๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 11, 2024, 02:20:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณทุกกำลังใจครับ  (อ่าน 77963 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #135 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 06:36:44 PM »

สงสัยท่านทั้งหลายไม่ต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยตอนพาลูกเข้าโรงเรียน
น่าอิจฉาท่านที่มีลูกเรียนเก่ง ใช้ความสามารถล้วนๆสอบเข้าด้วยฝีมือตนเอง 

ผมกับน้องๆสอบเข้ามาได้เรื่อย พ่อเลยไม่เคยต้องจ่ายแป๊ะเจี๊ยะครับ.....พ่อผมมีลูกเก่ง

ดีกว่านั้นอีก พ่อผมสอนลูกให้มีหัวคิดด้วยละ  Wink
Bluetooth
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #136 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 06:47:39 PM »

ผมขอต่อต้านปืนโครงการทั้งหลายครับ
เพราะมันเป็นสาเหตุที่ทำให้ปืนในบ้านเราแพงขึ้นถึงขนาดนี้ครับ
(ปืนโครงการถูก ปืนตลาดเลยแพง)

จริงๆแล้วตามกลไกการตลาด ปืนตลาดจะต้องถูกลงครับ

หามาไว้ในครอบครอง  และหวังว่าจะไม่ต้องใช้    ...Airbag, เครื่องดับเพลิง, ปืน ...
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #137 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 10:40:58 PM »

จริงๆแล้วตามกลไกการตลาด ปืนตลาดจะต้องถูกลงครับ

บังเอิญมันไม่ใช่ตลาดเสรีที่จะใช้หลักอุปสงค์อุปทานได้
แต่มันเป็นตลาดผูกขาด

ปืนตลาดกลายเป็นImageทางการตลาด ยิ่งราคาสูงก็ยิ่งทำให้ปืนสวัสดิการน่าซื้อยิ่งขึ้นทั้งๆที่มันก็ไม่ได้ถูกจริง  Cool

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #138 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 10:42:50 PM »

ผมคิดว่าเป็นคนละประเด็นกันครับคุณต้อม

การเรียนของลูก ผมโชคดี ลูกเรียนดี ผมไม่เคยถูกเรียกแป๊ะเจี๊ยเพื่อแลกที่เรียน
แต่ผมก็ยังจ่ายสนับสนุนกิจกรรม-โครงการของสถานศึกษาอยู่เสมอ ตามกำลังที่มี

การขอฯอาวุธปืน.....การที่ผมไม่ติดสินบน และสู้กับความไม่ถูกต้อง.....ตามกระบวนการของกฎหมาย
ทำให้ผมได้กัลยาณมิตรร่วมคิดร่วมใจอีกหลายท่าน เป็นบุญโดยแท้

คนดีคนเดียว กลุ่มเดียว เปลี่ยนแปลงสังคมไม่ได้
แต่แบบอย่างการกระทำจะชักจูงจรรโลงสังคมให้พัฒนาขึ้น
ผมเชื่ออย่างนั้น

แต่สังคมเราก็ยังมีคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน เดินตามภาษิต เข้าเมืองตาหลิ่วให้หลิ่วตาตาม
เรายังมีคน มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ อยู่อีกมาก
ต้องช่วยกันครับ

เห็นด้วยกับพี่ธำรงอย่างยิ่งครับ...

ขอแสดงความนับถือในสิ่งที่พี่คิดและทำครับ...ไหว้
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #139 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 06:31:09 PM »

ผมคิดว่าเป็นคนละประเด็นกันครับคุณต้อม

การเรียนของลูก ผมโชคดี ลูกเรียนดี ผมไม่เคยถูกเรียกแป๊ะเจี๊ยเพื่อแลกที่เรียน
แต่ผมก็ยังจ่ายสนับสนุนกิจกรรม-โครงการของสถานศึกษาอยู่เสมอ ตามกำลังที่มี

การขอฯอาวุธปืน.....การที่ผมไม่ติดสินบน และสู้กับความไม่ถูกต้อง.....ตามกระบวนการของกฎหมาย
ทำให้ผมได้กัลยาณมิตรร่วมคิดร่วมใจอีกหลายท่าน เป็นบุญโดยแท้

คนดีคนเดียว กลุ่มเดียว เปลี่ยนแปลงสังคมไม่ได้
แต่แบบอย่างการกระทำจะชักจูงจรรโลงสังคมให้พัฒนาขึ้น

แต่สังคมเราก็ยังมีคนเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน เดินตามภาษิต เข้าเมืองตาหลิ่วให้หลิ่วตาตาม
เรายังมีคน มือไม่พาย เอาเท้าราน้ำ อยู่อีกมาก

เห็นด้วยกับพี่ธำรงอย่างยิ่งครับ...

ขอแสดงความนับถือในสิ่งที่พี่คิดและทำครับ...ไหว้

ขอแสดงความนับถือ ด้วยความเคารพครับ

ทัดมาลา

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
mongkol
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #140 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 07:57:46 PM »

ผมขออนุญาตทุกๆ ท่านมองอีกมุมหนึ่ง ท่านที่เป็นข้าราชการย่อมรู้ดีว่าแต่ละวัน แต่ละเดือนในปีหนึ่งๆ นั้น หลายๆ หน่วยงานจะต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่หน่วยงานเบื้องบนขอความร่วมมือ(แบบปฏิเสธไม่ได้)และเป็นค่าใช้จ่ายที่ไม่สามารถเบิกจ่ายจากงบประมาณได้ เช่นสลากกาชาด ผ้าป่าที่ผู้(ยิ่ง)ใหญ่ในบ้านเมืองเป็นประธาน การจัดกีฬาของจังหวัดและอื่นๆ อีกมากมาย ถ้าอยากจะแก้ก็ต้องแก้กันทั้งระบบ(จะไม่ให้ผู้น้อยเรียกได้อย่างไรเมื่อผู้ใหญ่ยังขอมาเรื่อยๆ) ถ้าอยากจะแก้ปัญหาให้ได้จริงๆ เราต้องยอมรับสภาพจริงที่จะเกิดขึ้นให้ได้ การจัดกิจกรรมทุกกิจกรรมของบ้านเมืองให้ใช้จ่ายเฉพาะงบประมาณที่ได้รับอนุมัติ  ห้ามขออนุเคราะห์(แบบบังคับ)จากส่วนราชการหรือหน่วยงานอื่นๆ ตลอดจนถึงห้างร้านต่างๆ ผมมีความเชื่อว่าทุกท่านในที่นี้คงจะพอคาดการณ์ได้ว่ากิจกรรมนั้นจะปรากฏออกมาในรูปใด สวยงามและยิ่งใหญ่เหมือนที่เคยเป็นมาหรือไม่ ต้องขออภัยทุกๆ ท่านอีกครั้งนะครับที่มองจากอีกมุมหนึ่งและขอยืนยันว่าไม่เห็นด้วยกับการเรียกรับเงินของเจ้าหน้าที่แต่ก็เห็นใจข้าราชการชั้นผู้น้อยทุกท่านที่จำเป็นต้องทำเพื่อความอยู่รอดของตนเอง  ขอบคุณครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #141 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 08:02:07 PM »

ขอยืนยัน  ยินดีมอบสินน้ำใจให้กับเจ้าหน้าที่ที่อำนวยความสะดวกตามอัตภาพและเป็นการให้โดยเสน่หา

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #142 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 08:45:45 PM »

ผมขออนุญาตทุกๆ ท่านมองอีกมุมหนึ่ง ท่านที่เป็นข้าราชการย่อมรู้ดีว่าแต่ละวัน แต่ละเดือนในปีหนึ่งๆ นั้น หลายๆ หน่วยงานจะต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่หน่วยงานเบื้องบนขอความร่วมมือ(แบบปฏิเสธไม่ได้)และเป็นค่าใช้จ่ายที่ไม่สามารถเบิกจ่ายจากงบประมาณได้ เช่นสลากกาชาด ผ้าป่าที่ผู้(ยิ่ง)ใหญ่ในบ้านเมืองเป็นประธาน การจัดกีฬาของจังหวัดและอื่นๆ อีกมากมาย ถ้าอยากจะแก้ก็ต้องแก้กันทั้งระบบ(จะไม่ให้ผู้น้อยเรียกได้อย่างไรเมื่อผู้ใหญ่ยังขอมาเรื่อยๆ) ถ้าอยากจะแก้ปัญหาให้ได้จริงๆ เราต้องยอมรับสภาพจริงที่จะเกิดขึ้นให้ได้ การจัดกิจกรรมทุกกิจกรรมของบ้านเมืองให้ใช้จ่ายเฉพาะงบประมาณที่ได้รับอนุมัติ  ห้ามขออนุเคราะห์(แบบบังคับ)จากส่วนราชการหรือหน่วยงานอื่นๆ ตลอดจนถึงห้างร้านต่างๆ ผมมีความเชื่อว่าทุกท่านในที่นี้คงจะพอคาดการณ์ได้ว่ากิจกรรมนั้นจะปรากฏออกมาในรูปใด สวยงามและยิ่งใหญ่เหมือนที่เคยเป็นมาหรือไม่ ต้องขออภัยทุกๆ ท่านอีกครั้งนะครับที่มองจากอีกมุมหนึ่งและขอยืนยันว่าไม่เห็นด้วยกับการเรียกรับเงินของเจ้าหน้าที่แต่ก็เห็นใจข้าราชการชั้นผู้น้อยทุกท่านที่จำเป็นต้องทำเพื่อความอยู่รอดของตนเอง  ขอบคุณครับ

ไม่จริงครับ
ผมรับราชการมาสามสิบปีแล้ว   ภาษีสังคมทั้งหลายที่ถูกผู้มีอำนาจยัดเยียดให้มานั้นมีจริง   แต่เป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงได้ โดยเฉพาะหัวหน้าส่วนราชการที่เข้าสู่ตำแหน่งมาด้วยวิถีทางที่ถูกต้อง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #143 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 09:04:14 PM »

ไม่จริงครับ
ผมรับราชการมาสามสิบปีแล้ว   ภาษีสังคมทั้งหลายที่ถูกผู้มีอำนาจยัดเยียดให้มานั้นมีจริง   แต่เป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงได้ โดยเฉพาะหัวหน้าส่วนราชการที่เข้าสู่ตำแหน่งมาด้วยวิถีทางที่ถูกต้อง

อายุราชการผมน้อยกว่าท่านผู้การฯ มาก ๆ   แต่ยืนยันตามท่านผู้การฯ อีกหนึ่งเสียงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2007, 08:05:58 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #144 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 10:13:09 PM »

ขอยืนยันตามท่านผู้การครับ ถึงแม้ประสบการณ์น้อยกว่าหลายเท่าตัว

ทำงานโดยสุจริตคือทางอยู่รอดอยู่แล้วครับ ที่ใช้อ้างมักเป็นการ อยากได้บางอย่าง ด้วยทางไม่ชอบ เหมือนตัวอย่างเลวๆ บางคน

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #145 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2007, 11:05:51 PM »

ไม่จริงครับ
ผมรับราชการมาสามสิบปีแล้ว   ภาษีสังคมทั้งหลายที่ถูกผู้มีอำนาจยัดเยียดให้มานั้นมีจริง   แต่เป็นสิ่งที่หลีกเลี่ยงได้ โดยเฉพาะหัวหน้าส่วนราชการที่เข้าสู่ตำแหน่งมาด้วยวิถีทางที่ถูกต้อง

ผมรับราชการมาแค่ครึ่งเดียวของพี่สุพินท์ครับ...

แต่ปฏิบัติและมีความเห็นเช่นเดียวกันครับ...
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #146 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 11:14:31 AM »

ผมขออนุญาตทุกๆ ท่านมองอีกมุมหนึ่ง ท่านที่เป็นข้าราชการย่อมรู้ดีว่าแต่ละวัน แต่ละเดือนในปีหนึ่งๆ นั้น หลายๆ หน่วยงานจะต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่หน่วยงานเบื้องบนขอความร่วมมือ(แบบปฏิเสธไม่ได้)และเป็นค่าใช้จ่ายที่ไม่สามารถเบิกจ่ายจากงบประมาณได้ เช่นสลากกาชาด ผ้าป่าที่ผู้(ยิ่ง)ใหญ่ในบ้านเมืองเป็นประธาน การจัดกีฬาของจังหวัดและอื่นๆ อีกมากมาย ถ้าอยากจะแก้ก็ต้องแก้กันทั้งระบบ(จะไม่ให้ผู้น้อยเรียกได้อย่างไรเมื่อผู้ใหญ่ยังขอมาเรื่อยๆ) ถ้าอยากจะแก้ปัญหาให้ได้จริงๆ เราต้องยอมรับสภาพจริงที่จะเกิดขึ้นให้ได้ การจัดกิจกรรมทุกกิจกรรมของบ้านเมืองให้ใช้จ่ายเฉพาะงบประมาณที่ได้รับอนุมัติ  ห้ามขออนุเคราะห์(แบบบังคับ)จากส่วนราชการหรือหน่วยงานอื่นๆ ตลอดจนถึงห้างร้านต่างๆ ผมมีความเชื่อว่าทุกท่านในที่นี้คงจะพอคาดการณ์ได้ว่ากิจกรรมนั้นจะปรากฏออกมาในรูปใด สวยงามและยิ่งใหญ่เหมือนที่เคยเป็นมาหรือไม่ ต้องขออภัยทุกๆ ท่านอีกครั้งนะครับที่มองจากอีกมุมหนึ่งและขอยืนยันว่าไม่เห็นด้วยกับการเรียกรับเงินของเจ้าหน้าที่แต่ก็
เห็นใจข้าราชการชั้นผู้น้อยทุกท่านที่จำเป็นต้องทำเพื่อความอยู่รอดของตนเอง ขอบคุณครับ

ผมเคยทำงานราชการ ตำแหน่งน้อยกว่าข้าราชการชั้นผู้น้อยอีก ไม่เคยต้องทำเพื่อความอยู่รอดเลยสักครั้ง ...

บางครั้งวัฒนธรรมการทำงานแต่ละที่อาจจะแตกต่างกัน แต่การที่ท่านยังคงยอมรับระบบเดิม ๆ ไม่ได้พยายามเปลี่ยนแปลง หรือหาแนวร่วมช่วยกัน ก็เป็นเพราะท่านลืมอุดมการณ์ ลืมไปว่าทำงานรับใช้ใคร คิดแต่จะรักษาความอยู่รอดของตนเอง ... การเปลี่ยนแปลงใด ๆ ต้องเริ่มที่ตัวเองก่อนครับ

ผมรับใช้ราชการระหว่างปี ๔๓ - ๕๐ ส่วนหนึ่งมาจากตราของหน่วยงานเป็นตราของพ่อผม และผมก็ไม่อยากให้งานนี้มีปัญหา ไม่อยากให้ในหลวงต้องมีเรื่องไม่สบายพระราชหฤทัย ....

ตอนนี้ออกมาทำงานให้เอกชนแล้ว ยังไม่ผ่านโปร และได้ปวารณาตัวกับหน่วยงานเดิมไปแล้วว่า โทรเรียกได้ ๒๔ ชั่วโมงครับ  Grin

ปล. อิจฉาน้อง ๆ ที่มาทำงานต่อจากผม เพราะที่ทำงานเก่าผมเพิ่งได้เน็ตแรงสูงปรี๊ด (ออกจากกิ๊กสวิทไป เป็นแบ็คโบนของผู้ให้บริการ  น้ำลายหก) ส่วนที่ทำงานใหม่เป็น ADSL เม็กเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 10, 2007, 11:16:36 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #147 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 12:33:45 PM »

ผมขออนุญาตทุกๆ ท่านมองอีกมุมหนึ่ง ท่านที่เป็นข้าราชการย่อมรู้ดีว่าแต่ละวัน แต่ละเดือนในปีหนึ่งๆ นั้น หลายๆ หน่วยงานจะต้องรับภาระค่าใช้จ่ายที่หน่วยงานเบื้องบนขอความร่วมมือ(แบบปฏิเสธไม่ได้)และเป็นค่าใช้จ่ายที่ไม่สามารถเบิกจ่ายจากงบประมาณได้ เช่นสลากกาชาด ผ้าป่าที่ผู้(ยิ่ง)ใหญ่ในบ้านเมืองเป็นประธาน การจัดกีฬาของจังหวัดและอื่นๆ อีกมากมาย ถ้าอยากจะแก้ก็ต้องแก้กันทั้งระบบ(จะไม่ให้ผู้น้อยเรียกได้อย่างไรเมื่อผู้ใหญ่ยังขอมาเรื่อยๆ) ถ้าอยากจะแก้ปัญหาให้ได้จริงๆ เราต้องยอมรับสภาพจริงที่จะเกิดขึ้นให้ได้ การจัดกิจกรรมทุกกิจกรรมของบ้านเมืองให้ใช้จ่ายเฉพาะงบประมาณที่ได้รับอนุมัติ  ห้ามขออนุเคราะห์(แบบบังคับ)จากส่วนราชการหรือหน่วยงานอื่นๆ ตลอดจนถึงห้างร้านต่างๆ ผมมีความเชื่อว่าทุกท่านในที่นี้คงจะพอคาดการณ์ได้ว่ากิจกรรมนั้นจะปรากฏออกมาในรูปใด สวยงามและยิ่งใหญ่เหมือนที่เคยเป็นมาหรือไม่ ต้องขออภัยทุกๆ ท่านอีกครั้งนะครับที่มองจากอีกมุมหนึ่งและขอยืนยันว่าไม่เห็นด้วยกับการเรียกรับเงินของเจ้าหน้าที่แต่ก็
เห็นใจข้าราชการชั้นผู้น้อยทุกท่านที่จำเป็นต้องทำเพื่อความอยู่รอดของตนเอง ขอบคุณครับ

ผมเคยทำงานราชการ ตำแหน่งน้อยกว่าข้าราชการชั้นผู้น้อยอีก ไม่เคยต้องทำเพื่อความอยู่รอดเลยสักครั้ง ...

บางครั้งวัฒนธรรมการทำงานแต่ละที่อาจจะแตกต่างกัน แต่การที่ท่านยังคงยอมรับระบบเดิม ๆ ไม่ได้พยายามเปลี่ยนแปลง หรือหาแนวร่วมช่วยกัน ก็เป็นเพราะท่านลืมอุดมการณ์ ลืมไปว่าทำงานรับใช้ใคร คิดแต่จะรักษาความอยู่รอดของตนเอง ... การเปลี่ยนแปลงใด ๆ ต้องเริ่มที่ตัวเองก่อนครับ

ผมรับใช้ราชการระหว่างปี ๔๓ - ๕๐ ส่วนหนึ่งมาจากตราของหน่วยงานเป็นตราของพ่อผม และผมก็ไม่อยากให้งานนี้มีปัญหา ไม่อยากให้ในหลวงต้องมีเรื่องไม่สบายพระราชหฤทัย ....

ตอนนี้ออกมาทำงานให้เอกชนแล้ว ยังไม่ผ่านโปร และได้ปวารณาตัวกับหน่วยงานเดิมไปแล้วว่า โทรเรียกได้ ๒๔ ชั่วโมงครับ  Grin

ปล. อิจฉาน้อง ๆ ที่มาทำงานต่อจากผม เพราะที่ทำงานเก่าผมเพิ่งได้เน็ตแรงสูงปรี๊ด (ออกจากกิ๊กสวิทไป เป็นแบ็คโบนของผู้ให้บริการ  น้ำลายหก) ส่วนที่ทำงานใหม่เป็น ADSL เม็กเดียว  หัวเราะร่าน้ำตาริน ....

ถูกต้องครับพี่ Smiley
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #148 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 12:59:21 PM »

หลงรัก
ครับ
ต่อต้านสินบนยากครับ
เข้ากระแสเลือดมานาน
รายที่ไม่เสนอ ดองนาน
รายที่สนอง ยิ้มแย้มแจ่มใส  พอเดินให้หลัง ให้xxxครับ
ได้ยินมาเต็ม 2 รู หูครับ
 หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2008, 09:08:31 AM โดย RO 02 » บันทึกการเข้า

muk
Hero Member

คะแนน 182

« ตอบ #149 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2007, 01:30:38 PM »

ขอแสดงความนับถือ ด้วยความเคารพครับ

ทัดมาลา

เห็นด้วยอย่างยิ่งกับพี่ธำรงครับ... ไหว้

ผู้ใช้ปืนเป็นผู้รับผิดชอบการกระทำทุกอย่างของตน มิใช่อุปกรณ์รับผิดชอบการกระทำของมนุษย์
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12 13 ... 28
  พิมพ์