๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 02:32:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ aa tx200 ใครอยากอย่างผมบ้าง  (อ่าน 62091 ครั้ง)
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #150 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 06:44:25 PM »

ผมอยากให้พี่สิทธาลงชื่อครับ....ผมจะได้ลงตาม (ซะเมื่อไหร่)  คิก คิก คิก คิก
เหมือนกัน ผมรอ ทั้ง2คน

ผมยังจำอารมณ์ตอนขาย hw97K ได้ครับ มันเป็นปืนที่ไม่มีใครหยิบ ไม่ใช่ไม่แม่น แต่มันหนักและต้องออกแรงง้างมาก
ตอนยิงต้องเกร็งล๊อกข้อมือให้ดี เลือกเมาท์ขากล้อง กล้องอาจพังง่าย ถ้าเลือกกล้องเล็งไม่ดี  ดีเซลลิ่งบ่อยทำให้ซีลพังได้
ปรับแรงดันยาก

แต่ตอนนี้ก็อยากลอง tx200 อีกสักครั้ง

มางานแข่งขันไงครับพี่สิทธา....เหมือนผมครับ..ปืนยืม+กระสุนขอ รางวัลเอากลับบ้านเอง...5555

ผมรักในหลวง...ครับ
komatsu
Hero Member

คะแนน 319

How far is near??

« ตอบ #151 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2011, 08:12:55 PM »

ผมอยากให้พี่สิทธาลงชื่อครับ....ผมจะได้ลงตาม (ซะเมื่อไหร่)  คิก คิก คิก คิก
เหมือนกัน ผมรอ ทั้ง2คน
คราวที่แล้วไหว้ครูนานไปหน่อยจึงไม่ได้ขึ้นชกครับท่านประธาน  บู่ บู่

TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #152 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2011, 01:57:32 AM »

^^
^^
คราวนี้อย่ามัวไหว้ครูนะครับคุณอู๋  ต้องรีบขึ้นชกทันที

* 306663447.jpg (88.15 KB, 640x480 - ดู 784 ครั้ง.)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #153 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 08:52:27 PM »

ซื้อเก็บเข้าหิ้งไว้สักกระบอกดีไหม
อ่านสเปคแล้วตัดสินใจไม่ถูก เพราะพลังงานปากลำกล้องพอ ๆ กัน
เบอร์ 1 กระสุนวิ่งเร็วจี๋ยิงระยะไกลให้ความรู้สึกเหนี่ยวปุ๊บเป้ากระเด็นปั๊บ
ข้อเสียของกระสุนความเร็วสูงคืนเสียพลังงานกับแรงเสียดทานอากาศสูง
ดังนั้นพลังงานตอนกระทบเป้าจะเหลือน้อย

ส่วนเบอร์ 2 กระสุนวิ่งช้ากว่าก็ไม่มากมายนัก พลังงานตอนกระทบเป้าหนักหน่วงกว่า
รักษาความเร็วปลายได้ดีด้วยน้ำหนักกระสุน

แต่กระสุนเบอร์ 1 น้ำหนักเกือบเท่ากับกระสุนเบอร์ 2 ยุคนี้หาได้ง่ายไม่เหมือน 30 ปีก่อนโน้น
ดังนั้นหากใช้กระสุนเบอร์ 1 น้ำหนักมาก พลังงานปลายก็น่าจะพอ ๆ กัน

ตัดสินใจไม่ถูกเบอร์ 1 หรือ เบอร์ 2 ดีหว่า ใจเอียง ๆ ไปทางเบอร์ 1 (คิดว่าจะเอาไว้ยิงเป้าเป็นหลัก)
เพราะเบอร์ 2 มี s410 แล้ว เบอร์ 1 ก็มี s400 แล้ว

ตัดสินใจไม่ถูกว้อย
idea badlyn
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #154 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:13:24 PM »

ซื้อเก็บเข้าหิ้งไว้สักกระบอกดีไหม
อ่านสเปคแล้วตัดสินใจไม่ถูก เพราะพลังงานปากลำกล้องพอ ๆ กัน
เบอร์ 1 กระสุนวิ่งเร็วจี๋ยิงระยะไกลให้ความรู้สึกเหนี่ยวปุ๊บเป้ากระเด็นปั๊บ
ข้อเสียของกระสุนความเร็วสูงคืนเสียพลังงานกับแรงเสียดทานอากาศสูง
ดังนั้นพลังงานตอนกระทบเป้าจะเหลือน้อย

ส่วนเบอร์ 2 กระสุนวิ่งช้ากว่าก็ไม่มากมายนัก พลังงานตอนกระทบเป้าหนักหน่วงกว่า
รักษาความเร็วปลายได้ดีด้วยน้ำหนักกระสุน

แต่กระสุนเบอร์ 1 น้ำหนักเกือบเท่ากับกระสุนเบอร์ 2 ยุคนี้หาได้ง่ายไม่เหมือน 30 ปีก่อนโน้น
ดังนั้นหากใช้กระสุนเบอร์ 1 น้ำหนักมาก พลังงานปลายก็น่าจะพอ ๆ กัน

ตัดสินใจไม่ถูกเบอร์ 1 หรือ เบอร์ 2 ดีหว่า ใจเอียง ๆ ไปทางเบอร์ 1 (คิดว่าจะเอาไว้ยิงเป้าเป็นหลัก)
เพราะเบอร์ 2 มี s410 แล้ว เบอร์ 1 ก็มี s400 แล้ว

จากปลายนิ้วที่ท่านจรดลงบนแป้นพิมพ์ ตัวหนังสือที่ออกมาเป็นข้อความ
เห็นได้ชัดว่าท่านได้เลือกเบอร์1ไปเรียบร้อยแล้วครับ
อิอิ
 คิก คิก คิก คิก
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

สุดแต่ใจ(เกิน)จะไขว่คว้า.....0890917374 อาเล็ก
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #155 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:18:51 PM »

จากปลายนิ้วที่ท่านจรดลงบนแป้นพิมพ์ ตัวหนังสือที่ออกมาเป็นข้อความ
เห็นได้ชัดว่าท่านได้เลือกเบอร์1ไปเรียบร้อยแล้วครับ
อิอิ

ผมก็คิดว่ายังงั้นครับ แต่ผมก็ยังไม่ลืมเรื่องเสียงดัง เพราะเบอร์ 1 น่าจะดังกว่าครับ
เบอร์ 2 ดังไม่มากแต่หนักหน่วง ยิงตอนลมสนามแรงก็ยังพึงพาได้

ใครเคยยิงเบอร์ 1 ที่ 33 หมู่ 3 บ้าง เอามาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ประกอบการตัดสินใจครับ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #156 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 09:20:23 PM »

มีเสียงเรียกจากข้างบนบอกว่า แอร์เย็นเกินไป ลดแล้วก็ยังเย็นอยู่
ผมต้องไปจูนแอร์ก่อนครับ ลาตรีสวัสดิ์ครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #157 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 10:29:58 PM »

อิอิ

ผมก็คิดว่ายังงั้นครับ แต่ผมก็ยังไม่ลืมเรื่องเสียงดัง เพราะเบอร์ 1 น่าจะดังกว่าครับ
เบอร์ 2 ดังไม่มากแต่หนักหน่วง ยิงตอนลมสนามแรงก็ยังพึงพาได้

ใครเคยยิงเบอร์ 1 ที่ 33 หมู่ 3 บ้าง เอามาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ประกอบการตัดสินใจครับ

จากที่เคยไปด้วยกันผมเห็นเจ้า  CZ200S มันเก็บได้เยอะกว่ากระบอกอื่นเลยครับ เยี่ยม

ruger40 years
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #158 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2011, 11:02:17 PM »

"ใครเคยยิงเบอร์ 1 ที่ 33 หมู่ 3 บ้าง เอามาเล่าให้ฟังหน่อยครับ ประกอบการตัดสินใจครับ"

...ผมคนหนึง ครับ คุณ สิทธา  ส่วนเบอร์ 2 เตรียมไว้ให้พ่อเลี้ยง(น้องน้ำผึ้ง)  ณ.ที่หมู่บ้าน 33.3 ดูแล้วยิงบริเวณบ่อ..น้องกุ้ง เบอร์1..คงจะยากมากๆ เพราะว่าบ่อมันกว้างและลมก็แรง เวลาเดินเข้าใกล้..น้องเป็ดและน้องยาง ต่างก็บินหนีไปก่อน อด..อดเลย ครับ 
   ผมจึงจำเป็นต้องเดินแยกตัว เดินแบบโดดเดี่ยว เพราะเราเบอร์1คนเดี่ยวเดินเลียบชายคลองไปป็นกิโล  ซึ่งมีต้นไม้เยอะริมแนวคลอง เลยได้..น้องยางในระยะ 20-35เมตร..ติดไม้ติดมือมา  แต่ผมต้องแปลงกายก่อน..ลุยคลอง ขอรับ  ตกใจ ไหว้
spyman
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #159 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 10:16:22 AM »

รีวิว ต่างประเทศบอกว่า tx 200 ต้องเป็นเบอร์ 1 ครับ
Ruger GP 100
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #160 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 07:22:03 PM »

วันนี้ไปรับใบ ป4 มาคับ(หลังจากทิ้งไว้ซะนาน)  เจอนายห้างก็เลยถาม ประมาณการของ TX200ได้ความคร่าวๆว่าน่าจะประมาณค่อนปลายปี 
 และคาดว่ารับปืน ประมาณก่อนสิ้นปี 54  ยังมีเวลาเก็บตังส์คับและแสดงความยินดีกับทุกคนที่ลงชื่อจองไว้คับว่าไม่น่าจะต้องรอนานนัก
และนายห้างค่อนข้างจะระบุเลยว่าแน่นอนและเป็นราชบุรีเหมือนเดิมคับ  จบข่าว
  อ้อ เพิ่มเติมคับ
   นายห้างบอกว่าต่อไปจะมีเกือบทุกรุ่นที่เคยสั่งไว้   มีติดตู้หน้าร้านคับไว้ให้ดู (อย่างเดียวรึเป่าไม่รู้คับ) ต้องติดตามตอนต่อไป    ขอบคุณนายห้างและสมช.ทุกท่านคับ
Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #161 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:05:59 PM »

"ปืนติดตู้" ......ไอ้พูดมันง่าย เยี่ยม เยี่ยม
จะเหลือติดตู้หรึ.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ขนาดนี้ยังรอ"เสียบ" กันจ่ารหวั่น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
TrophyX
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #162 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2011, 08:51:44 PM »

เก็บตังค์ ๆ ๆ  ๆ   ปลายปีนี้มีโอกาสได้เสียเงินแน่ๆ เลย   หลงรัก

* spring2k.jpg (114.71 KB, 1000x469 - ดู 686 ครั้ง.)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #163 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:34:57 AM »

เก็บตังค์ ๆ ๆ  ๆ   ปลายปีนี้มีโอกาสได้เสียเงินแน่ๆ เลย   หลงรัก

นี่ละนะคน  มีอัดอากาศ เบอร์ 2  ก็ดิ้นรนหาอัดอากาศ เบอร์ 1 มาใช้  แต่พอได้มาครบแล้ว ก็จะแสวงหาปืนสปริงมาใช้แทนอัดอากาศอีก  จะมีที่สิ้นสุดไหมนี่  พุทโถ  พุทโธ   ถึงโหลก็คงพอ   สาธุ
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #164 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 10:50:49 AM »

นี่ละนะคน  มีอัดอากาศ เบอร์ 2  ก็ดิ้นรนหาอัดอากาศ เบอร์ 1 มาใช้  แต่พอได้มาครบแล้ว ก็จะแสวงหาปืนสปริงมาใช้แทนอัดอากาศอีก  จะมีที่สิ้นสุดไหมนี่  พุทโถ  พุทโธ   ถึงโหลก็คงพอ   สาธุ

จริงด้วยครับ
หน้า: 1 ... 8 9 10 [11] 12 13 14 15
  พิมพ์