองที่ยอดเยี่ยม ภาษาคอมยากๆยึกๆยือๆยังอ่านได้ โปรแกรมคอมยังเขียนได้ ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเสริมสมรรถภาพร่างกายอะไรที่มันเสี่ยงๆขึ้นมาอีก  ถ้าจะออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็ว่าไปอย่างครับ และถ้าคนเราใครเขาอยากเป็น hard targetขึ้นมา  สมรรถภาพร่างกายมันไม่เกี่ยว สุขภาพแย่ๆแก่ๆอย่างพวกสส. ไปไหนคนเดียวใครเขายังไม่กล้าแหยมเลยครับ

ปล.ลูกยังเล็กครับเป็นไรขึ้นมาลำบากต้องกะเกณฑ์เขามาดูแลป้อนข้าวป้อนน้ำครับ.....ด้วยความเป็นห่วงครับ ไหว้

ผมเหมือนคนบาปเลยนะครับท่านนายก

ถ้ามาตฐานของเวปสาธารณะ ที่มีคนขี้โม้โกหกพกลม แบบนี้เพิ่มจำนวนขึ้น  หรือจะให้คุณโรจน์คือต้นแบบ

ต่อไป ผมจะอ่าน จะเชื่อ อะไรก็ต้องใช้วิจารณญาณ มากขึ้นเป็น 10 เท่า เหมือน เอากะทิมากรองผ้าขาว 10 ชั้น  นั้นคือกะทิที่บริสุทธิ์

หรือจะให้ผมอยู่เฉยๆ ปล่อยไปเพราะไม่ใช่เรื่องของเรา ดีล่ะครับ

เค้าอ้างเสมอ ว่าเค้าสามารถทำโน้นทำนี้ ได้  คนเหนือมนุษย์ นักรบสามิติ  ผมขอแค่อย่างเดียวคือ วิ่งไต่กำแพงอย่างที่เค้าพูดมา

ผมขอดูแค่ นี้เอง  ผมอยากเห็นคนจริง เท่านั้น  ถ้าทำไม่ได้ก็บอกมา ไม่เสียหายอะไรเลยนิครับ  ง่ายจะตาย

การวิ่งทะยานขึ้นกำแพง นี้ มันเป็นไปไม่ได้  ผมว่าเค้าอาจจะวิ่งขึ้นได้ไม่เกิน 3 เมตร ด้วยซ้ำ (กฎแรงโน้มถ่วง)

ถ้าเค้าทำตัว ตั้งฉาก กับกำแพง 90 องศา เค้าก็จะร่วงตุ๊บ ลงมาตั้งแต่ยังไม่สองเมตรด้วยซ้ำ

แต่ถ้าทำตัว 45 องศา กับกำแพง อย่างมาก หัวก็โม่ง กับ กำแพง   ความคิดผมนะ

ถ้าเค้าจะทำจริงๆ เค้าไม่ต้องยืด เวลาถึง 2 ปีหรอกครับ   นี้คือการถ่วงเวลาชัดๆ   

หน้า: 1 ... 33 34 35 [36] 37 38 39
  พิมพ์