๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 06, 2024, 03:43:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เก็บตก คืนเพ็ญ ที่ศิริราช  (อ่าน 5499 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:39:32 AM »

พี่ธำรงถ่ายภาพจากหอพักนักศึกษาแพทย์ริมแม่น้ำเจ้าพระยาหรือครับ...

ถ้าใช่...สงสัยพี่จะไปเยี่ยมลูกชายแน่ๆเลย...Cheesy

ตรงหอนี้เมื่อก่อนเป็นหอชาย 1...

รุ่นพี่ๆผมเวลาเมาแล้วชอบชวนกันโดดน้ำ...

แต่มาถึงสมัยผมอดอยู่เพราะเขาทุบทำหอใหม่นี่แหละครับ...

สร้างตั้งแต่ผมอยู่ปี 2 จนผมเรียนจบยังสร้างไม่เสร็จเลย...หัวเราะร่าน้ำตาริน
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 05:37:33 AM »

ครับ..ผมต้องฝากลูกถ่ายรูปมุมสูง เพราะกฎหอฯห้ามคนนอกขึ้น ว่าจะแอบๆก็ไม่ได้
ลูกไม่ยอมให้ละเลี่ยง ....... เบ้าหลอมแพทย์ที่นี่ วินัยเคร่งครัดแท้  เยี่ยม

ผมว่าหอฯก็ดูไม่ใหม่เท่าไหร่ นึกไม่ถึงว่าคุณหมอเก่ากว่า  คิก คิก

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 11:07:58 AM »

พี่ธำรงถ่ายภาพจากหอพักนักศึกษาแพทย์ริมแม่น้ำเจ้าพระยาหรือครับ...

ถ้าใช่...สงสัยพี่จะไปเยี่ยมลูกชายแน่ๆเลย...Cheesy

ตรงหอนี้เมื่อก่อนเป็นหอชาย 1...

รุ่นพี่ๆผมเวลาเมาแล้วชอบชวนกันโดดน้ำ...

แต่มาถึงสมัยผมอดอยู่เพราะเขาทุบทำหอใหม่นี่แหละครับ...

สร้างตั้งแต่ผมอยู่ปี 2 จนผมเรียนจบยังสร้างไม่เสร็จเลย...หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณพี่ธำรงสำหรับภาพสวยๆ ครับ บวก 1 ครับ ไหว้

อดเมาหรือเปล่าครับพี่รุต? ยิ้มีเลศนัย ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:05:36 PM โดย Don Quixote » บันทึกการเข้า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 10:44:05 PM »

ขอบคุณพี่ธำรงสำหรับภาพสวยๆ ครับ บวก 1 ครับ ไหว้

อดเมาหรือเปล่าครับพี่รุต? ยิ้มีเลศนัย ไหว้

รุ่นผมเวลาเมาแล้วไปโดดสระว่ายน้ำของสมาคมศิษย์เก่ากันครับ...

ช่วงที่เรียนศิริราชเป็นช่วงที่สนุกมากครับ...

เวลามีงานอย่างรับน้องข้ามฟากหรือซีเนียร์แฟร์เวลล์เราก็จะดื่มกัน...

ไม่น่าจะเรียกว่าหนัก...

แต่ต้องเรียกว่าโคตรหนัก...

เพราะเมาเต็มที่แล้วพี่ๆก็จะหิ้วน้องๆไปฉีดกลูโคสเข้าเส้นเลือด...

พอได้น้ำตาลเริ่มสร่างเมาก็ลากไปกินต่อ...คิก คิก
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 05:40:39 AM »

เบาใจตรงเมาแล้วโดดสระว่ายน้ำ ไม่ใช่โดดลงเจ้าพระยา (แม่น้ำนะครับ  คิก คิก )
และเบาใจที่พี่ๆหิ้วน้องๆไปฉีดกลูโคสเข้าเส้นเลือด.....ไม่ใช่ฉีดแอลกอฮอร์เข้าเส้น  ขำก๊าก

ลูกผมเสีย...เมื่อก่อนยังชวนนั่งดื่มแบบเบาๆกันได้บ้าง เดี๋ยวนี้ไม่เอาเลย น่าสงสัยว่าไวน์เบาไปหรือไร  Wink

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 04:09:24 PM »

จ๊ากซ์.........!!!!!!   ฉีดกลูโคสเข้าเส้น โอ้ว สุดยอดการถอน พลิกฟื้นพลังการดื่มจริงๆ ครับพี่

สมัยผมนักเรียน เคยตระเวนดื่มกันมากแล้วคนหนึ่งไม่ไหว พลพรรคแบกหามพาไปนอนที่คณะ

น้าผมเป็นหมอบอกว่าอันตรายเพราะคนเมามากอาจช๊อคไปได้ ที่อังกฤษเคยคุยกับพลรถพยาบาลเขาว่าคืนวันศุกร์ วันเสาร์ ก็เอารถมาวิ่งเก็ยขี้เมาไปนอน รพ. เหมือนกันครับ คราวนั้นผมเรียกรถพยาบาลมารับเืพื่อนขี้เมาไป มันตื่นมาบอกว่านอนอยู่ รพ. มีเข็มน้ำเกลือปักแขน

ปล. อือม์ ฉีดกลูโคสเข้าเส้น พลพรรคนักดื่มน่าจะเตรียมไว้ครับ อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์