๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 03:52:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77954 ครั้ง)
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #300 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 09:48:12 PM »

สมัยนี้เงินคือพระเจ้า ไปซะแล้วครับ ไม่ต้องไปขอไม่ต้องทำอะไรอยู่เฉยๆ แล้วเอาเงินเขวี้ยง ไป เดี่ยวก็มีคนเอามาให้
The_jug
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #301 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2010, 10:45:27 PM »

ไหว้ช่วยลงคำพิพากษาฉบับเต็มให้สมาชิกได้อ่านไม่ทราบว่าได้หรือไม่ครับ ไหว้
chuchai6 รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 6

หลงกลิ่น "ดินปืน"

« ตอบ #302 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 09:51:02 AM »

คงจะเปลี่ยนแปลงอะไรยากหน่อยเพราะมันเป็นธรรมเนียมปฏิบัติไปแล้ว แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีหนทางเอาซ่ะเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #303 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:03:01 AM »

มาตรา157      แยกความผิด2ตวามผิด 1 ปฏิบัติหรือละเว้นการปฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบเพื่อให้เกิดความเสียหายแก่ผู้หนึ่งผู้ใด

2 “โดยทุจริต” ตามความหมายนี้ คือการใช้อำนาจในหน้าที่เพื่อแสวงหาประโยชน์ที่มิควรได้โดยชอบด้วยกฎหมาย
joe1911
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #304 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2010, 10:10:13 AM »

สนับสนุน 1 เสียงครับ
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #305 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2010, 11:04:40 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:30:45 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #306 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:12:51 AM »

คงจะเปลี่ยนแปลงอะไรยากหน่อยเพราะมันเป็นธรรมเนียมปฏิบัติไปแล้ว แต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีหนทางเอาซ่ะเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไม่ใช่ธรรมเนียมปฎิบัติหรอกครับ... แค่คนโง่โดนคนขี้โกงหลอกไถตังค์ครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #307 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:15:12 AM »

สมัยนี้เงินคือพระเจ้า ไปซะแล้วครับ ไม่ต้องไปขอไม่ต้องทำอะไรอยู่เฉยๆ แล้วเอาเงินเขวี้ยง ไป เดี่ยวก็มีคนเอามาให้

เสร็จกันเลยครับ ไม่ต้องทำอะไรก็มีคนเอามาให้ แสดงว่ามีคนแอบปลอมลายเซ็นต์เสียด้วย... จะโดนเรื่องปลอมแปลงเอกสาร+เรื่องติดสินบน... เย้...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #308 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:22:36 AM »

..........................................ชาวบ้านตาดำๆ.ขอป.3ใช้เวลา6เดือน......................แต่ถ้าอัดฉีดวันเดียวได้ครับ...............ส่วนมากกับส่วนราชการชาวบ้านจะกลัวครับก็เลยตามเลยครับ.....................................พอแนะนำก็บอกไม่อยากเสียเวลา....................... ไหว้

โอ๊ย... นายสมชายว่าส่วนน้อยน่ะครับ คนรอบตัวนายสมชายที่เป็นชาวนาก็มีแยะ รายได้ก็ไม่มาก ขายข้าวได้ครั้งเดียวต่อปี เขาก็บอกว่าไม่ยอมโดนไถง่ายๆหรอกครับ... แฮ่ๆ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #309 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:29:17 AM »

ผม โดนไป 4000 ไม่จ่ายโอนไม่ได้ ทีใครทีมัน  เศร้า

อ่าว... คุณปรีชาโดนไถไปแล้ว, เห็นบอกว่า"ทีใครทีมัน"... แล้วทีคุณของปรีชาจะทำอย่างไรเล่าครับ... แฮ่ๆ...
anukom13
Jr. Member
**

คะแนน 9

« ตอบ #310 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 08:50:08 AM »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ช่วยกันเถอะครับ ช่วยกันกำจัดให้หมดไปได้ไหมครับ กับไอ้การที่ว่า ต้องเสียเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบ ป.๓ มันไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลยครับ  ไม่ว่าจะเป็นค่าน้ำ ค่าน้ำมันหล่อลื่น ค่าบำรุงต่างๆ ที่นอกเหนือจากค่าธรรมเนียมดังข้อความด้านล่าง

อัตรค่าธรรมเนียมอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน

1. ใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
     - ปืนยาวประจุปาก ปืนอัดลม                                       ฉบับละ           100  บาท
     - ปืนอื่นๆ                                                                   ฉบับละ           500  บาท
2. ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว                        ฉบับละ        1,000  บาท
3. ใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน                                   กระบอกละ         5  บาท
4. ใบอนุญาตให้ซื้อกระสุนปืน นอกจากกระสุนอัดลมร้อยละหรือเศษของร้อย1  บาท
5. ใบแทนใบอนุญาต
      - ใบแทนใบอนุญาติให้ทำ ค้าอาวุธปืน                               
เครื่องกระสุนปืน และวัตถุระเบิด                                         ฉบับละ          20  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตให้ประกอบซ่อมแซม
หรือเปลี่ยนลักษณะอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน                        ฉบับละ          15  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตอื่นๆ                                                  ฉบับละ           5  บาท

ไม่ต้องจ่ายค่าบริการอื่น นอกจากค่าธรรมเนียมเท่านั้น   

ผมเข้าใจครับว่า หลายๆคนมีเงิน ไม่มีเวลา หรือต้องการความสะดวกสบาย แต่การที่ท่านทำอย่างนั้นเป็นการส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่กระทำผิดด้วยครับ ซึ่งหากต่อไปยังมีการทำแบบนี้ ต่อไปข้างหน้าก็ต้องเผชิญกับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด ซึ่งหากเราไม่ไปส่งเสริมการกระทำเหล่านี้ก็จะค่อยๆหมดไปจากสังคมไทย

ผมรู้ดีว่าเป็นการยากที่จะทำให้วงจรที่ไม่ดีนี้หมดไปจากสังคมไทย เพราะมันได้ฝังรากลึกลงมาอย่างยาวนานแล้ว ได้แต่หวังว่าเราคนรักปืนทุกๆคนจะช่วยกันครับ

เป็นกำลังใจให้กับ สพป. และสมาชิกทุกท่านที่หาญกล้าลุกขึ้นมาต่อสู้กับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้

ขอบคุณครับ

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ช่วยกันเถอะครับ ช่วยกันกำจัดให้หมดไปได้ไหมครับ กับไอ้การที่ว่า ต้องเสียเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบ ป.๓ มันไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลยครับ  ไม่ว่าจะเป็นค่าน้ำ ค่าน้ำมันหล่อลื่น ค่าบำรุงต่างๆ ที่นอกเหนือจากค่าธรรมเนียมดังข้อความด้านล่าง

อัตรค่าธรรมเนียมอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน

1. ใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
     - ปืนยาวประจุปาก ปืนอัดลม                                       ฉบับละ           100  บาท
     - ปืนอื่นๆ                                                                   ฉบับละ           500  บาท
2. ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว                        ฉบับละ        1,000  บาท
3. ใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน                                   กระบอกละ         5  บาท
4. ใบอนุญาตให้ซื้อกระสุนปืน นอกจากกระสุนอัดลมร้อยละหรือเศษของร้อย1  บาท
5. ใบแทนใบอนุญาต
      - ใบแทนใบอนุญาติให้ทำ ค้าอาวุธปืน                               
เครื่องกระสุนปืน และวัตถุระเบิด                                         ฉบับละ          20  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตให้ประกอบซ่อมแซม
หรือเปลี่ยนลักษณะอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน                        ฉบับละ          15  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตอื่นๆ                                                  ฉบับละ           5  บาท

ไม่ต้องจ่ายค่าบริการอื่น นอกจากค่าธรรมเนียมเท่านั้น   

ผมเข้าใจครับว่า หลายๆคนมีเงิน ไม่มีเวลา หรือต้องการความสะดวกสบาย แต่การที่ท่านทำอย่างนั้นเป็นการส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่กระทำผิดด้วยครับ ซึ่งหากต่อไปยังมีการทำแบบนี้ ต่อไปข้างหน้าก็ต้องเผชิญกับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด ซึ่งหากเราไม่ไปส่งเสริมการกระทำเหล่านี้ก็จะค่อยๆหมดไปจากสังคมไทย

ผมรู้ดีว่าเป็นการยากที่จะทำให้วงจรที่ไม่ดีนี้หมดไปจากสังคมไทย เพราะมันได้ฝังรากลึกลงมาอย่างยาวนานแล้ว ได้แต่หวังว่าเราคนรักปืนทุกๆคนจะช่วยกันครับ

เป็นกำลังใจให้กับ สพป. และสมาชิกทุกท่านที่หาญกล้าลุกขึ้นมาต่อสู้กับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้

ขอบคุณครับ

สนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ........
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #311 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:08:17 PM »

ที่ผมรู้มานายอำเภอที่ใต้
เอากระบอกละ7000 ขนาด.22ก็ให้ยาก
นายเค้าบอกว่ารังแกสัตว์
แต่ผมไม่ไช่เอาไว้ยิงสัตว์นี่ก็เลยเซ็ง
 เศร้า

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
+[t][a][m]857+
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สาวน้อย ตะต้าร์

« ตอบ #312 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 12:14:56 PM »

ไม่ใช่ธรรมเนียมปฎิบัติหรอกครับ... แค่คนโง่โดนคนขี้โกงหลอกไถตังค์ครับ... แฮ่ๆ...

เสร็จกันเลยครับ ไม่ต้องทำอะไรก็มีคนเอามาให้ แสดงว่ามีคนแอบปลอมลายเซ็นต์เสียด้วย... จะโดนเรื่องปลอมแปลงเอกสาร+เรื่องติดสินบน... เย้...
ผม โดนไป 4000 ไม่จ่ายโอนไม่ได้ ทีใครทีมัน  เศร้า

สงสัย  ว่านายสมชายคงจะเป็นนายอำเภอเห็นแย้งตลอด ไหว้

หรือว่าเขาจะพูดแหย่กันเล่น น้ำลายหก น้ำลายหก

อ่าว... คุณปรีชาโดนไถไปแล้ว, เห็นบอกว่า"ทีใครทีมัน"... แล้วทีคุณของปรีชาจะทำอย่างไรเล่าครับ... แฮ่ๆ...

คำหวานๆ ที่หมุนเปลี่ยน ไม่เคยยั่งยืน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #313 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 01:15:34 PM »

ขออนุญาตตอบครับ...

พี่สมชาย(ฮา)ไม่ได้เป็นนายอำเภอครับ...

แต่ถ้าหากพี่เขายังรับราชการต่อ ถึงตอนนี้ก็อย่างน้อยนายอำเภอหรือปลัดจังหวัดครับ...  คิก คิก

แต่ที่พี่สมชายตอบไม่เห็นด้วยนั้น...

คือไม่เห็นด้วยกับการให้สินบนครับ...

ซึ่งผมเองในฐานะที่เป็นข้าราชการก็ไม่อยากให้มีจ่ายสินบนครับ...

อนึ่ง...

การให้สินบนผิดทั้งผู้ให้และผู้รับนะครับ...

แต่ที่เลวร้ายที่สุด...

คือ ท่านกำลังส่งเสริมให้คนเลวได้เจริญเติบโตมาบั่นทอนระบบราชการไทยครับ...  บู่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #314 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2010, 01:28:58 PM »

ขออนุญาตตอบครับ...

พี่สมชาย(ฮา)ไม่ได้เป็นนายอำเภอครับ...

แต่ถ้าหากพี่เขายังรับราชการต่อ ถึงตอนนี้ก็อย่างน้อยนายอำเภอหรือปลัดจังหวัดครับ...  คิก คิก

แต่ที่พี่สมชายตอบไม่เห็นด้วยนั้น...

คือไม่เห็นด้วยกับการให้สินบนครับ...

ซึ่งผมเองในฐานะที่เป็นข้าราชการก็ไม่อยากให้มีจ่ายสินบนครับ...

อนึ่ง...

การให้สินบนผิดทั้งผู้ให้และผู้รับนะครับ...

แต่ที่เลวร้ายที่สุด...

คือ ท่านกำลังส่งเสริมให้คนเลวได้เจริญเติบโตมาบั่นทอนระบบราชการไทยครับ...  บู่

ขอบพระคุณ อ. หมอรุตฯ ครับ... ตามนั้นเลย ยกเว้นเรื่องความก้าวหน้าของนายสมชายครับ, คือนายสมชายปากไม่ดี คงไม่ได้ก้าวถึงขึ้นนั้นหรอกครับ... แฮ่ๆ...

ที่จริงในสิงห์แดงรุ่น 33 ของนายสมชายมี"คนดัง"อยู่อย่างน้อย 2 คนนะครับ ได้แก่ 1) ศักดิ์สยาม ชิดชอบ, ซึ่งนายสมชายยังจำได้ทุกอริยาบทเวลานั่งเล่นเลี๊ยบตุ่ยที่หลังสนามเทนนิสริมน้ำเจ้าพระยาฯ, 2) สุชาติ อุทัยพันธ์ (รอง ผวจ.สุรินทร์)คนนี้นายสมชายก็จำได้ทุกอริยาบทเวลานั่งเล่นที่ใต้ต้นแสงจันทร์ข้างคณะครับ... เย้...
หน้า: 1 ... 18 19 20 [21] 22 23 24 ... 28
  พิมพ์