๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 11:46:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77958 ครั้ง)
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #180 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 11:11:13 AM »

ปัญหามันอยู่ที่คน ไม่ได้อยู่ที่กฏหมาย เพราะกฏหมายมันไม่ได้มีดุลพินิจ ที่มีอคติต่อประชาชนคนสุจริต

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
T-05
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #181 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 10:50:02 PM »

พี่ๆ ครับ โดน จนได้ครับ  เเต่เป็น พิซซ่าถาดใหญ่2ถาด พร้อมกับเปปซี่ใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  พอส่งพิซซ่าให้เสร็จ ท่านป. บอกไล่หลังมาว่า หลังปีใหม่อาทิตย์นึงมารับใบป.3ได้เลยน๊ะ(จ๊ะ)   นี่ถ้าไม่ได้ล่ะก็ น่าดู ฮึ!! ยี๊
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #182 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 09:43:38 AM »

นานๆจะได้เข้ามาอ่านทีครับ.. Smiley Smiley
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #183 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 10:13:07 AM »

นานๆจะได้เข้ามาอ่านทีครับ.. Smiley Smiley

แสดงว่าวันนี้ไม่ได้อยู่ที่ทำงาน  Cheesy
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #184 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 10:18:38 AM »

พี่ๆ ครับ โดน จนได้ครับ  เเต่เป็น พิซซ่าถาดใหญ่2ถาด พร้อมกับเปปซี่ใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  พอส่งพิซซ่าให้เสร็จ ท่านป. บอกไล่หลังมาว่า หลังปีใหม่อาทิตย์นึงมารับใบป.3ได้เลยน๊ะ(จ๊ะ)   นี่ถ้าไม่ได้ล่ะก็ น่าดู ฮึ!! ยี๊

เชื่อกันว่าคนทุกคน มีราคาแตกต่างกันไป
บางคนก็สองแสนบาท  บางคนก็ห้าหมื่นบาท  ผู้นำเหล่าทัพบางท่าน มือสะอาดมาตลอด แต่เริ่มหวั่นไหวที่ตัวเลขสามร้อยล้านบาท
ส่วนปลัดอำเภอ ท่านนี้   มาสิ้นคิดที่พิซซ่าถาดใหญ่ 2 ถาด พร้อมกับเปปซี่ใหญ่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 11:18:23 AM »

พี่ๆ ครับ โดน จนได้ครับ  เเต่เป็น พิซซ่าถาดใหญ่2ถาด พร้อมกับเปปซี่ใหญ่ หัวเราะร่าน้ำตาริน  พอส่งพิซซ่าให้เสร็จ ท่านป. บอกไล่หลังมาว่า หลังปีใหม่อาทิตย์นึงมารับใบป.3ได้เลยน๊ะ(จ๊ะ)   นี่ถ้าไม่ได้ล่ะก็ น่าดู ฮึ!! ยี๊

เชื่อกันว่าคนทุกคน มีราคาแตกต่างกันไป
บางคนก็สองแสนบาท  บางคนก็ห้าหมื่นบาท  ผู้นำเหล่าทัพบางท่าน มือสะอาดมาตลอด แต่เริ่มหวั่นไหวที่ตัวเลขสามร้อยล้านบาท
ส่วนปลัดอำเภอ ท่านนี้   มาสิ้นคิดที่พิซซ่าถาดใหญ่ 2 ถาด พร้อมกับเปปซี่ใหญ่

Smiley Smiley Smiley
PaPaSEK
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #186 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 01:01:58 PM »

ก่อนอ่านกระทู้นี้ ผมนึกว่าผมเป็นบ้า ทำอะไรก็แปลกแยกกับคนทั่วไป ผมไม่เคยจ่ายเงินให้กับตำรวจจราจรแม้แต่คนเดียว แม้เขาจะเสนอมาถูกเพียงใดก็ตาม ผมพูดเพียงคำว่า "ได้โปรดเขียนใบสั่งให้ผมเถอะครับ" มีแต่คนตำหนิผม ผมไม่เคยจ่ายสินบนใดๆ เลยแม้แต่ครั้งเดียว(เท่าที่จำได้) บ่อยครั้งเข้าผมเริ่มท้อใจ และคิดว่าสิ่งที่ทำอยู่อาจจะผิดก็ได้ แค่จ่ายเงินไปเรื่องก็จบ ทำไมต้องทำให้เรื่องมันยุ่งยากด้วย

มาบัดนี้ ผมได้เข้าใจแจ่มแจ้งแล้ว และขอขอบคุณทุกๆ ท่าน เพียงผมได้อ่านข้อความของทุกๆท่าน ความคลางแคลงใจที่มีอยู่จึงหายไปหมดสิ้นเลยครับ

ด้วยความเคารพครับ

ผมขอถามต่อเลยนะครับ หลังจากได้อ่านเจตนารมณ์ และ รับปากว่าจะปฏิบัติตามแล้ว ผมอยากได้แนวทางที่จะทำด้วยครับ ถ้าจะฟ้อง ฟ้องได้ที่ไหน ร้องเรียนอย่างไร ผ่านช่องทางใด เสียค่าใช้จ่ายประมาณใด ผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการครับ หากท่านใดยินดีให้คำแนะนำ ผมขอขอบคุณครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
จงอย่ากลัวที่จะเป็นคนดีอย่างแปลกแยก และจงเกรงต่อการเป็นคนชั่วอย่างพร้อมเพรียง
jaidee
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา (ความฝันอันสูงสุด)
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #187 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 01:17:38 PM »

เยี่ยม  เห็นด้วย และปฏิบัติมานานแล้วครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 01:59:26 PM »

ก่อนอ่านกระทู้นี้ ผมนึกว่าผมเป็นบ้า ทำอะไรก็แปลกแยกกับคนทั่วไป ผมไม่เคยจ่ายเงินให้กับตำรวจจราจรแม้แต่คนเดียว แม้เขาจะเสนอมาถูกเพียงใดก็ตาม ผมพูดเพียงคำว่า "ได้โปรดเขียนใบสั่งให้ผมเถอะครับ" มีแต่คนตำหนิผม ผมไม่เคยจ่ายสินบนใดๆ เลยแม้แต่ครั้งเดียว(เท่าที่จำได้) บ่อยครั้งเข้าผมเริ่มท้อใจ และคิดว่าสิ่งที่ทำอยู่อาจจะผิดก็ได้ แค่จ่ายเงินไปเรื่องก็จบ ทำไมต้องทำให้เรื่องมันยุ่งยากด้วย

มาบัดนี้ ผมได้เข้าใจแจ่มแจ้งแล้ว และขอขอบคุณทุกๆ ท่าน เพียงผมได้อ่านข้อความของทุกๆท่าน ความคลางแคลงใจที่มีอยู่จึงหายไปหมดสิ้นเลยครับ

ผมขอถามต่อเลยนะครับ หลังจากได้อ่านเจตนารมณ์ และ รับปากว่าจะปฏิบัติตามแล้ว ผมอยากได้แนวทางที่จะทำด้วยครับ ถ้าจะฟ้อง ฟ้องได้ที่ไหน ร้องเรียนอย่างไร ผ่านช่องทางใด เสียค่าใช้จ่ายประมาณใด ผมอยู่เทพารักษ์ สมุทรปราการครับ หากท่านใดยินดีให้คำแนะนำ ผมขอขอบคุณครับ

ถ้าไปยื่นขออนุญาตแล้วมีปัญหาเรื่องใด ๆ ที่เจ้าหน้าที่ปฏิบัติไม่ถูกต้องตามกฎหมายหรือเกิดข้อข้องใจก็มาโพสในเวปนี้ก็ได้ครับ  สพป.มีหน้าที่ให้ความรู้และวิธีปฏิบัติที่ถูกต้องเพื่อต่อสู้ตามกฎหมายอยู่แล้วครับ Wink

ขอคาราวะและนับถือในอุดมการณ์ร่วมกันครับ ไหว้

สังคมจะดีต้องช่วยกันสร้าง Smiley
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #189 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 02:18:26 PM »

นับผมรวมด้วยอีกคน.....
ผิดคือรับผิด.....เสียค่าปรับให้หลวงครับ ....

Grin
PaPaSEK
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #190 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2007, 03:12:56 PM »

ขอบคุณมากครับ ตอนนี้กัดฟัน อดทนเก็บตังค์อีกนิด เพื่อได้รุ่นที่ถูกใจขึ้น

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
จงอย่ากลัวที่จะเป็นคนดีอย่างแปลกแยก และจงเกรงต่อการเป็นคนชั่วอย่างพร้อมเพรียง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #191 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 03:21:51 PM »

ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2014, 09:38:28 PM โดย นายกระจง » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

VespaCMU
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #192 เมื่อ: มกราคม 03, 2008, 03:29:49 PM »

โดนครับโดน บำรุงอำเภอซะงั้น สองใบเลย โดนชก
GoZfater
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #193 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 12:50:06 PM »

เห็นด้วยในทางทิษฎี เยี่ยมครับเเต่ทางปฏิบัติผมม่ายยู้.. เยาะเย้ย เยาะเย้ย
CAESAR
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 23

"ปืนคือปัจจัยที่ 5"

« ตอบ #194 เมื่อ: มีนาคม 05, 2008, 02:10:46 PM »

ทำถูกต้องแล้วครับ ยึดมั่นถือมั่นในแนวทางของตัวคุณเองเถอะครับ

หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16 ... 28
  พิมพ์