๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 14, 2024, 03:35:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องชายขอป.3  (อ่าน 1566 ครั้ง)
Oh!myseed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 03:10:17 PM »

น้องผมจะขอใบ ครับผมไม่แน่ใจว่าคุณสมบัติผ่านมั้ยครับ
1 อายุ22
2 มีอาชีพทำนา มีรถยนต์ของเมีย 1 คันใช้ส่วนรวม 3 คัน  จะสามารถนำไปเป็นทรัพสินได้มั้ยครับ
3 บัญชีมีเงินเข้าออกไม่ต่ำกว่า 20000 บาท ต่อเดือน แต่ไม่ค่อยมีในบัญชี
4 เคยโดนคดีอาญา โดยศาลชั้นต้น ตัดสินติด18เดือน แต่ศาลอุทร ยกฟ้องตั้งแต่เป็นเยาวชน ตอนนี้รอศาลฎีกา อยู่ครับ

"ปืน"ทำให้คนเรารู้จัก ความหมาย คำว่า
"ปกป้อง,คุ้มครองและคุก"
snevarb
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 05:40:06 PM »

ไม่น่าได้ครับ เพราะเคยต้อง'' คดีอาญา''

ปล : บกพร่องประการใดขออภัยขอรับ
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 06:18:51 PM »

มีคดีติดตัวอย่างนี้ น่าจะขอยากหละครับ แถมอายุก็ยังน้อย ถ้าเป็นคนธรรมดาแทบไม่ต้องหวังครับ  ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จอมโจร
จอมโจร.... ชื่อนี้ มีความหมาย
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 07:56:49 PM »

รอให้อายุมากกว่านี้อีกหน่อยเถอะครับ     คิดว่าคงไม่น่าจะมีปัญหาครับ (อายุน้อยไปหน่อย)

ถ้ายิ่งอยู่ ตจว. ด้วย ยิ่งของ่าย (ถ้าเงินถึง อะไรก็ด้ายยยย)

แต่ก็ขึ้นอยู่กับขนาดของปืนด้วยครับ  เพราะว่าบางพื้นที่อาจไม่อนุญาติขนาดนั้นๆ ครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าขอที่ กรุงเทพฯ.... หมดสิทธิ์แน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 07:58:51 PM โดย จอมโจร » บันทึกการเข้า
ป๋าน้องคุณ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:18:01 PM »

รอให้อายุมากกว่านี้อีกหน่อยเถอะครับ     คิดว่าคงไม่น่าจะมีปัญหาครับ (อายุน้อยไปหน่อย)

ถ้ายิ่งอยู่ ตจว. ด้วย ยิ่งของ่าย (ถ้าเงินถึง อะไรก็ด้ายยยย)

แต่ก็ขึ้นอยู่กับขนาดของปืนด้วยครับ  เพราะว่าบางพื้นที่อาจไม่อนุญาติขนาดนั้นๆ ครับ
------------------------------------------------------------------------------------------------

แต่ถ้าขอที่ กรุงเทพฯ.... หมดสิทธิ์แน่นอนครับ

อำเภอที่ผมอยู่ .45 จัดไปเลย 1 ก้อนผ่านเลยครับ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  เสียดาย

มิยอมให้ธงชาติใด  ปลิวไสวบนทัพฐาน

แม้ร่างจะแหลกราญ  แต่ไตรรงค์คงยั่งยืน
tirayus
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:54:15 PM »

1.เรียนจบปริญญาก่อน จะได้บอกเจ้าหน้าที่ว่าทำงานแล้ว (ตัวผมก็เหมือนกันจบแล้วก็ให้พ่อขอใบอนุญาติแบบนี้ง่ายกว่า) เพราะการจะซื้อปืนจะต้องบอกว่าเราทำงานอะไรด้วยครับ

2.เรื่องคดี อาญา ส่วนใหญ่ซื้อปืนไม่ได้ แต่ถ้าศาลยกฟ้องก็อีกเรื่องต้องดูด้วยว่าลงประวัติอาญาหรือเปล่าถ้าลงคงยากที่จะซื้อ เพราะถ้าศาลยังไม่สั่งฟ้องคดีก็ถือว่ายังไม่มีความผิดอาญาครับ

3.เรื่องอาญารองปรึกษานักกฎหมายดูหน่อยครับ
icu.45
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2011, 08:59:18 PM »

น่าจะ 25ครับ อายุ มีภูมิลำเนาถิ่นที่อยู่ มีอาชีพ  มีทรัพย์บางส่วน (เป็นคนมีหลักแหล่ง ถิ่นที่อยู่แน่นอน ประกอบอาชีพ) การต้องโทษหรือไม่ถ้ายังไม่มีคำตัดสินถึงที่สุดก็ยังคงเป็นผู้บริสุทธิ์ ส่วนปัจจัยในการหยิบปากาเซ็นอนุญาตผมว่าน่าจะอยู่กับพฤติกรรมของผู้มีหน้าที่ครับ บางท่านก็ปฎิเสธ (แต่ผมโดนไปแล้วครับขอ9สั้น) ผิดถูกประการใดรอท่านผู้รู้ครับ ยิ้มีเลศนัย ไหว้
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 12:54:43 AM »

น้องผมจะขอใบ ครับผมไม่แน่ใจว่าคุณสมบัติผ่านมั้ยครับ
1 อายุ22
2 มีอาชีพทำนา มีรถยนต์ของเมีย 1 คันใช้ส่วนรวม 3 คัน  จะสามารถนำไปเป็นทรัพสินได้มั้ยครับ
3 บัญชีมีเงินเข้าออกไม่ต่ำกว่า 20000 บาท ต่อเดือน แต่ไม่ค่อยมีในบัญชี
4 เคยโดนคดีอาญา โดยศาลชั้นต้น ตัดสินติด18เดือน แต่ศาลอุทร ยกฟ้องตั้งแต่เป็นเยาวชน ตอนนี้รอศาลฎีกา อยู่ครับ

ที่บอกว่าเคยต้องคดีอาญาเป็นดคีเกี่ยวกับอะไรครับ เกี่ยวกับอาวุธปืนหรือเปล่าครับ  Huh

Oh!myseed
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 01:12:46 PM »

น่าจะเกี่ยวกับอาวุธปืนนะครับ เพราะไปขับรถจักรยานยนต์ ไปโดนยิงครับ(กลับจากนาขับมาดีๆโดนยิง มารู้ทีหลังว่าคนยิงโดนขวดปาใส่บ้าน) เพื่อนน้องผม (คนนั่ง)เลยยิงสวนไปครับเป็นปืนลูกซองสั้นเลยโดนเข้าไปเต็มๆ

"ปืน"ทำให้คนเรารู้จัก ความหมาย คำว่า
"ปกป้อง,คุ้มครองและคุก"
oneholeshot - รักในหลวง
Abe Lincoln may have freed all men, but Sam Colt made them equal.
Hero Member

คะแนน 121

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2011, 01:16:17 PM »

เป็นคดีอาญาเกี่ยวกับอาวุธปืนด้วยคงจะยากครับ  กิ๊วก๊าว

หน้า: [1]
  พิมพ์