๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 03:22:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77965 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #285 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:07:25 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:31:24 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

khwanphet_NAVY 39
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #286 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:36:15 AM »

..........................................ชาวบ้านตาดำๆ.ขอป.3ใช้เวลา6เดือน......................แต่ถ้าอัดฉีดวันเดียวได้ครับ...............ส่วนมากกับส่วนราชการชาวบ้านจะกลัวครับก็เลยตามเลยครับ.....................................พอแนะนำก็บอกไม่อยากเสียเวลา....................... ไหว้
kugkig
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #287 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2010, 11:44:00 AM »

ไหว้ สนับสนุนครับ  เยี่ยม เยี่ยม

ถ้าไม่......ก็  เศร้า เศร้า เศร้า
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #288 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 02:02:13 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:31:49 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #289 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:30:04 AM »

เย้ ยินดีด้วยครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
DNA.CZ (ขออยู่ใต้พระบาททุกชาติไป)
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #290 เมื่อ: มีนาคม 04, 2010, 08:49:54 AM »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง นอกจากไม่ให้แล้วต้องช่วยกันสอดส่อง แจ้งข่าวกัน
สมช.รู้เบาะแสช่วยกันขุดไม่หมดก็ให้เหลือน้อยลงไปและอย่าให้เกิดใหม่ด้วย
บุคคลไปทั่ว
Jr. Member
**

คะแนน 9

ศรัทธาสิ่งใด สิ่งนั้นศักดิ์สิทธิ์

« ตอบ #291 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 05:12:20 PM »

van man show
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #292 เมื่อ: เมษายน 06, 2010, 07:26:27 PM »

ยกมือสนับสนุนอีกเสียง
primer-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #293 เมื่อ: เมษายน 09, 2010, 09:16:08 AM »

ผมไปขอที่อ.แห่งหนึ่งในจ.ตราดท่านนายอำเภอท่านถามว่าจะขอในขนาดอะไร ผมตอบท่าว่า.38หรือ9มม.ก็ได้ครับหรือแต่ท่านจะกรุณา ท่านตอบว่าอ๋อได้ๆๆผมอณุญาดได้ทุกขนาดแต่ .357 .44และ11มม.ท่านว่าไม่ได้อานาจกระสุนมันรุนแรงไปหน่อยและระเบียบทางราชการก็ไม่ค่อยอื้อประโยชน์ให้ประชาชนเท่าไหร่ มันยุงยากน่ะ ท่านแนะนำให้9มม.ก็แล้วกันปืนก็สวย
เปลี่นหรือบรรจุกระสุนก็รวดเร็ว ผมให้ขนาดนี้ก็แล้วกัน แล้วท่านก็เขียนลงในสำเนาบัตรประชาชนว่า ผมนายอำเภอ.....
ขออณุญาติให้นาย....ขอใบป.3ในขนาด9มม.เพื่อมีและใช้ในการปองกันชีวิตและทรัพย์สินในเคหะสถานได้กรุณาให้ความสะดวกผู้ได้รับอณุญาติด้วย   แล้วก็ให้สติเกี่ยวกับการมีและใช้อวป.แก่ผมโดยไม่เรียกร้องสิ่งใดๆเลย
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #294 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 07:53:34 AM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:32:19 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

itt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #295 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:53:05 AM »

ผมไปขอที่อ.แห่งหนึ่งในจ.ตราดท่านนายอำเภอท่านถามว่าจะขอในขนาดอะไร ผมตอบท่าว่า.38หรือ9มม.ก็ได้ครับหรือแต่ท่านจะกรุณา ท่านตอบว่าอ๋อได้ๆๆผมอณุญาดได้ทุกขนาดแต่ .357 .44และ11มม.ท่านว่าไม่ได้อานาจกระสุนมันรุนแรงไปหน่อยและระเบียบทางราชการก็ไม่ค่อยอื้อประโยชน์ให้ประชาชนเท่าไหร่ มันยุงยากน่ะ ท่านแนะนำให้9มม.ก็แล้วกันปืนก็สวย
เปลี่นหรือบรรจุกระสุนก็รวดเร็ว ผมให้ขนาดนี้ก็แล้วกัน แล้วท่านก็เขียนลงในสำเนาบัตรประชาชนว่า ผมนายอำเภอ.....
ขออณุญาติให้นาย....ขอใบป.3ในขนาด9มม.เพื่อมีและใช้ในการปองกันชีวิตและทรัพย์สินในเคหะสถานได้กรุณาให้ความสะดวกผู้ได้รับอณุญาติด้วย   แล้วก็ให้สติเกี่ยวกับการมีและใช้อวป.แก่ผมโดยไม่เรียกร้องสิ่งใดๆเลย

อย่างงี้ก็ดีไปอีกอย่างครับ ดีกว่าขอไม่ได้เลยสักขนาดพูดกันตรงๆ
แต่ถ้าเราชอบ ๑๑ มม หรือ ๓๕๗ จะทำงัยละ
...แมวคราว...
Full Member

คะแนน 69

« ตอบ #296 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 01:40:24 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน

ศาลพิพากษาให้พิจารณาคำขอและอนุญาตหรือไม่ภายในสามสิบวันนับแต่คดีถึงที่สุด ส่วนคำขออื่นให้ยกครับ

ขอบคุณครับ

รายงานความคืบหน้า ใบ ป.๓ ออกแล้ว นายทะเบียนอนุญาตแล้ว ใช้เวลาทั้งหมด ๒ ปี ๖ เดือนครับ ลุยต่อสำหรับ .๔๕ และ .๓๕๗ ครับ

ขอแสดงความยินดีครับ..........

ในกรณีอย่างนี้   ถ้านายทะเบียนต้องได้รับโทษอย่างเจ็บ ๆ     
ชนิดที่ไม่คุ้มกันเลย..........ผมเชื่อว่า    เรื่องสินบนในการขอ ป. 3  สูญพันธ์แน่
kaeangkri
Full Member

คะแนน 10

"สิ่งที่ต้องทำ กับ สิ่งที่อยากจะทำ"

« ตอบ #297 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 03:05:21 PM »

เรียนสมาชิกทุกท่านครับ

ช่วยกันเถอะครับ ช่วยกันกำจัดให้หมดไปได้ไหมครับ กับไอ้การที่ว่า ต้องเสียเงินเพื่อให้ได้มาซึ่งใบ ป.๓ มันไม่ได้น่าภูมิใจอะไรเลยครับ  ไม่ว่าจะเป็นค่าน้ำ ค่าน้ำมันหล่อลื่น ค่าบำรุงต่างๆ ที่นอกเหนือจากค่าธรรมเนียมดังข้อความด้านล่าง

อัตรค่าธรรมเนียมอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน

1. ใบอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
     - ปืนยาวประจุปาก ปืนอัดลม                                       ฉบับละ           100  บาท
     - ปืนอื่นๆ                                                                   ฉบับละ           500  บาท
2. ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว                        ฉบับละ        1,000  บาท
3. ใบอนุญาตให้ซื้ออาวุธปืน                                   กระบอกละ         5  บาท
4. ใบอนุญาตให้ซื้อกระสุนปืน นอกจากกระสุนอัดลมร้อยละหรือเศษของร้อย1  บาท
5. ใบแทนใบอนุญาต
      - ใบแทนใบอนุญาติให้ทำ ค้าอาวุธปืน                               
เครื่องกระสุนปืน และวัตถุระเบิด                                         ฉบับละ          20  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตให้ประกอบซ่อมแซม
หรือเปลี่ยนลักษณะอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน                        ฉบับละ          15  บาท
      - ใบแทนใบอนุญาตอื่นๆ                                                  ฉบับละ           5  บาท

ไม่ต้องจ่ายค่าบริการอื่น นอกจากค่าธรรมเนียมเท่านั้น   

ผมเข้าใจครับว่า หลายๆคนมีเงิน ไม่มีเวลา หรือต้องการความสะดวกสบาย แต่การที่ท่านทำอย่างนั้นเป็นการส่งเสริมให้เจ้าหน้าที่กระทำผิดด้วยครับ ซึ่งหากต่อไปยังมีการทำแบบนี้ ต่อไปข้างหน้าก็ต้องเผชิญกับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้อย่างไม่มีที่สิ้นสุด ซึ่งหากเราไม่ไปส่งเสริมการกระทำเหล่านี้ก็จะค่อยๆหมดไปจากสังคมไทย

ผมรู้ดีว่าเป็นการยากที่จะทำให้วงจรที่ไม่ดีนี้หมดไปจากสังคมไทย เพราะมันได้ฝังรากลึกลงมาอย่างยาวนานแล้ว ได้แต่หวังว่าเราคนรักปืนทุกๆคนจะช่วยกันครับ

เป็นกำลังใจให้กับ สพป. และสมาชิกทุกท่านที่หาญกล้าลุกขึ้นมาต่อสู้กับวงจรที่ไม่ดีเหล่านี้

ขอบคุณครับ

เข้ามาเชียครับทุกอย่างที่โพสมารอชมผลงานตัวอย่างอยู่นะครับว่าทำยังไงครับจะได้ไปทำตามแบบด้วยครับขอบคุณครับโดยเฉพาะ 2. ใบอนุญาตให้มีอาวุธปืนติดตัว ฉบับละ  1,000 บาทว่าทำยังไงครับ

ขอรบกวนถามนิดหนึ่งครับ..ตรงที่ตัวหนังสือสีแดง ปืนอัดลมปัจจุบันนี้เขาเก็บ ใบ ป.4กันกี่บาทครับ..ที่อำเภอผม 500บาทครับ
ไม่รู้ว่าเขาเปลี่ยนตอนไหนหรือผมไม่ทราบ....ขอบคุณครับ
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #298 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:25:10 PM »

ขออณุญาติให้นาย....ขอใบป.3ในขนาด9มม.เพื่อมีและใช้ในการปองกันชีวิตและทรัพย์สินในเคหะสถานได้กรุณาให้ความสะดวกผู้ได้รับอณุญาติด้วย   แล้วก็ให้สติเกี่ยวกับการมีและใช้อวป.แก่ผมโดยไม่เรียกร้องสิ่งใดๆเลย
ท่านเป็นนายอำเภอ ที่ไม่ทำตัวเป็นนายประชาชนครับ น่ายกย่อง เยี่ยม
และโชคดีที่คุณ primer ไม่ขอ .40 อาจต้องนั่งคุยกันยาว คิก คิก

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #299 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2010, 10:27:40 PM »

เห็นด้วยอย่างยิ่งนะครับ เราน่าจะรวมตัวเพื่อเรียกร้องสิทธิบ้างนะ ปัญหาจพะได้เบาบางลงบ้าง

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
หน้า: 1 ... 17 18 19 [20] 21 22 23 ... 28
  พิมพ์