๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 07, 2024, 01:19:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทเรียนจาก Rhodesia  (อ่าน 12459 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:14:29 PM »

แหกพันธุ์กรรมของโคตรพ่อ โคตรแม่ ไปหัดโกง หัดเม้มอย่างพวกแม่งบ้างก็คงดี

เสียภาษีกันปีละหลายๆแสนบาท เม้มเงินไว้ให้ลูกไปซัมเมอร์ที่อังกฤษบ้างยังจะดีเสียกว่า

ไอ้ที่รับก็แบมือรับกันเข้าไป รับแล้วก็มาแหกปากอยากได้เพิ่มกันอีก

ค่าขนม ค่าของเล่นลูกกรูทั้งนั้น ไม่รู้จะให้พวกแม่งไปทำอะไร...คนสามล้าน หาเลี้ยงควายส่วนใหญ่ เฮงซวยจริงๆ

What man is a man , who does not make the world better?
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:24:19 PM »

แหกพันธุ์กรรมของโคตรพ่อ โคตรแม่ ไปหัดโกง หัดเม้มอย่างพวกแม่งบ้างก็คงดี

เสียภาษีกันปีละหลายๆแสนบาท เม้มเงินไว้ให้ลูกไปซัมเมอร์ที่อังกฤษบ้างยังจะดีเสียกว่า

ไอ้ที่รับก็แบมือรับกันเข้าไป รับแล้วก็มาแหกปากอยากได้เพิ่มกันอีก

ค่าขนม ค่าของเล่นลูกกรูทั้งนั้น ไม่รู้จะให้พวกแม่งไปทำอะไร...
คนสามล้าน หาเลี้ยงควายส่วนใหญ่ เฮงซวยจริงๆ

55555 ยายสนับสนุน   แช่งแม่งมันเล้ย  ไอ้พวก  " ละโมบ "  อ่ะ ฮา 5555

ไอ้พวก  เอาเข้าพก  เข้าห่อ  แอบให้สัมประทาน โน่นนี่  กินค่าต๋ง อ่ะ ฮา
เวลามันแดกกัน  " โครมๆ  " มันไม่บอกพวกเรา อ่ะ ฮา

มารู้ตอนหลัง  " กูโง่  "  พวกมันหลอกแดก  เอาไข่แดง ไปอม อ่ะ ฮา

ยายบอกเลย  เชื่อหรือไม่เชื่อ  ยายห้ามไม่ได้ อ่ะ ฮา

ยิ่งไอ้พวกมาแบบ   " วิธี พิเศษ " เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ถ้ามันดีจริง   ประเทศไทย  มันไม่ตกต่ำ แบบนี้ หรอก อ่ะ ฮา

55555 ยายฮา  พวก  " ดัดจริต "  แล้วโง่ อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:29:58 PM »

5555555  แช่งแม่ง  เล้ย  อ่ะ ฮา 55555

ใครใช้  หรือ  แอบแดก  หรือ ได้ประโยชน์  สูงสูด อ่ะ ฮา
ใครแม่ง  ใช้  " ทรัพยากร ของชาติ เพื่อประโยชน์ ตนเอง "  อ่ะ ฮา
ใครแม่ง ...............................................

ใครทำให้ " ประเทศ เดือดร้อน  "  ขอให้มัน................

555555  แช่งมันเยอะๆ  แช่งหนักๆ  อ่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #48 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:33:29 PM »

ถ้าประเทศไทยมีพวกดัดจริตแล้วโง่อย่างผม ท่านอภิสิทธิ์ อ.salinฯลฯมากพอ รับประกันว่าเจริญและแข็งแกร่งแน่นอนครับ

แค่ช่วงสั้นๆไม่กี่ปี ลูกๆของพวกเราจะเชิดหน้าตอบอย่างทรนงไปได้ทั่วโลก ว่า"ชั้นเป็นคนไทย"

What man is a man , who does not make the world better?
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #49 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:37:54 PM »

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

ไม่หนีไปไหนจริงๆ อึด ด้าน ทน ถึก  อ๋อย อ๋อย อ๋อย
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:39:32 PM »

ถ้าประเทศไทยมีพวกดัดจริตแล้วโง่อย่างผม ท่านอภิสิทธิ์ อ.salinฯลฯ
มากพอ รับประกันว่าเจริญและแข็งแกร่งแน่นอนครับ

แค่ช่วงสั้นๆไม่กี่ปี ลูกๆของพวกเราจะเชิดหน้า
ตอบอย่างทรนงไปได้ทั่วโลก ว่า"ชั้นเป็นคนไทย"

55555  ยายก็เป็นพวก แบบ พี่เบเกอร์รี่แมน / โกตุ่น / ดอน Salin นั่นแหละ อ่ะ ฮา  555555

อย่าตอแหล  " ยกระดับ  "  ไปหน่อยเล้ย  อ่ะ ฮา

ยายด่า  ไอ้งั่ง  ทีีมัน  ยังไม่รู้เรื่อง รู้ราว  หูตา มืดมัว  อ่ะ ฮา

โถ เขาจับ  " งัว กับ ควาย " มาชนกัน อ่ะ ฮา

5555  ชนกัน  งัดกัน  " เลือดโชก " ยังไม่รู้ตัว อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

« ตอบ #51 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:57:04 PM »

ใครตอแหล ?

ผมจริงใจเว้ย

แลบลิ้น

Hero Member

« ตอบ #52 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 09:58:48 PM »

555555   โถ  " นักการเมือง " มันโกง  โก้ง  โกง  โครตโกง อ่ะ ฮา 55555

การเมืองมันมีตั้งแต่  ก่อน  2475 มาแล้ว  อ่ะ ฮา

ใกล้ครบ  100  ปีแล้ว  มันยังใช้สูตรเดิม  โกง  โกง โกง อ่ะ ฮา
พวกกู  " คนดี  "  ม่ะโกง  ไอ้พวกพูด  ม่ะโกง เนี่ยะ อ่ะ ฮา

ยายว่า  มัน  " แดรก หนัก " เลย อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตราบใด  ถ้า  เมืองไทย ยัง  " อึมครึม " อย่างนี้ อ่ะ ฮา

สักวัน  คงเหลือ  " ชั้นเป็นคนไทย " สามหน่อ   แค่นั้น อ่ะ ฮา 555555
พี่ เบเกอร์รี่แมน  / โกตุ่น / ดอน Salin อ่ะ ฮา 5555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

การศึกษา  สังคม  เทคโนโลยี่  มันไม่ได้ช่วยอะไร เล้ย อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าไปซื้อเล้ย  " ซับมารีน " อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้า  ยามีคำถาม  อ่ะ ฮา

ถ้าเรา  " เจอคนโกง "  เราด่า  ไอ้แม้ว  อีปูว์  ก่อนใช่มั้ย อ่ะ ฮา
เรา ยกเว้น  พวก   " คนดี  "  เราไม่พูดถึง  เราแกล้ง มองไม่เห็น  ใช่มั้ย อ่ะ ฮา

555555 นี่แหละ  ปัญหา  ของ  พี่ เบเกอร์รี่แมน แอนด์ สหาย อ่ะ ฮา 55555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #53 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 10:10:38 PM »

55555  เรื่อง  Rhodesia หรือ Zimbabwe  อย่าเอามาขาย ให้ยายเล้ย อ่ะ ฮา 55555

คนไทย  คนที่อยู่เบื้องหลัง  " วิกฤติ "  คอยชักใย หลังจอ หลังฉาก  เก่ง กว่าเยอะ อ่ะ ฮา

มันจับ   "  งัว  เอามาชน  ควาย " สำเร็จ  งัวกับควาย ต้องเป็นอริ กัน  ยันชาติโน้น ยันลูกบวช อ่ะ ฮา

เอออ   แล้วบังเอิญ  งัว และ ควาย ชอบ  " ซาดิสต์ " เหมือนกันอ่ะ ฮา

พอเห็น  " เลือด "  กูชนะแล้ว  พวกกูคนดี  ชนะแล้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เผลอแป๊ปเดียว  โดนสอย  จูงจมูก  เข้า  " โรงเชือด " อ่ะ ฮา

55555 พอตอนเช้า    กองติดกัน " บนแผงเนื้อ  " ในตลาด   อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2015, 10:14:54 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #54 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 10:54:45 PM »

เดี๋ยวก่อนเดี๋ยวจะลบยัยบ๊าบสักสองหมื่น ฐานทำเป็นไม่รู้ความ---บ้านนี้เมืองนี้ใครดีจริงใครชั่วจริงไม่รู้ได้ แต่มันไม่มีลักษณะ  swing vote ครับ มันไม่มีลักษณะที่นายกคนนี้มัวหมองหนหน้าต้องไม่ได้รับเลือกแน่  พรรคนี้ผลักดันนโยบายห่วยๆหนหน้าพรรคนี้ไม่ได้เข้าสภาแน่----มันมีแต่กี่ปีกี่ปี สุพรรณต้องบรรหาร   อ๋อย

สรุปสั้นๆก็คือยังเลือกกันไม่เป็นครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #55 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:02:26 PM »

เดี๋ยวก่อนเดี๋ยวจะลบยัยบ๊าบสักสองหมื่น ฐานทำเป็นไม่รู้ความ---
บ้านนี้เมืองนี้ใครดีจริงใครชั่วจริงไม่รู้ได้ แต่มันไม่มีลักษณะ  swing vote ครับ
มันไม่มีลักษณะที่นายกคนนี้มัวหมองหนหน้าต้องไม่ได้รับเลือกแน่ 
พรรคนี้ผลักดันนโยบายห่วยๆหนหน้าพรรคนี้ไม่ได้เข้าสภาแน่----
มันมีแต่กี่ปีกี่ปี สุพรรณต้องบรรหาร   อ๋อย

สรุปสั้นๆก็คือยังเลือกกันไม่เป็นครับ

555555  ยายฮา  " นา โย๊ก  " อ่ะ ฮา 5555555  ยิ้มีเลศนัย

เป็น  เมมเบอร์   " สิบปี "  ได้แค่  ห้าร้อย อ่ะ ฮา   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไอ้พวก  " ห้าร้อย "  เป็นพวก  ร้อยเล่ห์  อ่ะ ฮา   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

รู้ยัง  คะแนน  แต้ม  ใคร     " มากกว่า " อ่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เสี่ย อย่า  " Noid " อ่ะ ฮา    เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

55555 พี่ตุ๋ย  หายเฮด ไปไหน อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #56 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:06:41 PM »

ยัยบ๊าบเจ้าขา 500 ของผม 500 คุณภาพนะขอรับ ตย.กระทู้ปืนลูกโม่ของผมมีคนมาขอให้ลงภาพอีกรอบภาพเก่ามันหมดอายุไป--เขียนตั้ง 5-6ปียังมีคนเขามาตามอ่านอยู่เลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #57 เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:12:06 PM »

ยัยบ๊าบเจ้าขา 500 ของผม 500 คุณภาพนะขอรับ

ตย.กระทู้ปืนลูกโม่ของผมมีคนมาขอให้ลงภาพอีกรอบ
ภาพเก่ามันหมดอายุไป--เขียนตั้ง 5-6ปียังมีคนเขามาตามอ่านอยู่เลย

5555  โห  ได้ตั้ง  " ห้าร้อย " อ่ะ ฮา 5555555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #58 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 07:45:10 AM »

555555  เมื่อคืน  ยายเผลอ  " หลง  "  ไปเล่นเกมส์ ของ  ดัดจริต ชน อ่ะ  ฮา 5555 ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เสียเวลา  " ครึ่งคืน  กึ่งราตรี  "  ลืมประเด็น ที่จะเขียน  โม๊ด  อ่ะ ฮา 555 งอน งอน

แหม  ถ้าพูดเรื่อง  " คนดี "  เนี่ยะ  ต่อมอิจฉา  ยาย พุ่งปรี๊ด  เลย อ่ะ ฮา5555 โดนชก โดนชก

ไม่เป็นรัย  ไม่เป็นรัย  เดี๋ยว  ยายเขียน  ให้อ่านใหม่  อ่ะ ฮา น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

5555  มาดู  " คำจำกัดความ  คนดี "  เขาแปลกันอย่างไร อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #59 เมื่อ: เมษายน 30, 2015, 07:48:57 AM »

555555  ยายเขียนประเด็น  " ทิ้ง "  เอาไว้ให้  แย้ง  ยอก  แยก  อ่ะ ฮา 55555555 เศร้า เศร้า เศร้า

เรื่อง   " รถไฟฟ้า  ความเร็วสูง " ที่  ลุงหงอก  ถนนยางมะตอย   คนหน้าด้าน ฮา คิก คิก คิก คิก คิก คิก

บอกว่าจะ   " เป็นหนี้ 500 ชาติ "  อ่ะ ฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ประเด็นของยาย  "  ด่าก็ได้  ชมก็ได้ "  อ่ะ ฮา 55555   หลงรัก หลงรัก

55555  มีกติกาอย่างเดียว   " ห้าม ยืมกะตางค์ " อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 8
  พิมพ์