๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 08:24:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศเลื่อนอบรม : หลักสูตรUPD สนามกองปราบโชคชัย4 เป็นวันที่ 19-20 พ.ค. 2550ครับ  (อ่าน 8054 ครั้ง)
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 09:37:46 PM »

23 เม.ย. 2550
ประกาศเลื่อนอบรม : หลักสูตรUPD สนามกองปราบโชคชัย4 เป็นวันที่ 19-20 พ.ค. 2550ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

6 เม.ย. 2550
เนื่องจากวันนี้ผมไปซ้อมยิงปืนที่สนามวังกานนท์(กองปราบฯ) โชคชัย4 บังเอิญไปสอบถามครูโพธิ์เรื่องจะเปิดอบรมหลักสูตรกดดันฯ รุ่นต่อไปประมาณเดือนไหน เพราะรุ่นที่ผ่านมาผมติดธุระมาเรียนไม่ได้ คำตอบยังระบุวันที่แน่นอนไม่ได้ แต่ครูบอกมาว่า "ชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปราม" กำลังเปิดรับสมัครผู้ที่สนใจเข้ารับการฝึกในหลักสูตร UPD หรือ Ultimate Pistol Defensive รุ่นที่1 ซึ่งจะเปิดทำการอบรมในวันเสาร์ที่21และวันอาทิตย์ที่22 เมษายน 2550 พอดีผมติดธุระในวันที่22 จึงเป็นที่น่าเสียดายอย่างยิ่ง เพราะผมสนใจเรียนมาก จึงได้มาประชาสัมพันธ์แทนครูโพธิ์(ครูไม่ได้ฝากมาหรอกครับ แต่อยากบอกต่อ เผื่อคนที่ยังไม่ทราบข่าว จะได้มีโอกาสรับทราบข่าว) และ ถ้าท่านใดมีคำถามเพิ่มเติม กรุณาติดต่อสอบถามที่เบอร์โทรของสนามได้โดยตรงครับ 02-5395944

รายละเอียด ที่รับฟังมาคร่าวๆเป็นดังนี้
-ค่าสมัครอบรม 2,500บาท
-ลูกกระสุนที่ใช้ตลอดหลักสูตร 80นัด
-ปรับวุฒิชุดยิงละ 50นัด
-อาวุธปืนส่วนตัวกึ่งอัตโนมัติ(พอดีผมลืมถามว่าคนที่ไม่มีปืนจะเรียนได้ไหม ยังไงลองโทรไปสอบถามเพิ่มเติมดูนะครับว่ามีปืนให้เช่าเรียนหรือไม่)
-แม็กกาซีน 2ซอง
-ซองปืนพกนอกที่ปิดโกร่งไกปืน และ ซองใส่แม็กกาซีน2ซอง พร้อมด้วยเข็มขัด
-รองเท้าผ้าใบหรือรองเท้าหนังหุ้มส้น
-กางเกงที่มีกระเป๋าข้างสำหรับใส่กระสุน
-ที่อุดหู
-แว่นตา

ป.ล. สำหรับผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิกของสนาม ขอให้นำสำเนาบัตรประชาชน และ สำเนาทะเบียนบ้านติดมาด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2007, 11:29:07 PM โดย Kengkung » บันทึกการเข้า
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2007, 10:32:52 PM »

จริงๆ แล้วผมเองก็สนใจทั้งหลักสูตร UPD และ หลักสูตร IDPA ของอ.จเร แต่ติดขัดตรงที่ วันที่อบรมตรงกันกับวันแข่ง Match IPSC ที่ฟาร์มจรเข้ ในวันที่22เมษายนนี้ ซึ่งผมคิดว่าจะลงแข่งด้วยครับ จึงอดเรียนทั้ง2หลักสูตรนี้เลย เพราะต้องไปแข่งแทน แต่สำหรับผู้ที่ติดธุระ ต้องรอเปิดรุ่นต่อไปครับ Wink Wink Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 11:54:36 AM »

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin คึกคักกันใหญ่

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 07, 2007, 06:32:09 PM »

ครับพี่คเณศ น่าเสียดายถ้าผมไม่ได้ลงแมชย์ฟาร์ม ไม่หลักสูตร UPD ก็ IDPA คงลงเรียนแน่นอน เพราะน่าสนใจทั้งคู่เลย
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2007, 11:46:52 PM »

ฟาร์มผมก็ไปไม่ได้ครับ  Grin Grin Grin ติดธุระเหมือนกัน Grin Grin Grin  เจอกัน 29 เลย

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 12:16:24 PM »

ครับพี่... ฮือๆ  เมื่อวานผมDQจนได้ ฮือๆๆ ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าไม่แน่อาจจะไม่ลงฟาร์ม แต่จะไปลง match13พ.ค. ที่นวมินทร์ แทนเลยครับ
แตงไท
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 02:29:38 PM »

รบกวนถามครับ  หลักสูตร UPD เรียนเน้นด้านไหนครับ
                       ต้องเรียนหลักสูตรอืนๆมาก่อนหรือปาว
                       เรียนจบได้ ประกาศ หรือ เข็มคุณวุธหรือไม่ ครับ
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 03:26:07 PM »

ครับพี่... ฮือๆ เมื่อวานผมDQจนได้ ฮือๆๆ ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจอยู่ว่าไม่แน่อาจจะไม่ลงฟาร์ม แต่จะไปลง match13พ.ค. ที่นวมินทร์ แทนเลยครับ

บ่เป็นหยัง  Grin Grin Grin เขาก็โดนกันทั้งนั้น แต่อย่างโดนบ่อย เคยแล้วก็อย่าโดนอีกแค่นั้นเอง

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2007, 08:51:29 PM »

เท่าที่ได้รับทราบจากครูโพธิ์มา ก็มีเป็นการยิงแล้วเคลื่อนที่แล้วยิงในท่าต่างๆ ในระยะต่างๆกันครับ เป็นท่าเชิงป้องกันตัวครับ

สำหรับมือใหม่ หรือ ผู้ที่ยังไม่คุ้นเคยกับปืนสามารถเรียนได้ครับ เพียงแต่แจ้งให้ครูฝึกทราบเค้าจะได้เพิ่มความระมัดระวังให้และสอนเราเป็นพิเศษ

ส่วนเรื่องใบประกาศนียบัตร มีครับ แต่เป็นของชมรมนักกีฬายิงปืนกองปราบปรามทำขึ้น ซึ่งไม่ใช่ของสนามวังกานนท์เหมือนหลักสูตรกดดันฯ

ป.ล. ต่อไปผมจะล็อคซองปืนในทุกStage ที่เริ่มจากท่าแปลกๆ (ไม่ได้เริ่มจากท่ายืนยิง)เลยครับ
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 12:53:27 PM »

มาขุดครับ พรุ่งนี้เปิดอบรมแล้วนะครับ ยังไงใครที่สนใจถ้าสมัครวันนี้ไม่ทันก็ไปสมัครเช้าพรุ่งนี้ได้เลยครับ ส่วนผมเองคงไม่ได้เรียนด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพราะวันอาทิตย์จะไปแข่งIPSCที่สนามฟาร์มจรเข้ครับ Tongue Tongue Tongue
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 20, 2007, 03:16:52 PM »

มาขุดครับ พรุ่งนี้เปิดอบรมแล้วนะครับ ยังไงใครที่สนใจถ้าสมัครวันนี้ไม่ทันก็ไปสมัครเช้าพรุ่งนี้ได้เลยครับ ส่วนผมเองคงไม่ได้เรียนด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เพราะวันอาทิตย์จะไปแข่งIPSCที่สนามฟาร์มจรเข้ครับ Tongue Tongue Tongue

ฟิตจริงเดือนนี้ยิงตั้งสามแมทช์ Grin Grin Grin

Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 01:09:34 AM »

ฟิตจริงเดือนนี้ยิงตั้งสามแมทช์ Grin Grin Grin
จริงๆต้องเรียกว่า2แมทช์ครึ่งมากกว่าอะพี่ หุหุ และ ชดเชยจากที่ไม่ได้แข่งมาหลายเดือนอะพี่ ประกอบกับลูกเหลือจากครั้งก่อนด้วยครับ ยิงไปได้แค่2กล่องเอง ก็โดนDQ กลับบ้านซะงั้น และผมถือว่าเป็นการซ้อมสำหรับmatch 29เมษาไปในตัวด้วยอะครับ

ป.ล.วันนี้ผมซ้อมยิงที่ศรภ.มาครับ ยิงกองดินรัวๆ(ทำตามที่พี่นกไฟแนะนำในเวปเพื่อดูศูนย์ขึ้น-ลง) ผมกดแบบปืนกลเลย4แม็กรวด มันส์มากๆเลยครับ ตั้งแต่ซื้อปืนมา4ปียังไม่เคยยิงแบบปืนกล4แม็กติดกันแบบนี้เลย เคยยิงแค่แม็กเดียว15นัดเอง(พอยิงเสร็จรู้สึกเสียดายกระสุน อิอิ) แต่ก็ถือว่าคุ้มครับสะใจ+ฝึกการมองศูนย์ไปในตัว  แต่ต่อไปคงไม่กล้าเอากระสุนไปถมสนามแบบนีแล้วละครับ เพราะเปลืองมากมาย หุหุ Tongue Tongue Tongue
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2007, 01:50:07 PM »

จริงๆต้องเรียกว่า2แมทช์ครึ่งมากกว่าอะพี่ หุหุ และ ชดเชยจากที่ไม่ได้แข่งมาหลายเดือนอะพี่ ประกอบกับลูกเหลือจากครั้งก่อนด้วยครับ ยิงไปได้แค่2กล่องเอง ก็โดนDQ กลับบ้านซะงั้น และผมถือว่าเป็นการซ้อมสำหรับmatch 29เมษาไปในตัวด้วยอะครับ

ป.ล.วันนี้ผมซ้อมยิงที่ศรภ.มาครับ ยิงกองดินรัวๆ(ทำตามที่พี่นกไฟแนะนำในเวปเพื่อดูศูนย์ขึ้น-ลง) ผมกดแบบปืนกลเลย4แม็กรวด มันส์มากๆเลยครับ ตั้งแต่ซื้อปืนมา4ปียังไม่เคยยิงแบบปืนกล4แม็กติดกันแบบนี้เลย เคยยิงแค่แม็กเดียว15นัดเอง(พอยิงเสร็จรู้สึกเสียดายกระสุน อิอิ) แต่ก็ถือว่าคุ้มครับสะใจ+ฝึกการมองศูนย์ไปในตัว แต่ต่อไปคงไม่กล้าเอากระสุนไปถมสนามแบบนีแล้วละครับ เพราะเปลืองมากมาย หุหุ Tongue Tongue Tongue

Grin Grin Grin  หุ หุ หุ

pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 06:35:48 PM »

คนมีตังค์....  :Smiley Shocked  Grin
Kengkung
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2007, 09:13:41 PM »

ตกใจ  เยาะเย้ย Huh :Smiley Tongue พี่...เฮีย...เสี่ย...ท่านภิมุขจะมอบทุนเรียนยิงปืน UPD ให้ผมเหรอก๊าบบ  เยาะเย้ย  Grin หลงรัก

ป.ล.วันนี้เอาลูกที่เหลือจากยิงแข่งเมื่อวานไปใช้ 2สนามเลยครับ ตอนแรกจะไปตั้งศูนย์ใหม่ที่สนามหัวหมาก(กกท.) แต่สนาม25เมตรมันดันปิดปรับปรุงซะนี่ จนท.บอกเดือนมิถุนายนถึงเปิดใช้บริการได้

เลยไปซ้อมที่สนามกองปราบโชคชัย4 กับ ศรภ.แทน(พอดีอยากซ้อมยิงรัวเพื่อดูศูนย์ขึ้น-ลง เลยไม่อยากรบกวนท่านที่อาศัยในแฟลตตำรวจบริเวณนั้น เลยต้องไปต่อที่ศรภ.....วันนี้สนามศรภ. มีคณะวิทยาลัยพยาบาลมาอบรมช่วงบ่าย(สอบถามจากครูป๊อก กอง8 และคณะครูฝึกที่ศรภ.) ผมไปถึงจึงยิงแบบรีบเร่ง เพราะเดี๋ยวอีกซักพักเค้าจะมาอบรมกันแล้ว ซ้อมยิงไป เปลี่ยนแม็กไป และ ซ้อมกดรัวแบบปืนกลรวดเดียว2แม็กเพื่อฝึกมองศูนย์)

ตอนแรกไปสนามกองปราบโชคชัย4 ไปตั้งศูนย์+ลงไปบนพื้นสนามยิงเพลทนิดหน่อย(พอดีไม่มีคนอื่นซ้อม ทั้งสนามมีเราคนเดียว)+ฝึกยิงแล้วเปลี่ยนแม็ก เพราะผมเปลี่ยนแม็กช้ามาก พอตอนกลับคุยกับครูวิเชียร ครูแกบอกว่าหลักสูตรUPD รุ่นที่1นี้เลื่อนไปอบรมในวันที่ 19-20 พฤษภาคม 2550 แทนนะครับพี่น้อง.....ส่วนรายละเอียดคงเหมือนเดิม คาดว่าถ้าไม่ติดธุระอะไรผมคงลงเรียนด้วยครับ แต่ต้องดูใกล้ๆอีกทีนึง :Smiley Grin Wink
หน้า: [1] 2
  พิมพ์