๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 15, 2024, 07:20:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Palio โอโฮ...คนเยอะมาก  (อ่าน 6901 ครั้ง)
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:00:23 AM »

มุมมองสวยดีครับ หลงรัก

เดี๋ยวนี้ Palio เก็บค่าเข้าแล้วเหรอครับ

สวัสดีครับ สาวกหนอน

คนเยอะๆก้ออย่างนี้แหละครับ ได้สองเด้งเลย

1 ได้ค่าบำรุงรักษา
2 ลดปริมาณคนที่เข้าไปเดินเล่นเฉยๆ ได้ลูกค้าเน้นๆมากขึ้น

รอให้คนเบื่อก่อนเต๊อะ ... แถมค่าเข้าหน้าประตู  คิก คิก

อ้าว...ผมก็เพิ่งทราบนี่แหละครับว่าเมื่อก่อนไม่ได้เก็บค่าเข้า ค่าบำรุงสถานที่
โดยรวมผมเห็นใจร้านค้าครับ ไม่รู้ว่าค่าเช่าตกเดือนละเท่าไหร่
เพราะนักท่องเที่ยวที่เข้าไป ส่วนใหญ่จะถ่ายรูปกันอย่างเดียว
อีกหน่อยร้านค้าเค้าก็คงเก็บค่าถ่ายรูปหน้าร้านอีกเด้งนึงกระมัง.... งอน

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:01:38 AM »

สวยมากครับ

ขอบคุณครับพี่เจษ  ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:14:28 AM »

เดี๋ยวนี้ Palio เก็บค่าเข้าแล้วเหรอครับ

คนเยอะๆก้ออย่างนี้แหละครับ ได้สองเด้งเลย

2 ลดปริมาณคนที่เข้าไปเดินเล่นเฉยๆ ได้ลูกค้าเน้นๆมากขึ้น

รอให้คนเบื่อก่อนเต๊อะ ... แถมค่าเข้าหน้าประตู  คิก คิก

อ้าว...ผมก็เพิ่งทราบนี่แหละครับว่าเมื่อก่อนไม่ได้เก็บค่าเข้า ค่าบำรุงสถานที่
โดยรวมผมเห็นใจร้านค้าครับ ไม่รู้ว่าค่าเช่าตกเดือนละเท่าไหร่
เพราะนักท่องเที่ยวที่เข้าไป ส่วนใหญ่จะถ่ายรูปกันอย่างเดียว
อีกหน่อยร้านค้าเค้าก็คงเก็บค่าถ่ายรูปหน้าร้านอีกเด้งนึงกระมัง.... งอน

ผมไปมาเมื่อปลายปีที่แล้วก็ยังไม่เก็บครับ

มีแฮมเบอร์เกอร์ร้านนึง อร่อยมากเลยครับพี่ธนัท  น้ำลายหก

แต่จำชื่อร้านไม่ได้ เดี๋ยวค้นรูปก่อนครับ

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ENOLA GAY
Hope for the Best, Prepare for the Worst
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 140

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 01:08:47 PM »

ก็น่าเห็นใจเค้าเหมือนกันจริงๆนะครับที่คนเข้าไปถ่ายรูปมากกว่าอุดหนุนกิจการของร้าน  Primo Posto แรกๆก็ไม่เก็บ ตอนหลังก็เก็บแล้วครับ แต่คูปองที่เราจ่ายเป็นค่าเข้าชมสถานที่นำไปแลกซื้ออาหารในนั้นได้ครับ  แต่เก็บแค่นี้ไม่แพงครับ  ดีด้วยว่าเราไม่ต้องกังวลว่าจะถูกห้ามถ่าย เก็บแบบนี้รู้ๆกันไปเลยว่า ถ่ายได้แหลก  ปัญหาคือ ถ้าไปวันหยุดคนจะเยอะอย่างนี้แหละครับ ผมไปมา 2 ครั้งล้วนแต่เป็นวันธรรมดา ช่วงบ่ายๆเย็นๆ คนน้อย ถ่ายคล่อง ครับ อิอิ

+1 ให้ท่านจขกท.ครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 03:15:36 PM »

ผมไปมาเมื่อปลายปีที่แล้วก็ยังไม่เก็บครับ

มีแฮมเบอร์เกอร์ร้านนึง อร่อยมากเลยครับพี่ธนัท  น้ำลายหก

แต่จำชื่อร้านไม่ได้ เดี๋ยวค้นรูปก่อนครับ

น้องที่ทำงานแนะนำมาเหมือนกันครับ
แต่ผมไปนั่งทานอาหารที่แบล็ค แคนยอนซะนี่.... คิก คิก

ก็น่าเห็นใจเค้าเหมือนกันจริงๆนะครับที่คนเข้าไปถ่ายรูปมากกว่าอุดหนุนกิจการของร้าน  Primo Posto แรกๆก็ไม่เก็บ ตอนหลังก็เก็บแล้วครับ แต่คูปองที่เราจ่ายเป็นค่าเข้าชมสถานที่นำไปแลกซื้ออาหารในนั้นได้ครับ  แต่เก็บแค่นี้ไม่แพงครับ  ดีด้วยว่าเราไม่ต้องกังวลว่าจะถูกห้ามถ่าย เก็บแบบนี้รู้ๆกันไปเลยว่า ถ่ายได้แหลก  ปัญหาคือ ถ้าไปวันหยุดคนจะเยอะอย่างนี้แหละครับ ผมไปมา 2 ครั้งล้วนแต่เป็นวันธรรมดา ช่วงบ่ายๆเย็นๆ คนน้อย ถ่ายคล่อง ครับ อิอิ

+1 ให้ท่านจขกท.ครับ

ขอบคุณครับ
ครั้งหน้าผมต้องหาโอกาสไปวันธรรมดาบ้างแล้ว
ช่วงวันหยุดคนเยอะจริง ๆ แย่งกันกิน แย่งกันถ่าย  Grin
อ้อ..อีกอย่างต้องไม่พลาดเบอร์เกอร์....
+ คืนครับ

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 08:52:13 PM »

ผมก็ไปวันหยุด ก็ต้องทำใจครับ แทบไม่มีที่ว่างให้มือใหม่อย่างผมได้หาเวลาปรับกล้องกันเลย

ต้องรีบให้แฟนเสียบเข้าที่ แล้วหาโอกาศเหมาะๆ เบลอบ้าง สวยบ้าง ลองผิดลองถูกไปเรื่อยครับ  ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:04:35 PM »

อ้างถึง
19/2/54 พาผบ.ทบ.นั่งรถกินลมเล่นไปเที่ยวที่ palio เขาใหญ่

ออกจากบ้านประมาณเกือบ ๆ เคารพธงชาติ กว่าจะถึ่งก็ประมาณสิบโมงเรื่อ ๆ .....

พอมาถึงที่หมายได้แต่ร้องโอ้โฮ....ประชากรล้นโลก....เอ๊ย...ล้นหลาม....

แต่เพื่อไม่ให้เสียความตั้งใจ....ก็เลยเสียค่าที่จอดรถคันละ 20  ค่าหัวอีกคนละ 20

แล้วก็เริ่มลงมือถ่ายภาพเป็นที่ระลึก...

ตอมผมไปโชคดีไม่เสียทั้งค่าจอดรถ  ไม่เสียทั้งหัวครับแต่คนเยอะจริงๆ เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 09:37:57 PM »

คนเยอะ ถ่ายยาก จริง ๆ ครับ ผมก็ไป ถ่ายมา แต่ ตอนถ่าย ฝน ตก พรำ ๆ แสงก็ วูบวาบ แต่ ดีที่ไม่มีคน

อ้อ จขกท ลอง ปรับ ให้ อันเดอร์ สักนิด กับ ปรับ Picture Style อีกนิด โดยไม่ปรับ สี
Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2011, 11:48:56 PM »

เยอะๆแบบนี้ ต้องเปลี่ยนเป้าหมายไป Palio สะเมิง แทนครับ  Art สุดๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2011, 01:54:40 AM »

+1 ท่าน จขกท.ครับ...

ผมไปมาช่วงตรุษจีนเจอคนเป็นล้านเหมือนกันครับ...

เดินได้ไม่ถึงชม.ลูกๆทนไม่ไหวลากผมกลับเลยครับ... คิก คิก
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 08:47:48 AM »

คนเยอะ ถ่ายยาก จริง ๆ ครับ ผมก็ไป ถ่ายมา แต่ ตอนถ่าย ฝน ตก พรำ ๆ แสงก็ วูบวาบ แต่ ดีที่ไม่มีคน

อ้อ จขกท ลอง ปรับ ให้ อันเดอร์ สักนิด กับ ปรับ Picture Style อีกนิด โดยไม่ปรับ สี

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  ไหว้

เยอะๆแบบนี้ ต้องเปลี่ยนเป้าหมายไป Palio สะเมิง แทนครับ  Art สุดๆ  Cheesy Cheesy Cheesy

น่าไปจังเลยครับ ฟ้าสีเข้มสวยจริง  เยี่ยม

+1 ท่าน จขกท.ครับ...

ผมไปมาช่วงตรุษจีนเจอคนเป็นล้านเหมือนกันครับ...

เดินได้ไม่ถึงชม.ลูกๆทนไม่ไหวลากผมกลับเลยครับ... คิก คิก

ผมก็กะว่าจะไปเที่ยวช่วงนั้นเหมือนกันครับพี่
แต่พอดีปีนี้ที่ทำงานภรรยาไม่ได้หยุดตรุษจีนให้ เลยไม่ได้ไป Grin

+1 ทุกท่านครับ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 09:08:19 AM »

ผ่านไปมาหลายรอบ แต่ไม่ได้เข้าไปสักทีเลยครับ  Cheesy

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 12:45:44 PM »

เห็นทีจะต้องหาโอกาสไปเที่ยว(ในวันธรรมดา)บ้างซะแล้วครับ
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม
+ครับ

สบายดี.........
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2011, 02:42:20 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน

หารูปที่ถ่ายป้ายชื่อร้านไม่เจอครับ...ดูแฮมเบอร์เกอร์ กับ ไก่เสียบไม้ปิ้งแทนละกันครับ 

ถ่ายจากไอโฟน

ยิ้มีเลศนัย

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2011, 08:25:37 AM »

ผ่านไปมาหลายรอบ แต่ไม่ได้เข้าไปสักทีเลยครับ  Cheesy

ถ้าพี่แพะแวะไป อย่าลืมถ่ายรูปสวย ๆ มาให้ชมกันด้วยนะครับ  Wink

เห็นทีจะต้องหาโอกาสไปเที่ยว(ในวันธรรมดา)บ้างซะแล้วครับ
ขอบคุณที่นำภาพบรรยากาศมาให้ชม
+ครับ

ขอบคุณครับ + ทอนให้แล้วครับ  ไหว้

หัวเราะร่าน้ำตาริน

หารูปที่ถ่ายป้ายชื่อร้านไม่เจอครับ...ดูแฮมเบอร์เกอร์ กับ ไก่เสียบไม้ปิ้งแทนละกันครับ 

ถ่ายจากไอโฟน

ยิ้มีเลศนัย

น่าทานจังเลย... น้ำลายหก
 คราวหน้าไม่พลาดแน่ครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์