๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 13, 2024, 11:24:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าอนาถ ที่ต้องมาตายในสงครามของคนอื่น  (อ่าน 17902 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #90 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 10:06:20 PM »

555555555555555555555555555555

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #91 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 10:08:27 PM »

แม๊..ยายบ๊าบนี่เถียงคำไม่ตกฟากจริงๆเลย

55555  อ้วนๆ เนี่ยะ  " สามี "  ช๊าน  นะ อ่ะ ฮา 555555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #92 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 10:29:43 PM »

555555555555555555555555555555

55555 เวลาจะคุยโม้  ต้อง  " ซัด " กันแบบ ดอน Salin  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เอา  " ข้อมูล "  ความเข้าใจ มา หัก   ใครพลาดก็โดนโห่ หิ้ว  เป่า ปาก อ่ะ ฮา

ทั้งคนเขียน  คนอ่าน  กองเชียร์  " ได้ความรู้  " หรือ รู้ ในสิ่งที่ไม่เคยรู้ อ่ะ ฮา

ยุคนี้  " ข่าวสาร "  ต้องตรวจสอบ  อย่าไปเชื่อ  เขาบอกว่า  อย่างน๊าน  อ่ะ ฮา

ยาย  แอบชอบ  " แนวคิด " ของดอน Salin  อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ขอ  " น้ำก้อน  " ถุงส์ นึง อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #93 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 10:31:56 PM »

เดี๊ยวปั๊ดดดมาเบียดอยู่ได้ คิก คิก

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #94 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 10:41:11 PM »

แหมอยากเล่าเรื่องโทรศัพท์เครื่องละแสน...อีกค่ายราคาครึ่งเดียว

เล่าไปเดี๋ยวโดนย้ายห้องแน่เลย

555555  ว๊ายยย  ดอน " Salin "  เมา ท่อม ป่าว อ่ะ ฮา 5555

ราคาอะไร  " ครึ่งเดียว " ไอ้ 900 มันเป็น  ดิจิตัล อ่ะ ฮา 5555

ไอ้ครึ่งเดียวมัน  " อะนาล๊อก " ตกรุ่น แล้วอ่ะ ฮา 555555

555555  ขอ  " น้ำก้อน  " ถุงนึงส์  อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายทำมั่วนิ่ม  ก็ยายพูดถึงสมัยอะนาลอก 900 ราคาเป็นแสน

ตอนนั้นworld phone มันทำไมราคาครึ่งเดียวล่ะยาย

55555 โอ้ย  ดอนสลิ่ม เอ้ย   " ดอน Salin "  อ่ะ ฮา 5555

เขียนแบบนี้  ยาย  " ปรับตก  "  ช้ำชั้น สามปี เล้ย อ่ะ ฮา 5555

ถ้าฝนตก  ก็จะสั่งให้ "  คาบไม้บรรทัด " ยืนตากฝน ด้วยอ่ะ ฮา 5555

ไอ้  " Net work "  หรือ  Base station  มันวัดกันไม่ได้  เหมือนมวย คนละรุ่น อ่ะ ฮา

5555   รู้ยัง  ยายเนี่ยะ  " อินไซด์เดอร์ " เจ้แดง เชียว อ่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก

55555 ตอนนั้น  ไอ้  " 900 "  มันอัด  แคมเปญ  แรง อ่ะ ฮา 55555

มันยัดความเชื่อ  ขายมะโน  บอกว่า  " แรง 2 วัตต์ "  วิ่งหูซ้าย ทะลุหูขวา อ่ะ ฮา

มันบอก  " ในตึก "  ที่อับ  ยังรับได้  มันม่ะจริง  อ่ะ ฮา

มันขึ้นอยู่กับ มันเอา  "เบส " ไปวาง บนหลังคาตึก หรอก อ่ะ ฮา

55555 เอออ  แค่นี้แหละ  มันเป็น "  Marketing strategy " ธรรมดา อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหมเสียชื่อศิษย์ซาลาเปาหมดยาย...ไม่เกี่ยวกับbase station อะไรที่ยายว่าหรอก

ค่ายหนึ่งตั้งบริษัทมาขายเครื่องโดยเฉพาะ ยี่ห้อไหนมาขายต้องผ่านเจ๊กำหนดราคาขายได้

อีกค่ายให้ใครก็ได้ขายแต่ต้องจดทะเบียนราคาเครื่องมันถึงต่างกันน่ะยาย...

อัดแคมเปญโทรนาทีละบาท...ไปแบ่งสัมปทานนิดหน่อย ขายเครื่องเข้ากระเป๋าเต็มร้อย... แลบลิ้น

ไปล่ะยาย...ลุ้นประมูล 4G ดีกว่า.. หาเงินมาให้ลุงตู่ใช้หนี้ค่าข้าวก่อน.. Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2015, 10:44:23 PM โดย salin - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #95 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2015, 11:21:23 PM »

สงสัย..สมองฝ่อลีบเหมือนไข่เหี่ยวๆสองข้างไปแล้ว

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
TakeFive
Sr. Member

คะแนน 171

« ตอบ #96 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 11:40:55 AM »

เรื่องแป๊ะลิ้มกับทักษิณของยาย ขอทีวีอะไรกันน่ะ มันเรื่องเล่านะยาย

ไม่ถึงกับผิดหมดหรอก ระดับยายน่าจะหาเรื่องจริงได้นะยาย เรื่องมันยาวถึงบางบอนเลยล่ะยาย
เห็นด้วยครับ ที่ยายพิมพ์ๆมา ผมขี้เกียจเถียงครับ เปล่าประโยชน์
เพราะเท่าที่อ่านกระทู้ของยายมา ผมรู้สึกว่ายายก็เป็นคนมีความรู้
แล้วก็หลายๆเรื่อง ยายแสดงให้เห็นว่าเป็นคนมีตรรกะดี
อ่านเกมส์ที่มาที่ไป ปะติดปะต่อ ก็อก2-3 ขาดตลอด
แต่พอเป็นเรื่องของเสื้อแดง เรื่องทักษิณและบริวาร ยายแกล้งโง่ อินโนเซนส์ได้ทุกคราว
พฤติกรรมของทักษิณและพวกมันค่อนข้างชัดว่าทำไปเพื่อการทุจริต
เช่น การแก้ข้อกฏหมายหลายๆกรณีมันมองง่ายมากๆ ไม่จำเป็นต้องให้ท่าน Salin มาเจียรไนให้ฟังเลย

แสดงว่าปัญหามันอยู่ที่อย่างอื่นแล้วแหละ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #97 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 12:01:34 PM »

เรื่องแป๊ะลิ้มกับทักษิณของยาย ขอทีวีอะไรกันน่ะ มันเรื่องเล่านะยาย

ไม่ถึงกับผิดหมดหรอก ระดับยายน่าจะหาเรื่องจริงได้นะยาย เรื่องมันยาวถึงบางบอนเลยล่ะยาย
เห็นด้วยครับ ที่ยายพิมพ์ๆมา ผมขี้เกียจเถียงครับ เปล่าประโยชน์
เพราะเท่าที่อ่านกระทู้ของยายมา ผมรู้สึกว่ายายก็เป็นคนมีความรู้
แล้วก็หลายๆเรื่อง ยายแสดงให้เห็นว่าเป็นคนมีตรรกะดี
อ่านเกมส์ที่มาที่ไป ปะติดปะต่อ ก็อก2-3 ขาดตลอด
แต่พอเป็นเรื่องของเสื้อแดง เรื่องทักษิณและบริวาร ยายแกล้งโง่ อินโนเซนส์ได้ทุกคราว
พฤติกรรมของทักษิณและพวกมันค่อนข้างชัดว่าทำไปเพื่อการทุจริต
เช่น การแก้ข้อกฏหมายหลายๆกรณีมันมองง่ายมากๆ ไม่จำเป็นต้องให้ท่าน Salin มาเจียรไนให้ฟังเลย

แสดงว่าปัญหามันอยู่ที่อย่างอื่นแล้วแหละ

ไม่จริงหลอกครับ....แค่เอาตัวบุคคลที่มีอยู่จริง บวกกับเหตุการณ์นิดๆหน่อยๆ มาอ้างให้คำพูดตัวเองดูน่าเชื่อถือ พอคนที่ไม่รู้จริงมาอ่านก็ทึกทักว่าเจ๋ง...สรุปง่ายๆคือมั่วครับ ผมจับได้มานานแล้ว

"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #98 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 12:43:04 PM »

+1คุณหนุ่ม+1คุณ take 5

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Hero Member

« ตอบ #99 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 01:20:44 PM »

“เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง”
คำพูดของ ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2553

“ขอให้เสื้อแดงซึ่งอยู่ต่างจังหวัด ฟังภารกิจดังต่อไปนี้ ให้ไปรวมตัวกันอยู่ที่ศาลากลาง รอเวลาให้มีการปราบเมื่อไหร่ตัดสินใจได้ทันที”
คำพูดของ จตุพร พรหมพันธุ์ เมื่อวันที่ 3 เมษายน 2553

“นัดกันคราวหน้า ถ้ารู้ว่าเขาจะปราบปราม ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก มาด้วยกัน ขวดแก้วคนละใบ มาเติมน้ำมันเอาข้างหน้าบรรจุให้ได้ 75 ซีซี ถึง 1 ลิตร ถ้าเรามา 1 ล้านคน ในกรุงเทพมหานครมีน้ำมัน 1 ล้านลิตร รับรองว่า กทม. เป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน”
คำพูดของ อริสมันต์ พงศ์เรืองรอง เมื่อวันที่ 29 มกราคม 2553

“ให้พี่น้องต่างจังหวัดไปที่ศาลากลาง ผมอยากฝากบอกคนเสื้อแดงทั่วประเทศอีกครั้งหนึ่งว่าถ้ามีอะไรเกิดขึ้นรุนแรงกับพี่น้องคนเสื้อแดงที่กรุงเทพฯ พี่น้องเสื้อแดงต่างจังหวัดไปที่ศาลากลางให้เต็มที่”
คำพูดของ ทักษิณ ชินวัตร

55555   ไม่จริงหลอกครับ....แค่เอาตัวบุคคลที่มีอยู่จริง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บวกกับเหตุการณ์นิดๆหน่อยๆ มาอ้างให้คำพูดตัวเองดูน่าเชื่อถือ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

พอคนที่ไม่รู้จริงมาอ่านก็ทึกทักว่าเจ๋ง...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สรุปง่ายๆคือ  " มั่ว " ครับ ผมจับได้มานานแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555555  มั่ว  " แน่ นวน " อ่ะครัช  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #100 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 01:28:43 PM »

+1คุณหนุ่ม+1คุณ take 5

คนแบบนี้น่าสงสารครับ...นอกจากหลอกคนอื่นแล้วและยังหลอกตัวเองอีก ที่สำคัญเขาไม่รู้ตัวซะด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2015, 01:30:38 PM โดย NOOM 19 รักในหลวง » บันทึกการเข้า

Hero Member

« ตอบ #101 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 12:06:21 PM »

55555  ความเชื่อของยายคือ   " ต้องยุติธรรม เสมอภาค "  ต่อทุกกลุ่ม เท่านั้นอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อันนี้ผมก็เห็นด้วยนะยาย แต่ความเข้าใจคำว่ายุติธรรมต้องตรงกันก่อน

ไม่ใช่เพียงแค่เพราะไม่ถูกใจหมายถึงไม่ยุติธรรม... Smiley

......สงสัยเรื่องนึงมานาน ไม่เคยเห็นอธิบาย มีแต่เปรียบเทียบ

ขอความรู้ยายหน่อยเถอะ ช่วยปรับข้อเท็จจริงเรื่องยึดสนามบินกับข้อกฎหมาย

อธิบายให้หน่อยว่ามันเป็นความผิดกบฎได้อย่างไร...

5555  ก็  เจตนา  

" ล้มล้างการปกครอง ระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์ ทรงเป็นประมุข" งัย อ่ะ ฮา

" พระมหากษัตริย์ "  พระองค์เป็นผู้ลงทรงลงพระปรมาภิไธย แต่งตั้งคณะรัฐมนตรี

การล้มล้าง  รัฐบาลที่มาจากการ  " เลือกตั้ง "   มันเป็นการกระทำผิดกฎหมาย อ่ะ ฮา

55555   ดอน " Salin "  Don't Thai for me 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถามยายแบบขอความรู้...ยายอย่าแถสิ ตอบดีๆ...

การกระทำความผิดอาญามันต้องมีองค์ประกอบภายในคือเจตนา

และองค์ประกอบภายนอกที่กฎหมายบอกว่าทำแล้วเป็นความผิด

ไม่เห็นยายเอาข้อกฎหมายมาปรับใช้กับข้อเท็จจริงเลย

ยายเล่นมั่วแล้วยายก็ตอบเอาแค่ถูกใจยาย...

แบบนี้อย่าเพิ่งไปพูดเรื่องความยุติธรรมเลยยาย...

5555  อ้าว  ยายเขียนแบบ  " แจ่มแจ้ง โจ๋งโหวง "  มาบอกว่ายายแถ  อ่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ดอน  Salin  ตีความ  " เข้าข้าง ตัวเอง " อีกแล้ว อ่ะ ฮา 55555

องค์ประกอบความผิด ทางอาญา  มัน  " ครบถ้วน หมดแล้ว " อ่ะ ฮา5555

ตั้งแต่  " ปิดล้อม  ยึด  ปิดกั้นทาง  หรือ ปิดกั้นการจราจรทางอากาศ และรวมถึงทำลายทรัพย์สินของทางราชการ " อ่ะ ฮา

ถ้าบอกว่าขาด  " เจตนา "  ยายว่า  ศาลไคฟง  หัวเราะฟันโยก อ่ะ ฮา555

ตำรวจ  ขอศาล  ออก " หมายจับ  "  ยาวเหยียด  เป็นหางว่าว อ่ะ ฮา

55555  ทนาย  " นอกหอ "  จอมสร้างภาพ สอนไว้อย่างนี้ อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อ๋อ...เข้าใจแล้วยาย...

ว่ายายไม่เข้าใจเรื่องกฎหมาย...

แต่ยายอยากได้ความยุติธรรมแบบยาย...

มิน่าล่ะ...หลงคุยกันตั้งนาน.... Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

555555   " ยึด "  มันเลยคร๊าบบบ  โพ้มรับผิดชอบเอง  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"  อัยการสั่งฟ้อง เทือก พร้อมแกนกปปส. 45 รายผิดฐานกบฏ - 5 นักวิชาการโดนข้อหาสนับสนุน "

เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 8 พฤษภาคม ที่ห้องประชุม 100 ปี สำนักงานอัยการสูงสุด ถนนรัชดาภิเษก

นายนันทศักดิ์ พูลสุข  อธิบดีอัยการสำนักงานคดีพิเศษและโฆษกสำนักงานอัยการสูงสุด

แถลงผลการสั่งคดี นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. และแกนนำ กปปส.รวม 51 คน
ที่พนักงานสอบสวนกรมสอบสวนคดีพิเศษ(ดีเอสไอ) สรุปสำนวนมีความเห็นสมควรสั่งฟ้อง
ในข้อหาร่วมกันเป็นกบฏและความผิดอื่นรวม 8 ข้อหา ว่า

คณะทำงานอัยการพิจารณาสำนวนพยานหลักฐานแล้วมีความเห็นสั่งฟ้อง

นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส.กับพวกซึ่งเป็นแกนนำ กปปส.

ผู้ต้องหารวม 43 คน ในข้อหาร่วมกันเป็นกบฎและกระทำการให้ปรากฏแก่ประชาชน

ด้วยวาจาหรือวิธีอื่นใดที่มิใช่การกระทำในความมุ่งหมายตามรัฐธรรมนูญ เพื่อให้เกิดความปั่นป่วน

หรือความไม่สงบในราชอาณาจักรฯ มั่วสุมกันตั้งแต่ 10 คน ขึ้นไป

ใช้กำลังประทุษร้ายเพื่อให้เกิดความวุ่นวายในบ้านเมือง

โดยเจ้าพนักงานสั่งให้เลิกแล้วไม่ยอมเลิก ยุยงให้ร่วมกันหยุดงาน ปิดงานงดจ้าง

เพื่อขับไล่รัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

และบุกรุกสถานที่ราชการ รวมทั้งขัดขวางการเลือกตั้ง

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNU9UVTBOalF5TXc9PQ%3D%3D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2015, 12:20:17 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

Hero Member

« ตอบ #102 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 12:08:24 PM »

“เผาไปเลยพี่น้อง ผมรับผิดชอบเอง”
คำพูดของ ณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2553

“ขอให้เสื้อแดงซึ่งอยู่ต่างจังหวัด ฟังภารกิจดังต่อไปนี้ ให้ไปรวมตัวกันอยู่ที่ศาลากลาง รอเวลาให้มีการปราบเมื่อไหร่ตัดสินใจได้ทันที”
คำพูดของ จตุพร พรหมพันธุ์ เมื่อวันที่ 3 เมษายน 2553

“นัดกันคราวหน้า ถ้ารู้ว่าเขาจะปราบปราม ไม่ต้องเตรียมอะไรมาก มาด้วยกัน ขวดแก้วคนละใบ มาเติมน้ำมันเอาข้างหน้าบรรจุให้ได้ 75 ซีซี ถึง 1 ลิตร ถ้าเรามา 1 ล้านคน ในกรุงเทพมหานครมีน้ำมัน 1 ล้านลิตร รับรองว่า กทม. เป็นทะเลเพลิงอย่างแน่นอน”
คำพูดของ อริสมันต์ พงศ์เรืองรอง เมื่อวันที่ 29 มกราคม 2553

“ให้พี่น้องต่างจังหวัดไปที่ศาลากลาง ผมอยากฝากบอกคนเสื้อแดงทั่วประเทศอีกครั้งหนึ่งว่าถ้ามีอะไรเกิดขึ้นรุนแรงกับพี่น้องคนเสื้อแดงที่กรุงเทพฯ พี่น้องเสื้อแดงต่างจังหวัดไปที่ศาลากลางให้เต็มที่”
คำพูดของ ทักษิณ ชินวัตร

55555   ไม่จริงหลอกครับ....แค่เอาตัวบุคคลที่มีอยู่จริง  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บวกกับเหตุการณ์นิดๆหน่อยๆ มาอ้างให้คำพูดตัวเองดูน่าเชื่อถือ   ตกใจ ตกใจ ตกใจ

พอคนที่ไม่รู้จริงมาอ่านก็ทึกทักว่าเจ๋ง...  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สรุปง่ายๆคือ  " มั่ว " ครับ ผมจับได้มานานแล้ว  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

5555555  มั่ว  " แน่ นวน " อ่ะครัช  ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555   คนแบบนี้น่าสงสารครับ... อ่ะ ฮา 555555   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

นอกจากหลอกคนอื่นแล้วและยังหลอกตัวเองอีก   ตกใจ ตกใจ

ที่สำคัญเขาไม่รู้ตัวซะด้วย   น้ำลายหก น้ำลายหก

555555  พี่ นุ่มสุ 1000   " รับยาช่องสาม " อ่ะฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #103 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 01:10:31 PM »

555555   " ยึด "  มันเลยคร๊าบบบ  โพ้มรับผิดชอบเอง  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"  อัยการสั่งฟ้อง เทือก พร้อมแกนกปปส. 45 รายผิดฐานกบฏ - 5 นักวิชาการโดนข้อหาสนับสนุน "

เมื่อเวลา 15.30 น. วันที่ 8 พฤษภาคม ที่ห้องประชุม 100 ปี สำนักงานอัยการสูงสุด ถนนรัชดาภิเษก

นายนันทศักดิ์ พูลสุข  อธิบดีอัยการสำนักงานคดีพิเศษและโฆษกสำนักงานอัยการสูงสุด

แถลงผลการสั่งคดี นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส. และแกนนำ กปปส.รวม 51 คน
ที่พนักงานสอบสวนกรมสอบสวนคดีพิเศษ(ดีเอสไอ) สรุปสำนวนมีความเห็นสมควรสั่งฟ้อง
ในข้อหาร่วมกันเป็นกบฏและความผิดอื่นรวม 8 ข้อหา ว่า

คณะทำงานอัยการพิจารณาสำนวนพยานหลักฐานแล้วมีความเห็นสั่งฟ้อง

นายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการ กปปส.กับพวกซึ่งเป็นแกนนำ กปปส.

ผู้ต้องหารวม 43 คน ในข้อหาร่วมกันเป็นกบฎและกระทำการให้ปรากฏแก่ประชาชน

ด้วยวาจาหรือวิธีอื่นใดที่มิใช่การกระทำในความมุ่งหมายตามรัฐธรรมนูญ เพื่อให้เกิดความปั่นป่วน

หรือความไม่สงบในราชอาณาจักรฯ มั่วสุมกันตั้งแต่ 10 คน ขึ้นไป

ใช้กำลังประทุษร้ายเพื่อให้เกิดความวุ่นวายในบ้านเมือง

โดยเจ้าพนักงานสั่งให้เลิกแล้วไม่ยอมเลิก ยุยงให้ร่วมกันหยุดงาน ปิดงานงดจ้าง

เพื่อขับไล่รัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร

และบุกรุกสถานที่ราชการ รวมทั้งขัดขวางการเลือกตั้ง

http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNNU9UVTBOalF5TXc9PQ%3D%3D

หัวเราะร่าน้ำตารินยายนี่ชอบเล่นซ่อนแอบเหมือนกันนะ.....

ยาย...ไม่เขียนให้หมดล่ะครับยาย...ว่าเป็นข่าวปี ๒๕๕๗

สมัยคนสวยของยายเป็นนายกไง.....

เมื่อฟ้องไปแล้ว ก็เห็นกำนันเขาขึ้นศาล ไม่เดือดเนื้อร้อนใจ

คดีอยู่ในศาลอย่าไปออกความเห็นดีกว่า....รอดู....
Hero Member

« ตอบ #104 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 01:22:48 PM »

555555   " ยึด "  มันเลยคร๊าบบบ  โพ้มรับผิดชอบเอง  อ่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

"  อัยการสั่งฟ้อง เทือก พร้อมแกนกปปส. 45 รายผิดฐานกบฏ - 5 นักวิชาการโดนข้อหาสนับสนุน "

นายนันทศักดิ์ พูลสุข  อธิบดีอัยการสำนักงานคดีพิเศษและโฆษกสำนักงานอัยการสูงสุด

หัวเราะร่าน้ำตารินยายนี่ชอบเล่นซ่อนแอบเหมือนกันนะ.....

ยาย...ไม่เขียนให้หมดล่ะครับยาย...ว่าเป็นข่าวปี ๒๕๕๗

สมัยคนสวยของยายเป็นนายกไง.....

เมื่อฟ้องไปแล้ว ก็เห็นกำนันเขาขึ้นศาล ไม่เดือดเนื้อร้อนใจ

คดีอยู่ในศาลอย่าไปออกความเห็นดีกว่า....รอดู....

55555  ดอน  " Salin  "  ตกขาว  เก่าที่ไหน อ่ะ ฮา 555555

ชั้นต้น  " ศาล  สั่งยก "  ไปแล้ว อ่ะ ฮา 5555

5555   ตอนนี้  ออส.  " อุทธรณ์ " แล้ว อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8
  พิมพ์