๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 09, 2024, 03:31:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: HAKA ระบำออกศึก ของทีม ALL BLACK นิวซีแลนด์ ช่างดูฮึกเหิมยิ่งนัก  (อ่าน 2357 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 01:18:38 AM »

<a href="http://www.youtube.com/v/yiKFYTFJ_kw" target="_blank">http://www.youtube.com/v/yiKFYTFJ_kw</a>

นี่เป็นการสร้างพลังสภาวะของทีมให้เหนือคู่แข่งอย่างได้ผล นี่ตรงกับพิชัยยุทธซุนวูที่ว่า "การจะจู่โจมข้าศึก ให้จู่โจมจิตใจก่อน"  ของเราก็มีการไหว้ครูของมวยไทยนะครับ ผมชอบลีลาไหว้ครูของ ฮิปปี้ สิงห์มณี ตอนไปชกมวยคาดเชือกกับพม่า ยิ่งรำยิ่งฮึกเหิม ขนาดยังไม่ทันชก พม่าก็จ๋อยเสียแล้ว

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 02:13:15 PM »

อยู่ในสนามทีมอื่นดูall black เต้นก็จะเหงาๆพิลึก  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 03:11:41 PM »

วัยโจ๋ลำปางเมื่อเกือบสี่สิบปีก่อน  ชอบแบ่งพรรคแบ่งพวกเป็นย่านๆ ตย. โก๋สวนดอก  โก๋โรงฆ่าสัตว์
พอไปเจอกันแถวตลาด แถวหน้าโรงหนังก็จะมีการเขม่นชกต่อยกัน แต่ส่วนใหญ่จะเดี่ยวๆไม่มีรุม

จิ๊กโก๋รุ่นพี่ผมบ้านอยู่ละแวกเดียวกันแกเล่าว่า  ปีนั้นแกไปเจอคนบ้านศรีเกิดแล้วท้าชกกัน สุดท้ายแพ้ยับหน้าเละ
"เพราะปล่อยให้มันปลุกของ ไม่รู้ว่ามันสักหนุมานมา พอของมันขึ้นก็ตาขวางแรงเยอะ พี่เตะโดนมันจังๆสีห้าทีไม่มีอาการ พี่โดนมันทีเดียวยุบเลย พอทิ้งตัวก็โดนมันเข้าตื้บซ้ำนอนโรงบาล"

5555อาการของทีม ALL BLACK นี่ เหมือนปลุกหนุมานหรือเปล่าครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 04:20:01 PM »

สมาคมฟุตบอล มันหัวตะบวย ห้ามนักบอลไทยแขวนพระ ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 05:03:06 PM »

สมาคมฟุตบอล มันหัวตะบวย ห้ามนักบอลไทยแขวนพระ ขำก๊าก

5555  พี่จอยจะให้นักบอลไทย ปลุกพระก่อนคิกออฟ หรือครับ

ปล.ล้อเล่นอ่าครับ ไหว้  ฟิ้วววว...

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 05:31:13 PM »

วัยโจ๋ลำปางเมื่อเกือบสี่สิบปีก่อน  ชอบแบ่งพรรคแบ่งพวกเป็นย่านๆ ตย. โก๋สวนดอก  โก๋โรงฆ่าสัตว์
พอไปเจอกันแถวตลาด แถวหน้าโรงหนังก็จะมีการเขม่นชกต่อยกัน แต่ส่วนใหญ่จะเดี่ยวๆไม่มีรุม

จิ๊กโก๋รุ่นพี่ผมบ้านอยู่ละแวกเดียวกันแกเล่าว่า  ปีนั้นแกไปเจอคนบ้านศรีเกิดแล้วท้าชกกัน สุดท้ายแพ้ยับหน้าเละ
"เพราะปล่อยให้มันปลุกของ ไม่รู้ว่ามันสักหนุมานมา พอของมันขึ้นก็ตาขวางแรงเยอะ พี่เตะโดนมันจังๆสีห้าทีไม่มีอาการ พี่โดนมันทีเดียวยุบเลย พอทิ้งตัวก็โดนมันเข้าตื้บซ้ำนอนโรงบาล"

5555อาการของทีม ALL BLACK นี่ เหมือนปลุกหนุมานหรือเปล่าครับ

เป็นการท้าทาย แกมดูถูกครับ  สมัยก่อนมีการเงื้อหอก หรือขว้างหอกไปปักข้างหน้าอีกฝ่ายหนึ่งด้วย  ตอนกัปตันคุกขึ้นเกาะนิวซีแลนด์  ก็เกิดการเข้าใจผิด ยิงตายไปหลายคน
ธรรมเนียมเผ่าเมารี  ถ้าทักทายกันจะใช้ชนหน้าผาก 1-2 ครั้ง  ถ้าชนมากกว่านั้นคือขอแต่งงาน

ทักทายด้วยการแลบลิ้น เป็นแบบทิเบต
อาการหนักสุด คือหลายเผ่าในอาฟริกา ใช้ถ่มน้ำลายใส่ฝ่ามือเพื่อน
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2016, 10:21:24 PM »

มาลีคฟูตบอลไทยรับรองวิ่งกลับเข้าห้องแต่งตัวไม่ทัน

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 09:47:33 AM »

มาลีคฟูตบอลไทยรับรองวิ่งกลับเข้าห้องแต่งตัวไม่ทัน

คงเจอกันยากครับ... เพราะนี่เป็นรักบี้ฟุตบอล... ธรรมเนียมกีฬารักบี้ก็ไม่ค่อยมีการใช้แม่ไม้มวยไทยเข้าไปบูรณาการ... Grin Grin Grin

ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 09:50:30 AM »

เป็นการท้าทาย แกมดูถูกครับ  สมัยก่อนมีการเงื้อหอก หรือขว้างหอกไปปักข้างหน้าอีกฝ่ายหนึ่งด้วย  ตอนกัปตันคุกขึ้นเกาะนิวซีแลนด์  ก็เกิดการเข้าใจผิด ยิงตายไปหลายคน
ธรรมเนียมเผ่าเมารี  ถ้าทักทายกันจะใช้ชนหน้าผาก 1-2 ครั้ง  ถ้าชนมากกว่านั้นคือขอแต่งงาน

ทักทายด้วยการแลบลิ้น เป็นแบบทิเบต
อาการหนักสุด คือหลายเผ่าในอาฟริกา ใช้ถ่มน้ำลายใส่ฝ่ามือเพื่อน

ผมเสียดายมากๆครับอาจารย์ ไหว้ ที่ตอนนั้นไปทัวร์ ออสเตรเลีย-นิวซีแลนด์ ไม่เลือกโปรแกรมที่ไปทั้งเกาะเหนือเกาะไต้ จากออสเตรเลีย ผมไปเกาะไต้แล้วก็กลับเลย พวกเมารีนี่อยู่เกาะเหนือกันเยอะ

ปล1. แปลกใจอย่างที่ไทยเราไม่มีประเพณีลักษณะ WAR DANCE บ้างนะครับ

ปล2. อากาศบ้านผมตอนนี้หนาวเยือกพอๆกับเมืองควีนส์แลนด์ เลยทีเดียว เก้าองศาครับ

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 10:48:26 AM »

คงเจอกันยากครับ... เพราะนี่เป็นรักบี้ฟุตบอล... ธรรมเนียมกีฬารักบี้ก็ไม่ค่อยมีการใช้แม่ไม้มวยไทยเข้าไปบูรณาการ... Grin Grin Grin

ไหว้

ปกติเขาวิ่งชนกัแรงๆอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องต่อยกัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 11:07:09 AM »

ไหว้

ปกติเขาวิ่งชนกัแรงๆอยู่แล้วไม่จำเป็นต้องต่อยกัน

ใช่ครับคนเล่นรักบี้ต้องสปริตสูงและฟิวส์ดี ไม่เอะอะฟิวส์ขาด--รักบี้จัดเป็นกีฬารุนแรงอันดับหนึ่ง  อเมริกันฟุตบอลยังมีเครื่องป้องกัน แต่รักบี้ไม่มี

ชอบภาษาครูต้น- คิก คิก คิก คิก--ใช้แม่ไม้มวยไทยเข้าไปบูรณาการ 55555

แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 08:11:32 PM »

ผมเสียดายมากๆครับอาจารย์ ไหว้ ที่ตอนนั้นไปทัวร์ ออสเตรเลีย-นิวซีแลนด์ ไม่เลือกโปรแกรมที่ไปทั้งเกาะเหนือเกาะไต้ จากออสเตรเลีย ผมไปเกาะไต้แล้วก็กลับเลย พวกเมารีนี่อยู่เกาะเหนือกันเยอะ

ปล1. แปลกใจอย่างที่ไทยเราไม่มีประเพณีลักษณะ WAR DANCE บ้างนะครับ

ปล2. อากาศบ้านผมตอนนี้หนาวเยือกพอๆกับเมืองควีนส์แลนด์ เลยทีเดียว เก้าองศาครับ
บ้านเราก็มีฟ้อนเชิงกับรำดาบนั่นไงครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 26, 2016, 08:24:33 PM »

ไหว้

ใช่ครับคนเล่นรักบี้ต้องสปริตสูงและฟิวส์ดี ไม่เอะอะฟิวส์ขาด--รักบี้จัดเป็นกีฬารุนแรงอันดับหนึ่ง  อเมริกันฟุตบอลยังมีเครื่องป้องกัน แต่รักบี้ไม่มี

ชอบภาษาครูต้น- คิก คิก คิก คิก--ใช้แม่ไม้มวยไทยเข้าไปบูรณาการ 55555

...ขอบคุณครับป๋าตุ่น ไหว้

ตอนที่ผมยังเป็นครูอัตราจ้าง... สอนโรงเรียนมัธยมดังในตัวจังหวัด... ผมได้รับมอบหมายให้คุมทีมรักบี้ให้โรงเรียน... ได้แชมป์จังหวัดหลายปี... แข่งแต่ละทีปะทะกันแรงมาก... บางทีก็ถึงกับหลับกลางอากาศ(นร.ทีมผมวิ่งชนลิ้นปี่คู่แข่ง) แต่ก็ไม่เคยมีครั้งไหนที่จะมีการใช้แม่ไม้มวยไทยครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 27, 2016, 09:51:36 PM »

War Dance ก็ไหว้ครูมวย ครูดาบไงครับ
สมัยก่อน  ดูแค่เชิงไหว้ครู ก็อาจจะยอมแพ้กันตั้งแต่รอบไหว้ครู
ว่าแต่จะเรียกมวยไทย ดาบไทย ได้หรือเปล่าก็ไม่รู้   เพราะเครื่องดนตรีประกอบไหว้ครู เขาใช้ "ปี่ชวา" กับ "กลองมอญ"  ซึ่งไม่ใช่ของไทยทั้งคู่
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 31, 2016, 11:55:12 AM »

แต่จังหวะมันเร้าใจสำหรับผู้ที่ลงไปแสดง ตอนนั้นมันเหมือนกับเป็นคนอื่นไปเลย
สมัยเรียนหนังสือมีวันที่แต่ละชาติจะส่งการแสดงนักเรียนส่ง ดาบไทย ไม้สั้นไม้ยาว และมวยไทย มีคู่ไม้สั้นไม้ไม้ยาวเล่นมุกมากไปหน่อยไม้สั้นไหว้ครูแล้วแกล้งหมอบหลับไปจนไม้ยาวเดินรำมาเขี่ยตูดพอตื่นขี้นมาสู้กันพลาดโดนไปหน่อย ครูคงลงโทษน่ะ
หน้า: [1]
  พิมพ์