๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 10, 2024, 04:36:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77955 ครั้ง)
@nocha
อยู่อย่างผู้แพ้ ดีกว่าเก็บชัยชนะจากคนไม่มีทางสู้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #165 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 05:31:37 PM »

ก็ไม่ใช่เพราะกฏหมายปืน(เมืองไทย) หรอกรึครับ....ตราบใดที่ทำให้การขออนุญาติมีปืนยากสำหรับประชาชน...นั่นแหละจึงเป็นหนทางทำมาหากิน(จุ)ของ.........
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #166 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:08:30 PM »

ผมมองว่าถ้าเป็นสินน้ำใจน่าจะได้ครับ แต่สินบนไม่สนับสนุน Grin

ผมยื่นขอป.3ไปพร้อมกัน2กระบอก สัปดาห์ที่แล้วนายอำเภอออกคำสั่งอนุญาต9มม. แต่ไม่อนุญาต.357...คุยกันแล้วว่าถ้าจะไม่ให้ก็ลงหนังสือชี้แจงมาให้ชัด ผมจะเอาไว้ยื่นอุธรณ์ แต่คำสั่งไม่อนุญาต.357นอภ.ดันเขียนใส่note padมาให้ ดีที่มีลายเซ็นต์อยู่ด้วย

ตอนไปเค้นจะเอาหนังสือชี้แจงผมก็จะเอาไอ้note padนั่นไปถ่ายเอกสารให้ปลัดฯเซ็นต์รับรองสำเนาเป็นเอกสารประกอบคำฟ้องฯมันซะเลย ปลัดฯตาเหลือกยื้ออยู่2ครั้ง

บอก"น้องเห็นใจพี่เถอะ นี่บ่าย2แล้วพี่ยังไม่ได้กินข้าวเที่ยงเลย"ผมเลยยอมปล่อยให้ปลัดแกขึ้นไปคุยกับนอภ.ให้รู้เรื่องว่าจะทำเป็นหนังสือมาดีๆหรือจะให้ผมถ่ายฯnote padอันนี้ไปลงหนังสือประกอบการอุธรณ์+ฟ้องศาลปกครอง รอได้ถึงแค่บ่าย2พรุ่งนี้นะเพราะผมต้องขึ้นกรุงเทพฯ ช้ากว่านี้ผมทำเป็นหนังสือทวงถามละ....

บ่ายวันรุ่งขึ้น ปลัดโทรมาให้ไปรับป.3+หนังสือชี้แจงฉบับนี้ ผมเลยซื้อกล้วยทอดเจ้าอร่อยไปฝาก20บาทเป็นน้ำใจ

สินน้ำใจของผมเป็นกล้วยแขกไม่ใช่เงิน แต่ผมก็เห็นปลัดฯกับจนท.บนอำเภอก็ดีใจกันดี

ให้เป็นเงิน มันก็ติดสินบนดีๆนี่เอง กะอีแค่เล่นลิ้นตลบตแลงพูดเลี่ยงบาลีให้มันดูหรูหน่อยเท่านั้นแหละ.....ความทุเรศมันเท่ากันเด๊ะ

เข้าใจแจกจริงๆเลยท่าน"แจกกล้วยให้กินทั้งอำเภอ"

ไม่ใช่กล้วยธรรมดานะครับ กล้วยแขกด้วย อิอิ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #167 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:51:10 PM »

ก็ไม่ใช่เพราะกฏหมายปืน(เมืองไทย) หรอกรึครับ....ตราบใดที่ทำให้การขออนุญาติมีปืนยากสำหรับประชาชน...นั่นแหละจึงเป็นหนทางทำมาหากิน(จุ)ของ.........

กฎหมายบางข้ออาจจะคลุมเครือไม่ชัดเจนบ้าง บางข้ออาจจะล้าสมัย แต่โดยตัวกฎหมายเองยังไม่ใช่ปัญหาใหญ่

ปัญหาที่พบทุกวันนี้ เกิดจาก ระบบ แนวคิด และดุลพินิจที่เบี่ยงเบน

โดยเฉพาะดุลพินิจในกฎหมายหลักเดียวกัน แต่ 76 จังหวัด 926 อำเภอและกิ่งอำเภอ

นายทะเบียน  877  ท่าน แต่ละท่าน มีดุลพินิจต่างกัน..............

นี่ต่างหากคือปัญหาของระบบมากกว่ากฎหมาย

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #168 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 06:54:07 PM »

กฎหมายบางข้ออาจจะคลุมเครือไม่ชัดเจนบ้าง บางข้ออาจจะล้าสมัย แต่โดยตัวกฎหมายเองยังไม่ใช่ปัญหาใหญ่

ปัญหาที่พบทุกวันนี้ เกิดจาก ระบบ แนวคิด และดุลพินิจที่เบี่ยงเบน

โดยเฉพาะดุลพินิจในกฎหมายหลักเดียวกัน แต่ 76 จังหวัด 926 อำเภอและกิ่งอำเภอ

นายทะเบียน  877  ท่าน แต่ละท่าน มีดุลพินิจต่างกัน..............

นี่ต่างหากคือปัญหาของระบบมากกว่ากฎหมาย

เยี่ยม เยี่ยม

JON_LADA12
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #169 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 07:06:27 PM »

......ท่านจะให้ผมทำยังไงละครับ.....ผมเฝ้าขอใบ.ป.3..ปืน..45..มาตั้งนานแล้วยังไม่ได้เลยครับ....ถ้าท่านจะให้ผมกราบตักงามๆๆหลายครั้งก็ยอมครับถ้าได้ใบอณุญาตครับ.....โดยไม่เสียเงินเสียเงินใช้จะได้นะครับ...ผมอยากได้..45..มาตั้งนานแล้วครับ....ไม่รู้จะทำแบบไหนครับกรุณาช่วยแนะนำครับท่าน
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #170 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2007, 10:58:54 PM »

ถูกใจคำนี้มากครับ ดุลพินิจที่เบี่ยงเบน    คิก คิก
ชัดเจนเลยครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #171 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:00:34 AM »

......ท่านจะให้ผมทำยังไงละครับ.....ผมเฝ้าขอใบ.ป.3..ปืน..45..มาตั้งนานแล้วยังไม่ได้เลยครับ....ถ้าท่านจะให้ผมกราบตักงามๆๆหลายครั้งก็ยอมครับถ้าได้ใบอณุญาตครับ.....โดยไม่เสียเงินเสียเงินใช้จะได้นะครับ...ผมอยากได้..45..มาตั้งนานแล้วครับ....ไม่รู้จะทำแบบไหนครับกรุณาช่วยแนะนำครับท่าน

ลองเล่าเรื่องแบบละเอียดๆให้ฟังหน่อยสิครับ...
เชื่อว่าหลายท่านจะมีคําแนะนําให้ได้แน่ๆ...
เอาแบบ...ยื่นเมื่อไหร่ ยังไง ท่านตอบแบบไหน วิธีไหน ระยะเวลาที่นายทะเบียนใช้ในการพิจารณา ท่านใช้เอกสารอะไรบ้าง....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #172 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 09:07:41 AM »

ติดสินบนน่าจะหมายถึงเราไปยื่นข้อเสนอให้เขานะครับ แต่นี่ทางอำเภอบางอำเภอโดยบุคคลบางกลุ่มกำหนดมาเลยมาจะต้องจ่าย 5000    15000    แล้วยังมีหน้ามาอบรมจริยธรรมให้เอาอีก

..แต่ดีหน่อยที่อำเภอผม ปลัดอำเภอใจดีจ่ายค่า ป.3 ให้ 6 บาท
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #173 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 10:35:05 AM »

ติดสินบนน่าจะหมายถึงเราไปยื่นข้อเสนอให้เขานะครับ แต่นี่ทางอำเภอบางอำเภอโดยบุคคลบางกลุ่มกำหนดมาเลยมาจะต้องจ่าย 5000    15000    แล้วยังมีหน้ามาอบรมจริยธรรมให้เอาอีก

..แต่ดีหน่อยที่อำเภอผม ปลัดอำเภอใจดีจ่ายค่า ป.3 ให้ 6 บาท

หมายความว่าถ้าเขาเป็นฝ่ายขอ แล้วเราให้เงินใต้โต๊ะก็ไม่ถือว่าเราติดสินบนหรือครับ?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #174 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2007, 05:11:12 PM »

ถ้ารักกันจริง อ่านกฏหมายสั๊กนิ๊ด ป่านนี้ได้นอนกอด .45 ไปนานแล้วครับ Grin Grin

lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #175 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:36:07 AM »

ต้องช่วยกันครับ คนละไม้คนละมือ
babypetromax
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #176 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:27:43 PM »

ทำสังคมให้ใสสะอาดครับ...
Search ใน google พิมพ์"ร้องเรียน"
มีทั้ง
1.สำนักงานป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ 
2.สำนักงานตำรวจ และ จเรตำรวจ
3.กรมการปกครอง

แค่นี้ครับ...เอาให้อำเภอสะอาดครับ....
ภาษีผมก็เสียเต็มๆไม้มีเม้ม  ค่าทางด่วนมอเตอร์เวย์ก็จ่าย ภาษีรถ ต่อทะเบียน โอนที่ดิน
สารพัดที่ถูกจ่ายหมด

แต่ไอ้พวกคนรับเรื่อง คนชงเรื่อง คนดันเรื่อง คนส่งเรื่องให้ท่าน
คนชั่ว โต๊ะหน้า เลขา สารพัด  ถ้าเลวนักก็...สวรรค์ลงทัณฑ์
ถ้าเขาเอาอย่างนี้......เอาไปล้างเลยครับ..แจ้งเบาะแส
เท่านั้น

เดง...เด่ง...เด้ง...เด๊ง...เด๋ง..........ไปอยู่ไหนก็ได้เอ้า... ย้าย 24 ชม......

ช่วยทำให้สังคมสะอาดครับ..
ถ้าจะให้..ให้เอง..เป็นค่าเหนื่อยไม่ว่า  แต่มาเรียกเอานี่.....ช่วยกันครับ...

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2007, 10:41:51 PM โดย babypetromax » บันทึกการเข้า

- หลงไอดิน กลิ่นลม สะสมตะเกียง -
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #177 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2007, 09:42:14 PM »

ทำสังคมให้ใสสะอาดครับ...

เดง...เด่ง...เด้ง...เด๊ง...เด๋ง..........ไปอยู่ภาคใต้ ย้าย 24 ชม......

ทำไมต้องเด้งคนไม่ดีไปอยู่ภาคใต้ด้วยครับ.....

แค่นี้ทางใต้เขาก็มีปัญหามากพออยู่แล้ว....

กรุณาอย่าเพิ่มปัญหาให้พี่น้องทางใต้ของผมอีกเลย.................

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #178 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 08:58:43 AM »

ดีใจครับที่มีพวกเราร่วมมือกันต่อต้านสิ่งไม่ดีไม่ชอบในสังคม
อนาคตต้องดีกว่านี้แน่นอน  Smiley
stun335
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #179 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2007, 09:56:11 AM »

ด้วยความเคารพครับ....
....................เมื่อวันที่ 20 ธค.50 ผมไปขอ ป.3 ที่วังไชยา 3กระบอก
......9 มม.   .357 และ .45 .....2 กระบอกหลังให้ขอเพื่อการกีฬา
........เจ้าหน้าที่มีนำใจมากเพราะเอกสารประกอบไม่ครบ..พี่แกให้ที่อยู่ที่บ้าน
ให้ผมส่งเอกสารไปเพิ่มเติม (ผมทำงานที่ปราจีนบุรีแต่ทะเบียนบ้านอยู่ดอนเมือง)
..........เสียค่าบริการต่าง  ๆ ......21 บาท ครับ....อยากให้ทุกท้องที่ป็นแบบเดียวกัน
และมาตรฐานเดียวกันทั้งประเทศครับ.....ฝันไปหรือเปล่านี่.....
...........ขอขอบพระคุณเจ้าหน้าที่ทุกท่านที่ให้บริการและอำนวยความสะดวก..
.....ใช้เวลาดำเนินการ 30 นาที่...เรียบร้อย

][....ขอทำความดีเพื่อ....พ่อ
หน้า: 1 ... 9 10 11 [12] 13 14 15 ... 28
  พิมพ์