๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 02, 2024, 06:15:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมนักนิยมตกปลาแห่งอวป.  (อ่าน 32576 ครั้ง)
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #165 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 02:14:40 PM »

กดทะเลตัวนี้ผมตกได้ที่ชะอำ  กินเหล้ากับลูกน้องที่ชายหาด  เก็บเอาซากปลาจวดที่ตายเกยตื้นมาเกี่ยวเหยื่อแป้บเดียวกินเลยครับ  Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
คุณพ่อตัวดี
มีปืนเหมือนกับมีกิ้กมีหลายกระบอกต้องรักให้ทั่วถึง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 322

มือใหม่หัดยิง

« ตอบ #166 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2009, 02:15:24 PM »

ผมไปตกก็ได้พวกนี้ละครับปากสากปลาอินทรีย์ได้ก็แค่ 2-3 เอามาพอกินพอแจกจ่ายเหลือยังแบ่งขายได้ Grin

บูรพา - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 65

« ตอบ #167 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 08:02:38 PM »

พี่ข้างบ้านพึ่งกลับจากบ้านที่บุรีรัมย์  บอกว่า อ่างเก็บน้ำเมฆา  อำเภอบ้านกรวด  ปลาชะโด เยอะมาก ขนาด  5 -15 กิโลกรัม ครับ พรานหาปลา ลงดำยิงตัว 15 กิโลกรัม เอาตัวไว้ไม่อยู่ครับ แต่หนีไปติด " มอง" ที่ชาวบ้านลงไว้แทน  ถ้าพี่ๆท่านใดผ่านไปทางนั้น ลองดูนะครับ     ไหว้
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #168 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2009, 09:07:30 PM »

แกงป่าปลาเห็ดโคน(ปลาทราย)ก็อร่อยอย่าบอกใครครับ ตกขนอม นครศรีธรรมราชครับ
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #169 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2009, 02:07:22 PM »

ตัวนี่เนื้ออร่อยมากๆเลยครับ
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #170 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:25:20 AM »

สอบถามท่าน soveat ข้างที่ทำงานผม มีปลาตะเพียนเป็นฝูงขึ้นกินใบบัว จะใช้เหยื่ออะไรตกดีครับ เอาเบ็ดพวง หรือเบ็ดเดี่ยว หรือชิงหลิวดีครับ ไหว้
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #171 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:31:36 AM »

สอบถามท่าน soveat ข้างที่ทำงานผม มีปลาตะเพียนเป็นฝูงขึ้นกินใบบัว จะใช้เหยื่ออะไรตกดีครับ เอาเบ็ดพวง หรือเบ็ดเดี่ยว หรือชิงหลิวดีครับ ไหว้

น้ำนิ่งหรือน้ำไหลครับ  ถ้าน้ำไหลก้ตระกร้อเบอร์6หุ้มรำ   ใส่หัวเชื้อกล้วยหอมหน่อย  ถ้าเป็นเบ็ดก็เกี่ยวเนื้อไก่แช่ซ๊อสแทนเม็ดโฟมครับ  เดี๋ยวก็ได้ตัว

น้ำนิ่งก็  ผักชีครับ มัดใส่ปลายไม้ไผ่ยาวๆหย่อนปริ่มๆน้ำ  เดี๋ยวก็มาครับ  จากนั้นก็หลิวเลย ใช้ก้านผักชีหรือ ใส้เดือนก็ได้ครับ หย่อนลงข้างๆผักชีที่ล่อนั่นแหละเดี๋ยวก็เสร็จ...หรือใช้ตระกร้อตาข่ายเบอร์5-8ห้มรำทิ้งลงตรงนั้นเลย  มีตัวได้กินแน่นอนครับพี่  ไหว้ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #172 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:39:17 AM »

เห็นบ่อรองป้อม ปลาเต็มบ่อไม่เห็นได้สักตัว คิก คิก

renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #173 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:47:46 AM »

น้ำนิ่งหรือน้ำไหลครับ  ถ้าน้ำไหลก้ตระกร้อเบอร์6หุ้มรำ   ใส่หัวเชื้อกล้วยหอมหน่อย  ถ้าเป็นเบ็ดก็เกี่ยวเนื้อไก่แช่ซ๊อสแทนเม็ดโฟมครับ  เดี๋ยวก็ได้ตัว

น้ำนิ่งก็  ผักชีครับ มัดใส่ปลายไม้ไผ่ยาวๆหย่อนปริ่มๆน้ำ  เดี๋ยวก็มาครับ  จากนั้นก็หลิวเลย ใช้ก้านผักชีหรือ ใส้เดือนก็ได้ครับ หย่อนลงข้างๆผักชีที่ล่อนั่นแหละเดี๋ยวก็เสร็จ...หรือใช้ตระกร้อตาข่ายเบอร์5-8ห้มรำทิ้งลงตรงนั้นเลย  มีตัวได้กินแน่นอนครับพี่  ไหว้ Grin
บ่อน้ำนิ่งครับ บ่อเล็กที่เชื่อมต่อกับบ่อใหญ่อีกทีหนึ่ง ผักชีที่ท่านว่านี่ ผักชีลาวหรือเปล่าครับ ไหว้
อีกข้อ เราจะทำอย่างไร จะล่อปลาในบ่อใหญ่(บ่อสาธารณะ)ให้เข้ามาอยู่ในบ่อเล็ก(บ่อส่วนตัว)เยอะๆครับ ยิ้มีเลศนัย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #174 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:03:21 PM »

บ่อน้ำนิ่งครับ บ่อเล็กที่เชื่อมต่อกับบ่อใหญ่อีกทีหนึ่ง ผักชีที่ท่านว่านี่ ผักชีลาวหรือเปล่าครับ ไหว้
อีกข้อ เราจะทำอย่างไร จะล่อปลาในบ่อใหญ่(บ่อสาธารณะ)ให้เข้ามาอยู่ในบ่อเล็ก(บ่อส่วนตัว)เยอะๆครับ ยิ้มีเลศนัย

ผักชีไทยนี่แหละครับพี่

อยากให้ปลาบ่อใหญ่มาบ่อเล็กไม่ยากครับ  เจาะทะลุบ่อเลยครับ  ลงทุนตัดก้นลอบ1ลูก  เอาแบบหันงาลอบด้านแคบเข้าบ่อเรา ด้านกว้างหันไปทางบ่อใหญ่ อ้อรูต้องพอดีกับลอบนะครับ   จากนั้นก็ตัดกิ่งยูคาฯทิ้งลงบ่อใหญ่ครับ อย่าให้ใครเห็นนะ  หลายๆกิ่งหน่อย  ไม่เกิน 1 เดือนครับ  ปลาแน่นบ่อเล็กเลยล่ะ   คิก คิก คิก คิก

พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #175 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:26:05 PM »

ผมมันพวกเด็ดดอกพะยอมยามยาก หาปักเบ็ดตามคันนาดีกว่า ปลากำลังคึกน้ำก็ลากข้าวก็กำลังจะตั้งท้อง ปลามีแต่ตัวอ้วนๆมันๆ หลงรัก น้ำลายหก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #176 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:29:37 PM »

วาว..ข้าวกอห่างแบบนี้ ใบพัดลงได้เลย ลูกผสมใบพัด+เขียด   Wink น้ำลายหก

1911&FISHING
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #177 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 05:46:12 PM »

ชอบตีแต่เหยื่อปลอมครับ ปัจจุบันจะตกเป็นเกมส์นะครับ จะตกแ่ต่พวกปลาล่าเหยื่อ ด้วยเหยื่อปลอมครับ แต่ตกเชิงอนุรักษ์นะครับ ตกได้ ถ่ายรูป แล้วปล่อยคืนสู่ธรรมชาติครับ คราวหน้าจะได้มีปลาไว้ตกอีกครับ ตอนนี้ใช้คัน G.Loomis GLX 12-20 กับรอก Snimano AR DC7 ครับ ชอบเป็นชีวิตจิตใจเลยครับ เลยเป็นที่มาของ ชื่อในที่นี้ครับ 1911&FISHING ใครมีหมายดีๆก็กระวิบกันบ้างนะครับ

More Care
Less Hate
renold
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #178 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:28:38 PM »

ผมมันพวกเด็ดดอกพะยอมยามยาก หาปักเบ็ดตามคันนาดีกว่า ปลากำลังคึกน้ำก็ลากข้าวก็กำลังจะตั้งท้อง ปลามีแต่ตัวอ้วนๆมันๆ หลงรัก น้ำลายหก
ตอนเย็นวันนี้ไปปักเบ็ดไว้ที่นา สิบกว่าคันครับ แป๊บเดียวกินหลายตัว แต่ได้ตัวแค่ตัวเดียว พรุ่งนี้จะลองเล่นกลางวันมั่ง คงได้หลายตัวครับ
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #179 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 10:49:06 PM »

อยากโชว์ ..........  บ้างนิ

หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13
  พิมพ์